[Funland] Hong kông , liệu có sảy ra một sự kiện thiên an môn 2014

anhcobra

Xe container
Thì dân chủ nó phải thế mà cụ. =))

Mà hóa ra báo tiếng việt kia nó lại cải lương à? :))
Không biết mấy thằng trùm biểu tình nó nghĩ sao nhỉ? Nó nghĩ bọn Khựa sẽ đàng hoàng nghe theo ý chúng nó à? Hay nghĩ thế nào? Em nói thật là chưa đi biểu tình mấy lại chưa chat với chúng nó nên chịu. Còn bình thường ra thì chắc ai cũng biết độ bựa của khựa. Nó tha không ăn thịt là tốt lắm rồi lại còn đòi nó này nọ. hehe. Hay tại mấy ông chọi dưa đấy vẫn nghĩ sau này Hongkong sẽ không bao giờ thay đổi, vẫn như xưa???? Vào tay khựa rồi mà vẫn nghĩ thế thì ngây thơ quá

Nothing_to_see

Xe tải
Ngay những người dân phương Tây đã thắm thía cai gọi là dân chủ rồi. Dân chủ phương Tây là thứ bịp bợm, cũng bỏ phiếu nhưng thành phần trúng cử lại do bọn tài phiệt, tư bản chọn lựa theo kiểu điều quân xanh, cài quân đỏ. Tỷ lệ đi bầu cử ở Pháp ít một cách thê thảm.
Muốn làm tổng thống Mỹ à? Điều kiên phải xin được tiền nhiều, có nghĩa là huy động được tài trợ? Ai tài trợ thì các cụ biết rồi đấy.
Mỹ can thiệp vào nước khác vì nhân quyền ư? Mỹ rêu rao dân chủ ư? Mỹ là đế quốc vi phạm nhân quyền và dân chủ nhiều nhất trên thế giới. Con đ ĩ dạy thiên hạ chuyện trinh tiết. Nực cười.
Em không biết nó dân chủ thế nào, em chỉ biết lãnh đạo của chúng nó vì dân chúng nó mà làm việc. Bây giờ cứ thử mở cửa ra xem không đến 80% dân Thiên đường di cư sang đó e cứ đi đầu xuống đất.

dtch

Xe buýt
Phổ thông đầu phiếu đâu có phản ánh dân chủ lão êi. :D Chỗ nào chả phổ thông đầu phiếu. :))
Nó không phải là điều kiện cần, nhưng hình như là điều kiện đủ. Nhiều chỗ đầu phiếu ko ăn thua mấy, nhưng cháu chưa thấy chỗ nào dân chủ thật (lại còn đòi tiêu biểu), mà thiếu đầu phiếu cả.

anhcobra

Xe container
Em không biết nó dân chủ thế nào, em chỉ biết lãnh đạo của chúng nó vì dân chúng nó mà làm việc. Bây giờ cứ thử mở cửa ra xem không đến 80% dân Thiên đường di cư sang đó e cứ đi đầu xuống đất.
Lãnh đạo vì dân làm việc? hihi em chả tin

dtch

Xe buýt
Có ai cấm đâu cụ. Vấn đề là người ta có nhận ko thoai. :D

Tac ke

Xe buýt
Chắc nhà cụ chả dùng đồ gì có chữ made in china đâu nhỉ. Nói được thì phải làm được chứ hét to khẩu hiệu thì dễ cực. Em thì em vẫn ủng hộ bọn Khựa giết sạch đội biểu tình. Sau đó mới vui
em cũng mong như cụ. Mặc dù điều đó là không tưởng.
Không biết các cụ nói có suy nghĩ kô. Quá khát máu và vô đạo đức.

bibibin

Xe buýt
B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Liệu có khả năng các bạn này được trả tiền để lang thang ngoài phố ko nhỉ :D

billyjone

Xe tăng
Tranh thủ đi biểu tình để giảm béo nào, đúp mấy năm đại học ngồi nhiều nên béo quá:))

Tac ke

Xe buýt
Cụ Lầm có tấm ảnh so sánh rất hay :)

MCuong234

Xe tăng
Trung Quốc hôm 28/9 đã vô hiệu hóa Instagram, phần mềm chia sẻ ảnh nổi tiếng, nhằm giảm thiểu những bức hình từ hiện trường. Công cụ tìm kiếm trên mạng cũng bắt đầu loại bỏ các kết quả liên quan đến biểu tình Hong Kong. Báo chí Trung Quốc đại lục đưa tin nhỏ giọt về các diễn biến ở Hong Kong, kèm theo các bài xã luận chỉ trích những gì đang diễn ra là trái phép và "có bị các nhân tố cực đoan kích động".
Theo Bloomberg, nhiều người dân Trung Quốc đã kịp thời nắm thông tin về cuộc biểu tình, nhưng không có đầy đủ thông tin để hiểu động cơ và quy mô của sự việc. Bên cạnh đó, một số người Trung Quốc thể hiện sự không đồng tình với những diễn biến ở Hong Kong. "Một bộ phận người Trung Quốc nghĩ rằng Hong Kong đang phản ứng thái quá", Lampton nói.
với nỗ lực bưng bít và mị dân như này ko biết có lan đc sang đại lục không nhỉ ?

billyjone

Xe tăng
Nghe nói đám biểu tình toàn nhi đồng, móa, em dụi mắt mấy lần vẫn chưa tỉnh

Sao các cháu hói đầu sớm thế

Chỉnh sửa cuối: