[Funland] Hong kông , liệu có sảy ra một sự kiện thiên an môn 2014

eelala

Xe tải
Dân chủ tức là dân làm chủ. Đối với Phương Tây thích chủ nghĩa cá nhân thì mỗi thằng dân làm chủ. Còn đối với Phương Đông dân tức là một tập thể, một nhóm, một giai cấp.
Hồng Công là một phần máu thịt của TQ mà không chịu sự quản lý của chính quyền TW thì khác gì một quốc gia độc lập? Áp đặt cái dân chủ Phương Tây vào chẳng qua là sự dối trá và bịp bợm.
Đừng bắt người Phương Đông bỏ đũa và dùng nĩa. Những thành phần biểu tình đại đa số là trẻ trâu và bị ngộ độc học thuyết phương Tây. 19 tuổi thì biết cái gì ngoài bú tí mẹ?
Cụ này đúng là Vova thứ thiệt . Em là em thích cụ rồi đấy !

ORIJEANS

Xe container
Bọn này nó quá ngoan luôn các cụ ạ, dọn dẹp sạch sẽ.

Nguồn: graham cook.

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn

vietran

Xe ba gác
Chỉ có chặn IP, chặn gateway, chặn URL... chứ chặn bằng mắt là chặn bằng công cụ gì đấy cụ :D
Là lấy mắt lừ cụ ạ =))
Sinh viên giờ đứa nào nó cũng lăm lăm cái sờ mát phone trên tay, nhảy tường lửa như lính đặc công. Chặn đường thằng nó đi đường vòng, chưa kể nó dùng bán thủ công là gửi mail hoặc ime cho nhau, phát tán cấp số nhân thì vài phút dc cả triệu. Cái đó dc gọi là chặn bằng mắt.

ttvnol.com

Xe tăng
Thời đại công nghệ giờ thì muốn bưng bít thông tin khó lắm ! DÂn HK theo nhà cháu được biết thì không hề thích dân đại lục !

ORIJEANS

Xe container
Lương Chấn Anh bẩu: không đối thoại gì cả, các chú giải tán ngay, ngồi lỳ ra đấy chặn cả các dịch vụ khẩn cấp.

Sinh viên: ok, bọn em có thể mở 1 hành lang nhân đạo (:)) chuẩn từ luôn đấy ạ) cho các dịch vụ khẩn cấp cần thiết qua khu vực này. Dưng anh k nói chuyện với bọn em là anh xác định 2 ngày tới bọn e còn đông hơn. :D

Nguồn ảnh: phi líp lô pết. afp.

Website
www.otofun.net
Là lấy mắt lừ cụ ạ =))
Sinh viên giờ đứa nào nó cũng lăm lăm cái sờ mát phone trên tay, nhảy tường lửa như lính đặc công. Chặn đường thằng nó đi đường vòng, chưa kể nó dùng bán thủ công là gửi mail hoặc ime cho nhau, phát tán cấp số nhân thì vài phút dc cả triệu. Cái đó dc gọi là chặn bằng mắt.
Công nhận. Mấy đứa bạn và đồng nghiệp em người Trung Quốc nó vẫn dùng facebook nhoay nhoáy. Có điều bọn nó đều trẻ và có tí am hiểu công nghệ:x

billyjone

Xe tăng
@bác Chimbaobao. Việc tôn trọng nguồn cũng giống như tôn trọng bản quyền, em hoàn toàn đồng ý.
Hehe nhưng mà thế thì làm sao mà xào nấu thông tin được bác:)). Ở đây là đưa tin có định hướng mà, bác chỉ cần đưa thêm phần bị cắt bỏ là đủ.......đi nghỉ mát.

ORIJEANS

Xe container
@bác Chimbaobao. Việc tôn trọng nguồn cũng giống như tôn trọng bản quyền, em hoàn toàn đồng ý.
Hehe nhưng mà thế thì làm sao mà xào nấu thông tin được bác:)). Ở đây là đưa tin có định hướng mà, bác chỉ cần đưa thêm phần bị cắt bỏ là đủ.......đi nghỉ mát.
Ở đây là ở đâu đấy đồng chí? :D

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Vâng, nguyên văn đây

" In response to CY Leung's accusation that road blockades have delayed ambulance and emergency services, Occupy Central and the Federation of Students said they would set up "humanitarian corridors" in occupation zones, to allow emergency vehicles to pass through. Student federation leader Alex Chow warned that if Leung fails to respond to protesters, more people will come out to join the protest tomorrow and Thursday and throughout the National Day holidays. - from scmp.com -"

Cụ làm quả đối thoại hay phết :))

Lương Chấn Anh bẩu: không đối thoại gì cả, các chú giải tán ngay, ngồi lỳ ra đấy chặn cả các dịch vụ khẩn cấp.

Sinh viên: ok, bọn em có thể mở 1 hành lang nhân đạo (:)) chuẩn từ luôn đấy ạ) cho các dịch vụ khẩn cấp cần thiết qua khu vực này. Dưng anh k nói chuyện với bọn em là anh xác định 2 ngày tới bọn e còn đông hơn. :D

Nguồn ảnh: phi líp lô pết. afp.

ORIJEANS

Xe container
Vâng, nguyên văn đây

" In response to CY Leung's accusation that road blockades have delayed ambulance and emergency services, Occupy Central and the Federation of Students said they would set up "humanitarian corridors" in occupation zones, to allow emergency vehicles to pass through. Student federation leader Alex Chow warned that if Leung fails to respond to protesters, more people will come out to join the protest tomorrow and Thursday and throughout the National Day holidays. - from scmp.com -"

Cụ làm quả đối thoại hay phết :))
Ô ép ếch pờ rét nó phải có nét văn hóa riêng của nó chứ cụ. :D

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Đúng như dự đoán của Lừa, báo dầu lại truy tìm được thủ phạm đứng sau phong trào đấu tranh của học sinh, sinh viên được huấn luyện bởi các thế lực thù địch của Mỹ.

http://petrotimes.vn/news/vn/su-that-trung-hoa/ai-dung-sau-va-huong-loi-tu-cac-cuoc-bieu-tinh-o-hongkong-ky-1.html
Chưa tìm ra cụ taipan nào cấp bánh mì thì chưa ăn thua, Ở Ukr có chị Nulan là người kích và lắp kíp thì phải có Akhmedov, Kholomoyski và Poroshenko bơm tài chính, đây xì thẩu nào buôn củi thì nhà phân tích đẳng cấp Pét rổ Nguyện như Gió cũng chưa thạo, có lẽ phải cho anh sang bển làm thêm vài ngụm nước giếng cổ mới xong.

Và nói mà ko chứng minh được cũng giống như ko tiim trọng mình và không tiin trọng người khác :D

l0ng_py

Xe buýt
e cũng đang hóng nhưng vụ này có vẻ k lùm xùm nên k đc đưa tin nhiều lắm. Thế giới giờ đang phát sốt vì IS

vietran

Xe ba gác
Một chú cảnh sát đang rửa hơi cay cho chú sinh viên.
Chú bô lít bịt mặt nên chú sv k biết là ai, dưng chú bô lít nhận ngay ra thằng em con chú mềnh =))

Hơi cay này cay mắt k cay bằng hít nó xộc vào phổi, như cào phổi ấy khó chịu vô cùng, em dính 1 lần roài =))

Chỉnh sửa cuối:

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có thích kịch bản Tập điều xe tăng vào không?
Đến Tây tạng còn chưa có xe tăng thì HK cũng chưa.
Rắn lắm là xe vòi rồng rửa đường, bom khói che vệ tinh rồi cho lực lượng cởi trần vẫn xanh như mặc áo>:/ xông dzô là phẳng banừg tay.

Nếu uyển chuyển khôn khéo hơn thì có các bậc già lão ra lôi kéo khóc kể dắt cháu về nhà, nản lòng người xông pha.