Hóng , chờ và bàn luận Mercedes GLC

Buki

Xe điện
Chờ đêm nay ko biết có review con này ko nhỉ các cụ?

kompessor

Xe tải
sắp 10h roài :D lên đi cho lóng lào

traingheobg1989

Xe máy
nhìn GLK vẫn đẹp hơn các cụ à

titbop

Xe đạp
Không có gì để nói nữa, quá đẹp !

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net

bimbim1976

Xe điện
GLK nhìn hơi cứng nhắc và đơn điệu.
GLC em thấy vuốt tròn thuôn hơi nhiều nên nhìn hơi yếu xe. Tuy nhiên nhìn kỹ vẫn thấy đẹp, nhất là phần đầu . Em kết phần đèn hậu và phần đuôi khá đẹp. Theo thời gian sẽ quen, em thích thiết kế này.
Còn cụ nào nói Audi ko có cửa để so thì hơi buồn cười, mỗi dòng mỗi hãng có 1 ngôn ngữ thiết kế riêng, hãy để thời gian trả lời, 2016 Q5 nó ra thế hệ mới GLC cũng chưa chắc vượt mặt được. Và tranh cãi cũng k hồi kết.

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net
GLK nhìn hơi cứng nhắc và đơn điệu.
GLC em thấy vuốt tròn thuôn hơi nhiều nên nhìn hơi yếu xe. Tuy nhiên nhìn kỹ vẫn thấy đẹp, nhất là phần đầu . Em kết phần đèn hậu và phần đuôi khá đẹp. Theo thời gian sẽ quen, em thích thiết kế này.
Còn cụ nào nói Audi ko có cửa để so thì hơi buồn cười, mỗi dòng mỗi hãng có 1 ngôn ngữ thiết kế riêng, hãy để thời gian trả lời, 2016 Q5 nó ra thế hệ mới GLC cũng chưa chắc vượt mặt được. Và tranh cãi cũng k hồi kết.
Mỗi người có 1 ý kiến khác nhau cụ ạ

nganvitga

Xe tăng
mec VN s sẽ không lắp GLC chỉ nhập khẩu thôi, giá dự kiến 2,5 tỷ. thằng Phillip Lahm nó vừa điện em nói thế (cháu mới mua GLK)

đánh võng

Xe tải
mec VN s sẽ không lắp GLC chỉ nhập khẩu thôi, giá dự kiến 2,5 tỷ. thằng Phillip Lahm nó vừa điện em nói thế (cháu mới mua GLK)
Cụ định bán GLK mua GLC àh mà quăng bom thế này =))))

Buki

Xe điện
Nếu nói GLC xấu hơn GLK thì chỉ có cụ nào đang đi GLK thôi;)). Em thấy GLK đời đầu xấu, nhìn góc nào cũng thấy xấu.:)) Xe ngắn, tù xe, nhìn phía đầu thì hốc hác, nhìn đuôi hay ngang thân xe đều xấu. Nó như con C class hatchback gầm cao, các chi tiết đc can cho to ra thôi ;)) Ko có tí nào là sang trọng hay thể thao.

Có một cái ai cũng nói về độ đẹp của GLK là vuông vắn nam tính. Cái này là do các cụ truyền miệng chứ đâu phải cứ vuông vức mới nam tính? Lúc mới ra tại Vn, thời điểm đó nhìn GLK xấu dã man sau nhìn quen đỡ xấu hơn.:P Em thấy tại sao nhiều người chọn GLK Lúc đó? Vì với số tiền dưới 2 tỷ đã sở hữu đc 1 con suv nhỏ thương hiệu Mer với rất nhiều tính năng tốt như hệ thống lái cảm biến tốc độ, 4matic, động cơ mạnh V6 3.0. Trong một chuyến đi hơn nghìn km em chạy đổi xe GLK và Porscher Cayenne GTS thấy tay lái GLK cảm giác đầm chắc hơn Cayenne tuy nhiên ko bì dc Cayenne với cung đường Hà Nội - Quảng Bình. Chỉ qua một khúc cua gấp thì GLK lại phọt khói ra mà đuổi.

Vậy sở hữu GLK vì tính năng em công nhận còn nói nó đẹp thì ...

Để sở hưu suv của mer như ML và GL thì ít nhất gần 4 tỏi trở lên rồi. Với tầm tiền đó ngó sang Audi, Bmw ko với đc nên GLK là lựa chọn cực tốt. Sau này GLk bản facelift em thấy đẹp hơn đặc biệt phần đuôi xe, với cải tiến đèn sau thấy thật sự đẹp và ấn tượng. Còn đèn pha thì vẫn ko đẹp lắm:D Nếu màu trắng nữa thì tuyệt.

Còn GLC thì em thấy sang trọng và thể thao hơn hẳn. Kích thước lớn hơn 12cm, kéo chiều cơ sở dài hơn nên khoing gian sẽ rộng đôi chút. GLk ngồi ghế sau thấy rất chật và ngồi giữa nữa thì chán hẳn. Với kích thước GLc có thể sẽ rộng hơn GLk nhưng có bác nói rộng bằng E class thì hơi khó. E class hiện tại chieu dài gần 4,9 m, GLC hơn 4,6 m. Trục cơ sở bằng nhau nhưng em vẫn tin GLC ko thể rộng bằng E class, nếu ngồi rộng như E class thì GLC quá tuyệt. Em thấy dòng E class hiện tại ca bin rộng khủng, nội thất tuyệt vời, ngồi thoáng.

Em thấy GLC hoàn hảo hơn GLK. Ko tròn như Q5, ko móp mít và bố cục đèn sau của X3 với tổng thể đuôi xe ko đẹp, cũng ná giống X5 nhưng X5 thì khác hoàn toàn, một mẫu suv thể thao (ko êm ái lắm) hoàn hảo.

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
@cụ buki nói chuẩn như Lê Duẩn
chính xác như cụ nói đấy ạ
GLC mà về thì Việt Nam lại có sóng to đấy ạ
bên e đã có mấy khách hẹn đặt GLC rồi đấy các cụ à
lại như C new thôi, tới lúc ra mắt thì không có xe giao, chờ nửa năm ^^

absoluter

Đi bộ
@cụ buki nói chuẩn như Lê Duẩn
chính xác như cụ nói đấy ạ
GLC mà về thì Việt Nam lại có sóng to đấy ạ
bên e đã có mấy khách hẹn đặt GLC rồi đấy các cụ à
lại như C new thôi, tới lúc ra mắt thì không có xe giao, chờ nửa năm ^^
E tính chờ mà thôi nge cụ nói vậy thì thôi chắc e lấy con Q5 cho rồi. Chờ hoài rầu đời lắm3:-O3:-O3:-O
Mà k rõ e này có rộng hơn Q5 đc k nhỉ

silver1

Xe điện
Hình ảnh glc đủ hết rồi, cả thông số kt nữa, công nhận đẹp hơn hẳn glk. Còn cụ buki nói lái đổi cả glk và con gts kia thì khập khễnh quá, con gts nó bốc hơn là chắc rồi.