HONDA CR-V lắp ráp tại Việt Nam sắp trình làng!

vuatocdo

Xe tải
cảm ơn bác adco , nhà cháu củng có nghe qua là giảm xóc cr-v cứng và tiếng bùm khá rõ khi đi qua ổ gà nên anh cháu cần thuê chạy thử để kiểm chứng ạ .
Nếu tiếng ồn mà so với X5,X6, cam 3.5Q thì ko so đc chứ so với các dòng như nó ko có đối thủ.:41::41::41:

dvd

Xe tăng
Bài đầu tiên mà bác viết khó hiểu ghê??? Hay não em có vẫn đề nhỉ?! Vote (-) phát cho tỉnh! :102:
Tại cụ tayduaf1 đấy cụ ạ. Thông cảm cho mem mới đi . Hồi mới có trò này, em giật mình suốt.

tran gia huy

Xe hơi
Giá của nó em đoán tầm trên dưới 50k bác ạ, tương đương một con Santafe mà chất lượng thì bác biết rồi, thiên hạ cũng... biết rồi!
Nhưng mà em chưa có biết bác ạ!theo bác thì cái nào chất lượng hơn?:ohmy::ohmy::ohmy:

BlakeZ

Xe máy
Em thì em thấy CR-V chất lượng hơn.Với động cơ dầu 2.2 tuyệt hảo i-CTDi, đó là một trong những loại động cơ dầu tốt nhất nhờ tính kinh tế, độ tinh xảo và sự mạnh mẽ của nó.

Về ngoại thất em kết CR-V nhất, mặc dù là SUV nhưng trông không thô, không có nhiều đường cong thừa (theo quan điểm của em) như SantaFe. Có thể kết hợp đi chơi hay đi làm đều đẹp

Thiển ý của em, các bác đừng chém:6:

myob

Xe tăng
em kết chú xe này vì kích thước phù hợp với đường phố hà Nội bây giờ cũng như hiệu quả nhiên liệu của nó. Nói thật với bác là đã hơn 2 tháng rồi xe em chưa mấy khi chở ai ở ghế phía sau xe cả. Vậy nên nếu mua xe 7 chỗ thì hàng ghế cuối cho hiệu quả bằng 0 trong khi ta vẫn phải tiêu tốn xăng cho trọng lượng của xe. Đa số mấy ông anh nhà em thích xe to, từ Santa fe đến Prado nhưng em thấy tính hiệu quả chẳng đem lại gì cộng với việc HN ngày càng đông, đất càng chật, "ngõ nhỏ, phố nhỏ, nhà em ở đó" mấy lần tắc đường em mới thấm thía cái phận xe to......Vài thiển ý của em là như vậy

BSK

Xe tăng
Để mai em hỏi thử xem nhỉ
Em thấy hình như Honda triệu nhân viên các đại lý đi đào tạo rồi đấy.

Camry06

Xe buýt
Em thì em thấy CR-V chất lượng hơn.Với động cơ dầu 2.2 tuyệt hảo i-CTDi, đó là một trong những loại động cơ dầu tốt nhất nhờ tính kinh tế, độ tinh xảo và sự mạnh mẽ của nó.

Về ngoại thất em kết CR-V nhất, mặc dù là SUV nhưng trông không thô, không có nhiều đường cong thừa (theo quan điểm của em) như SantaFe. Có thể kết hợp đi chơi hay đi làm đều đẹp

Thiển ý của em, các bác đừng chém:6:
CRV có động cơ dầu hả bác? bác cho em xin tý thông tin về giá và nơi mua đi ạ

SmallRiver

Xe điện
Mà 5 chỗ thì có khác gì Sedan? CR-V hình như dùng chung chassi với Civic?

buzzy

Xe tải
CRV có động cơ dầu hả bác? bác cho em xin tý thông tin về giá và nơi mua đi ạ
CR-V máy dầu 2.2 i-CTDi có bán ở thị trường châu Âu (Đức) thôi bác ạ
Trên Wiki có nói là CR-V 2.0 SOHC thì dựa trên động cơ của Civic, còn động cơ 2.4 DOHC thì y hệt của Accord.

Chỉnh sửa cuối:

boom_boom

Xe tải
Honda đáng ra phải ra mắt dòng xe rẻ hơn Civic mới đúng, vì hiện giờ thị trường đang tập trung vào dòng xe nhỏ, tiết kiệm nhiên liệu và phù hợp hơn với phần đông dân chúng.
CRV lại là dòng xe hạng trung, 1 mẫu xe thuộc phân hạng ngốn nhiên liệu, giá cũng ko phải dễ thở.
Thành công của CR-V thì rất khó dự đoán ở thời điểm này khi mà thị trường ko mặn mà với ô tô như trước nữa.

maz6

Xe tải
Honda đáng ra phải ra mắt dòng xe rẻ hơn Civic mới đúng, vì hiện giờ thị trường đang tập trung vào dòng xe nhỏ, tiết kiệm nhiên liệu và phù hợp hơn với phần đông dân chúng.
CRV lại là dòng xe hạng trung, 1 mẫu xe thuộc phân hạng ngốn nhiên liệu, giá cũng ko phải dễ thở.
Thành công của CR-V thì rất khó dự đoán ở thời điểm này khi mà thị trường ko mặn mà với ô tô như trước nữa.
kụ nói đúng ko cần chỉnh. Em nghĩ Honda nên lắp Honda city để cạnh tranh với vios sẽ dễ bán hơn lắp CR-V.
Còn so sánh giữa Santafe và CR-V em nghĩ là khó so sánh vì hai dòng xe khác nhau và hai nhà sản xuất co truyền thống cung khác nhau. Tuy nhiên sau khi tham khảo em vẫn lấy CR-V 2.4 thay vì MLX 2.0 máy dầu và SLX 2.7 máy xăng vì tiêu chuẩn xuất Mỹ khác nhiều với Hàn xẻng mặc dù option ko bằng.

TKE Vietnam

Xe đạp
Nếu giá dưới 40k thì bán chạy, em cũng cố làm một chiếc đi cho sướng:P
Trên 40k thì ếch kép hay rạn đít tiện dụng hơn nhiều!!!:21::))

boom_boom

Xe tải
kụ nói đúng ko cần chỉnh. Em nghĩ Honda nên lắp Honda city để cạnh tranh với vios sẽ dễ bán hơn lắp CR-V.
Còn so sánh giữa Santafe và CR-V em nghĩ là khó so sánh vì hai dòng xe khác nhau và hai nhà sản xuất co truyền thống cung khác nhau. Tuy nhiên sau khi tham khảo em vẫn lấy CR-V 2.4 thay vì MLX 2.0 máy dầu và SLX 2.7 máy xăng vì tiêu chuẩn xuất Mỹ khác nhiều với Hàn xẻng mặc dù option ko bằng.
Hôm trước em xem thông số con CRV -2.2 TDi option gần như max của CR-V. Mà con TDi này lấy khung gầm của con Accord chứ ko phải của Civic như bản máy xăng, và động cơ cũng là lấy từ accord máy dầu bán ở Châu Âu - từ đó suy ra giá của nó sẽ đắt hơn accord :P
Nhưng kết nó quá, mà accord của Honda máy 2.2 nó ngốn có 7-9l/100km thôi :6:

thaoeo

Xe buýt
Bác này PR cho Honda dữ quá :21:
Hôm trước em xem thông số con CRV -2.2 TDi option gần như max của CR-V. Mà con TDi này lấy khung gầm của con Accord chứ ko phải của Civic như bản máy xăng, và động cơ cũng là lấy từ accord máy dầu bán ở Châu Âu - từ đó suy ra giá của nó sẽ đắt hơn accord :P
Nhưng kết nó quá, mà accord của Honda máy 2.2 nó ngốn có 7-9l/100km thôi :6:

boom_boom

Xe tải
Bác này PR cho Honda dữ quá :21:
Em có PR cho hãng nào đâu :D
Bác ko biết đấy chứ, hàng của Cty em bán cho cả Honda, Yamaha, Toyota (b)
Tiếc 1 điều là bác Trường Hải và Bác Vinaxuki ko chịu mua hàng bên em :P

nên thực tế em chả PR cho bác nào cả. Chỉ biết sao nói vậy thôi :6:

danin4um

Xe hơi
em nghĩ nó sẽ ra 5 chỗ để lách thuế các bác ạ

Bonghongden89

[Tịch thu bằng lái]
CR-V Vietnam hầu hết nhập linh kiện từ ĐÀI LOAN -> cũng thường thôi vì CRV 2.0 ĐL bây giờ bán có 52k

Locomotive

Xe đạp
Hôm thứ 3 Honda VN đưa một con CRV lắp ráp tại VN sang Thái test rồi.
Chắc phải cuối năm mới lắp ráp đồng loạt. Nhưng theo em được biết thì trong năm nay Honda VN ko đưa CRV ra thị trường đâu, đây là thời điểm bất lợi. Civic còn nằm đầy kho. Thời điểm này chỉ những xe sử dụng cho mục đích kinh doanh như Innova, Hiace, Zinger là bán được thôi.