Honda GL Pro - Luxury sport!

khauvai

Xe buýt
Chào bác, thấy bác độ một thụt cho Gl em thấy hay quá, nhưng đúng là bọn em chẳng hiểu gì về xe cả chỉ nhẩy lên là phi thôi có làm gì thì toàn mang ra thợ
Rất vui được giao lưu với bác mỗi tội là chẳng giúp gì được cho bác

huygiadj

Xe máy
he he em cũng trong nhà gà lôi chào bác cái đã ,hai thứ bác cần mời bác lên chợ trời trong khu bán phụ tùng xe máy ,hỏi hàng thứ hai bên trái tính từ phố huế đi vào chắc chắn có đồ cho bác ,vì khoảng hai thắng trước em xuống mua ,thì nghe nói mới xẻ thịt 1 chú máy đen ra bán ,mà đồ đó ít người mua lắm

mà hình như bác là người ngoài này mà ,có đúng là bác đã độ em 4 bánh nga ngố ko nhỉ

gia hung

Xe tải
bác lấy 1 cái dây xuyên qua cái trục bắt càng sau của xe
rồi quay 1 vòng lấy bán kính là đoạn từ trục ấy đến chỗ định gắn đầu dứoi của thụt (chỗ này chắc là bác FIX roài vì rộng ra là nó vứong lốp hẹp quá thì không khỏe )
quay 1 vòng đánh đấu chỗ nó chạm vào khung chính của xe
chỗ ấy bác hàn cái gá đầu trên của thụt là OKIE đúng hành trình luôn và là khỏe nhất

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
AH EM CŨNG XIN CHÀP PHI ĐỘI GÀ LÔI ! VÂNG BÁC SƠNGLPRO, BÁC HIGTSPEED250, BÁC KHAUVAI, BÁC GIAHUYDJ ...EM BIẾT CÁC BÁC MÀ, HI ĐÃ GẶP CÁC BÁC BÊN TTVNOL RÙI (b) CẢM ƠN CÁC BÁC ĐỘNG VIÊN GIÚP ĐỠ EM NHÉ !
BÁC GIA HUNG :@
bác lấy 1 cái dây xuyên qua cái trục bắt càng sau của xe
rồi quay 1 vòng lấy bán kính là đoạn từ trục ấy đến chỗ định gắn đầu dứoi của thụt (chỗ này chắc là bác FIX roài vì rộng ra là nó vứong lốp hẹp quá thì không khỏe )
quay 1 vòng đánh đấu chỗ nó chạm vào khung chính của xe
chỗ ấy bác hàn cái gá đầu trên của thụt là OKIE đúng hành trình luôn và là khỏe nhất
bác gia hung : em cảm ơn bác ! em hiểu ý của bác rồi, khoảng cách từ tâm xoay của gắp đến hai đầu nhún là bằng nhau ! cái gắp sau và quả phuộc là của xe FX bác ạ ! em cũng lấy thông số thực tế của xe FX luôn nhưng khi thi công thì gặp chút khó khăn nên có thay đổi một chút về vị trí ! khoảng cách từ tâm xoay của gắp đến đầu dưới của phuộc nhún dài hơn của FX 3cm, với lại nếu định vị góc nhún theo đúng như FX thì bát đỡ đầu nhún trên quá dài, em sợ yếu chỗ này ạ ! tại kết cấu khung hoàn toàn khác nhau nên em phải nối hai gắp lại cho phù hợp, hi em sợ làm không đảm bảo thì khi chạy quả nhún thụt lên , chọc vào mông thì có mà chít hi hi hi

Chỉnh sửa cuối:

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
he he em cũng trong nhà gà lôi chào bác cái đã ,hai thứ bác cần mời bác lên chợ trời trong khu bán phụ tùng xe máy ,hỏi hàng thứ hai bên trái tính từ phố huế đi vào chắc chắn có đồ cho bác ,vì khoảng hai thắng trước em xuống mua ,thì nghe nói mới xẻ thịt 1 chú máy đen ra bán ,mà đồ đó ít người mua lắm

mà hình như bác là người ngoài này mà ,có đúng là bác đã độ em 4 bánh nga ngố ko nhỉ
OKIE !(b) EM CẢM ƠN BÁC ĐÃ CHỈ ĐƯỜNG ĐƯA LỐI, EM SẼ NHỜ ĐỨA EM Ở HN TÌM HỘ. VÂNG EM SINH RA Ở PHÚ THỌ BÁC Ạ ! NHƯNG VÀO NAM CŨNG TỪ NHỎ LUÔN HI ! CÒN EM NGA NGỐ VẪN CHƯA ĐỘ XONG BÁC Ạ ! CÀ PHÊ NĂM NAY HẺO QUÁ :P:69:

Cavali

Xe điện
Bác nên tính toán cho kỹ quả Monoshock vì ngày trước em cũng chơi 67 và tự thiết kế
Xong ma ra thợ đang hoàng để đẩy shock lên cho giống Ex mà có đc đâu vì nó rất nhiều vấn đề phát sinh cụ ạ
PHải cân = trọng lượng người ngồi trên 1 khoảng cách giữa khung mà đít đằng sau vẫn vểnh lên 1 chút thì may ra quả thụt đấy mới chịu đc
Ngày trước có khi 1 ngày em thay 3 cái thụt liền vì chế xong cứ nhảy lên còn chưa phi đc đến 40 là nó đã gẫy thụt rồi ạ
Độ thế này cụ phải gia cố thêm 2 thanh sắt 6 ở 2 bên gần đuôi xe nữa để xe ko bị văng đít
Mà cụ xác định khi độ Shock lên thế này ko thể vào cua sâu đc đâu nhé
Bình thường xe máy có thể vào cua khoảng 40 độ ( em ví dụ thôi chứ cũng chẳng biết bao nhiêu là thật) thì khi độ Shock lên chỉ vào đc khoảng 30 độ thôi
Úp cua sâu quá nguy cơ xoè là rất cao cụ ạ
Chúc cụ thành công (b)

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
Bác nên tính toán cho kỹ quả Monoshock vì ngày trước em cũng chơi 67 và tự thiết kế
Xong ma ra thợ đang hoàng để đẩy shock lên cho giống Ex mà có đc đâu vì nó rất nhiều vấn đề phát sinh cụ ạ
PHải cân = trọng lượng người ngồi trên 1 khoảng cách giữa khung mà đít đằng sau vẫn vểnh lên 1 chút thì may ra quả thụt đấy mới chịu đc
Ngày trước có khi 1 ngày em thay 3 cái thụt liền vì chế xong cứ nhảy lên còn chưa phi đc đến 40 là nó đã gẫy thụt rồi ạ
Độ thế này cụ phải gia cố thêm 2 thanh sắt 6 ở 2 bên gần đuôi xe nữa để xe ko bị văng đít
Mà cụ xác định khi độ Shock lên thế này ko thể vào cua sâu đc đâu nhé
Bình thường xe máy có thể vào cua khoảng 40 độ ( em ví dụ thôi chứ cũng chẳng biết bao nhiêu là thật) thì khi độ Shock lên chỉ vào đc khoảng 30 độ thôi
Úp cua sâu quá nguy cơ xoè là rất cao cụ ạ
Chúc cụ thành công (b)
EM CẢM ƠN KINH NGHIỆM CỦA BÁC NHÁ !(b)

khauvai

Xe buýt
Bao giờ bác độ xong bác cho anh em chiêm ngưỡng em nó bác nhé
Bác mà ở hà nội thì chúng em mời bác đảm nhận cho cái chức tổ trưởng tổ kỹ thuật ( chức này khuyết lâu quá)

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
Bao giờ bác độ xong bác cho anh em chiêm ngưỡng em nó bác nhé
Bác mà ở hà nội thì chúng em mời bác đảm nhận cho cái chức tổ trưởng tổ kỹ thuật ( chức này khuyết lâu quá)
HÌ HI BÁC LÀM EM NGẠI QUÁ:P EM KHÔNG DÁM NHẬN ĐÂU BÁC Ạ ! NHƯNG DÙ SAO EM CŨNG CHÂN THÀNH CẢM ƠN SỰ ĐỘNG VIÊN CỦA CÁC BÁC, NẾU KHÔNG CÓ GÌ THAY ĐỔI THÌ THỨ 2 TUẦN TỚI EM POST HÌNH HẦU CÁC BÁC , HÔM NÀY EM MỚI CÂN ĐƯỢC CẶP VÀNH CỦA MINK BÁC Ạ ! VÔ LỐP NHÌN LONG LANH LUÔN, DỰ ĐỊNH HAI NGÀY CUỐI TUẦN LÀ EM TREO QUẢ THỤT SAU LÊN LUÔN, MÁU QUÁ :)
EM ĐỘ QUẢ GÀ LÔI NÀY CHỈ MONG ĐƯỢC CÁC BÁC XEM XÉT CHO EM MỘT CHÂN TRONG PHI ĐỘI GÀ LÔI THÔI Ạ ! HÌ HÌ

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
HÌ CÁI LỐP MỚI TO QUÁ NÊN QUẢ RẺ FX EM PHẢI CẮT RA CHẾ LẠI !

EM MUỐN HỎI Ý KIẾN CÁC BÁC VỀ CẶP ĐÔNG HỒ, EM HỎI MUA CỦA BONUS NHƯNG KHÔNG CÓ ĐÀNH LẤY ĐỒNG HỒ TOY CHẾ, NHUNG CHẮC LÀ KHONG ĐẸP ĐC, NẾU BÁC NÀO CÓ MỐI ĐÔNG HỒ NÀO ĐẸP, RẺ, GIỚI THIỆU EM ĐÊ, EM XIN MỜI CÀ PHÊ Ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Dienvi8587

Đi bộ
nhà bác này làm quả xe chiến nhỉ !:77:

Cavali

Xe điện
Cái bát trước đánh sáng = công nghệ cước hả cụ :41:
hay là dùng thuốc đánh thế ạ
Ngoài Hn em thấy thịnh hành 2 loại là như thế và giá là khoảng 400k đánh hết lốc máy vs ốc ếch
Xe ngon quá (b)

khauvai

Xe buýt
Cái lốp trước của bác to và dày hơn nguyên bản nhiều quá
Quả may ơ đánh sáng rất đẹp nhưng em sợ không đồng bộ với mầu đen của ống giảm sóc
Đồng hồ thì ngoài bắc có bán đồng hồ của GL luôn ( trung của)
Bác làm thụt sau thì tiện thể bác độ nhông luôn bác nhé vì GL chạy đường trường cảm giác thừa công suất
bác thi công đến đâu thì cho anh em xem đến đó bác nhé
HI vọng được gặp bác ở hà lội

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
Cái lốp trước của bác to và dày hơn nguyên bản nhiều quá
Quả may ơ đánh sáng rất đẹp nhưng em sợ không đồng bộ với mầu đen của ống giảm sóc
Đồng hồ thì ngoài bắc có bán đồng hồ của GL luôn ( trung của)
Bác làm thụt sau thì tiện thể bác độ nhông luôn bác nhé vì GL chạy đường trường cảm giác thừa công suất
bác thi công đến đâu thì cho anh em xem đến đó bác nhé
HI vọng được gặp bác ở hà lội
VÂNG EM XIN CẢM ƠN Ý KIẾN CỦA BÁC ! EM SẼ LƯU Ý VẤN ĐỀ NÀY Ạ !
XE CỦA EM LÀM ĐẾN ĐÂY RỒI Ạ ! HẦU CÁC BÁC Ạ !

sonGLPRO

Xe đạp

Theo ngu ý của em thì bác nên để cái đồng hồ Zin của GL hoặc là thay 1 đồng hồ vào là chuẩn.................Cũng mong được xem em GL của bấc

Lamborghini78

Xe điện
Vote bác chủ thớt phát (b) Hy vọng bác ko bỏ dở như thớt "Không chỉ là khoe"

xăng A95

Xe điện
Cái chắn bùn trông không khỏe so với xe GL này bác ạ ! Dáng GL này thật sự đẹp , khỏe ,chắc chắn khi lái , vỉa thì sâu hơn bất cứ cái xe tay côn nào .Hồi xưa em cũng đi 1 chiếc . Đồ xe này trên chợ Giời nhiều lắm