HONDA CR-V lắp ráp tại Việt Nam sắp trình làng!

picad

Xe máy
Giờ giá là 52K rồi bác ạ. Nếu khéo có thể mặc cả giảm 15-20M so với giá list (em mặc cả được rồi nhưng chắc sẽ chọn giải pháp khác).

trungdq

Xe tải
So sánh Honda CR-V và Hyundai Santa Fe ở Mỹ để mọi người biết ở Việt nam Honda móc túi các thượng đế Việt nam thích thương hiệu Nhật như thế nào, vâng "Tôi rất yêu (TIỀN của người) Việt nam":
http://www.newcars.com/honda/crv/reviews/hyundai-santafe.html

2009 Honda CR-V
Price Range: $20,700 - $27,245

http://www.newcars.com/hyundai/santafe/index.html
2008 Hyundai Santa Fe
Price Range: $21,495 - $30,145

Honda CR-V vs. Hyundai Santa Fe Review

Performance
Regarding horsepower, the Hyundai Santa Fe packs quite a wallop and will knock the Honda CR-V down a few rungs. However, note that high horsepower engines often command higher insurance premiums.
Handling
The Hyundai Santa Fe and the Honda CR-V have roughly similar tires. With its tighter turning radius, the Honda is quite certainly more agile than the Hyundai, something to consider if you do a lot of city driving; however, remember that a vehicle with a tight turning circle may feel a bit twitchy on the highway.
Drivetrain
The Honda's engine is quite a bit smaller than the Hyundai Santa Fe's. Remember that smaller engines can be stressed more; on the flip side, smaller engines are often cheaper to fix. Torque equals pickup, and the Hyundai Santa Fe will have picked up and gone by the time the Honda CR-V finally gets moving. Torque is roughly equivalent to acceleration, and in this respect, the Santa Fe is significantly more powerful than the Honda CR-V.
Utility
There's no obvious winner between the Hyundai and the Honda CR-V regarding transporting cargo. Neither the CR-V nor the Hyundai Santa Fe has a marked advantage with respect to seating capacity. The Hyundai outpulls the Honda CR-V by a large margin.
Convenience
You'll doubtless take the CR-V for a fill-up about as often as the Hyundai Santa Fe.
Comfort
While the front cabin in the Hyundai Santa Fe offers a bit more head room than the CR-V, there really isn't much of a difference. The CR-V provides more head- and leg-room to your passengers than the Hyundai Santa Fe does.
Dimensions
The Hyundai Santa Fe is substantially more ponderous than the Honda CR-V. Your wallet will hurt more every time you fill up the Santa Fe than the Honda CR-V because of its bigger tank. The Hyundai Santa Fe and the Honda CR-V compete for the same parking spaces.
Cost
The destination charge is a standard charge for transporting the vehicle from its point of origin to the dealer. It costs about the same to get the Honda CR-V to the dealership as the Hyundai Santa Fe. The Honda will save you money at the pump compared to the Santa Fe. Producing an accurate fuel economy evaluation is so tough that some think not even the federal government can do it, but it looks as though the Honda is the winner with respect to gas mileage. The Hyundai Santa Fe isn't much costlier than the CR-V with respect to MSRP.
Overview
The basic warranty that comes with the Honda CR-V isn't quite as generous as the Hyundai's.

Chỉnh sửa cuối:
Chưa hẳn đâu pác trungdq,lâu rùi hok để ý thuế má nhưng k nhầm thì thuế của xe 5 chỗ cao hơn 7 chỗ.Vậy thì 2 ông tướng cùng móc hầu bao của người VN?Nói trắng ra,chẳng ông nào móc bằng ông chính sách "vô lý vãi" đâu pác ạ. Bản thân chính sách không bảo đảm quyền lợi của người dân thì bảo nước ngoài vào họ nghĩ hộ mình sao được

picad

Xe máy
Cảm nhận CRV Liên doanh, lô đầu

[FONT=&quot]Em mới bỏ vợ hai cũ (tình đầu của em hic hic) để lấy em CRV liên doanh đợt đầu. [/FONT]
[FONT=&quot]Lý do bỏ vợ, chán ngồi sedan, vợ hai cũ vỏ mỏng, hơi ồn mà không được đầm cho lắm. Hic, nhưng hôm vợ hai theo thằng chồng khác đi em cũng cảm thất hơi buồn.. dù gì em nó cũng gắn bó với mình một thời gian dài.[/FONT]
[FONT=&quot]Hôm lấy vợ hai mới về em hoàn toàn sững sờ vì thấy quá ổn khi lái. Dù trước đó đã mượn xe ông bạn (CRV xuất trung đông) lái thử bét nhè. [/FONT]
[FONT=&quot]Tóm tắt như sau:[/FONT]
[FONT=&quot]Cảm giác khi lái. Xe rất đầm, có vẻ đầm hơn rav4 (em đã đi xe này khoảng 1 tuần). Tay lái nhẹ vừa phải, không quá nhẹ như Vios 2008. Chỗ ngồi SUV thì các bác biết rồi, cao ráo, rất sướng.[/FONT]
[FONT=&quot]Động cơ 2.4, so với sức nặng của Xe nói chung là ổn, nhích ga là vọt ngay. Nói chung là thỏa mãn thú vui tầm thường của em.[/FONT]
[FONT=&quot]Về tiếng ồn từ ngoài vào, ban đầu em tuyệt đối hài lòng. Nhưng sau một có cảm giác tiếng ồn từ sàn xe lên có vẻ hơi nhiều. Cái này là do tuần đầu em lúc nào đi cũng nghe nhạc nên không chú ý. Có lẽ phải đi làm một lớp chống ồn ở sàn xe. Tuy nhiên cũng không quá to, nói chung vẫn chấp nhận được. Tiếng ồn từ ngoài qua thân xe thì ít hơn nhiều.[/FONT]
[FONT=&quot]Khung, gầm và vỏ xe vô cùng ổn, chắc chắn dày dạn, em quyết mua vì lô đầu 100% linh kiện nhập ngoại, không có đồ VN nên rất yên tâm, đóng cửa nghe sầm sập, trầm trầm, dày nghe rất sướng tai. Đây là một trong những điểm em vừa ý nhất.[/FONT]
[FONT=&quot]Cảm giác ngồi lái, rất thoải mái, ghế điện điều chỉnh ngả ngớn các kiểu, rộng, sướng. Nhưng so với em Grandis có vẻ không thoải mái bằng, tuy cũng hơi khó phân biệt. Băng sau thì vô cùng thoải mái, lý do là xe to mà chỉ có 5 chỗ. [/FONT]
[FONT=&quot]Âm thanh thì tuyệt vời so với tai nghe nhạc của em, nói chung là ăn đứt xe cũ của em. Đầu đọc 6 đĩa, nói chung là em không có nhu cầu độ âm thanh nữa. Ông bạn có con Mondeo thừa nhận là âm thanh ngon hơn xe của ông ý. Thêm 1 cái là giống các dòng xe mới, có nút điều khiển âm thanh trên vô lăng, cũng thú vị. Em lừa gái được mấy nhát.[/FONT]
[FONT=&quot]Xăng ăn hơi nhiều, sau 2 bình đầu em tính ra hết tầm 16-17 lít/100km nội thành [/FONT][FONT=&quot]. MỘt lý do quan trọng là mấy hôm nay đường vô cùng đông, em hôm nào cũng dính ùn tắc. Nên mức ăn xăng này hy vọng được cải thiện. Cũng có thể là trình độ lái của em kém, dẫu sao em đã xin được vợ cả tăng ngân sách cho xăng xe nên cũng tạm ổn.[/FONT]
[FONT=&quot]Nội ngoại thất nói chung là miễn chê, ngoại thất các bác thấy đầy rồi, nhưng với em, càng ngắm càng yêu. Nội thất da, chắc cũng không phải loại xịn nhưng nói chung ngon. Như ở trên em đã nói, không gian rộng rãi, khoang chứa đồ để bét nhè.[/FONT]
[FONT=&quot]Giá cả. Các bác trên này chê đắt, em nghĩ cũng đúng, nhưng quan trọng là em kết em nó. Giá em mua 884 triệu, đợt đầu, bớt được thêm 14 triệu nữa là 870 tr, giảm được 87tr VAT nữa (em mua qua cty) nên tính ra đô em chỉ phải trả 44,740 USD. Tất nhiên khi bán xe em sẽ phải trả lại VAT, nhưng sẽ ít hơn và hy vọng mối tình thứ hai của em sẽ bền lâu.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Cuối cùng một số điểm lặt vặt khác, mà em thích[/FONT]
[FONT=&quot]Đèn Xenon sáng quắc, thiết kế phanh tay ở … chân trái (lúc đầu em tưởng ko có phanh tay), Chỗ để kính gần gương chiếu hậu giữa.[/FONT]

Xin phục vụ một số hình ảnh vợ hai của em mới chụp sáng nay:

1. Hình chụp em nó từ phía sau,

2. Mở cửa sau ra thì em nó nhìn thế này, khoang hành lý rất rộng vì xe chỉ có 5 chỗ. Bác nào muốn 7 chỗ thì em này không hợp rồi

3. Đầu xe, em chụp ảnh hơi kém mong các bác thông cảm,

4. Nhìn hơi ngang thì em nó có những đường cong khá quyến rũ

5. Băng ghế sau,

6. Băng ghế trước

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Chúc mừng bác:41:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Chúc mừng bác có xe mới.. Khoe xe đi thôi!
Oài, pác mà về làm cho Honda chắc dễ lên giám đốc marketing lắm đấy!

thaoeo

Xe buýt
Bác xe đạp này đào tạo đúng bài bản bởi honda VN, bài viết hay phết, doanh số CRV thấp quá nên phải cố gắng PR trên mọi phương tiện. :)):)):))

TNTTNT

Xe tải
Ước gì em đc như Bác, nhưng ko biết Bác có phải là PV báo oto hay NV của Honda ko vậy ???(l)(l)(l)(b)(b)(b)

SpecX7426

Xe tăng
Sao hôm trước E ngồi tính ra em này rơi vào khoảng 60k nhỉ?

Maybach Tàu

Xe container
Bác ấy trừ đi 14 triệu và 87 triệu VAT rồi 884 - 111(87+14) = 773 triệu.
Em tính thế đúng chưa cụ chủ thớt:D

bsphongnb

Xe container
Em thấy chả đẹp như bác chủ thớt nói, nhưng vẫn chúc mừng bác có xe mới
:69:

picad

Xe máy
Ban đầu tớ hỏi mua bọn Sale nói 52K, tầm 910tr, nhưng máy quá, có ông anh đặt từ lô đầu mà lại không đi nữa để lại đúng giá đợt đầu 884 và cả giám giá 14tr nên rẻ hơn nhiều nếu mua bây giờ.

picad

Xe máy
Em thấy chả đẹp như bác chủ thớt nói, nhưng vẫn chúc mừng bác có xe mới
:69:
Tớ công nhận, mỗi người một gu mà. Hồi xưa tớ cũng thích Rav4 hơn. Nhưng không có duyên.

Bác xe đạp này đào tạo đúng bài bản bởi honda VN, bài viết hay phết, doanh số CRV thấp quá nên phải cố gắng PR trên mọi phương tiện.
Emkhông phải dân PR, mua xe xong cảm thấy ok, ít nhất theo thị hiếu cá nhân thì chia sẻ tí thôi. Vậy mà cũng bị bác nghi ngờ nữa.
Thôi em phải nói rõ đây là cảm nhận cá nhân của em thôi nhé.

Em cũng thấy nhiều bác đánh giá SantaFe giá hợp lý hơn, nhưng cá nhân em thì em không thích xe Hàn Quốc. Đúng là nhiều bác sẽ thấy tầm xe này 7 chỗ vẫn thích hơn, nhưng trường hợp của em thì nhà có xe 7 chỗ rồi nên không cần nữa. Khi nào cần chở đông người thì đổi xe thôi.
Nếu mà tính theo tiêu chí giá hợp lý thì em thích Grandis nhất, mỗi tội ông già chạy Grandis rồi nên rước một em nữa thì hơi buồn cười.

Chỉnh sửa cuối:
Website
maytinhthudo.vn
Tớ công nhận, mỗi người một gu mà. Hồi xưa tớ cũng thích Rav4 hơn. Nhưng không có duyên.

Emkhông phải dân PR, mua xe xong cảm thấy ok, ít nhất theo thị hiếu cá nhân thì chia sẻ tí thôi. Vậy mà cũng bị bác nghi ngờ nữa.
Thôi em phải nói rõ đây là cảm nhận cá nhân của em thôi nhé.

Em cũng thấy nhiều bác đánh giá SantaFe giá hợp lý hơn, nhưng cá nhân em thì em không thích xe Hàn Quốc. Đúng là nhiều bác sẽ thấy tầm xe này 7 chỗ vẫn thích hơn, nhưng trường hợp của em thì nhà có xe 7 chỗ rồi nên không cần nữa. Khi nào cần chở đông người thì đổi xe thôi.
Nếu mà tính theo tiêu chí giá hợp lý thì em thích Grandis nhất, mỗi tội ông già chạy Grandis rồi nên rước một em nữa thì hơi buồn cười.

Lạy cụ, nếu cụ mà không phải sales hay ăn lương của đại lý Honda thì iem xin đi đầu xuống đất :77:
Nhưng mà iem vẫn bái phục cụ về trình PR. Quá ổn luôn. Có gì iem bắt chước cụ thì cụ đừng tính phí iem nhá (b)(l)

dongnat

Xe điện
Gớm, các cụ lo hão, CRV trong 2 tuần sau khi giới thiệu bán hết veo rồi nhá, riêng HDTH bán hết cả 75 xe đầu tiên, giờ chả còn xe mà bán, cớ gì phải PR kiểu như này :)):)):))
Em thấy các cụ làm thế này, sau này ai dám viết cảm nhận cho các cụ đọc, viết chán thì chê, viết hay bẩu PR, không khách quan tý nào cả(b)

picad

Xe máy
Lạy cụ, nếu cụ mà không phải sales hay ăn lương của đại lý Honda thì iem xin đi đầu xuống đất :77:
Nhưng mà iem vẫn bái phục cụ về trình PR. Quá ổn luôn. Có gì iem bắt chước cụ thì cụ đừng tính phí iem nhá (b)(l)
Mệt đồng chí này quá đi mất thôi, bác PM số đt cho tôi đi,Lúc nào qua xem xe và giấy tờ xe đúng bác mất tôi cái gì nào???

power

Xe tải
Các Bác tranh luận làm gi, HD bán được bao nhiêu xe thì kệ nó.

Bác chủ thớt chụp ảnh xem toàn bộ góc cạnh & đồng thời khoe luôn mặt mình trên đó có phải ổn không

arclex

Xe hơi
Mệt đồng chí này quá đi mất thôi, bác PM số đt cho tôi đi,Lúc nào qua xem xe và giấy tờ xe đúng bác mất tôi cái gì nào???
cơ bản là tại văn kụ hay quá :21::21: bác mà đi làm pr thì honda ko còn hàng mà bán ấy chứ (b)

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Chúc mừng Bác bóc tem vợ mới. Bác khen vợ Bác đẹp thì không ai phản đối, Nhưng tầm tiền đó mà Bác lại cưới em nó thì cũng hơi có vấn đề. 1. Bác mua vì sở thích hoặc sưu tầm xe như các đại gia (Miễn bàn). 2. Bác được HON DA ủy quền....