[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

meotamthe

Xe cút kít
Không dễ nổi loạn đâu cụ. Trump đâu phải ông vua.
Hôm trước FB nó bem 1 nhóm lên đến 600K thành viên với khẩu hiệu ngăn cản đánh cắp, cũng bị nghi ngờ kích động bạo loạn đấy cụ ạ, FB với TW đứng ra chặn kinh lắm

MrMilan

Xe điện
Lại còn đòi để Trump giữ ghế để chống Tàu. Còn 2 tháng nữa thích thì chứ chống Tàu, không ai cấm! =))
Giờ mà kiện thắng hóa ra nước Mỹ còn chơi gian lận à, vậy nền dân chủ ở đây giả cầy luôn,cứ 100% đi cho nó nhanh.

Dẫn thông tin thì cụ lại bảo báo chí, media thổ tả ... hehe. Cụ đợi tôi đi hỏi tòa đã nhé.
Dạ, cụ bảo "nhiều toà bác đơn" thì em hỏi thông tin đó chính thức từ đâu mà?

Nếu nhiều toà bác đơn là fact, thì đã có thông báo của toà.
Nếu nó chưa là fact, media đưa tin thì đó là quan điểm của media.

Vậy em hỏi cụ, thông tin "nhiều toà bác đơn" của cụ là từ đâu? Media hay chính thức từ toà?

Homo Deus

Xe Cứu Trợ

Vậy em hỏi cụ, thông tin "nhiều toà bác đơn" của cụ là từ đâu? Media hay chính thức từ toà?
cụ đọc bài quote ở dưới đây đi, ko thể hiểu nổi sự cố đấm ăn xôi của nhiều cuồng Trump thật

Em giúp cụ một tay

Judges in Georgia and Michigan quickly dismissed Trump campaign lawsuits Thursday, undercutting a campaign legal strategy to attack the integrity of the voting process in states where the result could mean President Donald Trump’s defeat.

congthuong

Xe điện

Media về nguyên tắc đưa tin không được đưa quan điểm vào.

Em biết cụ sẽ cố gắng đánh đồng tin tức với quan điểm nên em chả dẫn làm gì cho mắc công.

Em nghe trực tiếp mấy ông tòa thông báo rồi cụ nhé. :)) :))

QK4

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thì mình dựa vào sức mình thui đừng mong Chum hay Vại lên làm TT thì chống Tàu nữa :P
Bà con Cali, với tư tưởng nô dịch, bao lâu nay vẫn kêu gào nhờ Mỹ chống Tàu mà Mỹ nó có để ý đến đâu.

Trong khi trong nước vẫn hàng ngày chống lại sự bành trướng của Tàu bằng đủ con đường: Chính trị, ngoại giao, dân sự, quân sự... và vẫn giữ vững chủ quyền quốc gia thì bà con Cali lại ko biết.

Ngẩng mặt lên Nhìn đời mới hiểu, chứ lúc nào cũng cúi mặt xuống thì tăm tối lắm bà con ạ.

MrMilan

Xe điện
Bà con Cali, với tư tưởng nô dịch, bao lâu nay vẫn kêu gào nhờ Mỹ chống Tàu mà Mỹ nó có để ý đến đâu.

Trong khi trong nước vẫn hàng ngày chống lại sự bành trướng của Tàu bằng đủ con đường: Chính trị, ngoại giao, dân sự, quân sự... và vẫn giữ vững chủ quyền quốc gia thì bà con Cali lại ko biết.

Ngẩng mặt lên Nhìn đời mới hiểu, chứ lúc nào cũng cúi mặt xuống thì tăm tối lắm bà con ạ.
Bà con cali buồn lắm, vì số phiếu của bà con lọt thỏm trong 55tr dân của bang cali, mà chuyển sang bang khác thì ko dám, sang thì chết đói luôn

Media về nguyên tắc đưa tin không được đưa quan điểm vào.

Em biết cụ sẽ cố gắng đánh đồng tin tức với quan điểm nên em chả dẫn làm gì cho mắc công.

Em nghe trực tiếp mấy ông tòa thông báo rồi cụ nhé. :)) :))
Thì có nghĩa là thông tin "toà bác đơn" của bác là từ media đúng không? Không phải thông báo chính thức từ toà đúng không?

Vậy cho gọn bác ạ.

NDTBM

Xe điện
Vậy 4 năm trước Trump cũng kêu có gian lận. Bên Dem cũng kêu có gian lận.
Sao lúc đó bên GOP không hợp tác bên DEM để điều tra giải quyết những bất cập vì 1 kết quả bầu cử công bằng, trung thực và qua đó (nếu có thắng đàng hoàng, minh bạch) sẽ khiến cử tri và DEM tâm phục khẩu phục???
Hay vì năm đó Trump thắng nên ỉm đi, năm nay thua thì la làng ???
Như vậy là 2 Đảg GOP+DEM từ lâu đều biết có nhiều bất cập, sai sót và cả gian lận trong bầu cử ở Mỹ (và TAHP/Scotus đã từng phân xử bầu cử năm 2000) ==>> vậy vì sao mà các chủ thể của thể chế chính trị Mỹ (Đảg phái, QH, tòa án các cấp, CQ liên bang, tiểu bang, truyền thông/báo chí, MXH...) chưa nghiêm túc hợp tác chung tay cùng điều tra, tổng kết XD cơ chế giám sát bầu cử/kiểm phiếu thiết thực + minh bạch nhằm phòng ngừa, chống gian lận hiệu quả... :-?
Năm 2016 Trump thắng cử (và cũng có nhiều tin về gian lận...), vậy sao Dem/H.Clinton không dũng cảm đấu tranh pháp lý vì cử tri (ủng hộ mình) và vì uy tín của nền dân chủ Mỹ?#-o

Nay Trump (2020) quyết không chịu thỏa hiệp với các sai xấu/gian lận bầu cử nữa (thực tế đã có bằng chứng được ghi nhận chính thức...) nên đã chọn giải pháp đấu tranh pháp lý hợp hiến (dù rất khó khăn và khả năng thắng rất hẹp) vì cá nhân/GOP/cử tri ủng hộ (tất nhiên) và cũng là góp phần để Mỹ có kỳ bầu cử công bằng trung thực trong tương lai...?!:-/

Duy Ly Vu

Xe tăng
Hôm trước FB nó bem 1 nhóm lên đến 600K thành viên với khẩu hiệu ngăn cản đánh cắp, cũng bị nghi ngờ kích động bạo loạn đấy cụ ạ, FB với TW đứng ra chặn kinh lắm
Thực ra Trump đang vớt vát chút sĩ diện hão kiểu con buôn.

Hoàng A Mã

Xe điện
Nói túm lại là có kiện cáo thì phải đợi phán quyết cuối cùng của Toà án TCPV thôi.

Vova

Xe container
Nhiều cụ trên OF làm em buồn dã man. Cả đợt trước bầu bán vào OF nhiều làm em tin 100% là anh Nam Trung thắng cử, bao nhiêu bia bọt cả cược đổ dồn vào đấy. Giờ ra đi.
Tiếp nữa, trước nay em thấy nhiều cụ khen Mỹ tiến bộ, dân chủ, chê Việt Nam mình bí bách này kia, làm em nhăm nhe cố gắng định gửi F1 qua US. Giờ lại chính các cụ phát hiện ra gian lận tứ tung, không chỉ một hai chỗ. Nói chung giờ em coi như là lạc lối, chẳng biết tin ai :).

Trạng thái
Thớt đang đóng