Honda Civic: 'Ông hoàng' một thời đang ngắc ngoải chờ chết

Xe Hui

Xe tải
Civic mới nguyên bản bên Tây là thế này, toàn bộ khung gầm, máy móc các loại mới hoàn toàn, cứng hơn, rộng hơn, nhẹ hơn, đầm hơn. Kích thước tiệm cậm xe hạng D. Phía trước có thêm thanh cân bằng, phía sau có thêm khung gia cố phụ, vì vậy vào cua quá tốt, trước lái đã sướng nay còn sướng hơn nhiều. Hệ thống giảm chấn thêm công nghệ mới, rất êm. Cách âm sử dụng công nghệ mới bóc tách, lọc tiếng ồn, cách âm rất tốt. Máy Tubor tăng áp, mạnh, tăng tốc thuộc loại tốt nhất phân khúc, tiết kiệm nhiên liệu đứng đầu phân khúc. Nội thất cao cấp, đẹp, dành giải nội thấy đẹp nhất năm. Cảm giác ngồi xe khó khân biệt được đâu là Civic, đâu là Acc, êm, yên tĩnh, lái ngon, tiết kiệm nhiên liệu, dành được giải xe của năm. Đó là những gì em đọc được trên các trang nước ngoài, khi so sánh với M3 thì M3 chỉ rẻ hơn, thể thao hơn, còn lại thua, cái thể thao là biết mặt đường thế nào, nói trắng ra là đường xóc thấy xóc, đường êm thấy êm, do Civic đi đường nào cũng êm nên không đạt tiêu chuẩn rõ mặt đường, cái thứ hai là tiếng máy lọt vào đủ lớn, phấn khích, do Civic máy êm lại cách âm tốt nên gần như không thể nghe thấy tiếng máy nên không đạt tiêu chuẩn này nốt. Một chiếc xe cách mạng của Honda, áp dụng những công nghệ mới nhất hiện tại của hãng. Còn VN phải chờ xem thế nào.

cocsku

Xe cút kít
Hôm em lên thử CRV 2.4 mới của ông anh mà quá buồn cho Hòn đá
Thử xuống 2 kính lái+ phụ, bên phụ thì sần sật, ko trơn, ngạc nhiên sờ kính bên lái- nói thật nó mỏng như tờ giấy pơ luya ấy :))
EM đang đi Lac Se, nhẩy xuống kiểm tra kính xe mình, cảm giác kính CRV chỉ = 2/3 xe em. Cụ ko tin cứ thử sờ kính xe cụ và xe khác mà xem - quá bất ngờ luôn
Hèn gì xe đi chẳng ồn - Chả hiểu cái xe hơn tỉ mà tiết kiệm cái kính là sao, ngồi xe thấy ghê ghê - Em thật :)
Rõ rồi CRV sao so với Laceti được.

that010101

Xe buýt
Theo em được biết thì từ 2017 hòn đá chỉ lắp city và crv đến 2018 thì chỉ lắp city. Nên khả năng civic 2016 cũng là bản nhập

Lacet_ti

Xe container

civic2010

Xe buýt
Đồng
Trên 800 củ chắc các cụ cố chọn M6 đẹp và trên civic 1 bậc
đồng ý lên m6 có cái hơn nhưng kém hẳn về vận hành vì cùng 2.0 mà xác nặng hơn nhiều cụ ạ. Cá nhân em mua xe bao giờ cũng mua loại máy to nhất của cái loại xe đó.
Xe hạng d mà máy 2.0 yếu quá, kể cả bim hay mec có tăng áp cũng vậy. E250 em thử thấy phải ga thốc lên thì mới bốc được, nhưng chạy ở ta kiểu đó hơi sợ

sonnv2610

Xe tải
Tiếc cho Civic từng một thời làm mưa làm gió phân khúc C tai VN :3

pmcanh

Xe đạp
Các cụ hãy đi civic một thời gian mới hiểu được giá trị em nó mang lại như thế nào. Với em con 2.0 2014 của em rất đáng đồng tiền bỏ ra. Tuy hơi ồn nhưng an toàn, đánh lái nhạy. Càng tốc độ cao càng đằm tay lái. Hn-hp lên 150 không phải nghĩ, ko run tay. Chỉ thế thôi là đủ

ducthangaltis

Xe máy
mình đang đi civic 1.8 AT 2010 đã được 6 năm rồi mà thấy bình thường mà, thay dầu mỡ, bảo dưỡng là cứ thế đi thôi, mỗi tội hơi ồn thì ai cũng biết rồi!

babykbhn

Xe hơi
Ra đường em thấy nhiều Honda lắm đấy ạ:D

nghichnham

Xe tăng
Phàm các cụ đã đi Civic rồi thì vẫn yêu mãi ngàn năm.

cocsku

Xe cút kít
Civic mới nguyên bản bên Tây là thế này, toàn bộ khung gầm, máy móc các loại mới hoàn toàn, cứng hơn, rộng hơn, nhẹ hơn, đầm hơn. Kích thước tiệm cậm xe hạng D. Phía trước có thêm thanh cân bằng, phía sau có thêm khung gia cố phụ, vì vậy vào cua quá tốt, trước lái đã sướng nay còn sướng hơn nhiều. Hệ thống giảm chấn thêm công nghệ mới, rất êm. Cách âm sử dụng công nghệ mới bóc tách, lọc tiếng ồn, cách âm rất tốt. Máy Tubor tăng áp, mạnh, tăng tốc thuộc loại tốt nhất phân khúc, tiết kiệm nhiên liệu đứng đầu phân khúc. Nội thất cao cấp, đẹp, dành giải nội thấy đẹp nhất năm. Cảm giác ngồi xe khó khân biệt được đâu là Civic, đâu là Acc, êm, yên tĩnh, lái ngon, tiết kiệm nhiên liệu, dành được giải xe của năm. Đó là những gì em đọc được trên các trang nước ngoài, khi so sánh với M3 thì M3 chỉ rẻ hơn, thể thao hơn, còn lại thua, cái thể thao là biết mặt đường thế nào, nói trắng ra là đường xóc thấy xóc, đường êm thấy êm, do Civic đi đường nào cũng êm nên không đạt tiêu chuẩn rõ mặt đường, cái thứ hai là tiếng máy lọt vào đủ lớn, phấn khích, do Civic máy êm lại cách âm tốt nên gần như không thể nghe thấy tiếng máy nên không đạt tiêu chuẩn này nốt. Một chiếc xe cách mạng của Honda, áp dụng những công nghệ mới nhất hiện tại của hãng. Còn VN phải chờ xem thế nào.
Hy vọng lần này Civic lấy lại phong độ tại VN. Thêm một mẫu xe tốt là thêm một lựa chọn cho người tiêu dùng!

Cerato1984

Xe hơi
em cũng không thích civic, cùng tầm tiền đó có rất nhiều sư lựa chọn

muadem

Xe cút kít
Em thấy nội thất đẹp, công nghệ cũng tiến bộ rõ rệt: bấm nổ, phanh tay sang phanh điện, có thêm nút phanh nhanh bằng điện bấm tay cho lúc dừng đèn đỏ ko phải tì chân lên bàn phanh, điều hoà 2 vùng độc lập. Động cơ 174 mã lực tiết kiệm nhiên liệu

trunghieudry

Xe hơi
Nghe các cụ phán e thấy ai cũng có cái lý, nhưng bản thân e ủn 2 tay 2 chân cho civic :))

Union

Xe tải
Em thấy nội thất đẹp, công nghệ cũng tiến bộ rõ rệt: bấm nổ, phanh tay sang phanh điện, có thêm nút phanh nhanh bằng điện bấm tay cho lúc dừng đèn đỏ ko phải tì chân lên bàn phanh, điều hoà 2 vùng độc lập. Động cơ 174 mã lực tiết kiệm nhiên liệu
con này mà về VN giá tầm 850 củ cho bản 1.8AT thì qá ngon..,,,,,,,,,,

FuLL OpsừN

Xe đạp
Các cụ hãy đi civic một thời gian mới hiểu được giá trị em nó mang lại như thế nào. Với em con 2.0 2014 của em rất đáng đồng tiền bỏ ra. Tuy hơi ồn nhưng an toàn, đánh lái nhạy. Càng tốc độ cao càng đằm tay lái. Hn-hp lên 150 không phải nghĩ, ko run tay. Chỉ thế thôi là đủ
Ra đường thỉnh thoảng gặp em này, bây giờ lên đây thấy có cụ sống với 1 tình yêu chân thành.=D>=D>=D>.
Civic mới của các nước Asean đẹp quá cụ ạ.:)>-:)>-:)>-.

Luu Lehong

Xe container
.. Vì sao xe honda không giữ giá chính là vì nó không bền và hay hỏng vặt các cụ nhỉ, xe nào ngon dân tình biết hết nó thể hiện qua việc bán lại giữ giá. :))
Thế Toy giữ giá thì chú lại nhai nhải báo nó ko bền, không ngon! Đúng là chú vẫn cứ chỉ loanh quanh cái miệng giếng, chạy quanh các box chém nhăng cuội %-(

toyota78

Xe buýt
Thế Toy giữ giá thì chú lại nhai nhải báo nó ko bền, không ngon! Đúng là chú vẫn cứ chỉ loanh quanh cái miệng giếng, chạy quanh các box chém nhăng cuội %-(
Bác bị uống nhầm thuốc à. Em còn hỏi ông kia bán Crv rồi sao ko chơi fortunor mà lại chuyển sang chơi santafe.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Hy vọng lần này Civic lấy lại phong độ tại VN. Thêm một mẫu xe tốt là thêm một lựa chọn cho người tiêu dùng!
À. Trong đó có em. Từ hồi có Civic mới em bắt đầu nhạt vs City (em đang chạy, hơn 10 vạn km rồi).

Muon_biet

Xe cút kít
Túm lại: các cụ chê chán Civic rồi cuối cùng....lại khen.