Hongkong - Gia Đình & Tự Túc

chuotlang

Xe lừa
Ảnh đẹp quá anh Q ạ. Xem ảnh xong làm thèm HK điên cuồng... chẹp chẹp ...
Long Vũ Hán hả, bao năm nay đầu tư VN đến đâu rồi, dọn đường cho A về với. thấy khó sống quá chưa cửa nào về hẳn ;-(

robin2.0

Xe tăng
Long Vũ Hán hả, bao năm nay đầu tư VN đến đâu rồi, dọn đường cho A về với. thấy khó sống quá chưa cửa nào về hẳn ;-(
chuyến HK này của cụ chụp ít chị e quá :P ko như chuyến Cam với VN :38:

e lại ngược lại với cụ đang muốn tìm đường sang bên cựa làm ăn.......

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

LongHip

Xe buýt
Em đầu tư VN từ hồi học xong đến giờ mới mua được cái thảm trải sàn cho A4 anh ạ, chưa biết bao giờ mới có cả xe để chạy đây. Anh cứ ở đấy cho lành, thỉnh thoảng về chơi dăm ba bữa rồi té thì còn vui chứ về hẳn bon chen mệt mỏi bỏ mẹ. Hôm qua xem xong thớt này em đã quyết định phập 1 con DSLR ... công nhận ảnh anh chụp đẹp !

MiTa

Xe lăn
UA thì em đi rồi, đc cảm giác VK Mẽo ;)

Giá cả cụ tự check vì lâu nay em ko rành

Sân bay thì HK hoành tráng hơn, vì HK có thể đón 380 vv...

Và sân bay QC to nhưng bựa lắm, cò linh tinh từ Sim Card, xe đẩy ...

Nơi em sống nhưng em vẫn chê thì bác tự hiểu, nhưng nó đầu tư 2,5 tỷ đấy, hơn Thượng Hải ;-( .... bởi vì tính cả highway
Vâng, cảm ơn Bác. Thôi Bác giúp em cho chót: Thấy ảnh Bác đẹp quá( em biết rổ giá máy của Bác rồi, nên không dám ý kiến), đợt này em cũng cố gom thóc lúa để mua cái máy ảnh cũng loại Canon EOS gì đấy( em dân gà mờ thật sự đấy ah, Bác thông cảm ) Nếu được thì Bác tư vấn cho em xem mua máy gì? mua ở VN hay sang HK mua luôn? Khoảng 1k Mẽo hoặccc hơn tí thôi Bác ah( càng rẻ càng ngon thì càng tốt hì hì):P.

Em xin Cám ơn Bác trước ah!

chuotlang

Xe lừa
Em đầu tư VN từ hồi học xong đến giờ mới mua được cái thảm trải sàn cho A4 anh ạ, chưa biết bao giờ mới có cả xe để chạy đây. Anh cứ ở đấy cho lành, thỉnh thoảng về chơi dăm ba bữa rồi té thì còn vui chứ về hẳn bon chen mệt mỏi bỏ mẹ. Hôm qua xem xong thớt này em đã quyết định phập 1 con DSLR ... công nhận ảnh anh chụp đẹp !
Do máy đấy, ko phải do người chụp đâu, cố làm con Full Frame chụp thích lắm, đấy là anh chằng biết chỉnh sửa gì đâu, chỉ crop và tẩy mụn trứng cá hồi xuân thôi ;)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Vâng, cảm ơn Bác. Thôi Bác giúp em cho chót: Thấy ảnh Bác đẹp quá( em biết rổ giá máy của Bác rồi, nên không dám ý kiến), đợt này em cũng cố gom thóc lúa để mua cái máy ảnh cũng loại Canon EOS gì đấy( em dân gà mờ thật sự đấy ah, Bác thông cảm ) Nếu được thì Bác tư vấn cho em xem mua máy gì? mua ở VN hay sang HK mua luôn? Khoảng 1k Mẽo hoặccc hơn tí thôi Bác ah( càng rẻ càng ngon thì càng tốt hì hì):P.

Hàng ngoài luồng nên mua ở VN, vì sẽ có bảo hành vài tháng đến 1 năm, đắt hơn vài chục $ thôi
Hàng chính hãng mua HK rẻ hơn khá nhiều, bảo hành toàn cầu thì phải.

Bác định đầu tư bao nhiêu $ để em còn xúi dại? Cùng tầm nhau thì Nikon chụp phong cảnh đẹp hơn chút, Canon chụp skin người đẹp hơn chút.
Bác định vừa chơi vừa nâng cấp hay đầu tư dài hạn ko nghĩ đến chuyện đổi máy? Chứ số tiền hơn 1000 thì em nghĩ chỉ mua được cái ống kính ngon thôi, ko có hơn 1000 làm con X100 Fuji chụp cho tiện lợi ạ, cảm biến to như DSLR crop, khả năng khữ nhiễu tuyệt vời nên chụp tối chẳng cần đèn flash

Em cũng mới biết DSLR đc 3-4 tháng nay thôi

Chỉnh sửa cuối:

MiTa

Xe lăn
Dạ, em cũng biết là ống có cái còn đắt hơn cả máy nữa. Nhưng mà em mới chơi nên chỉ muốn mua khoảng tầm như cái 550D hoặc gần như vậy thì được không Bác? Khoảng chục năm trước đây thì em có cái EOS rebel X xài phim ống 35 - 80, sau đó ra các máy kts thì em cho nó lên gác bếp, chuyển qua xài bao diêm, em vừa mới lấy xuống bụi mù mịt.

Nếu mua máy thì chắc tạm thời em cũng chỉ xài ống cỡ đó thôi chứ chưa dám mua súng xịn đâu ah, máy xịn, ống xịn mà vào tay em thì cũng thành xấu, chụp hình đưa lên chỉ tổ các Bác chửi em.
Bác tư vấn cho em cái nào hợp lý tí nhé. Khổ lắm cơ, thấy các Bác cầm máy là mắt em cứ láo liên. Em mua chính hãng thì nên mua ở đâu ah? Vn, HK hay Mẽo( tuần sau em có người quen về) thì giá tốt hơn ah?
Các Bác đừng cười em nhé, tiền thì ít mà em thì mù tịt cái khoản này nhưng thích chơi lắm. Người ta bảo là " tiền ít mà cứ đòi hít...... Ng Trinh" đấy ah.:D

chuotlang

Xe lừa
Dạ, em cũng biết là ống có cái còn đắt hơn cả máy nữa. Nhưng mà em mới chơi nên chỉ muốn mua khoảng tầm như cái 550D hoặc gần như vậy thì được không Bác? Khoảng chục năm trước đây thì em có cái EOS rebel X xài phim ống 35 - 80, sau đó ra các máy kts thì em cho nó lên gác bếp, chuyển qua xài bao diêm, em vừa mới lấy xuống bụi mù mịt.

Nếu mua máy thì chắc tạm thời em cũng chỉ xài ống cỡ đó thôi chứ chưa dám mua súng xịn đâu ah, máy xịn, ống xịn mà vào tay em thì cũng thành xấu, chụp hình đưa lên chỉ tổ các Bác chửi em.
Bác tư vấn cho em cái nào hợp lý tí nhé. Khổ lắm cơ, thấy các Bác cầm máy là mắt em cứ láo liên. Em mua chính hãng thì nên mua ở đâu ah? Vn, HK hay Mẽo( tuần sau em có người quen về) thì giá tốt hơn ah?
Các Bác đừng cười em nhé, tiền thì ít mà em thì mù tịt cái khoản này nhưng thích chơi lắm. Người ta bảo là " tiền ít mà cứ đòi hít...... Ng Trinh" đấy ah.:D
Em trả lời trong vote rồi ;)

BMW513i

Xe hơi
Cám ơn Cụ Chuột và các Cụ rất nhiều.
Em đang chuẩn bị đi HK - QChau, Cụ Chuột và các Cụ cho em hỏi:
- Bay VN với UA cái nào hơn ah? trước giờ em mói được đi CA với SQ thôi.
- Em đến sân bay HK và khi về thì nên về từ sbay QC hay quay lại HK rồi về? Sbay QC có hoành tráng không ah?
Sắp đi, Đọc thớt của Cụ Chuột mà thấy nôn quá.
Em nghĩ cụ đến sân bay HK về thì nên bay từ QC chứ quay lại HK mất time và cụ phải nhập lần 2 vào HK, mà Visa được cấp đa số là nó kg cho nhập cảnh đường bộ ạ.

Cò mồi

Xe tăng

Em giúp bác nhé, bác cứ xem 2 link em gửi dưới đây, đảm bảo là chuẩn:

http://www.vnphoto.net/article_details.php?id=604
http://www.vnphoto.net/article_details.php?id=605

chuotlang

Xe lừa
Em giúp bác nhé, bác cứ xem 2 link em gửi dưới đây, đảm bảo là chuẩn:

http://www.vnphoto.net/article_details.php?id=604

Bài của JD em có đọc vài tháng trước, nói cũng nhiều cái đúng và nhiều cái sai.

Bản thân như em Entry Level đã là FF rồi vì em cũng suy nghĩ mất 20 ngày có nên mua đến thế hay ko, nhưng em quyết đinh mua vì sợ mua Crop sau 1-2 năm đã chán, vì đi du lịch đứng thấy người ta cầm FF thì lại kém miếng khó chịu ;)

Lúc ý về bán crop đổi FF còn lỗ hơn, chưa kể chơi mất sướng 1-2 năm đầu

chuotlang

Xe lừa
chuyến HK này của cụ chụp ít chị e quá :P ko như chuyến Cam với VN :38:

e lại ngược lại với cụ đang muốn tìm đường sang bên cựa làm ăn.......

Cụ định bao giờ sang? Em cũng lăn tăn lắm, sống đâu quen đó rồi
Về VN em thấy bon chen nghẹt thở, đường xá tắc cứng, nghĩ mà ko muốn ra đường
Mà sống ở cái nước ko được định cư thì lúc nào cũng như kiểu nhảy dù, cũng chán

Tặng cụ thêm Topic chuyến Journey to Vietnam của em trong box này đó, nhiều chị em lắm ;)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
HK du lịch là nhất rùi
Cụ vào ngó bài em chưa đến 1 phút, spam 1 câu, để lại quả chữ ký Hàng hiệu xách tay USA ;)

Hàng hiệu gì mà đắt nhất chỉ hơn 1 triệu vậy ạ> USA làm gì có giá đó hehe

Okane

Xe container
Nhìn cái chữ nghiêng nghiêng, cứ tưởng Gấu nhà mợ cướp nick :D

cerato08

Xe điện
Hehe vâng tặng thêm cho bác nhìn cho rõ hơn:

Da trắng mà mặt cũng xinh

Tại em đứng xa quá nên zoom hết cỡ và crop ra chỉ được thế này thôi
Con cái nhà ai ăn gì mà xinh thế nhỉ. Năm nay gia đình em nhất định sẽ đi HK lần 2

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Mút kem dư thế nhỡ khi nó tụt vào cuống họng thì sao :))