Thảo luận Honda Civic không được để dưới trời mưa to

Xe của bác chủ thớt chỉ bị mỗi bên phụ, và một chỗ duy nhất. Theo em thì khả năng là gioăng cao su bên cánh phụ đểu quá, không khít nên nước bị vào. Bác thử thay cái gioăng khác xem thế nào.

sungdai

Xe hơi
theo em hôm nào bác rình trời mưa to chịu khó ngồi trong xe và quan sát xem nước ở sàn chảy từ chỗ nào xuống. và lần theo vết chảy đó mà rò tìm /

Hacker

Xe hơi
Cụ kiểm tra lại xe đê, xe mình để trời mưa to chẳng sao hết

safety

Xe máy
Em cũng đoán là nó vào phía bên ghế phụ nhưng vì mấy lần trước lượng nước nó vào sàn nhiều nên lan hết cả sàn xe. Cũng may hệ thống điện của civic lại đặt bên thành nên mặc dù bị ngập 3,4cm nhưng em vẫn chạy phe phé. Ngày mai em sẽ cho xe vào hãng để có kết luận cuối cùng. Nếu Honda vẫn nhất quyết k0 chịu nhận lỗi thì em sẽ tự tìm ra nguyên nhân rồi khuyến cáo như tiêu đề bài này cho các bác :)) Nhân tiện em cũng sẽ làm luôn phóng sự cho chương trình ô tô xe máy để bù tiền đi sửa.

BOBBY06

Xe tải
Bạn em có con 1.8AT bị lỗi cửa kính phụ không kéo hết lên được, có thể do gioăng cao su đểu, có thể do kính cửa cắt thiếu???!!! (Chắc Honda nó chẳng cắt thiếu kính đâu nhể). Vì thế khi kéo lên kính phụ không đóng kín hết được - khắc phục bằng cách nhờ 1 người ở ngoài xe ấn vào kính và người ở trong tiếp tục kéo kính lên! Bác thử xem kính cửa phụ xe bác có giống thế không nhé. (Chắc Honda VN nó SX xe kiểu thủ công và vì thế khi dùng cũng phải dùng tay???)
@safety: Theo em bác nên bán nó đi cho xong!!!:102:

sfeco

Xe đạp
Em nhìn nick Bác tý nữa nhầm sang của em. Trước em chạy con Pajero để ngoài trời, cứ mưa to là ướt phía trong bên lái. Nếu mưa cả đêm là phải dùng giẻ thấm mới hết nước. Chủ yếu do nguyên nhân: Gioăng cửa cũ nên bị tuột khỏi các vít giữ nên hơi sệ xuống chặn mất lỗ thoát nước trên cánh cửa. Bác thử đóng cửa rồi kiếm xô nước( hoặc có vòi nước càng tốt) giội đều và chậm vào đỉnh trên cánh cửa xem sao. Nếu khi mở cửa thấy có nước trên bệ bước thì chính xác là do gioăng cửa đới. Còn một khả năng nữa là lỗ thoát nước phía trong cánh cửa của Bác bị tắc. Mưa lâu, nước qua kính cửa chảy xuống qua cánh cửa, không thoát ra được dềnh qua mép bọc cửa chảy vào khoang xe. Cái này kiểm tra cũng dễ thui đúng không bác. Chúc Bác sớm tìm ra nguyên nhân!

Chỉnh sửa cuối:

duongnm

Xe đạp
lắp láo rồi

Chào bác
Để em bắt bệnh cho bác nhé, nếu đung mời em bữa bia được kh
Xe bác vừa đi dán kính về, chúng nó tháo cánh cửa của bác ra, có thể là 1trong 3 lý do:
1. làm rơi nilong hay cái gi đó làm tắc lỗ thoát nước dưới đáy cánh cửa bên phụ, khi mưa nó đầy lên tràn ngược vào qua vách.
2. Lắp sai dây dợ nên nước mưa chảy theo dây vào phía trong
3. Cái nilong che trong cách cửa lắp sai

LexJuv_217

Xe tải
chẳng qua là trường hợp đặc biệt thôi, chứ ông nào chả rửa xe tháng vài lần, khác gì mưa to

Anh_Khoi

Xe máy
Bệnh của bác này đau nhói thật đấy .

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Nếu bác kô thử được bằng nước thì thử bằng khí màu , chọn khí gì mà có màu nhưng kô có mùi :102: . Phun vào trong xe như phun khói trên sân khấu biểu diễn rồi xem khói nó lọt ra bằng đường nào.

MQC

Xe buýt
Tối nay lại mưa rồi, sáng mai bác safety D ra mà lau sàn xe nhé. Chắc ông đi xe không bật điều hòa cũng nên :21::21: Thôi D ơi, nhớ đừng để lộ biển số nhé, không cóc bán được đâu. Hôm nào thấy xe ông tôi cho xô nước.(b)(b)

PARASUCO

Xe tăng
Em nghĩ ra tăng bạt hổ thuê cái bể bơi cũ của nó xong mình cho xe xuống, nước rò vào từ đâu biết ngay . :6:

khoinguyen

Xe điện
Tôi nghĩ nước chảy theo chân kính lái xuống do keo không tốt thôi, còn gioăng cửa bị hở thì hiếm khi lắm, tôi đi mấy đời xe cũ rồi, cửa xe đóng kêu như xe UAZ mà có thấy nước vào bao giờ đâu. Nếu bác đã tháo lắp cửa để dán nilong thì cần kiểm tra lại xem có làm tắc thoát nước ở chỗ nào không, nếu bị tràn ngược do không thoát được thì vào nước là đương nhiên. Dẫu sao cũng chia buồn với bác .

hung303

Xe điện
Bạn em có con 1.8AT bị lỗi cửa kính phụ không kéo hết lên được, có thể do gioăng cao su đểu, có thể do kính cửa cắt thiếu???!!! (Chắc Honda nó chẳng cắt thiếu kính đâu nhể). Vì thế khi kéo lên kính phụ không đóng kín hết được - khắc phục bằng cách nhờ 1 người ở ngoài xe ấn vào kính và người ở trong tiếp tục kéo kính lên! Bác thử xem kính cửa phụ xe bác có giống thế không nhé. (Chắc Honda VN nó SX xe kiểu thủ công và vì thế khi dùng cũng phải dùng tay???)
@safety: Theo em bác nên bán nó đi cho xong!!!:102:
Cái này là do gioăng bị ma sát lớn quá kính ko lên nổi , bạn bác ngồi trong cũng có thể tự kéo kính về phía sau cho lên hết đc mà !
hoạc cho đến hãng bớm ít mỡ chuyên dụng hay láy dầu ăn bôi vào cũng đc !

hung303

Xe điện
Em chắc chắn với các bác là xe em k0 bị ngập. Còn nếu có nút nào bị hở thì nước vào rồi nó cũng phải ra một ít chứ. Đằng này như lần trước nước nó dâng lên tận 3,4 cm bác ạ.
xe bác vào nhiều thế rõ ràng lỗ nc vào rất to, bác lái xe ra hàng rửa ngồi trong bảo thợ phun xung quanh xem sao, nhất là bên bị nước vào nhiều ây !
xe e thì chưa bao giờ bị thế cả !

Lục Minh Hoàn

Đi bộ
Website
www.mobifone.com.vn
Tôi thì nghĩ là tắc lỗ thoát nước trên cánh cửa nên mưa to nước mới tràn vào, bác thử đi kiểm tra chỗ dó xem, có 2 lỗ ở mép dưới cánh cửa đó

Alexandre Ciskob

Xe điện
Bác kiểm tra cái doăng cao su của cốp sau xem nó có kín không, xe em cũng đếch kín cái doăng này, nên thỉnh thoảng mưa to nó cũng dột vào từ phía trên kính sau xuống :'( nhất là mấy cái rác rưởi hay bị bám vào làm tắc luôn đường thoát nước

9Dragon

Xe tăng
Sáng nay bác có vào Honda GiaiPhong ko, em cũng vừa ở đấy cả buổi sáng. xe bác là xe nào nhở ?

Rail_thin

Đi bộ
Chào bác
Để em bắt bệnh cho bác nhé, nếu đung mời em bữa bia được kh
Xe bác vừa đi dán kính về, chúng nó tháo cánh cửa của bác ra, có thể là 1trong 3 lý do:
1. làm rơi nilong hay cái gi đó làm tắc lỗ thoát nước dưới đáy cánh cửa bên phụ, khi mưa nó đầy lên tràn ngược vào qua vách.
2. Lắp sai dây dợ nên nước mưa chảy theo dây vào phía trong
3. Cái nilong che trong cách cửa lắp sai
Trước đây xe bạn em cũng bị lỗi tương tự, nguyên nhân ở mục 3 bên trên. Khi phải làm gì đó cần tháo lớp ni lông hoặc giấy chống thấm mỏng dán cách ly khoang cửa, thợ dán lại không kỹ dẫn đến nước qua đường kính chảy vào khoang rỗng cửa men theo chỗ hở chảy vào xe. Khi bị bệnh này thì cửa hoàn toàn khô ráp vì nước chỉ chảy qua khe hở vào xe.
Bác có thể tự kiểm tra bằng cách cho vòi nước chảy liên tục từ trên nóc xuống bên cửa nghi bị lỗi và ngồi trong xe quan sát.