[Funland] Hong kông , liệu có sảy ra một sự kiện thiên an môn 2014

ORIJEANS

Xe container
Các cụ cứ vin cái cớ hongkong lắm phóng viên rồi thời đại 3G bla bla nên khựa nó không dám làm càn. Nó mà thích làm thì pv là cái thứ bị cho lên phà ra giữa biển ngồi đầu tiên, sau đó là chặn sóng cắt điện, hàng thì sống chống thì chết. Gớm quá phóng viên chứ có phải ruồi muỗi đâu mà không quản lý đc
HK k phải là bắc kinh lão rắn êi. :D

Hết xăng

Xe tăng
Khởi đầu cho cuộc hầu chuyên nhà thông thái người đã đơn kiếm chọi quần ma bên thớt U, nhờ ngọn gió lành, cưỡi mây ngũ sắc qua đây. Em xin bày tỏ sự ngưỡng mộ của em về ngài như sau: ngài là một nhà hiền triết, với lập trường, tư tưởng vững vàng. Hai tay ngài song thủ hỗ bác, trái đánh hàng long thập bát chưởng, phải vã cửu âm bạch cốt trảo thật lợi hại vô cùng. Chưa hết chân trái ngài tung vô ảnh cước, chân phải xuất luôn thế vân tung. Cao cường đến mức toàn thân phát khí tiết, mắt vẫn đọc được kim bình mai. Kết quả: anh hùng bốn phương lắc đầu, lè lưỡi. Kẻ nhanh tay thì bịt mũi mà chạy. Kẻ nhanh chân thì rạng háng xì hơi. Chậm hơn thì tay chân lóng ngóng không kích nổi chuột mà còm cãi. Tiếng ngài sang sảng, không ù tai mà chọc thủng màng nhĩ. Kệ lốp xì hơi ngài bơm căng chiến tiếp. Quyền pháp ảo diệu, cước pháp liên miên. Cổ kim xưa nay thật chưa từng thấy. Em kẻ ít học,văn biết dăm ba chữ, võ chẳng đánh nổi vài thế mèo cào. May mắn thay hum nay bước chân phải ra cửa, gặp toàn điềm lạ. Đến khuya được hầu chuyện đấng cao nhân. Dám hỏi cao nhân: bên HC mấy cháu nhỏ thật sự có hiểu các cháu đang đấu tranh vì cái gì không? (Ở xứ lạc hậu này các cháu đang được ngưỡng mộ như những tri thức yêu nước, sục sôi căm thù quân xâm lược đó. Chúc mừng các cháu đã tạo được tiếng vang trên toàn thế giới).
Cụ ơi, bài viết của cụ đẹp và giàu biểu cảm quá. Lâu rồi em mới được đọc thấy những dòng chữ như rồng vờn mây, gà tây vờn gió và đàn ó vờn dân đen vậy. Hôm nay cụ tỏ mặt phân tài càng khiến các đàn em của cụ sướng vui mà tăng phần gắp rót (em xin sửa là nhân tài). Lời cụ thanh tao mà khí lực, nho nhã vẫn nồng nàn. Em ưng cụ quá, lời cụ đúng là xuyên thủng lỗ vít em rồi đấy.
Cảm khái quá, em tặng cụ và đội gắp rót các cụ gọi là chút trung tình (em thi thoảng viết đúng chính tả). Mời các cụ thưởng thức:

Anh hùng vung phím bình thiên hạ
Chấn động oai danh khắp địa cầu
Góc này anh rặn cười khẹc khẹc
Xó nọ mụ ass nói go go
Loanh quanh nhiều bạn nâng bi khựa
Dập dòm mấy thím bợ nga gâu
Xứ Of nhân tài sao kể xiết
Lẫy lừng bưng kín thuở quặp râu​

Chỉnh sửa cuối:

toanbui

Xe tăng
Tất nhiên đàn áp thì dễ, hậu đàn áp mới mệt...

ORIJEANS

Xe container
Đại lục nhiều lần lên tiếng xác nhận chống lưng Luơng Chấn Anh trong mọi hành động.

dtch

Xe buýt
Số liệu k chuẩn đâu anh ơi, lúc đông thì lên đến hơn chục ngàn, còn bình thường tầm 1000 - 3000 ngàn thôi, các cháu chán lại về nhà ngủ, đội lê la ăn chực nằm chờ khoảng 1000 thôi. :D
Nhìn cái ảnh cụ khen "ảnh chánh trị đẹp nhứt năm" thì làm gì có chiện chục ngàn.

Còn cái tranh sleeping dragon thì có con gì ngồi giữa sừng rồng như con chuột í nhở?

toanbui

Xe tăng
Đêm nay sẽ là đêm dài nhất của HK....

bpq

Xe buýt

Xung quanh địa điểm người biểu tình có các trụ sở chính quyền sau :
  • Văn phòng Trưởng Đặc khu (Tòa Thị Chính)
  • Trụ sở Cảnh sát Hong Kong
  • Văn phòng chính quyền Trung ương
  • Trụ sở PLA tại Hong Kong [/COLOR]
  • Tòa Án Tối cao

mời các cụ đoán

ORIJEANS

Xe container
Nhìn cái ảnh cụ khen "ảnh chánh trị đẹp nhứt năm" thì làm gì có chiện chục ngàn.

Còn cái tranh sleeping dragon thì có con gì ngồi giữa sừng rồng như con chuột í nhở?
Hị hị. Ảnh ý thì chắc đôi cái sân Mỹ đình chứ mấy. Dưng chém bão quá e sợ kích động dân hongkong làm liều lão ạ, cứ từ từ. :D

Còn cái tranh rồng ngủ thì e đồ là con cáo, con chuột thì thảm quá. :)) 1 con cáo dẫn dắt 1 con rồng ngủ gật. :))

dtch

Xe buýt
Hị hị. Ảnh ý thì chắc đôi cái sân Mỹ đình chứ mấy. Dưng chém bão quá e sợ kích động dân hongkong làm liều lão ạ, cứ từ từ. :D

Còn cái tranh rồng ngủ thì e đồ là con cáo, con chuột thì thảm quá. :)) 1 con cáo dẫn dắt 1 con rồng ngủ gật. :))
Sân Mỹ Đình sức chứa hơn 30K nhóe. Théc méc thế thôi chứ nhỡ chúng nó nghe nhời cụ phong "Bức ảnh đẹp nhất năm" xong hóa ra lại là Sốp thì căng nhở?

Giống các bạn Iran ngày trước sốp tên lửa, giờ lại sốp đầu người hehe

Chỉnh sửa cuối:

ORIJEANS

Xe container
Con này nó cho phóng viên cả khu lên rồi đưa ra biển thôi. Ý kiến ý cò là xì hơi
Muốn đổ bộ nhanh, hiệu quả, có cả tank thì chắc có con này thôi lão ạ. :D Phóng viên chắc 1 vài trăm tính tiền gì.