[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Nhầm thế nào vậy? Nhà cháu nêu quan điểm "nền cộng hòa" không có chủ trương "không bỏ ai lại phía sau". Đảng Cộng Hòa cũng ko. Chỉ thấy đảng Dân chủ nói vậy.

Cụ trích xem tài liệu nào nói nền Cộng Hòa theo đuổi cái gọi là "không bỏ ai lại phía sau đi".
Thôi, có lẽ em với cụ ko nên tranh luận chuyên sâu về chính trị. Cách hiểu về các khái niệm chính trị của cụ với em khác nhau lắm.

hoanganhhn83

Xe tải
Kiểu như là tao về chống mắt lên xem bọn mày làm được cái trò gì, 4 năm nữa đừng có mang kiệu đến nhà tao mời ra làm tổng thú nhé. 😃

Em hy vọng khi anh Đần lên thay thế cho anh Chum thì anh sẽ thực hiện được mục tiêu là loại bỏ con cô vy ra khỏi xã hội. Chỉ sợ là nói là việc của mồm, còn làm thì ... Hê hê.
Như Truman làm bao nhiêu điều cho thế giới phương tây nhưng khi hết nhiệm kỳ bên mẽo cũng không ai nuối tiếc

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Trong khi mấy bang to vật vã - những 11tr phiếu thì kiểm 2 tiếng xong.
Đã xong đâu cụ, cụ vào CNN nó vẫn còn đếm đó, có điều chênh quá nó ghi projected cho ông nào đó luôn, màu sẽ đổi theo tiến trình, nếu ko thay đổi tỷ lệ vượt trội thì vẫn màu như cũ.
Thế nên có em gì lá mùa thu ở bển nhưng ko hiểu kêu ghi luôn cho Biden ko thèm kiểm. Ko có chuyện đó đâu, tiến độ % có ghi nho nhỏ trong ô đó cụ nhé.

5banhxe

Xe điện
Thôi, có lẽ em với cụ ko nên tranh luận chuyên sâu về chính trị. Cách hiểu về các khái niệm chính trị của cụ với em khác nhau lắm.
Ơ nói bậy xong bỏ chạy. Nhà cháu có nêu khái niệm nào đâu, chỉ hỏi cụ mỗi 1 câu thôi:

"Bản chất của nền Cộng hòa có thể miêu tả trong câu (mà dạo này có vẻ thời thượng ở VN): Ko ai bị bỏ lại phía sau. "

Cái này cụ lấy thông tin ở đâu, sách vở nào?

Như vậy là vị phó tổng thống 40 năm đi làm bằng tàu hỏa, vay tiền Obama để chữa bệnh u não cho con, để rồi người con đấy nhận tiền hối lộ của Ukraine và trung quốc sắp trúng cử à?

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Ơ nói bậy xong bỏ chạy. Nhà cháu có nêu khái niệm nào đâu, chỉ hỏi cụ mỗi 1 câu thôi:

"Bản chất của nền Cộng hòa có thể miêu tả trong câu (mà dạo này có vẻ thời thượng ở VN): Ko ai bị bỏ lại phía sau. "

Cái này cụ lấy thông tin ở đâu, sách vở nào?
Ơ, thế giờ em nhận thua cũng không được à?

Em thua cụ rồi. Mình chấm dứt mọi thứ ở đây nhá.

dongxanh

Xe buýt
Như Truman làm bao nhiêu điều cho thế giới phương tây nhưng khi hết nhiệm kỳ bên mẽo cũng không ai nuối tiếc
Thích thì để trong lòng thôi, ai cũng biết tổng thống Mỹ chỉ làm ngắn hạn 4 hoặc 8 năm rồi xong.
Nhưng các người ủng hộ thật sự thì lúc nào cũng im lặng dõi theo, mong các vị mãn nhiệm vui thú điền viên (chứ đừng xen quá nhiều chính trường trong tương lai)

matizvan2009

Xe ba gác
Như vậy là vị phó tổng thống 40 năm đi làm bằng tàu hỏa, vay tiền Obama để chữa bệnh u não cho con, để rồi người con đấy nhận tiền hối lộ của Ukraine và trung quốc sắp trúng cử à?
theo em thì phải ghi là "như vậy là dân Mỹ bầu cho vị phó tổng thống 40 năm đi làm bằng tàu hỏa, vay tiền Obama để chữa bệnh u não cho con, để rồi người con đấy nhận tiền hối lộ của Ukraine và trung quốc làm tổng thống à?

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Em không hiểu, sao tỷ lệ bầu qua thư cho Bi cao thế nhỉ?
Vì đảng của Bi kêu gọi bỏ phiếu qua thư ko tụ tập đông người chống Covid, phe Trump nói Covid là cúm thường, chúng mày ko phải sợ, bầu cử trực tiếp đê. Thế nên cứ phiếu bầu gửi thư là của Bin

Vị Biển

Xe buýt
Còn chút hy vọng nào cho trump ko các cụ, em vẫn ủng hộ Trump

cusao

Xe lăn
Đến h này có thể khẳng định tầng lớp trí thức Mẽo quá chán ngán với a 100. Ngay đến đảng CH cũng bỏ rơi Trump, ko một ai lên tiếng bảo vệ Trump...Cái gì cũng có lý do của nó các bác ah!
Hình như chăm nguyên gốc là ứng cử viên tự do...do tình hình diễn biến CH vội vàng kết nạp đảng để đủ đk ứng cử của đảng...sau đó chăm thắng cử là vì dân mỹ muốn refresh chính trị bởi cứ voi với lừa mãi thấy chán.....Em vẫn thich chăm chỉ vì muốn chăm oánh khựa tiếp. Còn bi đen có oánh tiếp ko thì chưa nói chắc đc. Bi den hay chăm anh nào có tác động tích cực hay tiêu cực đến kinh tế chính trị thế giới thì em ngu, em đếch phán đc. Tác động thế nào đến dân mỹ thì em kệ...Em chỉ mong ai oánh khựa bẩn thì oánh tiếp, oánh mạnh ạ

Alex.N

Xe buýt
Cụ có đang ở Mỹ không?

Nếu cụ đang ở Mỹ, cụ bầy đặt vào diễn đàn Việt Nam và bình luận về người Việt Nam làm gì?

Nếu cụ đang ở Việt Nam, cụ bưng bô dân Mỹ làm gì???

Người Việt thích nhận xét về ai là quyền của họ.
À, chỗ này đơn giản là “Dân Vn thích nghĩ vậy đó có sao không? Tại sao cụ thất vọng, cụ có quyền gì với dân vn? Ở đâu thì cũng đừng bầy đặt nhận xét chuyện ng khác nghĩ gì, họ thích nghĩ sao là quyền của họ.”
Trả lời hoàn hảo nhỉ :D
Mà kỳ ở chỗ, dân học cao hiểu rộng thì thường open và cầu thị, còn hội dốt nát thì gần như luôn đóng kín mít cái đầu, ai nói j khác mình là nhảy sồn sồn lên chửi, mn để ý xem có đúng k :D
Nên nhận xét cá nhân là loser thì đăng ký thưởng trú Mỹ hay ở vn thì vẫn là loser, dốt nát cũng thế, chỗ nào cũng đông, và chỗ nào cũng tự ái khi bị kêu là dân trí thấp ;))
Em chỉ nhận xét thôi chứ k chửi ai đâu đấy, đừng bác nào thông minh quá lại đi tự vơ vào mình nhoé.

bearbie

Xe điện
đúng vậy bác, thay cho vị tổng thống mà nợ đang nhiều hơn tài sản, đã phá sản 6 lần, coi phụ nữ như cỏ rác và mạng người thường thì còn thấp hơn cỏ rác. Xem ra không có một thế giới hoàn hảo hén.

5banhxe

Xe điện
Ơ, thế giờ em nhận thua cũng không được à?

Em thua cụ rồi. Mình chấm dứt mọi thứ ở đây nhá.
Không được, thua là thế nào, có đấu nhau đâu mà thắng thua, chỉ là đúng hay sai thôi.
Cụ rêu rao thông tin sai thì sửa, chứ ai lại lấp liếm.

Dan du an

Xe ba gác
Chúc các cụ ngày mới nhiều may mắn, vẫn có tận 400 cụ hóng, cháu thì thấy chán rồi....Giờ ông nào thắng cũng được....

Trạng thái
Thớt đang đóng