[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

giang.nguyen

Xe điện
Thì chửi mình có tác dụng gì? Đi mà ý kiến với thằng chiếm chứ ý kiến với thằng VN có thay đổi hiện trạng là "Thế giới đang coi Biển Đông là khu vực tranh chấp" ko? Cãi nhau đến mấy thì thực tế nó lù lù ra đấy.
Vâng, VN đang khoan thăm dò dầu khí với Repson ngay tại vùng biển của mình, trong nhà của mình. Repson là tập đoàn dầu khí Tây Ban Nha, thế đã đủ cho "quốc tế" đồng ý vùng EEZ của VN chưa.
VN khai thác vùng EEZ của VN theo đúng UNCLOS quốc tế.
Bỗng dưng một ngày thằng hàng xóm vác tàu súng đến chĩa vào dàn khoan ở đó rồi phán xanh rờn vùng này tranh chấp, ơ hay đó là yên bình hả cụ

Tranh chấp ban đầu là ở Trường Sa, Hoàng Sa, bây giờ mở rộng ra cả Biển Đông luôn rồi à.

Thế ranh giới "vùng tranh chấp" cụ vẽ ra là ở đâu để em biết. Chứ đánh nhau ở Larka cụ bảo là vùng xám, tranh chấp, đánh nhau ở trường sa cụ lại bảo vùng xám, tranh chấp. Cho tới khi đánh nhau ở EEZ đã được quốc tế cấp sổ đỏ (UNCLOS) cụ vẫn bảo là vùng xám, tranh chấp thì em đến chịu
Cụ cãi mà *** có tí cơ sở pháp lý nào thế.
Thế khi nào từ biển đông trở thành thềm lục địa, rồi cả bán đảo đông dương luôn để em chuẩn bị một thể, chứ "tranh chấp yên bình" của cụ làm em sợ hãi quá.

Thanmen

Xe buýt
Phép thử của a trăm thôi ,phút 90 sẽ dễ phát hiện đâu là quân ta, đâu là quân địch,độ trung thành chiến đấu của đồng đội

cưỡi chổi

Xe lăn
Phép thử của a trăm thôi ,phút 90 sẽ dễ phát hiện đâu là quân ta, đâu là quân địch,độ trung thành chiến đấu của đồng đội
Nếu vậy thì quá cao tay. Vừa có kịch hay cho khán giả thế giới, vừa làm lộ được mặt chuột :))

Reinhard

Xe buýt
Chứng tỏ anh Trump mới xứng đáng là chân mệnh của nước Mỹ, lo cho mọi tầng lớp người Mỹ.
Vn là toàn bộ Tây Bắc Đông Bắc Bộ Trung Bộ Nam Bộ...chứ đâu phải mỗi SG HN phải ko cụ? Giờ mà lão nào bảo "nhìn vào đường xá HN SG suốt ngày tắc đường nên phải đánh thuế oto thật cao" thì bác có ức ko? :D
Vụ này tranh cãi nhiều lắm rồi cụ :P Bên nào cũng có lý của họ. Đâu phải khu vực hẻo lánh không có người ủng hộ Biden đâu, và cũng không phải khu vực hẻo lánh không được quan tâm. Phần màu đỏ chỉ có ý nghĩa là tỉ lệ dân khu vực ấy ủng hộ Trump / Rs nhiều hơn thôi, không có nghĩa không có ai ủng hộ anh Bi / D. Và nếu tất cả mọi người đều có "giá trị" ngang nhau thì khu vực đông người sẽ có tổng giá trị lớn hơn là đúng rồi - em lật ngược lại câu hỏi, cụ nghĩ xem giờ có người bảo "Ô, phải công bằng chứ, giờ chỉ cấp cho HN / SG vốn ngang bằng khu vực miền núi Tây Bắc thôi" thì cụ có yêu cầu đuổi cổ ngay không :P

(Đây cũng là vấn đề tranh cãi về hệ thống bầu cử tại Mỹ. Có nhiều bạn, chủ yếu là D, kêu ca rằng với hệ thống hiện tại, lá phiếu của mỗi người dân khu vực thành thị tính theo đầu người có giá trị ít hơn khu vực xa xôi hẻo lánh => bất công)

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Tương lai giải tán kiểu bỏ thùng, vote qua mail và bưu điện cho công bằng hơn giữa 2 đảng CH và DC.

QK4

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại Trăm 80% là về vườn. Còn mỗi cửa kiện tụng để thay đổi kq là nghề của Trăm rồi
Kiện lắm sau bầu cử FBI nó đến tận nhà thộp cổ ném vào kho vì tội phỉ báng nền dân chủ Mẽo. :))

hienzm

Xe tăng
Lão Trum còn cửa nào hy vọng không cụ ơi
Lão Trump khó rồi, nhưng lần này cũng kỳ, tối qua e nằm khểnh xem bbc, ko nhớ là Michigan hay Wisconsin tự dưng lão Bin được cộng 3% mà lão Trump ko có thêm 1 phiếu nào. Thấy lạ

groupon

[Tịch thu bằng lái]
tỷ lệ đặt cươc cho Trump thắng có cao không các bác, làm thế nào để đặt cược nhỉ, em đang muốn tham gia chio vui

vnposh

Xe điện
Nói chung thì nơi nào cũng có kẻ gian người ngay, nhưng mà ở Mỹ thì có rất nhiều cặp mắt nhìn vào, có cả phe chống đối của mình nắm một số bộ phận khác của chính quyền, cho nên các trò ma mãnh dễ bị lộ ra và phê phán. Đối lập là động lực để phát triển, nơi nào không chịu phát triển là do không chịu cho đối lập tồn tại.
Cụ biết câu này sai ở điểm gì không?

matizvan2009

Xe ba gác
Thôi xong. Goergia còn chênh có 28k

DidiLe

Xe container
Vụ này tranh cãi nhiều lắm rồi cụ :P Bên nào cũng có lý của họ. Đâu phải khu vực hẻo lánh không có người ủng hộ Biden đâu, và cũng không phải khu vực hẻo lánh không được quan tâm. Phần màu đỏ chỉ có ý nghĩa là tỉ lệ dân khu vực ấy ủng hộ Trump / Rs nhiều hơn thôi, không có nghĩa không có ai ủng hộ anh Bi / D. Và nếu tất cả mọi người đều có "giá trị" ngang nhau thì khu vực đông người sẽ có tổng giá trị lớn hơn là đúng rồi - em lật ngược lại câu hỏi, cụ nghĩ xem giờ có người bảo "Ô, phải công bằng chứ, giờ chỉ cấp cho HN / SG vốn ngang bằng khu vực miền núi Tây Bắc thôi" thì cụ có yêu cầu đuổi cổ ngay không :P

(Đây cũng là vấn đề tranh cãi về hệ thống bầu cử tại Mỹ. Có nhiều bạn, chủ yếu là D, kêu ca rằng với hệ thống hiện tại, lá phiếu của mỗi người dân khu vực thành thị tính theo đầu người có giá trị ít hơn khu vực xa xôi hẻo lánh => bất công)
Có kết quả chưa ạh.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
cảm giác dặt cược cho anh Trump tại thời điểm này hồi hộp phết, không bác nào muốn thử ak?

Trạng thái
Thớt đang đóng