[Funland] Hóng các trường công bố điểm tuyển sinh lớp 10

m58668

Xe điện
PTTH Khương Đình - địa chỉ 29 Khương Hạ năm nay tuyển sinh khoá đầu tiên. Trường mới khánh thành & đc trang bị cơ sở vật chất tốt : Có tầng hầm để xe, thang máy, khu học chuyên đề riêng, khu thực hành, bể bơi, sân bóng khu thể thao đa năng .., khoá đầu tuyển 400 hs, chị bạn làm quản lý giáo dục Thanh Xuân chia sẻ KĐ được đầu tư hạ tầng & giáo viên, quản trị tốt..,phấn đấu thành trường điểm Q.Thanh Xuân. F1 nhà e lớp 7 được mời tham dự hôm khai trương trường về thích lắm tuyên bố “ lớp 10 con chuyển thi từ Nhân Chính sang học Khương Đình, trường mới xịn”, cũng tốt con bé này học từ mẫu giáo toàn gần nhà với các trường từ mầm non - PTCS xây mới với hạ tầng & trang thiết bị giảng dạy quá tốt trong khối công lập, gv cũng tận tâm, bán trú đến lớp 9, đi học từ khối mầm non đến cấp 2 loanh quanh từ 50 m đến 200 m nên một mình tự đi bộ đến lớp.
Nhà bác trong khương hạ ạ?

cuongez

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi hệ thường của Chu có khả năng hạ điểm ko ah, bé nhà em thiếu 0,25 ah.
Trường top vip này cháu nghĩ là khó hạ vì còn phải giữ hình ảnh.
Nhưng nếu nhiều bạn đỗ chuyên, đỗ cả Chu thì khả năng có hạ vì các bạn học chuyên sẽ bỏ không đk nhập học.
Hy vọng đc làm PH cùng với cụ!
Chúc cụ và cháu may mắn.

caotoc77

Xe tải
PHC là trường bán công chất lượng cao. Ngày trc (cách đây khoảng 15 năm) trường cũng chủ yếu dành cho hs yếu song giờ chất lượng cũng được cải tiến.
Em làm gần đó thì thấy hs trông sạch sẽ kiểu con nhà có đk, cũng bắt gặp các cặp đôi yêu nhau )).
Đây là trường có nhiều hoạt động ngoại khóa (được Pr khá tốt trên sóng truyền hình). Giờ cũng là lựa chọn của nhiều phụ huynh.
Xét tổng thể PHC là trường ngoài công lập tương đổi ổn, ở level giữa, ngang với Ng Bỉnh Khiêm, Marie, dưới LTV hay Ntt nhưng trên Lomo hay ĐTĐ
Chỉ là quan điểm và đánh giá của cá nhân e thôi cụ nhé. Nếu ko lăn tăn về học phí thì cụ có thể cho con theo học. Mà em bổ sung hêm là năm nay Phc lấy 36 đ cũng gần bằng Qt nên cụ cũng có thể yên tâm về chất lượng hs
Cụ có nhầm ko ạ! QT 35,75 còn PHC 36,5 đó cụ
Con e nv1 LQĐ thiếu 1đ nên cũng đang nc PHC

Em nghe nói trường này aieo mà 7.0 trở lên thì tuyển thẳng hả mợ (nếu vậy thì năm sau gái nhà em có khi lại nhàn, vì giờ F1 nhà em đã sơ sơ 7.0 rùi)
Năm nay đầu tiên thông báo IELTS 7.0 tuyển thẳng.
Cuối tháng 7 thêm đk điểm TB T-V-A lớp 9 từ 8,0 trở lên ạ.
Cá nhân em thấy các trường ngoài công lập chỉ tốt cho các bạn tự giác và biết xây dựng kế hoạch học tập.

chẳng có tên

Xe tăng
Tình hình dịch covid thế này ko biết sở GD Hà Nội có phương án nào để các con đăng ký nhập học các cụ nhỉ! Em thấy có khai online nhưng cái 4.0 của ta e sợ lắm!

sinichit52

Xe container
Vậy nó là công lập hả cụ?!
Nếu để em lựa chọn giữa QT và PHC em sẽ chọn PHC.
Bạn F1 em học trường này hồi lớp 10 em hay tâm sự với tụi nhỏ thì biết như sau.
Chương trình học khá hiện đại. Nếu F1 nhà cụ đăng ký ban A thì các môn ban C sẽ được giảm tải. Đầu học kỳ học sinh sẽ được đăng ký môn học theo ý thích và trình độ. Các loại tiền cộng vào đâu em thấy bảo chục triệu 1 tháng ( em nghe mà hốt), hy vọng cu cậu làm tròn số đến hàng triệu. Em thấy thằng bé bảo tháng nào cũng phải đi học thực tế, ngoài ra nó còn có những thứ bắt buộc như 1 năm học phải đọc 2 quyển sách và viết nhận xét... vân vân,mây mây.
Cảm nghĩ của em là trường có bể nổi khá tốt, nhiều câu lạc bộ, chịu đầu tư.
Về học thì em chỉ nhận xét được qua môic cháu đó là nếu cụ xác định ĐH cần 25-27 điểm là khó, 18-21 điểm trong tầm tay với hs khá giỏi trường này ạ.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Nếu để em lựa chọn giữa QT và PHC em sẽ chọn PHC.
Bạn F1 em học trường này hồi lớp 10 em hay tâm sự với tụi nhỏ thì biết như sau.
Chương trình học khá hiện đại. Nếu F1 nhà cụ đăng ký ban A thì các môn ban C sẽ được giảm tải. Đầu học kỳ học sinh sẽ được đăng ký môn học theo ý thích và trình độ. Các loại tiền cộng vào đâu em thấy bảo chục triệu 1 tháng ( em nghe mà hốt), hy vọng cu cậu làm tròn số đến hàng triệu. Em thấy thằng bé bảo tháng nào cũng phải đi học thực tế, ngoài ra nó còn có những thứ bắt buộc như 1 năm học phải đọc 2 quyển sách và viết nhận xét... vân vân,mây mây.
Cảm nghĩ của em là trường có bể nổi khá tốt, nhiều câu lạc bộ, chịu đầu tư.
Về học thì em chỉ nhận xét được qua môic cháu đó là nếu cụ xác định ĐH cần 25-27 điểm là khó, 18-21 điểm trong tầm tay với hs khá giỏi trường này ạ.
Cảm ơn cụ thông tin cụ thể này, e sẽ bàn với gấu để cân thiệt hơn. Nộp xong đợi yên hòa có hạ điểm ko vậy

sinichit52

Xe container
Cảm ơn cụ thông tin cụ thể này, e sẽ bàn với gấu để cân thiệt hơn. Nộp xong đợi yên hòa có hạ điểm ko vậy
Cụ yên tâm theo truyền thống hs do chuyên Bộ có Nv1 vào yên hoà là con số khá lớn nên nó sẽ hạ khoảng 0'5 đến 1đ.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ yên tâm theo truyền thống hs do chuyên Bộ có Nv1 vào yên hoà là con số khá lớn nên nó sẽ hạ khoảng 0'5 đến 1đ.
Gà nhà e cứ hạ điểm sẽ vào vì nó thiếu 0.25 thôi đúng 1 bậc

phuongnam1972

Xe buýt
Nhân tiện em xin hỏi cccm, F1 nhà em đã đc NV1 Chu Văn An và cũng đủ điều kiện xét tuyển NV2 Ams. Vậy sắp tới em đăng ký NV2 ở Ams ko được tuyển thì có được Chu Văn An báo nhập học ko ạ?

m58668

Xe điện
Nhân tiện em xin hỏi cccm, F1 nhà em đã đc NV1 Chu Văn An và cũng đủ điều kiện xét tuyển NV2 Ams. Vậy sắp tới em đăng ký NV2 ở Ams ko được tuyển thì có được Chu Văn An báo nhập học ko ạ?
Cụ xác nhận đc am thì cái nv Chu ở phần mềm nó mất đi thì phải.

phuongnam1972

Xe buýt
Cụ xác nhận đc am thì cái nv Chu ở phần mềm nó mất đi thì phải.
Ý Em là nếu đăng ký NV2 ở Ams nhưng ko đc tuyển thì e vẫn được Chu Văn An báo nhập học chứ ạ? Nếu ko vậy thì ai dám đăng ký xét tuyển NV2 khi đã chắc suất NV1.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Ô e tưởng NV1 đã được thì không được xét NV2