Honda Việt Nam ra mắt Lead phiên bản mới

hah15a

Xe hơi
Mẫu xe tay ga Lead phiên bản 2011 đã chính thức ra mắt thị trường, với một số thay đổi nhỏ về thiết kế, đặc biệt là sự xuất hiện trở lại của chân chống phụ.
Ngoài việc trả lại chiếc chân chống phụ như trước khi cải tiến cho xe Lead, Honda Việt Nam đã tích hợp thêm công tắc ngắt khởi động ở chân chống bên, một ghi nhận cho việc tăng thêm tính năng an toàn cho mẫu xe tay ga này.

Ngoài ra, có thêm thiết kế mới cho vành bánh xe kim loại đúc kiểu 5 cánh.

Còn lại, các thiết kế ưu điểm của chiếc Lead vẫn được giữ nguyên như phiên bản 2010, với động cơ 110cc phun xăng điện tử, hệ thống phanh kết hợp (combi brake), hộp đựng đồ lớn.

Honda Lead 2011 có các màu: ánh vàng (giá cao nhất: 35,5 triệu đồng), đỏ, trắng, bạc, nâu... với giá bán khoảng 35 triệu đồng, tăng 3 triệu đồng so với phiên bản 2010, và đó là giá bán lẻ đề xuất của Honda Việt Nam với các HEAD
Còn giá đến tay người tiêu dùng là bao nhiêu...

auto_eng

Xe hơi
Thay đổi tí để tăng giá cho dễ ý mà!

tainon

Xe điện
Tăng giá chả lẽ lại cứ để nguyên nên làm dáng thôi mà. Đồng chí phóng viên viết cái bài này mồi thô nhỉ, chả biết Honda nó đưa phong bì bao nhiêu.

goldfield

Xe đạp
Thời gian tới Hòn đá lại thay đổi tem một số dòng xe như Wave, Future, SH...để hợp lý hóa việc tăng giá xe thêm 5% - 10%!

tuan5668

Xe hơi
honda tăng giá kinh quá.thêm tý chân chống mà lên tới 3t,tẩy chay honda

bokeoxe

Xe tải
thay đổi tí cho nó có để còn tăng giá :)) vĩnh biệt honda - mặc dù em vĩnh biệt nó từ lâu rồi =)) chất lượng xe honda việt nam thì ai cũng biết, như shi.. =)) chỉ giỏi làm trò. em ghét bọn làm giá,ghét gấp đôi bọn mua khi bị làm giá,ghét gấp ba bọn đã ngu còn tỏ vẻ nguy hiểm :\

Furious

Xe điện
Chiêu bài này nó áp dụng kinh quá, chỉ có ở VN. Nó ra thêm đồ chơi với chả tem mới rồi nó sẽ tăng giá tiếp.

mrrocky

Xe buýt
lead này dành cho đối tượng là các bác trung niên, vì cốp rộng để được nhiều đồ :D

leo100

Xe hơi
mẹ thêm có cái chân chống mà tương thêm tận 3 quả, phải em em mua con sky của suzuki đi chứ nhất quyết ko thèm dây với honda. vĩnh biệt honda.

womanizer7979

Xe đạp
sao còi lead to thế, mỗi lần bị các bác lead bấm còi là em giật bắn mình, đã hay giật mình thì chớ :(

kevin93

Xe tải
nhảm :-??

29F...-7755

Xe tải
"
Các dòng xe khác, tuy không bán chạy như Honda Lead, nhưng giá cũng chênh lệch nhiều so với giá bán niêm yết. Giá xe Honda AirBlade FI là 42.6 triệu , AirBlade F1 sơn từ tính là 48,5 triệu, PCX là 56 triệu, Honda Click là 32,5 triệu. Ngoài ra các dòng xe số thông dụng như FutureX- X F1 có giá từ 23 triệu-29 triệu , Wave các loại giá từ 20 triệu- 28 triệu, cũng chênh từ 1 triệu-2 triệu so với mức giá ban đầu.

Read more: http://autopro.com.vn/20110310020530448ca0047/honda-lead-2011-cai-tien-it-gia-tang-kich-tran.chn#ixzz1GGrQo36S
"
Không hiểu Tại sao có kiểu tiêu dùng ngu dốt, ngớ ngẩn...bị bọn HEAD làm giá như vậy mà đâm đầu vào mua nhỉ, trong khi còn bao nhiêu lựa chọn khác.

Tôi nói thật

Xe tải
EM thấy con lead 2011 có khác gì đời trước đâu, thêm mỗi cái chân chống và giá niêm yết mới!
EM ko thik xe Honda vì Honda máy ỳ hơn các hãng khác khi so các model cùng phân khúc! Đấy là cái giá đánh đổi lại cho tiết kiệm xăng. Nếu chỉ vì yếu tố tiết kiêm thì các cụ cứ chọn xe ...điện mà đi, ko tốn xăng, mua rẻ hơn và an toàn hơn vì tốc độ tối đa có 45km/h!:))

ABV-8999

Xe máy
Bọn Head bán hàng vậy là ko thể chấp nhận được, nhưng người dân vãn chấp nhận mua đấy thôi. Các bác thử nghĩ xem,muốn mua xe tầm tầm tiền ( ko phải ai cũng có tiền mua Sh,Li ) so sánh đủ đường cuối cùng thì Lead của honda vẫn là được hơn cả.
Động cơ Nhật, kiểu dáng được, tiết kiệm xăng, nhiều tính năng hiện đại...với tầm giá ấy có con xe khác nào trên thị trường được vậy ko? thực sự thì dân Vn cũng đâu phải là ko hiểu biết. Nhưng các bác bên trên quản lý yếu kém để tình trạng đội quá thì dân biết làm sao. cứ kêu gọi tẩy chay honda chẳng thấy hiệu quả đâu cả...vẫn là mệnh ai người ấy lo thôi.
Ý kiến cá nhân mong các bác chém nhẹ .:P

MR_MIN

Xe đạp
Mình ghét HD từ lâu rồi !!! Tiền cho bọn làm giá thà đi mua xe của hãng khác còn hơn !!! Đã mua xe ga mà đi sợ tốn xăng thì nên chuyển xe số mà mình thấy HD chỉ được mỗi cái SH là đẹp còn AB và LEAD ...nhan nhản đầu vàng khè đi dép tổ ong vẫn phóng ầm ầm Hi hi thế mới là rân chơi ! Mình tẩy chay HD rùi giờ đang sở hữu e LIB VỊT mua đúng giá nộp thuế đúng giá nhân viên nhiệt tình mỗi tội giá phụ tùng và hay bị vặt đồ !

to.be

Xe buýt
Bọn Head bán hàng vậy là ko thể chấp nhận được, nhưng người dân vãn chấp nhận mua đấy thôi. Các bác thử nghĩ xem,muốn mua xe tầm tầm tiền ( ko phải ai cũng có tiền mua Sh,Li ) so sánh đủ đường cuối cùng thì Lead của honda vẫn là được hơn cả.
Động cơ Nhật, kiểu dáng được, tiết kiệm xăng, nhiều tính năng hiện đại...với tầm giá ấy có con xe khác nào trên thị trường được vậy ko? thực sự thì dân Vn cũng đâu phải là ko hiểu biết. Nhưng các bác bên trên quản lý yếu kém để tình trạng đội quá thì dân biết làm sao. cứ kêu gọi tẩy chay honda chẳng thấy hiệu quả đâu cả...vẫn là mệnh ai người ấy lo thôi.
còn cá nhân e là người dân NGU thì kệ họ

a e mình mua hay ko thì ko nên động chạm quá

trangcali

Xe tăng
thêm có 1 cái chân chống, cải tiến nhiều quá thể đáng
3 triệu vnd đấy
haizzzzzzzz

koj.k0ol

Xe tăng
với giá con xe dư lày ở nước khác mua dc 4b rồi... dân mình vẫn khổ quá, tự nhiên thay đổi đâu đâu, chả liên quan gì đến an toàn xong tăng giá thêm tới mấy củ nữa :(( , thương những ai vẫn yêu thương hiệu này và đang dành dụm đồng lương còi để mua, vừa đủ mua thì nó lại tăng giá... ôi việt nam ^:)^ :-??

lover19

Xe hơi
tại sao bạn lại nghĩ được trong khi vơi giá tiền đó bạn có thể mua những con khác tốt hơn rất nhiều.
động cơ Nhật đâu mà Nhật - thương hiệu nhật động cơ việt nam - trung quốc
kiểu dáng : ko bàn
tiết kiệm xăng được thêm chừng 5km/lít so với xe khác
tính năng hiện thì chẳng có gì cả được cái cốp to.
nhưng nhược điểm thì rất nhiều - qua 12000 km xe bị lì máy, thiết kế kém cỏi (bổ sung chống nghiêng thì thêm 3tr, chổ đổ xăng thì buồn cười) dàn nhựa rất kém, phụ tùng đắt, dịch vụ kém và giá quá đắt so với giá trị đem lại.
vậy có gọi là lựa chọn hợp lý ko? vậy có gọi là hiều biết ko?
ứng viên thay thế kymco jockey 125 26tr, SYM atila eli 32tr, Sym atila eli Fi 35 tr, SYM victory 29tr, ya luvias 30tr (bi làm giá), ya cuxi 30tr