Honda Civic Việt Nam ra mắt

Thứ 2 ( ngày 10/07/2006 ) bác Hòn Đá có tham dự lớp hướng dẫn lái xe an tòan cho nhân viên đại lý của Honda tại nhà máy ko ? Nếu có anh em gặp gỡ giao lưu và tìm kiếm thông tin cho OF tý nhẩy.

Hòn đá

Xe đạp
thegioixe nói:
Thứ 2 ( ngày 10/07/2006 ) bác Hòn Đá có tham dự lớp hướng dẫn lái xe an tòan cho nhân viên đại lý của Honda tại nhà máy ko ? Nếu có anh em gặp gỡ giao lưu và tìm kiếm thông tin cho OF tý nhẩy.
khà khà :D ...hèn chi bác nói quen với anh 2 chị 3 tôi cũng thấy ngờ ngợ, sợ có gì phạm úy thì phiền (cái này do dư âm thời cty cũ) . Ngày 10/7 các bác test ở nhà máy còn tôi thì 17/7 cơ nhưng lại ở SG, có cơ hội chụp vài tấm và có gì hay trong khi test post cho tôi với anh em OF tham khảo ti tí (h)

Mazspeed

Xe container
Nếu đúng như bác Hòn Đá nói thì bọn Honda Tôi yêu Việt Nam này xếp hạng xe lạ nhở, mỗi một em Civic thế mà trang bị động cơ khác nhau lại được xếp vào 2 hạng xe khác nhau, 1.8 xếp hạng nhỏ, 2.0 xếp hạng trung.

Theo em tìm hiểu từ trước tới nay, đọc toét mắt các loại báo tạp chí cả Việt cả Tây thì Civic kiểu gì thì cũng chỉ ở cùng đẳng cấp của Toy Corolla thôi, cả về trang bị tiện nghi lẫn kích thước, phân khúc thị trường chứ không ngoi lên cùng hạng Magnus, M6 được. Vì hạng này đã có đàn anh Accord rồi. Honda cho là dân Việt mình không biết gì về xe hơi hay sao mà có cách xếp hạng "quái" thế!

hamzui

Xe hơi
Honda chơi cái chiêu nửa úp nửa mở sao thấy hay wá. Cái gì nửa kín nửa hở cũng gây kích thích thần kinh nhể.:D

Kiểu này thì anh em tiếp tục đoán già non cho đến khi .... có giá chính thức:D

Hòn đá nói:
Ngày 10/7 các bác test ở nhà máy còn tôi thì 17/7 cơ nhưng lại ở SG, có cơ hội chụp vài tấm và có gì hay trong khi test post cho tôi với anh em OF tham khảo ti tí (h)
Báo cáo các bác, hôm qua em đã lên nhà máy Honda dự chương trình đào tạo lái xe an tòan. Những gì em được thấy hôm qua là một sân dạy lái xe an tòan khá đẹp, tuy nhiên những xe mang ra dạy lại không có Civic. Sau một hồi tìm kiếm thì tụi em cũng phát hiện ra một em Civic màu đen rất quyến rũ đang chạy trên băng thử trong phòng. Tiến vào, tắt flash tính chụp cho các bác vài tấm nhưng bị một chú bảo vệ yêu cầu đi ra vì khu vực không phận sự.....:( em cũng chỉ kịp nhìn ngoại thất em nó thôi, ko nhìn đc nội thất vì hơi xa. Chỉ có sân tập xe thì chụp vô tư đành bấm vài tấm cho các bác xem chơi vậy. Ah có thông tin thêm là hiện Honda có 5 đại lý bán xe trên toàn quốc, chỉ có 5 đại lý thì mấy đại lý này tha hồ hốt bạc khi em Civic ra rồi các bác ạ. Hay OF đầu tư làm một đại lý Honda các bác nhể. :D

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Tức là cả VAT thì 1.6= 25K, 1.8=28 và 2.0=31. Đập chết ăn thịt thằng Toy (nhưng Lac sẽ thê thảm đây...:'( :'( :'( )

nmd

Xe đạp
Honda sales dự kiến như sau (chưa VAT):

Civic 1.8 MT : 24.000 USD
AT : 27.500 USD
Civic 2.0 AT thì tháng 9 mới có hàng nhưng giá cũng xung quanh 30.000 USD (option cái này thì full và có thêm sunroof)

Nếu áp theo gía này thì thị phần của Lax, Mag, Maz3/6, Altis bị ảnh hưởng nhiều đây

Xe Ủi

Xe đạp
Có cả Accord nữa kìa, ko biết người ta sẽ còn mua Camry mông to ko :D

Sáng nay cũng thấy báo viết, Civic đang chạy thử ở nhà máy rồi, cuối T8 ra mắt.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Toy vừa ra Altis mới giá co 34K. Options nhiều hơn hẳn. Cuộc chiến giá cả giữa hai đại gia đã bắt đầu. Chỉ có người tiêu dùng chúng ta huong lợi tử việc này.
Hy vọng sang năm giá sẽ rẻ đi, em lại có cơ hội múc thêm 1 con 4 chỗ nưa.....
Chúng ta phải ăn mừng thôi.

AF-1

Xe buýt
Sáng nay cũng thấy báo viết, Civic đang chạy thử ở nhà máy rồi, cuối T8 ra mắt.
Bai do bi xoa ngay rui cac bac ah ! Sorry, PC cua em vua bi restore, mat VietKey roai

Hòn đá

Xe đạp
thegioixe nói:
Báo cáo các bác, hôm qua em đã lên nhà máy Honda dự chương trình đào tạo lái xe an tòan. Những gì em được thấy hôm qua là một sân dạy lái xe an tòan khá đẹp, tuy nhiên những xe mang ra dạy lại không có Civic. Sau một hồi tìm kiếm thì tụi em cũng phát hiện ra một em Civic màu đen rất quyến rũ đang chạy trên băng thử trong phòng. Tiến vào, tắt flash tính chụp cho các bác vài tấm nhưng bị một chú bảo vệ yêu cầu đi ra vì khu vực không phận sự.....:( em cũng chỉ kịp nhìn ngoại thất em nó thôi, ko nhìn đc nội thất vì hơi xa. Chỉ có sân tập xe thì chụp vô tư đành bấm vài tấm cho các bác xem chơi vậy. Ah có thông tin thêm là hiện Honda có 5 đại lý bán xe trên toàn quốc, chỉ có 5 đại lý thì mấy đại lý này tha hồ hốt bạc khi em Civic ra rồi các bác ạ. Hay OF đầu tư làm một đại lý Honda các bác nhể. :D
Híc...:( Pác mà để HVN thấy mấy tấm hình này thì phiền lắm đấy nếu bác là Đại lý. Em đang tập quán triệt tư tưởng "im lặng là thóc" đây, chờ khi nào người ta cho lói thì lói
Pác cho em xin cái meo đi sau này khối chuyện cần đến nhau

OldCar

Xe đạp
Giá nó đâu có rẻ đâu các bác :

Honda Việt Nam đang thử nghiệm xe Civic

Trong nhà máy của Honda ở Vĩnh Phúc, trên đường thử giảm xóc, một chiếc Civic đen bóng đang ga hết cỡ. Cắm cúi xung quanh là các kỹ sư Nhật Bản và Việt Nam.

Chiếc xe Civic đời 8 màu xanh chạy thử tại trung tâm nghiên cứu của Honda ở Tochivi, Nhật Bản. Ảnh: X.T.

Chiếc Civic trên là một trong số ít xe được sản xuất thử trên dây chuyền của Honda Việt Nam. Vào cuối tháng 8 tới, mẫu Civic thế hệ thứ 8 sẽ ra mắt thị trường trong nước. Theo những thông tin chưa chính thức, Honda Civic ở Việt Nam sẽ bao gồm loại sử dụng động cơ dung tích 2 lít với số tự động và loại 1,8 lít với số tự động và số sàn. Xe có nhiều màu sơn. Những chiếc xe mà Honda Việt Nam sản xuất đầu tiên có hai màu, xanh và đen.

Hiện tại, những chiếc xe đầu tiên này đang được các kỹ sư kiểm tra cẩn thận về nồng độ khí thải, hệ thống giảm xóc,... cũng như được cho chạy trên đường thử tại nhà máy trong điều kiện trơn trượt. Công ty cho biết hiện vẫn chưa thể đưa ra giá bán chính xác nhưng theo các chuyên gia, Civic sẽ nằm ở tầm giá của Toyota Altis. Có thể giá bán loại dùng động cơ 1.8 sẽ ở mức xấp xỉ, trong khi loại động cơ 2 lít sẽ nhỉnh hơn đôi chút.

Chiếc Accord thử nghiệm trên đường trơn tại nhà máy của Honda Việt Nam. Ảnh: Thành Lê

Để chuẩn bị cho việc ra mắt Civic, Honda Việt Nam đã tổ chức chương trình hướng dẫn lái xe an toàn trên đường thử của nhà máy, cho nhân viên của các đại lý với những chiếc xe đầu tiên được sản xuất. Ngoài ra, được đem ra thử nghiệm còn có một chiếc sedan Accord và một chiếc SUV Stream. Mục đích của chương trình là đào tạo các kỹ năng ra vào xe, tư thế lái, các điểm khuất của xe, kỹ năng phanh, kỹ năng đỗ xe,... để nhân viên của các đại lý có thể hướng dẫn khách hàng.

Một đại lý đã lái thử xe Civic mới cho biết cảm nhận ban đầu về kiểu dáng bên ngoài là đẹp, nhất bộ đèn pha. Theo anh, động cơ xe chạy khỏe, êm, nội thất thì rộng rãi; ghế xe bọc nỉ cao cấp. Đây mới chỉ là chiếc xe sản xuất thử, các trang bị có thể sẽ khác khi ra mắt chính thức. Anh cũng cho biết rất thích chiếc xe màu xanh vì nó trông thể thao và trẻ trung hơn so với màu đen lịch sự.

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2006/07/3B9EBD45/

---------------------
Các bác lưu ý khi copy một bài ở ngoài và dán vào OF thì trong thread chỉ hiển phần text (không hiện ảnh kèm theo). Vì vậy bác phải cắt dán thêm ảnh vào bài thì nó mới lên. (nếu không chỉ hiện text chú dẫn đọc rất khó chịu).
Bài này tôi sửa dùm rồi đấy - Discovery: điều xe.

Patriot

Xe tải
jolie2003 nói:
Toy vừa ra Altis mới giá co 34K. Options nhiều hơn hẳn. Cuộc chiến giá cả giữa hai đại gia đã bắt đầu. Chỉ có người tiêu dùng chúng ta huong lợi tử việc này.
Hy vọng sang năm giá sẽ rẻ đi, em lại có cơ hội múc thêm 1 con 4 chỗ nưa.....
Chúng ta phải ăn mừng thôi.
Altis 34K mà bác đã thoả mãn ư? :^) :|
To chỉ nên bán nó với giá 24K :))

VNOTO

Xe máy
Cuối tháng có giá thật không các bác, hay "Bao giờ cho đến Tháng 8?" :) |-)

songlam

Xe buýt
VNOTO nói:
Cuối tháng có giá thật không các bác, hay "Bao giờ cho đến Tháng 8?" :) |-)
Cuối tháng 8 bắt đầu bán hàng nhưng giao hàng vào 2/2007... các bác còn hứng thú nữa không?

Concept S

Xe buýt
jolie2003 nói:
Bác nghe ai bơm vá đểu rồi :)). Altis "mới" có cái đếch gì mà mới ngoài mấy cái mods vớ vẩn. Specs y như cái "cũ" :68:

xdhungviet

Xe hơi
các bác đùng hy vọng quá vào civic, ở ngoài nó cũng bé lắm, không được như corolla đâu, civic là nhãn hiệu xe rẻ tiền của hondad mà, civic phổ biến cuối cùng ở VN là đời 97. 98 gì đó, bé lắm nhé.

Vietkid

Xe điện
Bó tay với bác, em chắc là bác chưa được sờ tận tay con Civic đâu nhỉ. Có bác còn nói Civic bé như Vios:)), giá thì em không dám chắc nó có rẻ hơn Altis không, nhưng còn về xe nói chung, chẳng có thằng nào cùng grade mà bằng nó đâu bác ợ.
Năm nay là năm 2006 chứ không còn là năm 97 nữa bác nhé.

songlam

Xe buýt
1 em Civic mới tính biển NG em vừa thấy ở SG hôm kia... Cảm giác ban đầu của em là không được như sự mong mỏi của nhiều người...đúng là sao thấy nó hơi bé so với trong ảnh...

xdhungviet

Xe hơi
xe này chạy đầy bên Singapore mà bác, nó bé lắm, nhưng trông to hơn vios một tí, chỉ đẹp là dàn đèn thôi, accord đời mới cũng bé, không to như camry dù củng hạng