Đánh giá Honda Civic 1.5T Full LED – những trải nghiệm đầu tiên

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
Bản bán ở VN cao nhất khỉ gì đâu. Còn rất nhiều thứ nữa mới thành bản cao nhất đc. Treo đầu dê bán thịt chó giá ngất ngưởng.

C thì vẫn là C. 131mm khoảng sáng gầm thì đi lại ở VN thốn mông lắm. Giá tối đa cho E này là 830-850tr thì còn chấp nhận đc.

Sent from maychuchuyendung.vn using S7 Edge Nougat

Thu Hung

Xe máy

tấm này chụp khéo quá cụ

Hix, cụ chủ nhận Focus lái hời hợt trong khi em Civic này lái hay thì em đến chịu...
Động cơ Ecoboost của thằng Phò giật giải đến đau cả tay, trong khi turbo của anh Honda Civic này là hàng mới... Cả HP lẫn Momem xoắn đều thua thì hời hợt cái gì hả cụ chủ, thêm cái hộp số CVT mà kêu cảm giác lái ngon... (CVT chỉ phù hợp cho các xe đi trong phố thôi). Civic chỉ được cái phanh tay điện tử với hàng sau rộng rãi hơn Focus Ecoboost full tí thôi bù cho cái giá 200tr chênh lệch
Focus với Merc C cảm giác lái chỉ 8/10 là cùng thì có cụ so sánh Civic thua xa Merc C của ảnh rồi...

Dạo này Civic Turbo bán ế sao mà seeder đông vãi (học SS rồi)....
Em đang đi FF ecoboost, chờ bạn em lấy civic, em sẽ thử test, review hầu các cụ, chứ 1 số đồng chí dc giả tiền viết bài thì ko nói làm gì

thanh_ha

Xe hơi
toàn Honda seeders, vãi cả lên. e mới đi test civic về, nhìn bề ngoài thì đẹp đấy. nhưng ngồi bên trong chán vô cùng.cái j cũng chỉnh tay hoặc tự canh lấy. đến cái gương chiếu hậu còn cắt mịa nó cái chống chói tự động. sao ko cắt 4 bánh xe luôn cho giảm giá xuống dc 100tr... mua về tự gắn thêm 4 bánh hàng Thái cho rẻ tiết kiệm.
, cảm giác chân ga tốt, tăng tốc đề pa khá ổn ( tuy nhiên ko có cảm giác dính ghế nhé) , cách âm gầm khá hơn nhiều civic 2012 e đã từng chạy dc 6 tháng (cơ mà con C 2012 làm quái j có vật liệu cách âm ) .
ý kiến chủ quan thôi nhé, e thấy hơn hẳn mazda 3, nhìn đẹp hơn hẳn Ford focus , nhưng vẫn ko phê bằng con mer C của e ( phân khúc C :D ) . cảm giác khi ôm cua , cách âm, độ sướng chân ga thua con C e đg chạy xa lắc xa lơ tít tắp chỗ nào ấy. khuyên cụ nào nếu máu tốc độ mua civic về thì sẽ hơi bị thất vọng đấy.
mua Civic về ra giấy ở sg 1ti070 tr rồi (có bh 2 chiều) => nhưng phải tốn 30-60 chai độ thêm vài option nữa như : cảm biến de , cảm biến áp suất lốp, nâng cấp toàn bộ các đèn dây tóc cổ lỗ còn lại lên LED hết, kính chiếu hậu chống chói tự động, struggle bar, thảm sàn, miếng lót cốp sau (bị hãng nó cắt cmn luôn ) nâng cấp zalang 18-19" , cái mâm 17 theo xe nhìn nhà quê vãi chưởng, gắn thêm đuôi gió cá mập phía sau cho nó sport....
e xin hết :)
Sao em thấy nhiều bác bảo 950 là đã tính thuế r, không lẽ ra biển số tới hơn 1 tỏi sao :((

Duong Thua

Xe máy
Cảm thấy em Civic mới ra gặp nhiều tranh cãi về giá dữ vậy??

Chỉnh sửa cuối:

Cụ này đánh giá focus vs Civic, chưa nói đến options nhưng khả năng chinh chiến thì gần tương đương nhau, civic tăng tốc tốt hơn chút đỉnh, bù lại cảm giác lái focus hơn.
Quan trọng là TIỀN
focus: 870 - ra đường HN
Civic: 1070 - Ra đường HN

Panzinzin

Xe hơi
gì cũng good nhưng giá chát ngắt các cụ ah. Nhìn giá thì nhà nghèo ko chơi dc. :)

Sr Tuấn

Xe đạp
Honda coi thường người Việt kinh cả ô tô lẫn xe máy. Bao nhiêu thiết kế đẹp, option ngon các bác đem qua Thái, Mỹ,... hết rồi (do tiêu chuẩn các nước đo cao) còn ở VN thì bị cắt xén không thương tiếc cùng với cái giá trên thiên đường.

taiadau

Xe điện
Cái đánh giá này nhìn qua có vẻ chuyên nghiệp nhưng có những nhầm lẫn cơ bản dẫn đến mất giá trị của nội dung khá nhiều. Nói về khả năng tăng tốc như trong clip thì civic lên 100km trước focus 1 chút nhưng focus nặng hơn civic 30kg thì nói thành nhẹ hơn 80 kg, bó tay. Còn lại về khả năng lái, phanh, cân bằng civic còn thua khá xa focus. Dù 2 ông trong clip cố nói giảm nói tránh nhưng nhìn video trong những đoạn ôm cua thì dễ dàng thấy được civic còn kém focus nhiều về lái. Ôm cua mà mõm văng hơn focus cả mét, tuy nhiên nhìn ngoai hình con civic này đẹp thật, có phanh tay điện tử và hình như có đề nổ từ xa nữa thì phải, rât ngon.

FC911

Xe máy

Cụ này đánh giá focus vs Civic, chưa nói đến options nhưng khả năng chinh chiến thì gần tương đương nhau, civic tăng tốc tốt hơn chút đỉnh, bù lại cảm giác lái focus hơn.
Quan trọng là TIỀN
100tr cho mác Nhật, 100tr cho mác nhập Thái.
Mắt đẹp mà không liếc được. Trời mưa, trời tối vẫn phải quay tay thì cũng hơi buồn nhỉ.

Xe Hui

Xe tải

Quan trọng là TIỀN
Cảm giác lái Civic hơn, cụ chú ý cái chỗ cảm giác mặt đường, kết nối với người lái đó. Focus hơn ở chỗ phanh, vào cua, nhưng phải nói điều này hết sức bình thường vì Focus nhỏ, nhẹ hơn hẳn, chiều dài cơ sở cũng ngắn hơn nhiều, lại là bản HB, không hơn mới lạ.

Cảm giác lái Civic hơn, cụ chú ý cái chỗ cảm giác mặt đường, kết nối với người lái đó. Focus hơn ở chỗ phanh, vào cua, nhưng phải nói điều này hết sức bình thường vì Focus nhỏ, nhẹ hơn hẳn, chiều dài cơ sở cũng ngắn hơn nhiều, lại là bản HB, không hơn mới lạ.
focus nặng hơn civic 30kg sao ở đây đồng chí review nói focus nhẹ hơn civic 80kg? . Đây là bài pr cho civic nên đồng chí ấy cố mà nặn ra cái cảm giác kết nối thôi ạ. CỤ xem bánh civic bị đường liếm quá nửa khi vào cua nói lên độ nghiêng của xe thế nào, tức là bám đường ko bằng.

Xe Hui

Xe tải
focus nặng hơn civic 30kg sao ở đây đồng chí review nói focus nhẹ hơn civic 80kg? . Đây là bài pr cho civic nên đồng chí ấy cố mà nặn ra cái cảm giác kết nối thôi ạ. CỤ xem bánh civic bị đường liếm quá nửa khi vào cua nói lên độ nghiêng của xe thế nào, tức là bám đường ko bằng.
Em tìm trên mạng không ra thông số khối lượng của Focus Ecobost, chỉ ra bản cũ 2.0, cụ thử kiểm tra lại xem, thường xe nặng sẽ có quãng đường phanh lớn hơn do gia tốc. Cụ được mời đánh giá xe em thấy am hiểu về xe chứ không phải nói để quảng cáo đâu, thông tin về cảm giác lái có lẽ chính xác. Riêng vụ Civic văng nhiều hơn từ lúc chưa xem Clip em đã đoán được rồi, một xe nhỏ hơn, chiều dài cơ sở ngắn hơn nhiều tất nhiên phải đỡ văng hơn, vậy nên dân biểu diễn xe toàn chọn xe B, chứ chẳng ai lại chọn xe D.

Chỉnh sửa cuối:

Salvatore

Đi bộ
Em chưa đi con mới này nhưng nghe cụ Quang Anh phán focus lái k hay bằng Civic thì em chịu. Truớc nhà em có cả civic 2.0 và focus sau 2 năm em chán civic nên cho đi luôn và giữ lại focus và mua thêm Bmw 320. Em nhận xét rằng Civic tay lái nặng nhưng k có cảm giác gì cả rất khô khan. Thế mà cụ chê focus hời hợt và ca ngợi lái hay như bim thì em chịu.
Cụ Quang Anh nói con CV đời mới mà cụ. Cá nhân em thấy Honda năm nay đột phá nhiều lắm rồi, cả thiết kế cũng rõ nét và ra dáng phong cách hơn. Còn về tay lái hay cảm giác lái thì nhiều nguo72i vẫn đánh giá cao xe nhà Honda trong dòng sedan lắm cụ, đầm và bám đường hơn. Nói chung nếu đc, có lẽ cụ nên đi lái thử e CV năm nay nhà bác ấy xem đi

Salvatore

Đi bộ
toàn Honda seeders, vãi cả lên. e mới đi test civic về, nhìn bề ngoài thì đẹp đấy. nhưng ngồi bên trong chán vô cùng.cái j cũng chỉnh tay hoặc tự canh lấy. đến cái gương chiếu hậu còn cắt mịa nó cái chống chói tự động. sao ko cắt 4 bánh xe luôn cho giảm giá xuống dc 100tr... mua về tự gắn thêm 4 bánh hàng Thái cho rẻ tiết kiệm.
, cảm giác chân ga tốt, tăng tốc đề pa khá ổn ( tuy nhiên ko có cảm giác dính ghế nhé) , cách âm gầm khá hơn nhiều civic 2012 e đã từng chạy dc 6 tháng (cơ mà con C 2012 làm quái j có vật liệu cách âm ) .
ý kiến chủ quan thôi nhé, e thấy hơn hẳn mazda 3, nhìn đẹp hơn hẳn Ford focus , nhưng vẫn ko phê bằng con mer C của e ( phân khúc C :D ) . cảm giác khi ôm cua , cách âm, độ sướng chân ga thua con C e đg chạy xa lắc xa lơ tít tắp chỗ nào ấy. khuyên cụ nào nếu máu tốc độ mua civic về thì sẽ hơi bị thất vọng đấy.
mua Civic về ra giấy ở sg 1ti070 tr rồi (có bh 2 chiều) => nhưng phải tốn 30-60 chai độ thêm vài option nữa như : cảm biến de , cảm biến áp suất lốp, nâng cấp toàn bộ các đèn dây tóc cổ lỗ còn lại lên LED hết, kính chiếu hậu chống chói tự động, struggle bar, thảm sàn, miếng lót cốp sau (bị hãng nó cắt cmn luôn ) nâng cấp zalang 18-19" , cái mâm 17 theo xe nhìn nhà quê vãi chưởng, gắn thêm đuôi gió cá mập phía sau cho nó sport....
e xin hết :)
Em mạn phép bôi đen vài chỗ nhé. Cho em hỏi ngu tí là cụ đang so sánh em mercedes nhà cụ với cv hay sao ạ? Em cứ tưởng con đó là dòng hạng thương gia sao so với dòng sedan thường 4 cửa đc ạ? Nói chứ cũng tùy gu cụ nhỉ? Chứ mấy hôm tết vô em cũng bắt đầu thấy em vịt mới chạy đầy đường tp rồi, nhìn mông cũng đặc sắc lắm bác :D
Còn về phần option thì em không dám nói ^^

tom_and_jerry

Xe đạp
lúc trưa mình mới thấy ngoài đường SG chạy chiếc màu đỏ nhìn đẹp lắm các cụ à, không biết của cụ nào, nhìn nổi bật hẳn không đụng hàng. tiếc đường đông quá không chụp được hình. mà cụ đó mới bị quẹt xe bóc nguyên mảng sơn cản trước.
nghe thế em cũng có lần nhìn thấy chiếc ấy ở Tây hồ, có lẽ em với bác nhìn đúng 1 con chăng :v, e thấy Civic đẹp mà, mông đẹp, sắc hơn khi nhìn ở trong brochure. Tùy gu cụ ạ, có lẽ vẻ đẹp con nì ko hợp gu nhưng lại có khối cụ thèm như thèm tiết canh HN thì sao. Mấy ông bạn bắt đầu lập hội em này rồi, chắc cũng ổn :D

tom_and_jerry

Xe đạp
Nhớ cuối năm ngoái, ai cũng la làng em này, nhưng chưa gì thấy em này cũng có người đi rồi. Mình đi city, mới địa đc 1 bác lái ẻm trên đường ra Cần Thơ hôm trc, màu đen nhìn cực bốc. Càng nổi thì anti càng nhiều thế thôi =))) ai chửi chứ em đấy lái phà phà
Em đây đang tính đặt 1 chú về cho ông cậu nhưng ra đường lại ko thấy đc =.= chả lẽ ko duyên với em ấy. Lúc mới nghe đâu chê đuôi xe dữ lắm, nhưng tham khảo vài bác rồi thì đuôi xe em này nhìn bốc lắm khi ở ngoài thực tế lắm.
Doanh số có thể không đc như City hay CRV, nhưng thiết nghĩ em nó cũng lọc khách hàng tiềm năng cho mình rồi nên doanh số sẽ cực ổn thôi (bác nào tiên đoán ko bán đc chiếc nào thì chắc h dẹp sạp rồi). Mới đầu năm mà thấy cũng kha khá anh em trong hội hỏi thăm mình con này

tom_and_jerry

Xe đạp
Nhìn cái giá đã thấy khiếp rồi
nhìn vậy thôi, chứ cái giá đó là vừa tầm cho các cụ có đủ tiềm lực rinh một em đẹp đâu ạ. mới sáng uống cà phê thấy 1 cụ phăng ẻm ngang qua nhà thờ đức bà :)) nhìn mê phết