Hỏng dàn âm thanh Mec E250 2011. Các Cụ giúp em với.

DIAMOND DIAMOND

Xe đạp
trg hợp bất đắc dĩ ko sửa đc thì đặt về lắp..

pamasi

Xe tải

Báo cáo các Cụ.
Cái em bảo hỏng là cái này ạ. Vào hãng nó bảo hỏng cái này ạ. Ông già mang ra thợ ( dưới quê ) thì nó bảo hỏng bộ điều khiển của cái này. Cụ nào vào tư vấn cho em với ạ
Chuẩn như em đoán, cái này gọi là Head Unit cụ ạ, bộ của cụ là CD, nếu cụ muốn thay luôn lên DVD thì ới em, em tháo bộ ở xe em đang dùng ra gắn cho cụ luôn. Còn nếu cụ muốn thay lại đúng CD thì cụ rao tìm mua ở trên này, chắc rẻ thôi vì nhiều cụ lên DVD thừa ra bộ CD toàn bỏ ko, nếu rao bán cũng chỉ mấy đồng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

A.K.A

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nếu cụ chủ topic muốn tiết kiệm hơn thì gửi cái đầu hư vào SG em xử lý. 0907907145.... Tình trạng đầu HU này nhiều chiếc bị rồi, phải thay nguyên bộ hoặc kiếm thay board.

Cái thanh có 4 cái nút ở dưới tháo rời được, cụ phải giữ lại vì cho dù thay đầu khác thì cũng phải dùng lại thanh 4 nút đó.

Cho em hỏi là xe E class của cụ có option loa Harman hay không ? amply ?

Chỉnh sửa cuối:

gactm

Xe hơi
khôg biết cụ chủ đã xử lý đc chưa

pamasi

Xe tải
Nếu cụ chủ topic muốn tiết kiệm hơn thì gửi cái đầu hư vào SG em xử lý. 0907907145.... Tình trạng đầu HU này nhiều chiếc bị rồi, phải thay nguyên bộ hoặc kiếm thay board.

Cái thanh có 4 cái nút ở dưới tháo rời được, cụ phải giữ lại vì cho dù thay đầu khác thì cũng phải dùng lại thanh 4 nút đó.

Cho em hỏi là xe E class của cụ có option loa Harman hay không ? amply ?
Cái này mà sửa thì chi phí khoảng bao nhiêu cụ ơi?

A.K.A

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cái này mà sửa thì chi phí khoảng bao nhiêu cụ ơi?
Thường thì chẳng sửa được nếu máy đã bị lỗi IC trên board, chi phí thì tùy xem có kiếm được cái đầu cùng đời mà bị bệnh khác để thay đồ qua hay không ... E class bị chung một bệnh là mất nguồn => Đa phần là không sửa được mà phải thay đồ.

Các cụ nào định tự mua thì cũng phải lưu ý: đầu CD trên xe có amply nó khác với chiếc o có amply (phải hỏi rõ người bán), phải hỏi luôn đầu mới có cần vào hãng nhập KEY hay không ( vì có một số Mã loại nó cần phải nhập key trống trộm mới lắp vào được).

Chỉnh sửa cuối:

duylong1610

Xe hơi
Thường thì chẳng sửa được nếu máy đã bị lỗi IC trên board, chi phí thì tùy xem có kiếm được cái đầu cùng đời mà bị bệnh khác để thay đồ qua hay không ... E class bị chung một bệnh là mất nguồn => Đa phần là không sửa được mà phải thay đồ.

Các cụ nào định tự mua thì cũng phải lưu ý: đầu CD trên xe có amply nó khác với chiếc o có amply (phải hỏi rõ người bán), phải hỏi luôn đầu mới có cần vào hãng nhập KEY hay không ( vì có một số Mã loại nó cần phải nhập key trống trộm mới lắp vào được).
Cảm ơn Các Cụ đã nhiệt tâm chia sẻ với em.
Cụ [@pamasi;337371] em sửa đc rồi Cụ à. Em sửa tại Cụ Thanh Bình http://thanhbinhauto.com/Trung-tam-Kinh---Guong---Den-oto-371A-Tran-Khat-Chan-3001.htm
Nói chung là cũng nhận được nhiều ý kiến không hài lòng về chỗ này. Nhưng Cá nhân em thấy rất ok ạ.
Nhận lúc 11h trưa. Em bảo kiểm tra nhanh nhất có thể vì hôm sau em đi công tác. Và 1h pm thì bên Cụ Thanh Bình alo bảo em qua lắp và chi phí là 4Củ. Cũng hợp lý theo em nghĩ.

pamasi

Xe tải
Cụ [@pamasi;337371] em sửa đc rồi Cụ à. Em sửa tại Cụ Thanh Bình http://thanhbinhauto.com/Trung-tam-Kinh---Guong---Den-oto-371A-Tran-Khat-Chan-3001.htm
Nói chung là cũng nhận được nhiều ý kiến không hài lòng về chỗ này. Nhưng Cá nhân em thấy rất ok ạ.
Nhận lúc 11h trưa. Em bảo kiểm tra nhanh nhất có thể vì hôm sau em đi công tác. Và 1h pm thì bên Cụ Thanh Bình alo bảo em qua lắp và chi phí là 4Củ. Cũng hợp lý theo em nghĩ.
Nếu chỉ sửa trực tiếp ko phải thay linh kiện từ đầu khác qua thì giá này chát cụ ạ. Nhưng thôi đc việc của mình thấy hài lòng là tốt rồi. Chúc mừng cụ

cucubi

Xe tăng
Cụ sửa xong vẫn chạy tốt chứ, xe mình bật radio đc nhưng k chuyển sang đĩa, bản đồ đc k hiểu sao, bật đc mấy phút lại khởi động lại, các cụ cao kiến jup mình với. Ths

Kenz

Xe tải
Chuẩn cơm mẹ nấu rồi cụ :)) em mới mon men sa vào con đường Merc có 2 tuần mà bài học đầu tay của em đã là: KHÔNG VÀO HÃNG

hãng hỏng 1 tý là tư vấn thay mới ngay...giá thì đắt kinh điển..hôm nọ vào hãng thay cái bóng xenon báo giá hơn 10 triệu...nản quá e về luôn, ra ngoài thay 1.5 triệu vẫn sáng quắc

cucubi

Xe tăng
Chuẩn như em đoán, cái này gọi là Head Unit cụ ạ, bộ của cụ là CD, nếu cụ muốn thay luôn lên DVD thì ới em, em tháo bộ ở xe em đang dùng ra gắn cho cụ luôn. Còn nếu cụ muốn thay lại đúng CD thì cụ rao tìm mua ở trên này, chắc rẻ thôi vì nhiều cụ lên DVD thừa ra bộ CD toàn bỏ ko, nếu rao bán cũng chỉ mấy đồng thôi.
Cụ còn bộ nào theo xe k, xe tôi E250 2011 loại DVD coman đang bị lỗi âmly, cụ có ới e nhé hoặc có chỗ nào sửa đc k. Ths

cucubi

Xe tăng
Cái của e như lày, cụ bit bị sao k? Ths

cucubi

Xe tăng
Cụ sửa chạy tốt chứ, xe e đg bị lỗi

cucubi

Xe tăng
Cụ còn bộ nào k, xe tui E250 2011 loại có dvd coman, đang bị lỗi chưa cài lại đc. Ths

pamasi

Xe tải
Cụ còn bộ nào k, xe tui E250 2011 loại có dvd coman, đang bị lỗi chưa cài lại đc. Ths
Lỗi chưa cài lại đc là sao hả cụ? Em có bộ DVD command ở trên xe em thôi. Cụ thích thì em gỡ xe ra bán luôn

Kenz

Xe tải
Em đi ra 2 nơi được anh em tín nhiệm là gara Nacen Mỹ Đình và gara cụ Tay Biên ở Nhổn. Kết quả là mỗi nơi ra 1 list việc cần làm khác nhau :v Em cũng chẳng biết nên tin ai. Bên Nacen thì báo thay 1 loạt đồ, bên cụ Tay Biên thì báo bảo dưỡng 1 loạt và thay một vài món. Túm lại, em lại dùng cái list đó đi hỏi các cụ có kinh nghiệm xem nên làm những gì cho đỡ lục tốn :)))) Nhiều tiền không sao, chi tiêu hẻo như em thì làm gì cũng phải cân nhắc kỹ lưỡng. Cụ cũng đừng nghe theo mấy lời kiểu "mua cái xe mấy tỉ mà tiếc vài chục chai sửa chữa" nhé. Cứ liên tục vài chục chai cộng lại là rồi đến lúc cụ giật mình thon thót khi nghe xe báo lỗi cho xem. Tạm thời thì em mới thay các dung dịch, chưa bảo dưỡng, thay thế gì khác. [QUOTEgnuhjp2003;23879658]thế cụ đang bảo dưỡng hay sửa xe ở đâu vậy ạ?[/QUOTE]