Thảo luận Honda giỏi phết nhỉ các cụ nhỉ?

Sonic M

Xe đạp
Honda ở VN thì em thấy dầy dặn, chắc chắn hơn Toy (em chỉ khẳng định là hơn cái đám lắp ráp bên VP thôi nhé). Nhưng dạo này dùng hộp số CVT đâm ra em cũng k thích, chưa kể từ City, Civic đến Crv vẫn dùng máy 1.5.

linhbogiong

Xe tăng
Xe Toyota ngon thật cụ ạ, dày dạn hơn Honda, cách âm tốt hơn, bền bỉ hơn, công nghệ luôn cánh chim đầu đàn Nhật bản. Còn câu của cụ em chửa nghe, em từng xklđ ở nhật đôi năm mà chưa ai dạy chưa biết. Ở bên đó có dòng mark X của Toy cứ gọi là mê mẩn vì đẹp như lexus mà lại rất sport. Nói chung ngon, Honda ko so đc đâu cụ ơi.
Thế mời cụ soi gầm của atis và civic rồi động cơ cụ cứ nói ở đâu xa xôi thế

bmwp0wer

Xe tăng
Thế mời cụ soi gầm của atis và civic rồi động cơ cụ cứ nói ở đâu xa xôi thế
Cụ cuồng xe hơi cực đoan rồi. Vậy của cụ cả, honda số 1 vũ trụ :)) đáng lẽ cụ nên sang đội fanvist mới đúng chuồng !

civic trần 1987

Xe điện
Cụ cuồng xe hơi cực đoan rồi. Vậy của cụ cả, honda số 1 vũ trụ :)) đáng lẽ cụ nên sang đội fanvist mới đúng chuồng !
Chả cần fanvist đâu. 1 mình dqmtrieu nó thầu hết sân rồi. Xưa tâng bốc Toyota, giờ thì VF tới tận mây xanh!

linhbogiong

Xe tăng

linhbogiong

Xe tăng
Muốn thiếu an toàn thì chọn Toi

Bopbun

Xe điện
Muốn thiếu an toàn thì chọn Toi
Thực ra giờ không ai tính như cụ. Bởi vì tai nạn thường là rất ít do xe mà phần nhiều do xế. Đi bừa đi ẩu thì tai nạn. Thế nên bọn Mẽo nó không tính xe hãng nào hay tai nạn mà nó tính tài xế mua xe hãng nào hay gây tai nạn.

Đúng là xế Honda điềm đạm hơn so với xế Toy nhưng khoảng cách rất nhỏ. Honda 24,83 xế/1000 xế gây tai nạn. Toy là 25,13/1000. Xế của hãng RAM ngổ ngáo nhất 32,9. Sau đến Tesla 31,13.

Còn an toàn thì nó dùng chỉ số NCAP chứ nó không phụ thuộc cảm tính như cụ. Cụ đi Honda thấy Honda an toàn. Em đi Toy thấy Toy an toàn. Toàn cảm tính.

hanhhdvn

Xe tải
Chủ thớt lấy con xe cỏ của hãng để đánh giá cả 1 hãng. Toy nó là tượng đài cả thế giới mà nhiều hãng xe hơi mơ ước . Xe nó ko tốt mà cả thế giới dùng? Giới nhà giàu Trung Đông, bắc Mỹ. Châu Âu ko vì thuế ngăn cản bảo hộ thì Toy nó cũng chiếm cả thị phần rồi.

moilaiSP

Xe hơi
E phục cái thằng đứng số 1
Toy nó nhiều loại lắm cụ ạ (Vios, Altis Corolla, Toy corolla Cross, Cross yaris, zaize, zaise, yaris, Landcruise, Fortuna, ..... nhiều quá đọc mỏi mồm không nhớ nổi) nên mỗi loại bán vài con đến chục con là đã cả đống rồi nên số 1 là phải. Các hãng khác có vài loại thôi.

civic trần 1987

Xe điện
Toy nó nhiều loại lắm cụ ạ (Vios, Altis Corolla, Toy corolla Cross, Cross yaris, zaize, zaise, yaris, Landcruise, Fortuna, ..... nhiều quá đọc mỏi mồm không nhớ nổi) nên mỗi loại bán vài con đến chục con là đã cả đống rồi nên số 1 là phải. Các hãng khác có vài loại thôi.
Cụ nhầm. Các hãng lớn nó cũng đầy sp trong dải sp của nó đấy. Chỉ là nó không phủ sóng thị trường VN thôi (thành ra cụ nghĩ nó có vài sp) nhưng các thị trường thứ cấp khác nó đầy ra!

tuongvt

Xe buýt
E đang đi crv 1.5 nhưng với cá nhân e bền nhất vẫn là toyota, chỉ tiếc toy vn họ ko đưa rav4, highlander về. Có đk e sẽ đổi lên Prado

Không Đặt Tên

Xe đạp
Em ở bên quê nhà Honda và Toy. Bọn bên đó có câu đại loại như này : "Toy chạy 20 vạn còn mượt, Hon mới đc 1 nửa đã long sòng sọc".
Có thể xe nội chất khác xe liên doanh, nhưng em chạy thấy Toy với Nissan ngon hơn Honda.

tado261

Xe tải
Em ở bên quê nhà Honda và Toy. Bọn bên đó có câu đại loại như này : "Toy chạy 20 vạn còn mượt, Hon mới đc 1 nửa đã long sòng sọc".
Có thể xe nội chất khác xe liên doanh, nhưng em chạy thấy Toy với Nissan ngon hơn Honda.
Chung chung quá cụ ơi, Toy thì có nhiều sản phẩm. Honda cũng vậy. Mỗi hãng sẽ có dòng sản phẩm tốt hơn. Như cụ nói thì xe gì của Toy cũng tốt hơn Honda. :)
Về số lượng xe thì Toy bán nhiều mẫu xe hơn, tiết kiệm, bền bỉ, chi phí nuôi thấp. Nên nó đứng TOP
Honda thì ít mẫu xe hơn, tiết kiệm và bền bỉ thì kẻ 8 lạng người nửa cân. Nhưng chi phí nuôi cao hơn chút và tệp khách hàng (thích lái thể thao) của Honda ít hơn tệp khách của Toy. Nên số lượng xe bán ít hơn Toy.
Tóm lại ý em là xe hãng Toy hay Honda đều tốt. Nhưng cái nào hợp mắt và nhu cầu của người mua thì chọn thôi. Đừng lăn tăn về chất lượng giữa 2 ông này.

KhanhNV75

Đi bộ
Xe Toyota ngon thật cụ ạ, dày dạn hơn Honda, cách âm tốt hơn, bền bỉ hơn, công nghệ luôn cánh chim đầu đàn Nhật bản. Còn câu của cụ em chửa nghe, em từng xklđ ở nhật đôi năm mà chưa ai dạy chưa biết. Ở bên đó có dòng mark X của Toy cứ gọi là mê mẩn vì đẹp như lexus mà lại rất sport. Nói chung ngon, Honda ko so đc đâu cụ ơi.
Em ko có điều kiện đi xa, chỉ ngồi trà đá cạnh bãi xe gần nhà hóng chuyện, mang con City nhà em ra rửa mà các cụ xung quanh bảo Vios ko có cửa (các dòng khác thì em ko biết thế nào ạ, cũng có thể em ăn ở tốt nên được các cụ động viên thiên vị :D)