HongKong - MaCau : Xứ Tây trên đất Tàu !

chuotlang

Xe lừa
Chuyện với bác này rôm rả thật đấy. Tóm lại chỉ có thể nói "Có thể bác ít gặp, chứ em thì gặp ko ít"(k)
@babetnhe:
Cám ơn bác, hình bác chụp chắc Up bằng imageshake hay gì đấy thì em ko xem đc để bình luận cùng bác, China nó lock hết đâu xem đc. Trên cơ bản là mấy nơi bác đi thì em đi nhiều rồi, chỗ nào cũng đẹp hết. Hôm nào trời xanh, nắng đẹp, chuẩn nhất là tầm trước noel thì thời tiết rất đẹp. Lúc đấy chụp ảnh thì hết ý. Nếu xem đc hình của bác thì em cũng góp vui đc vài tấm thêm. Mấy góc khu Bar lành mạnh Lan Quế Phuơng bác ko làm vài tấm à. Tàu điện và ga tàu của Disneyland cũng đẹp bác có chụp ko? Em thì chỉ ấn tượng nhất 2 cái rạp trong Disney thôi. xếp hàng xem 3 lần còn ko chán. Ra miếu Hoàng Đại Tiên thì xem bói rẻ phát sợ. Xem bàn tay tầm 100 usd rồi, hoảng luôn... Bác có chụp cái nào ở Đại Phật ko? 2 lần em đi ra đấy trời đều âm u mới chán, ko có tấm nào đẹp cả

xherox

Xe điện
Cụ chủ thớt chụp ảnh đẹp,văn thì hài vãi lúa ,em đọc mà ko nhịn được cười,đành lấy chai voka mời cụ 1 cốc (b)

babetnhe

Xe điện
Chuyện với bác này rôm rả thật đấy. Tóm lại chỉ có thể nói "Có thể bác ít gặp, chứ em thì gặp ko ít"(k)
@babetnhe:
Cám ơn bác, hình bác chụp chắc Up bằng imageshake hay gì đấy thì em ko xem đc để bình luận cùng bác, China nó lock hết đâu xem đc. Trên cơ bản là mấy nơi bác đi thì em đi nhiều rồi, chỗ nào cũng đẹp hết. Hôm nào trời xanh, nắng đẹp, chuẩn nhất là tầm trước noel thì thời tiết rất đẹp. Lúc đấy chụp ảnh thì hết ý. Nếu xem đc hình của bác thì em cũng góp vui đc vài tấm thêm. Mấy góc khu Bar lành mạnh Lan Quế Phuơng bác ko làm vài tấm à. Tàu điện và ga tàu của Disneyland cũng đẹp bác có chụp ko? Em thì chỉ ấn tượng nhất 2 cái rạp trong Disney thôi. xếp hàng xem 3 lần còn ko chán. Ra miếu Hoàng Đại Tiên thì xem bói rẻ phát sợ. Xem bàn tay tầm 100 usd rồi, hoảng luôn... Bác có chụp cái nào ở Đại Phật ko? 2 lần em đi ra đấy trời đều âm u mới chán, ko có tấm nào đẹp cả
@chuotlang: Thế bác xem thớt của em như kiểu xem TV bằng Radio ấy hử ?
Thế thì chán nhỉ ! Thế up ảnh bằng trang nào thì bác có thể xem được ?
Disneyland thì em chụp được nhiều ảnh lắm nhưng bận nên chưa pót được hôm đó là duy nhất thời tiết tốt trong chuyến đi của em, còn lại toàn mưa bão.
Hôm đến miếu Huỳnh tiên sinh thì mưa tầm tã với lại ở đó có 1 đội quân Pháp luân công quậy ở đó nhìn chán nên em lượn qua rồi chui ra xe nằm thôi.
Còn chị em đồng hương thì em cũng chả gặp ai, toàn thấy xoong thủng chảo thủng lăng lủng trẻo thôi :))
Mời bác (b)(b)(b)

chuotlang

Xe lừa
@chuotlang: Thế bác xem thớt của em như kiểu xem TV bằng Radio ấy hử ?
Thế thì chán nhỉ ! Thế up ảnh bằng trang nào thì bác có thể xem được ?
Disneyland thì em chụp được nhiều ảnh lắm nhưng bận nên chưa pót được hôm đó là duy nhất thời tiết tốt trong chuyến đi của em, còn lại toàn mưa bão.
Hôm đến miếu Huỳnh tiên sinh thì mưa tầm tã với lại ở đó có 1 đội quân Pháp luân công quậy ở đó nhìn chán nên em lượn qua rồi chui ra xe nằm thôi.
Còn chị em đồng hương thì em cũng chả gặp ai, toàn thấy xoong thủng chảo thủng lăng lủng trẻo thôi :))
Mời bác (b)(b)(b)
hihi chính xác bác à, FM mà còn ko bắt đc sóng, chẳng là bên em sau mấy vụ bạo động nên nó khóa rất nhiều. Chẳng hạn như blog của nhóc nhà em viết bằng facebook thì giờ cũng ko vào đc. Những bài cũ OF của em Up bằng imageshake thì em cũng khỏi nhìn ảnh đc luôn. Giờ phải chuyển 1 loạt sang uploadanh đấy bác à. Nói chung bị hạn chế nhiều.
Nhưng ko cần xem ảnh bác em cũng đoán ra đc hết. Kiểu thày bói mù xem voi. Chỉ có cái ko biết thời tiết bác đi thế nào thôi.
Chỉ em đồng huơng thì macao nhiều hơn bác à, macao visa dễ xin, đất bé nên dễ gặp, "kiếm việc làm" lại dễ hơn. :21:
Miếu Hoàng Đại Tiên thì bác nên cầu nhiều vào. Trước kia là miếu cầu tài của bác họ LÝ tên GIA THÀNH. Tỷ phú HK đấy. Em chúc bác về sau =1/2 ông ý nhé hehe

GAZ21

Xe tải
Bạn cùng trường mầm non :))

Màn Diễu hành vui nhộn và rầm rộ nhất :41:

GAZ21

Xe tải

Những nhân vật này thì nói thực các cụ là cháu biết rất ít
chắc phải về hỏi con gái cháu thôi ạ !:69:

GAZ21

Xe tải
Sao giờ lắm nhân vật hoạt hình thế không biết ???
Hồi bé thỉnh thoảng được xem Hãy đợi đấy là oách lắm rồi mà trong đây chả thấy sói và thỏ ở đâu cả :102:

GAZ21

Xe tải
Chuyển sang Nikon xem có xanh hơn không ! :))

Chuẩn bị diễu hành , các em nhỏ xếp hàng trật tự rồi ngồi rất nghiêm chỉnh !

Mấy em bé này thì thản nhiên như không (l)

GAZ21

Xe tải
Oánh dấu lãnh thổ cái :21:

Ga xe lửa

Đường phố trong công viên

Cà khịa thổ dân da đỏ

GAZ21

Xe tải
Trong công viên thì rứt chi là nhiều *ái nhá (l)
Chưn rài dư cây tre cũng có

Múp míp như gấu Misa cũng có luôn

Điệu đà

Tươi tắn

Tung tăng nhí nhảnh :21:

GAZ21

Xe tải
Trong rừng rậm Châu Phi thấp thoáng bóng Hươu ,Nai , Cá sấu, Sư Tử ...

Hay là chiến tích của các bộ lạc thế này

Chim chóc nhởn nhơ ( chim hịn đới )

GAZ21

Xe tải
Nhà hát chuột Mickey
chương trình đặc biệt chào mừng SN lần 4 :41: