[Funland] Hong kông , liệu có sảy ra một sự kiện thiên an môn 2014

bpq

Xe buýt
<br />
Obama là Tổng thống da trắng hở cụ?
Hiện tại Hoa kỳ vẫn còn phân biệt chủng tộc

Bất bình đẳng giữa người da trắng và da màu về giáo dục thu nhập tỉ lệ tội phạm

là sự thật hiển nhiên

cụ lấy Obama ra cũng không thể bác bỏ được

Nino88

Xe container
Nói thật với các cụ chứ căng thẳng ở HK và Khựa e lại thấy vui,vì ít nhất giờ kô lo Khựa nó mang giàn khoan 98x ra Biển đông,rồi các hành động gây hấn với VN đã được tính toán lại

ORIJEANS

Xe container
Tin tức thì chả có mấy, toàn các cụ bình loạn dẫn dắt tư duy. :D Xong rồi lại có cụ hùng hổ nhảy ra chụp mũ mấy ông up tin là dư luận viên. Thôi thì thấy cũng vui các cụ ạ.

8h sáng nay giờ HK nó như này, và đến 8h tối nó k khác mấy, trời chỉ tối hơn thôi.

Nếu cứ đông thế này đến thứ tư, HK sẽ có 2 ngày nghỉ lễ gì đó, và dự báo là HK, cửu long và tân giới sẽ tung tóe cả. :))

kimma

Xe điện
Tự do .Dân chủ là U]một thứ quý giá mà không gì có thể đánh đổi đc. Khi mà người ta đang sống trong một xh đc biểu lộ ý tưởng, đc nói , đc phát biểu , đc biểu hiện những gì mong muốn. Đc quyền sống, quyền bày tỏ ý kiến, đc tôn trọng,...... Thì mó thực sự rất khủng khiếp khi kó bị tước đoạt. Họ phải nổi dậy tranh đấu là lẽ thường tình, để bảo vẹ những cơ bản quyền đc làm người mà họ thường đc hưởng. Mà cơm sườn rát sợ dièu này. Họ tước đoạt mọi thứ. Cắm đoán mọi thứ chỉ để mong muốn thiết lập bàn tay sắt khát máu , sẵn sàng tiêu diệt bất cứ kẻ nào chống đối. Thiên an môn năm 89 là kột điển hình. Ghê tởm đến cùng cực. Dã man không ngòi bút nào tả xiết. Tuy nhiên, thời ngày nay khi con người với công nghệ thông tin khắp nơi trên toàn thế giới, họ sẽ lên án, và chính phủ cưa họ sẽ phảincos hành động để trừng phạt thẳng tay. Cơm suòn bắc kinh sẽ không để điều này sảy ra khi mà thế giới mở. Không thể che đậy đc tội ác.
Khi người dân lên tiếng, chính quyèn sẽ phải run sợ, hãy lên tiếng để bày tỏ chính kiến của mình. Đòi quyền làm người vốn đã và đang bị tước đoạt. Người dân HK nói chung, sinh viên HK nói riêng thật dũng cảm. Hy vomgj là nó sẽ đc nhân rộng ra khắp nơi, hãy lên tiếng, hãy lên tiếng.

wildcat74

Xe điện
Bắc Kinh 1989 là vấn đề nội bộ của TQ; nhưng HK thì không phải nữa rồi. Lòng dân là cái mà nhà cầm quyền không thể xem thường, đặc biệt trong 1 xã hội có cái gốc dễ dân chủ lâu đời như HK!

ORIJEANS

Xe container
Phút manh động tối qua đã lên báo

ORIJEANS

Xe container
Mệt quá, bố mày ngủ luôn. Đang xảy ra ạ.

HuyArt

Xe lăn
1- Cụ huy art: em đọc cm của cụ rồi, giờ mới vào nói với cụ nhưng ko tìm thấy quote. Tuy cm của cụ đã xóa nhưng em vẫn nhớ và muốn nói với cụ.
- Thứ nhất: nếu cụ muốn đẹt thì cụ về nhà cụ. Cụ nói trong top mở này có nhiều cụ khác cũng đọc. Người lớn đang nói chuyện, cụ muốn xen vào thì nên nói năng đàng hoàng cụ ạ.
- Thứ hai: cụ thích gái Quất lâm thì cụ tự đến đó, ko cần thiết mang gái QL về diễn đàn

2- Cụ anhcobra

Em có đề cập tên của cụ trong cm em viết đâu mà cụ phải nhanh chóng giải thích, lại còn tự xếp vào bên ở giữa nữa. Với lại dlv thì có gì xấu mà cụ phải né cái danh đó chằm chằm thế!
Hơn nữa em cũng chả tin cụ là dlv. Em đọc nhiều cm của cụ, cụ hiểu rộng nhưng chưa sâu. Đơn giản cụ chưa đạt tiêu chuẩn làm dlv
Vâng, ngẫm ra cụ vẫn chí khí hơn chán vạn những cao nhân dùng âm binh ẩn hiện chốn này, và em cũng hứng tranh luận với những nick gạo cội người lớn như cụ.
Cụ rất tỏ tường những chiện kinh bang tế thế, thâm cung bí sử như phe thân lọ thân chai, thanh trừng bè phái cấp người giời, em tưởng dững chiện kinh thiên động địa đó nó phải áo gấm đi đêm thì thào sang trọng nơi xó tối đâu ngỡ nó bày trên thúng trên mẹt nơi vỉa hè kẻ chợ tầm thường chỗ này thế ru?
1 công ty còn có các kịch bản ứng phó khủng hoảng thì 1 quốc gia dù nhược tiểu người tài thời nào cũng có lại sẵn tâm tính nghiệt ngã được trui rèn bằng xương máu của hàng triệu con dân của 1 xứ X thì câu chiện nó có thể bạo liệt ra răng? Cụ kiến thức đã rộng lại sâu xin đưa ra mấy kịch bản giả lập để khai thị cho ae phát, chứ cứ khơi khơi đưa ra những nhận định khuynh quốc cuồng vĩ ấy mà không có chứng cứ khả tín nó cũng không người lớn tý nào

ORIJEANS

Xe container
Biện pháp chống hơi cay made in hongkong

ORIJEANS

Xe container
Các reporter gọi vui là các bạn này đang đi picnic ạ. :D

ORIJEANS

Xe container
Tác phẩm này của BBC, dự kiến là sẽ đi vào lịch sử như bạn áo trắng đứng trước xe tăng ở TAM, gọi là umbrella man, làm e liên tưởng đến drinking man, à quên running man của Vietnam ạ. :D

HuyArt

Xe lăn
Nói chung chính trị là phức tạp. Ví dụ miền bắc Thái Lan bất ổn lại là do bọn tài phiệt Sing giật dây. Vì Thái định đào một con mương cho tàu qua lại, nếu thế thì Sing mất thế mạnh...
Không loại trừ Đài Bắc nhúng tay vào chuyện này. Lừa hy vọng Tập điều xe tăng vào Hồng Công trong tuần tới đàn áp bọn dân chủ.
Bắc Thái Lan đào mương tuồn hàng lậu sang Lào hở cụ Lừa? Sing nào bị cạnh tranh ở vùng Tam Giác phồng thế?

ORIJEANS

Xe container
Đường Queensway (chắc thế ạ).

lotto

Xe buýt
Hiện tại Hoa kỳ vẫn còn phân biệt chủng tộc

Bất bình đẳng giữa người da trắng và da màu về giáo dục thu nhập tỉ lệ tội phạm

là sự thật hiển nhiên

cụ lấy Obama ra cũng không thể bác bỏ được
Đên em da vàng còn chẳng có cảm tình với da đen, nói gì đến dân trắng. Về cá nhân mà nói chuyện phân biệt sắc tộc là hiển nhiên, do tính chất vùng mien, màu da. Nếu cụ là chủ, cụ có nhận dân Tàu vào không? ghét Tàu bỏ mị, thế không phân biẹt chủng tộc là gì.
Tuy nhiên các cơ quan công quyền hay doanh nghiệp thì không có chuyện discrimination nhé. Đừng lấy hiện tượng đánh giá bản chất, đặc biệt các cụ chỉ nghe qua bộ máy tuyên truyền 1 chiều. Em làm ở hãng lớn có đen, đỏ, vàng, trắng, và màu trộn đủ cả, em đâu có thấy phân biệt gì. Manager là dân Mễ, Ấn, Tàu là cực phổ biến.
Các cụ chưởi Mẽo, tại sao nó không phải là 1 nơi thiên đường không có phần biệt giàu nghèo, màu da, công bằng cho tất cả mọi người ..., hehe, các cụ ở thiên đường CHXHCN VN thì mong ước của các cụ sẽ trở thành hiện thực sớm thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ORIJEANS

Xe container
Một mình chống lại mafia

Sailor

Xe tăng
Bắc Thái Lan đào mương tuồn hàng lậu sang Lào hở cụ Lừa? Sing nào bị cạnh tranh ở vùng Tam Giác phồng thế?
Nó định đào mương nối vịnh Thái Lan sang Ấn Độ Dương đó cụ, Trung Quốc tài trợ. Nếu con mương này hoàn thành thì tàu bè nó ko chạy qua Sing nữa, Sing sẽ tèo ngay lập tức vì kinh tế của tụi nó chỉ có dịch vụ thôi.

dtch

Xe buýt
Cụ nào kêu Hương Cảng có nền dân chủ lâu đời làm cháu cười tí sặc. Cháu thấy cháu Phong cũng hay, mà phim chưởng HK xem cũng được. Dưng dân chủ của nhân dân thuộc địa tô giới thì xem lại nhé. Đến 1995 mới có bầu cử nhá - lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng. Mà sở dĩ có bầu cử đợt đấy cũng là do bạn Christ Patten bày trò ra để đâm thọt Bắc Kinh trước khi phải nhả đất. Bọn bầu đên đến năm 97 bị dẹp ráo.

Hy vọng vào cháu Phong vại.

ORIJEANS

Xe container
Khựa lên tiếng cảnh báo các quốc gia khác k lên tiếng can thiệp vào vấn đề nội bộ của nước này.

Tuy nhiên, chính phủ Anh dõng dạc tuyên bố bắc kinh làm gì thì làm nhưng cần phải đảm bảo quyền của những người biểu tình ở hongkong.