HONDA CR-V lắp ráp tại Việt Nam sắp trình làng!

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Mình ghét kiểm khan hàng giả tạo do đếch dự báo được tình hình tiêu thụ xe tại VN của Honda nên mới nói là đợi. Quả thật cuối năm nay thế hệ mới trình làng tại Châu Âu nhưng tại VN thì nhanh nhất cũng phải cuối 2012 mới có mẫu mới. Vậy thì nếu yêu rồi thì cứ cưới 1 em đi. Sau này có đ/k thì lại đổi em mới chạy cho sướng.

Bao giờ thế hệ mới nó ra bác ? còn lựa chnọ nào khác không ợ ? (ko tính sedan nhé?)

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Tóm lại tại thời điểm này không nên mua CRV mà nên chờ đợi thế hệ mới sẽ ra mắt cuối năm nay. Mua bán kiểu xe cứ tăng giá, người cứ xếp hàng chờ...thì có mà dở hơi à. Thiếu quái gì lựa chọn khác!
Mình ghét kiểm khan hàng giả tạo do đếch dự báo được tình hình tiêu thụ xe tại VN của Honda nên mới nói là đợi. Quả thật cuối năm nay thế hệ mới trình làng tại Châu Âu nhưng tại VN thì nhanh nhất cũng phải cuối 2012 mới có mẫu mới. Vậy thì nếu yêu rồi thì cứ cưới 1 em đi. Sau này có đ/k thì lại đổi em mới chạy cho sướng.
=)) Em mạn phép hỏi 1 câu thôi.Cụ là men hay women đấy

Chỉnh sửa cuối:

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
lỗi này cùng không fai do doanh nghiệp hết các cụ ah. nếu chính sách không rõ ràng thì ai dám đầu tư

cucho

Xe tăng
Việc giao dịch thương mại dịch vụ tại thị trường Việt nam ta em thấy không có gì lạ. Thuận mua vừa bán đáy chứ có ai bắt ép đâu?

Chính một số bác hay tự mâu thuẫn nên cứ hay bức xúc kiểu thừa hơi(em xin lỗi vì dùng từ chưa được lịch thiệp lắm). Này nhé, bác ưa thích 1 loại sản phẩm, nhưng bác lại ghét cái dịch vụ của Hãng, như vậy là bác thích một cái bé nằm trong cái bao trùm - quá dễ để thấy cái mâu thuẫn bên trong của bác. Nếu bác có đủ điều kiện để chuyển sang loại sản phẩm cùng loại của Hãng khác có dịch vụ tốt hơn thì bác chuyển, có ai ngăn cản bác không? hay là chính bác tự "rằng xé tâm can" mà không chuyển được. Rõ ràng là tự mâu thuẫn nhé. Chúng ta đang là người Việt, sống trong môi trường Việt, sao lại cứ so sánh với Tây?

Rõ ràng là bán hàng và dịch vụ sau bán hàng của ta có rất nhiều sự khác biệt(không bàn đến tốt><xấu nhé) so với các nước khác. Đó chính là Ta và Họ. Một bác hay một nhóm các bác liệu có thể đột phá để có hành vi ứng xủ ngoài hệ thống đc không?

Em không khuyến khích các bác điều chỉnh hành vi theo kiểu "AQ" nhưng rõ ràng em ủng hộ các bác ứng xử theo kiểu "thức thời"

Tóm lại chấp nhận được thì chơi, không thì thôi. Bức xúc, rên rỉ làm gì có thay đổi đc không?

Chính mỗi bác phải tự chịu trách nhiệm về quyết định của mình, kể cả em đấy nhé

Wave_Hn

Xe đạp

Thật không thể tin được khi một anh bạn vừa phàn nàn muốn mua một em CRV mà không đại lý Honda nào đáp ứng được thời gian giao hàng trong tháng 3 thậm chí trong tháng 4 còn chưa có kế hoạch!!! :-<. Chả lẽ có tiền mua xe mà phải chờ với đợi như thời bao cấp??? :!! Sales Honda yêu cầu đóng tiền đặt cọc ngay nhưng lại không chắc chắn được về thời gian giao xe!!! Cứ cầm tiền xếp gạch đã rồi có thì giao, không có thì lại đợi hoặc ký lại hợp đồng!!! =)). Thời buổi này kinh doanh xe trong nước sướng thật. Không khổ như mấy chú làm xe nhập, đang phải vật lộn để thoát khỏi giai đoạn giông bão này! Đúng là nghịch lý chỉ có ở VN! :-<

http://vef.vn/?vnnid=11760

chỉ có VN mới có kiểu này thôi, xe máy rồi lại oto vẫn chiêu bài kích cầu cũ rích

bmw1226

Xe tải

caibap123

Xe tải

Thật không thể tin được khi một anh bạn vừa phàn nàn muốn mua một em CRV mà không đại lý Honda nào đáp ứng được thời gian giao hàng trong tháng 3 thậm chí trong tháng 4 còn chưa có kế hoạch!!! :-<. Chả lẽ có tiền mua xe mà phải chờ với đợi như thời bao cấp??? :!! Sales Honda yêu cầu đóng tiền đặt cọc ngay nhưng lại không chắc chắn được về thời gian giao xe!!! Cứ cầm tiền xếp gạch đã rồi có thì giao, không có thì lại đợi hoặc ký lại hợp đồng!!! =)). Thời buổi này kinh doanh xe trong nước sướng thật. Không khổ như mấy chú làm xe nhập, đang phải vật lộn để thoát khỏi giai đoạn giông bão này! Đúng là nghịch lý chỉ có ở VN! :-<
Ôi bao giờ xe nhập được như xe trong nước nhỉ, nhìn thấy thế này mà thèm quá đi

dichoidithoi

Xe máy

http://vef.vn/?vnnid=11760

Sao bạn bác không nghĩ đến con Koleos của thằng Renault nhỉ. Tôi có mấy ông bạn nhà báo, khen xe này đi ngon lém, mà tôi ngó thấy giống Lexus RX 350 kinh khủng, chỉ có điều thương hiệu còn mới ở VN nên còn ít người biết đến
Mà tôi có bạn ở HOnda, ô tô Honda đang ế chỏng mà, sales Department của Honda năm nào cũng bị soi vì làm ăn chán mà, sao xe lại cháy hàng, lạ nhỉ. CRV đi ồn lắm bác ạ

dichoidithoi

Xe máy
lỗi này cùng không fai do doanh nghiệp hết các cụ ah. nếu chính sách không rõ ràng thì ai dám đầu tư

Bác nói đúng, là do chính sách bảo hộ của VN, chừng nào vốn ODA của Nhật còn rót vào VN thì chừng ý bọn ô tô liên doanh trong nước còn được bảo hộ. Họ không bao giờ cho không ai cái gì đâu bác, mấy lão Honda, Toy... nếu không lobby chính phủ VN thì lại đem tiền về lobby chính phủ Nhật, để Nhật đe VN, VN sau đó lại thả cửa cho mấy hãng ý, chuyện xưa rồi mà. Tôi muốn sang Mĩ sống quá, híc

OmegaO9

Xe container
Cái thị trường như VN thì đúng là BỐ TÂY cũng không dự đoán được cụ ạ.Chính sách thay đổi loạn xạ,có tính ổn định đâu để mà dự báo.
Đã thế tỷ giá lại biến động liên tục.Tỷ giá đô ngân hàng thì đòi đuổi bắt với đô tự do,đến lúc hụt hơi thì cấm.(:|

tvu3

Xe tải
CRV cũng ít, mỗi đại lý vài cái nên chắc do vậy phải chờ lâu. Xe đẹp, chất lượng tốt, cũng đáng để chờ.

Loong Phoong

Xe điện
có tiền mà cũng k đc lựa chọn chán nhỉ

vietanh_car

Xe tăng
như e thì cứ mua xe nhập cho nó nhanh và lại ngon

Moilaixe

Xe tải
Sao bạn bác không nghĩ đến con Koleos của thằng Renault nhỉ. Tôi có mấy ông bạn nhà báo, khen xe này đi ngon lém, mà tôi ngó thấy giống Lexus RX 350 kinh khủng, chỉ có điều thương hiệu còn mới ở VN nên còn ít người biết đến
Mà tôi có bạn ở HOnda, ô tô Honda đang ế chỏng mà, sales Department của Honda năm nào cũng bị soi vì làm ăn chán mà, sao xe lại cháy hàng, lạ nhỉ. CRV đi ồn lắm bác ạ

Cụ ơi, về kiểu dáng thì chả khác gì CRV cả, em để xe của em cạnh con này mà thấy hầu như không khác nhau là mấy nếu nhìn bề ngoài. Xe này lái khá thích nhưng em thấy con này giá đắt quá, 78K mà chưa có các option khác vào (ghế nỉ, chưa có camera lùi, khong có cửa nóc,etc.) Thế nên em cũng để ý nhưng hầu như không thấy con này chạy ngoài đường (mặc dù em đánh bóng mặt đường cũng kha khá). Hôm trước thấy 1 con thì là xe chạy thử. Đắt hơn CRV gần 30K mà phom mẫu không khác biệt, option thì còn phải bổ sung chán. Nếu là cụ, cụ có mua không hả cụ :D

kienbeu

Xe điện
Mưu hèn kế bẩn quá, năm ngoái em mua crv phải lobby 1,500 usd mới lấy đc xe trong tháng đới cụ ợ.

dong669999

Xe đạp
Oạch, các bác chắc chuyê ăn phở chửi, tự phục vụ hay sao mà đi mua xe mất thêm 1,5k. Bó tay

_F4_

Xe tăng
Bọn em còn đau đầu hơn các cụ nhiều...Do sóng thần ở Nhật mà có khả năng tháng 5,6 xe Civic cũng sẽ ko có hàng :( tình hình này chắc chuyển qua nhập LEAD vs Wave về bán quá :))

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Bọn em còn đau đầu hơn các cụ nhiều...Do sóng thần ở Nhật mà có khả năng tháng 5,6 xe Civic cũng sẽ ko có hàng :( tình hình này chắc chuyển qua nhập LEAD vs Wave về bán quá :))
Hay quá, kiểu này CV cũ chắc bán đc giá lắm đây ! Có khi bán CV để chờ mua Accord 2.4 he he

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Ô hay, xe đầy ra đấy thiếu gì mà phải "xếp gạch" nhỉ. Thích thì múc em nhập khẩu có phải hay hơn không. Sao lại phải mua xe LD làm gì! Chán cho cái tư duy kiểu VN.