[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

SanHoBien

Xe container
Không. Tập theo truyền thống TQ thì chắc là pha bình trà ngồi cũng lão già Giang Trạch Dân và Hồ Cẩm Đào bàn về "vận nước đang lên, chưa khi nào TQ rực rỡ như hôm nay" ;))
Chắc e nghĩ tụi nó đang nghĩ cách chiếm Biển Đông ntn cụ àh :(

tvu732

Xe buýt
NE và ME không chọn phương án thắng ăn cả cụ ạ mà theo cơ chế riêng

Cảm ơn cụ, bây giờ em mới biết. Theo dõi kỹ bầu cử năm nay càng làm em thấy được tính độc lập của các bang ở Mỹ cao như thế nào.

vo nho

Xe điện
Tóm lại sáng nay chốt arizona chi biden, mấy bang pa, ga, nc cho trump, còn lại tối chờ nevada chốt hạ.
PA trump đang dẫn nhưng biden rút ngắn nhanh kinh khủng nên chưa chắc cho trump đâu cụ.
biden mà ăn PA coi như xong phim. nevada thắng thua không còn quan trọng nữa.

SanHoBien

Xe container
Biden mà lên thì Tập mới chính là người fai lo lắng. Vì bao nhiêu bài vở của Trump đều lộ ra hết rồi. Chưa kể tuy Trump đao to búa lớn chống Trung Quốc nhưng vẫn chỉ loanh quanh phạt cty này cty kia của Trung Quốc mà ko có 1 chiến lược cụ thể. TQ nó đóng tiền phạt xong là lại cười hề hề. Tiền thì TQ ko thiếu. Trump mang tiếng là Cộng Hòa,ăn to nói lớn, mà chưa có 1 cuộc chiến nào trong nhiệm kì, có thể nói là lịch sử. Đến như Obama dù có vẻ mềm yếu mà cũng gửi bom dân chủ đến Lybia và tham chiến tại Syria. Obama cũng chủ trương lập liên minh quân sự chính trị để kềm kẹp TQ. Nên có thể thấy Trump cũng thật sự chỉ là con buôn. Làm mọi việc để tránh thiệt hại cho bản thân mình. Vì xung quanh ổng có rất nhiều lợi ích kinh tế cho ổng, và gia đình nên bất cứ mâu thuẩn về chính trị hay quân sự đều có thể ảnh hưởng đến những lợi ích đó
Còn giờ đây với Biden, 1 chính trị gia thuần túy, TQ xem như fai bắt đầu lại từ đầu trong quan hệ với Mỹ. Còn tất cả giới chính trị đều xem TQ là kẻ có khả năng soán ngôi Mỹ. Nên phe Biden chắc chắn sẽ tiếp tục đường lối chống TQ khác hoàn toàn với phe Trump, vốn chỉ đặt lợi ích kte lên trên.
Trung Quốc lại tiếp tục mất ngủ nữa rồi
E vui lên được rùi đấy cụ :P

Civic TN

Xe lăn
Bin cuối nhiệm kỳ sang HN gặp cụ Tổng; 2 ông già dìu nhau đi cho cá ao Bác ăn...
Sao cái Đảng ấy nó ko chọn được ai trẻ hơn tý các cụ nhỉ
Mấy ông cận vệ ko dìu thì lại làm mồi cho cá =))

Hoàng_Trần

Xe tăng
Cụ Hoàng_Trần ơi, anh Trump chỉ còn nhiều hơn anh Bi 240k phiếu ở PA thôi, và còn 13% phiếu chưa kiểm

Nhắn mợ Autum leaf là mỗi điểm kiểm phiếu có gần 140 người mỗi bên (được luật cho phép) giám sát và các hạt ở Mĩ nắm rất chắc dữ liệu bầu cử (vì ở Mĩ bầu cử rất nhiều) thế nên mợ quên khẩn trương khả năng gian lận tới hàng chục, hàng trăm ngàn phiếu bầu đi nhé, nhất là khi chúng được kiểm bằng tay.
Bạn hãy xem những tiểu bang mà trong một thớt trước mình nói hai phe đang tranh luận sẽ quyết định cuộc bầu cử năm nay bao gồm: Florida, Pennsylvania, Michigan, Wisconsin, Arizona, North Carolina và Ohio. Và bạn hãy xem tỉ lệ mà ông Biden và ông Trump xem các kết quả thăm dò có phải sai 100% không? TIểu bang nào cũng Biden thắng cách biết từ 5-15%. Kết quả hoàn toàn ngược lại cho đến giờ phút này. Nếu PA về tay ông Biden điều đó sẽ là bất ngờ lớn nhất dành cho mình vì đó là 1 trong 4 tiểu bang mình dự đoán ông Trump sẽ chiến thắng. Và chắc chắn chiến thắng ở tiểu bang này của Biden sẽ dẫn đến những vụ tranh chấp pháp lý triền miên giữa hai phe.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình cả đêm chưa có dấu hiệu hạ nhiệt tí nào.
Sáng ra em làm bát bún hóng tình tình bầu cử bên mẽo ;))
Các cụ ăn phở ăn bún mà 1 tay bưng bát khó ăn thế mà cũng ăn được nhỉ?
E là cứ phải có bàn, có thìa, chứ ăn mỗi đũa là chịu.

lehungacc

Xe buýt
để kịch tính thêm thì nên để Nevada công bố chốt cuối cùng, các bang còn lại Trump ăn tất, lúc đấy nó mới gay cấn để xem

DEM thắng cũng được. Nhưng chiêu trò kích động đội da đen, phát động Black lives matters thì hơi bẩn.

matizvan2009

Xe ba gác
Bầu cử kết thúc rồi, giờ là cuộc chiến kq tại toà
Với tính cách của Trump thì chắc là còn kiện dài dài. Kể cả anh ấy thắng thì cũng khối anh mất ghế.

TONGIA

Xe lừa
Riêng tp Philadelphia bé tin hin, ô màu căng mắt ra mới nhìn thấy n cụ Bí đã được gần 500 ngàn phiếu, Trăm mới được hơn 100 ngàn, số lượng chênh lệch này có lẽ bằng tất cả các điểm hồng của Trăm cộng lại
Nếu tính diện tích đất bị nhuốm đỏ.

Thì Trump phải ăn trên 70%

Bố ku Ken

Xe hơi
Biden thắng tốt cho Vn, đó là quan điểm của em.
Sau khi xem debate 2 lần em vẫn nghĩ Biden k có cửa thắng Trump í. Thật lòng đến bây giờ em vẫn tin Xét riêng tương quan cá nhân giữa Biden và Trump thì Trump vẫn sáng hơn. Nhưng, em lật kèo qua Biden mấy hôm trước, khi thấy tin tức số người chưa bao giờ đi vote kỳ này cũng tham gia cao kỷ lục, vì rằng nếu 4 năm vừa rồi đủ tốt, người dân hài lòng thì chả có lý do gì p cực khổ đi vote trong thời covid. Họ đã k vote bao nhiêu năm rồi, năm nay phá lệ thì chỉ có 1 lý do, họ muốn thay đổi. Cái sự thay đổi này của dân Mỹ nó cũng củ chuối y như 4 năm trước, đó là họ cần thay đổi, cứ thay đổi là được, méo cần biết tương lai thay đổi sẽ ra sao.
Bác nào bảo 67 triệu dân Mỹ ích kỷ khi bầu cho Trump, thì em k đồng ý. Theo em họ k ích kỷ, họ chỉ là người dân bình thường muốn cơm ăn áo mặc xã hội công bằng văn minh, Tuy nhiên vì là dân thường nên tầm nhìn của họ chỉ thế thôi, k thể nghĩ cao hơn xa hơn những thứ quanh mình. Lỗi là ở đội tinh hoa đã k thể chứng minh cho họ thấy lợi ích của những nước cờ xa.
Cũng như các bác nam làm kinh doanh suốt ngày đi chè chén ăn nhậu, bà vợ ở nhà chỉ thấy trốn nhà đi ăn nhậu, tốn tiền nhà cho bia bọt chứ làm sao hiểu được đó là chi phí đầu tư cho tương lai, để tạo dựng quan hệ, để tìm kiếm cơ hội. Các bác sẽ làm sao, thuyết phục cho vợ hiểu là đi ăn nhậu cũng là một phần công việc, hay nằm nhà nhận lương cơ bản đủ tiêu? Nước Mỹ ở quy mô lớn hơn nhưng cũng thế thôi.
Nghe dân một nước thế giới thứ 3 bình luận về dân của nước dẫn đầu thế giới hài vãi. Ông nói như kiểu ông là chúa tể của nhân loại ấy nhỉ. Thực lòng thì tôi thấy ông mới là người có tầm nhìn ko qua ngọn cỏ.

Reinhard

Xe buýt
Nó dừng nghỉ 1 ngày cụ ạ, lý do là để nv kiểm phiếu nghỉ ngơi.
Trum còn mỗi cơ hội nếu bang này chuyển màu. Bang này dừng hay sao ấy các cụ nhỉ mà report nó chả tăng lên.
Vẫn đếm các cụ ạ, ngừng cập nhật kết quả thôi. Vốn chỉ cần thông báo kết quả cuối cùng, giờ cập nhật đều chắc truyền thông soi mói nên các bạn ấy dỗi :P Tin ngừng kiểm phiếu là do trang tin Breibait (là trang cực tả, nên các bạn ấy vô tình hay cố ý thì em không biết) hiểu sai tweet của bang.

Nghe dân một nước thế giới thứ 3 bình luận về dân của nước dẫn đầu thế giới hài vãi. Ông nói như kiểu ông là chúa tể của nhân loại ấy nhỉ. Thực lòng thì tôi thấy ông mới là người có tầm nhìn ko qua ngọn cỏ.
Em chưa xem cụ ấy nói gì, nhưng em xin phép hỏi cụ với ạ. Vậy em không phải "dân một nước thế giới thứ 3" (ít nhất là theo giấy tờ, em vẫn yêu VN lắm lắm, hiện giờ đang nằm WFH ở VN tránh covid đây) thì em có được phép bình luận không? Các bạn Tây ở châu Âu có được bình luận không? Các bạn gốc VN / Á đang sống và làm việc tại Mỹ có được phép phán không? Hay là phải da trắng tóc vàng mắt xanh thượng đẳng, cả nhà 3 đời sinh ra lớn lên và đang định cư tại Mỹ mới được phép mở miệng? :(

Em tưởng cái quan trọng là luận điểm chứ, còn người đưa ra luận điểm là ai có quan trọng gì. Cụ không đồng tình với người ta thì cụ tranh luận theo luận điểm, ai lại đem cá nhân người ta ra bỉ bôi.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Trần

Xe tăng
để kịch tính thêm thì nên để Nevada công bố chốt cuối cùng, các bang còn lại Trump ăn tất, lúc đấy nó mới gay cấn để xem
Chưa đâu bạn ơi. Ông Biden phải thắng ở AZ và NV nữa thì cuộc chiến mới kết thúc. Nhưng AZ thì phe Eric rất tự tin sẽ lật ngược tình thế ở đây.

TONGIA

Xe lừa
Vừa đi ngang phòng Quả Cật thấy có em đập đầu vào tường gào thét như mưa.
Ko hiểu có chuyện gì ở trỏng.

Happymom

Xe buýt
Chắc có dàn xếp tỉ số rồi =))
Khựa kinh thật, chúc mừng hàng xóm. kaka.

coquay

Xe container
Các cụ ăn phở ăn bún mà 1 tay bưng bát khó ăn thế mà cũng ăn được nhỉ?
E là cứ phải có bàn, có thìa, chứ ăn mỗi đũa là chịu.
H e cũng ko thích ăn kiểu này, tại quen mồm rẽ vào thôi a :|
lâu lâu ăn khổ bữa cho nhớ hồi xưa,
hlhơn chục năm trc e còn ăn đều kiểu này, từ phở sang bún cả cháo.

Trạng thái
Thớt đang đóng