[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

AntiTrump2024

Xe tăng
Chưa có một kết của cuối cùng. Đó mới chỉ là kết quả của truyền thông dự đoán thôi. Kết quả sau cùng sẽ được tòa quyết định và hai bên đều phải tuân theo luật chơi.
Có lẽ Trump không kiện đâu cụ vì cóc cần kiện nữa. tình hính nội bộ CH như vậy thì Trump nên dừng, dồn nguồn lực làm việc khác. Cứ chuyển giao cho Biden để xem lão già lẩm cẩm ấy chống dịch kiểu gì, vực nền kinh tế thời kỳ covid ra sao, hóa giải bạo loạn sắc tộc kiểu gì (thời Ô nhọ bạo loạn sắc không hề ít). Trước bầu cử thì thánh tướng lắm, để xem khi nắm quyền rồi làm ra răng.

Mới vừa hôm nay đã hố khâu chống dịch rồi :D. Đi ăn mừng ầm ầm không tuân thủ giãn cách XH trong khi lây nhiễm covid rất mạnh. Còn bọn lưu manh, cướp giật da đen, nhập cư sẽ lộng hành, cảnh sát lại bắn chết thế là bạo loạn còn mạnh hơn :D.

Nói chung Trump đi đánh gôn, vui chơi giải trì tối về ôm đít vợ cho nó sướng thắng người. Xem Biden với DC làm ra răng!:D

thudoll88

Xe tăng
Kamala Harris sinh năm 1964 tuổi Thìn - Giáp Thìn
Em thấy phụ nữ tuổi thìn nhìn chung là giỏi giang, mạnh mẽ vàđầy tham vọng
Ở Việt Nam 56 tuổi thì chắc chỉ an phận làm bà nội bà ngoại. Chứ như ở mỹ là vẫn tiếp tục cống hiến, phấn đấu, vẫn trẻ trung và đầy tham vọng, nhiệt huyết ❤❤❤

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Trump tiến hành phương thức pháp lý ko hẳn là vì vđ tái đắc cử, mà còn đưa ra các góc khuất của đợt bầu cử này qua đó làm giảm tính chính danh cũng như tính mị dân trong việc thắng cử của phe DC, việc này nếu tiến hành tốt thì có lợi cho kỳ bầu cử tiếp theo, tuy nhiên cú này hơi mạo hiểm nên mấy ông CH đang run nếu Trump làm tới.
Trump kiểu dỗi thì phát ngôn vung tí mẹt thôi.
Không chơi đến cùng đâu.
Cụ không thấy Trump rất nhiều lần nói vung tí mẹt lên à. Gần đây là đã thua nhưng vẫn post twitt là I win =))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ là cuộc bầu cử nhuộm tiền... Ai huy động nhiều khả năng thắng cao.
Đi vận động tranh cử... Tất cả phải có tiền
Làm gì trên đời này cũng phải có tiền, nhưng ko phải cứ nhiều tiền hơn là sẽ thắng cử. Mợ Cliton huy động được nhiều tiền hơn nhưng vẫn thua Obama trong đề cử sơ bộ đảng DC 2008 và thua Trump năm 2016. Lịch sử bầu cử Mĩ từ cấp tiểu bang cho đến cấp liên bang có vô vàn ví dụ như thế. Chả qua cụ chưa biết đấy thôi.

Reinhard

Xe buýt
MCCain và vợ hắn nếu bỏ phiếu trắng em ủng hộ hoàn toàn. Đằng này kêu gọi bỏ phiếu cho đảng là đối thù của mình. Em khinh!

Trump làm gì sai? Làm gì nguy hại cho nước Mỹ? Nếu không có Covid Tàu thì Biden có cửa không?

Trump làm chết 220.000 dân Mỹ á? Chống dịch là do Trump hay do các Thống đốc? Cali, NY toang là do các Thống đốc DC hay do Trump?

Hôm nay đám DC đi ăn mứng Tổng thống Covid lên ngôi sao không thức hiện giãn cách xã hội? Phớt lờ cảnh báo chống Coivid à? Đúng là đám chính trị gia điếm thúi, mị dân, đạo đức giả!
NY toang lúc đầu đúng là do sai lầm của Cuomo. Nhưng, như em nói ở mấy trang trước, kể từ đầu tháng 5 các bạn DC đã sửa sai và quyết định theo lời của các chuyên gia (nhất là bác Fauci). Kết quả là hiện giờ tính trên tổng số ca hoặc tổng số tử vong, các bang Đỏ đều vượt các bang Xanh rồi mà cụ. Nếu cụ nói hồi tháng 3, 4 thì em có thể đồng ý (nhưng không có nghĩa là Trump không làm gì sai), nhưng đến giờ thì lỗi nằm tại Trump nhiều hơn ạ.

không có covid Tàu Biden có cửa không thì khó nói, nhưng nên nhớ tỉ lệ ủng hộ của Trump thấp nhất trong các đời tổng thống từ năm 45 đến giờ. Khi tỉ lệ ủng hộ chưa bao giờ vượt 50% thì không thể nói chắc chiến thắng được ạ.

Cụ có xem film và ảnh dân đi ăn mừng, vậy cụ có nhận ra đa phần họ đều đeo khẩu trang không ạ? Đeo khẩu trang có hiệu quả rất nhiều trong việc chống covid, nhất là ngoài trời. Như CDC Mỹ hiện giờ cũng khuyến khích giãn cách hoặc đeo khẩu trang trong trường hợp không thể (giãn cách) mà cụ :)

Trump có nhiều lỗi, nhưng lỗi lớn nhất cho nước Mỹ là đẩy các đồng minh ra xa chỉ vì tiếc vài đồng tiền. Nhìn cảnh nhà thờ tại pháp rung chuông, và pháo hoa bay taij một số thành phố tại Đức, Anh, Italy mới thấy mối quan hệ giữa Mỹ / Trump và đồng minh xa cách thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

toanbui

Xe tăng
Sao cụ biết không thể xảy ra ở các nước đó? Mỹ cũng có đủ quy trình luận tội phế truất tổng thống đấy, mà anh Trump vẫn ngồi đủ nhiệm kỳ. Buồn cười lúc mới lên mọi người còn dự đoán ảnh ngồi được bao lâu.
Vấn đề là ở Mỹ phải có tội và bị quốc hội tuyên án mới mất chức
Còn ở các nước kia chỉ cần làm ko tốt đã bị các đồng chí cùng băng nhóm giật cổ lôi xuống vì uy tín của cả băng rồi.

AntiTrump2024

Xe tăng
Được 70 triệu cử tri ủng hộ nhưng có thêm 75 triệu cử tri ghét thì có lợi ích gì đâu ?

Covid chỉ là cái cho thấy sự yếu kém của Trump khi xử lý khủng hoảng thôi.

Khủng hoảng là cơ hội với nhiều tổng thống giỏi đó.

Ví dụ như vụ khủng bố 11-9 , Bush đã nhận được sự ủng hộ rất cao từ dân chúng đó.

Và sao cụ không hỏi, tại sao Covid không làm nguyên thủ Đức, Pháp, Anh, Canada... bị ảnh hưởng ? Mà chỉ Trump nhà cụ bị thôi ?
Thế Tổng thống Covid được 75 triệu cử tri ủng hộ và 70 triệu cử tri ghét à cụ? Em cười chết mất với cái lý luận của cụ! =))=))=))

Covid à? Covid Trump bị là do truyền thông. Mà hỏi thật cụ là cụ có biết chống dịch ở Mỹ là do Thống đốc toàn quyền quyết định hay do Tổng thống không? =))

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Một con người quay lưng lại đảng phái vì nhân dân của đất nước mình thì bị chửi là phản bội, đáng khinh. Ôi, đáng kính trọng làm sao tư tưởng của đảng bảo thủ / Cộng Hoà. Vậy là giờ người ta nên đặt đảng phái lên trên đất nước, họ trở thành chính trị gia đảng Cộng Hoà chứ không phải chính trị gia nước Mỹ nữa. Đáng ngưỡng mộ làm sao :) Thảo nào khi một người lên tiếng kêu gọi người dân bỏ qua ranh giới đảng phái, nắm tay nhau phục hồi nước Mỹ thì bị chửi là đạo đức giả, bởi vỉ suy nghĩ đặt nhân dân, đất nước lên trên chắc là không thể với cách nghĩ này :)
:D một cuộc tranh luận thú vị. cụ màu xanh, nên ko hiểu được người màu đỏ. Màu đỏ của nhiệt tình cách mạng vì dân vì nước :P

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nói về lưu manh làm sao lại đám DC được cụ. Mới ngày nào con hò hét giãn cách XH, đi đâu cũng trùm khẩu trang, ... giờ đi ăn mừng nhảy ầm ầm như ngựa, quên mịa cái khẩu trang thần thánh luôn trong khi Mỹ đang ở thời điểm số người nhiễm cao ngất ngưỡng. :D

Rồi dân Mỹ sẽ tỉnh ra thôi. Biden với DC chống dịch kiểu này thì chắc dân còn chết nhiều hơn, kinh tế thì sụp đổ, bọn nhập cư thì làm loạn, làm ông nội đám da trắng, Cảnh sát chắc chắn sẽ thủ ở nhà nhiều hơn chứ méo gọi đâu có đó như trước nữa :D
Sủa vung trời rồi sửa, chữa ngượng. Trump là số 2 thòi chả có Tt Hoa Kỳ nào dám nhận số 1 :P

AntiTrump2024

Xe tăng
NY toang lúc đầu đúng là do sai lầm của Cuomo. Nhưng, như em nói ở mấy trang trước, kể từ đầu tháng 5 các bạn DC đã sửa sai và quyết định theo lời của các chuyên gia (nhất là bác Fauci). Kết quả là hiện giờ tính trên tổng số ca hoặc tổng số tử vong, các bang Đỏ đều vượt các bang Xanh rồi mà cụ. Nếu cụ nói hồi tháng 3, 4 thì em có thể đồng ý (nhưng không có nghĩa là Trump không làm gì sai), nhưng đến giờ thì lỗi nằm tại Trump nhiều hơn ạ.

không có covid Tàu Biden có cửa không thì khó nói, nhưng nên nhớ tỉ lệ ủng hộ của Trump thấp nhất trong các đời tổng thống từ năm 45 đến giờ. Khi tỉ lệ ủng hộ chưa bao giờ vượt 50% thì không thể nói chắc chiến thắng được ạ.

Cụ có xem film và ảnh dân đi ăn mừng, vậy cụ có nhận ra đa phần họ đều đeo khẩu trang không ạ? Đeo khẩu trang có hiệu quả rất nhiều trong việc chống covid, nhất là ngoài trời. Như CDC Mỹ hiện giờ cũng khuyến khích giãn cách hoặc đeo khẩu trang trong trường hợp không thể (giãn cách) mà cụ :)
Vậy sau đó mấy bang DC cầm quyền Covid có giảm bớt không cụ? Hay tăng chóng mặt rồi lại đổ cho Trump trong khi đó là trách nhiệm của Thống Đốc? Nói chung truyền thông Mỹ chống Trump, hỗ trợ Biden nên thế thôi. hôm nay cũng vậy, ăn mừng nhảy ầm ầm khộng tuân thủ giãn cách, thế mà mấy hôm trước vận động tranh cử thì bày đặt chui vào xe, đứng trên bục xa lắc cũng trùm cái khẩu trang :D. Mị dân thấy rõ :D:D:D

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Hài hước cụ ạ. Biden được hậu thuẫn bởi các ông trùm tập đoàn. Họ góp tiền cả quyển tính làm gì.
Ủng hộ Trump chủ yếu người lao động trực tiếp, lấy đâu ra nhiều để góp.
Sao bải người ủng hộ Biden toàn đứa ăn trợ cấp hả cụ?

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Trump tuy phải ra đi nhưng "hiện tượng Trump" rất đáng chú ý, sẽ còn tốn khối giấy mực của các nhà nghiên cứu sau này:
+ Tại sao một người như Trump có thể leo lên đầu hệ thống chính trị Mỹ, những lãnh đạo kiểu phổi bò bản năng thế này thường chỉ có ở chế độ phong kiến cha truyền con nối, hoặc một nước kém phát triển. Với những gì ta đã thấy thì hiện tượng Trump hoàn toàn có thể lặp lại ở Mỹ và các nước khác. Người như Trump chắc chắn không phải hình mẫu lãnh đạo lý tưởng, chọn ra Trump làm tổng thống không thể coi là một thành công của hệ thống chính trị. Liệu đây có phải là một lỗi của thể chế dân chủ? Nếu là lỗi thì sửa thế nào?
+ Tại sao ngay cả những tầng lớp dân trí cao cũng nhiệt tình ủng hộ Trump? Liệu có thể có nguy cơ tiềm ẩn nào đó trong nền kinh tế xã hội mà ta chưa lường tới được? Kiểu như xã hội tư bản Đức, Ý, Nhật dần trở nên cực đoan dẫn đến tư tưởng phát xít trỗi dậy dẫn đến chiến tranh thế giới II.
Nếu ko ra tòa thì thời gian nữa ko ai nhớ Trump đâu cụ. Còn riêng VN, Biden chỉ cần có vài hành động chống Tầu thôi là tự diễn biến tự chuyển hóa sang fan Biden hết ko còn nhớ a Trump là ai.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không tranh luận chuyện ông ta làm chính trị. Tôi chỉ nói câu bạn khẳng định là hoàn toàn sai.
Trả lời câu hỏi trước của tôi đi đã bờ dồ :D
Rồi ta sẽ nói chuyện tiếp về cái sự đúng sai nha :D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Khi Biden thắng cử đọc báo chí phân tích cả đống lý do vì sao Biden thắng, rồi phê bình chỉ trích Trump các kiểu, độc giả cũng lùa theo chửi Trump.
Nhưng em nói Trump thua 90% là do Covid 19, thua ở số trời bởi vì lúc kiểm phiếu 90% tổng số phiếu ở hầu hết các bang chiến trường Trump đều có lợi thế vậy tại sao khi kiếm phiếu 10% còn lại qua mail thì Trump lại thua sâu. Nếu không phải mọi người sợ covid nên bỏ phiếu qua mail cho Biden thì chẳng có lý do gì để Biden nhận số phiếu cực lớn từ mail để chiến thắng.
bỏ phiếu qua Mail có giá trị hơn hay kém so với bầu trực tiếp bằng phiếu giấy vậy cụ ???

Hoàng_Trần

Xe tăng
Trả lời câu hỏi trước của tôi đi đã bờ dồ :D
Rồi ta sẽ nói chuyện tiếp về cái sự đúng sai nha :D
Chuyện ông ta mới vào chính trường thì cả thế giới biết có điều gì lạ đâu? Tôi chỉ bác bỏ điều bạn khẳng định thôi.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện ông ta mới vào chính trường thì cả thế giới biết có điều gì lạ đâu? Tôi chỉ bác bỏ điều bạn khẳng định thôi.
Bờ dồ thử điểm mặt từ 20 năm nay những người của Dân chur ra tranh cử Tt Hoa Kỳ được đào tạo trong môi trường nào và nghề của họ là gì ???

AntiTrump2024

Xe tăng
Nếu ko ra tòa thì thời gian nữa ko ai nhớ Trump đâu cụ. Còn riêng VN, Biden chỉ cần có vài hành động chống Tầu thôi là tự diễn biến tự chuyển hóa sang fan Biden hết ko còn nhớ a Trump là ai.
Biden (Tổng thống Covid) thì Tàu nó còn cả đống cờ nhíp chưa bung ra kìa, ở đó mà chờ Tổng thống Covid có hành động chống Tàu. :D

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sao bải người ủng hộ Biden toàn đứa ăn trợ cấp hả cụ?
Mị dân bợnđỡ nhiều thành phần mà cụ. Obama lên có giúp gì được dân da màu đâu?
Nhiều cộng đồng da đen tẩy chay bỏ phiếu 2016 là thấy.
Nói thì dễ, làm mới khó :)) đóng cửa virus - không đóng cửa kinh tế =))

Trạng thái
Thớt đang đóng