Honda City 2014 - Nhận xét và đánh giá

timtoi

Xe tăng
Cháu thì không cần nút start này, cắm chìa cũng đc. Cháu chỉ khoái cái ghế da và tăng cách âm thôi

Lucid

Xe tăng
Cháu thì không cần nút start này, cắm chìa cũng đc. Cháu chỉ khoái cái ghế da và tăng cách âm thôi
Mỗi người một ý thôi nhưng mà em thấy cái nút Start này nó hay mà cụ, khỏi cần lục tìm chìa khóa, nó cũng tiện khi khởi động nữa. Ghế da thích thì bọc lại thôi chứ em thì ghế nỉ như vậy cũng ổn rồi. Trời nóng ngồi nó thoải mái. :D

vicnguyen109

Xe tải
Tụi hãng nó cũng nghiên cưu hết rồi cụ. Tụi nó cũng biết là không thể chiều lòng hết khách hàng nên đối với 1 con sẹt hạng B thì nâng cấp những option cần (không phải muốn là có) Còn cụ muốn đủ thì độ đẽo lên. Độ ồn vừa túi tiền thôi cụ, không thể đòi hỏi cao hơn. Dù chạy City gần 1 năm nay nhưng e chưa hề có ý định chống ồn cho nó.

Lucid

Xe tăng
Lại phải hoãn cái sự thung thướng lâu quá cụ nhỉ !!!
Đợi chờ là hạnh phúc cụ ơi. Cái sự thung thướng mà phải hoãn như này thì có khi xe mới vừa ra là cụ cưới ngay một em cho bỏ công cũng không chừng!

hanhpn

Xe tải
Vừa lấy bản 2015 hôm tết xong, chả nhẽ lại đổi nữa ạ. Cái vụ HSA, VSA, vô lăng có thên tăng giảm âm thanh và smartkey ngon choét. Có VSA là lắp được cam lùi tự chỉnh hướng như Merc rồi.

HỔ CHA

Xe máy
Đợi chờ là hạnh phúc cụ ơi. Cái sự thung thướng mà phải hoãn như này thì có khi xe mới vừa ra là cụ cưới ngay một em cho bỏ công cũng không chừng!
Dạ vâng!! Cái này là để hầu bà cả, chứ nhà cháu toàn táng xe tải cho nó khoẹ ạ !!bà cả thướng chắc cũng có thưởng cho đấng mày râu nhà cháu mấy nháy.....

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vừa lấy bản 2015 hôm tết xong, chả nhẽ lại đổi nữa ạ. Cái vụ HSA, VSA, vô lăng có thên tăng giảm âm thanh và smartkey ngon choét. Có VSA là lắp được cam lùi tự chỉnh hướng như Merc rồi.
VSA là hệ thống cân bằng điện tử ... có liêmn quan j đến cam lùi đâu cụ ... xe to VSA mới thấy hiệu quả , còn xe bé như city thì cũng ko quan trọng lắm đâu ... có khi lúc chạy các cụ lại tắt luôn VSA đi như kiểu mazda 3 tắt i stop cho đỡ rách việc ... khi bật VSA là đôi khi các cụ sẽ có cảm giác xe nó lái mình chứ ko phải mình lái xe đâu nhé ..kkk

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
cái vụ HSA thì với city bản mới 2014 thì đõ ngang dốc số D nó cũng gần như ko bị lùi xe nên thêm cái này cũng ko đặc biệt j hơn bản 2014 cả . Vụ phím đk vô lăng thì chỉ thích hợp với đầu nguyên bản , khi các cụ thay DVD GPS khác vào nếu ko có bộ chuyển đổi tín hiệu thì cũng ko còn tác dụng mấy phím điều chỉnh vô lăng cũng như nghe gọi vô lăng nữa nhé ... lúc đó chỉ để làm cảnh cho đẹp thôi ... mà 99.9 % là thay đầu DVD ccứ rất ít người để bộ đầu nguyên bản trên xe vì nó ko quá đơn điệu và ko lắp camera được các cụ nhoé .... Giá trị nhất của city 2015 nâng cấp là smart key thôi ... như vậy nếu cụ nào muốn mua rẻ mà ko bị tốn thêm tiền mà vẫn ko bị ảnh hưởng j đến công năng sử dụng thì nên mua ngay bản 2014 bây giờ là khôn ngoan nhất

cuongjolie

Xe máy
Em thấy Honda City công suất 88 mã lực thì có yếu quá không các cụ. Em thấy Ecosport 110 mã lực mà nhiều cụ còn chê yếu. Accent 108 mã lực em cũng thấy yếu.

Lucid

Xe tăng
Cam lùi và VSA theo em biết thì cũng chẳng có liên quan gì nhau đâu cụ. Cái VSA này là làm để chạy đường loằng ngoằng nó an tâm về an toàn hơn. City cũng ngon thật nhưng mà lắp được cam lùi như Merc thì hơi khó quá. Cái cảm biến lùi xài đỡ cũng được rồi cụ.

Lucid

Xe tăng
Dạ vâng!! Cái này là để hầu bà cả, chứ nhà cháu toàn táng xe tải cho nó khoẹ ạ !!bà cả thướng chắc cũng có thưởng cho đấng mày râu nhà cháu mấy nháy.....
Xe tải thì chạy ra ngoài chứ City này nhỏ nhỏ chạy trong thành phố thì khỏe hơn chứ cụ. Lâu lâu chạy ké bà cả cũng được mà. :D

Lucid

Xe tăng
Em thấy Honda City công suất 88 mã lực thì có yếu quá không các cụ. Em thấy Ecosport 110 mã lực mà nhiều cụ còn chê yếu. Accent 108 mã lực em cũng thấy yếu.
Theo em thấy thì không yếu đâu cụ, nhiều cụ full tải vẫn chạy ngon và lên tới hơn 120km/h cũng bình thường. Ngoài mã lực thì có nhiều yếu tố khác cũng ảnh hưởng tới xe mạnh hay yếu mà. Với lại nhiều khi em thấy City là dòng sedan nhỏ gọn nên mã lực như vậy là ổn.

hanhpn

Xe tải
Cam lùi và VSA theo em biết thì cũng chẳng có liên quan gì nhau đâu cụ. Cái VSA này là làm để chạy đường loằng ngoằng nó an tâm về an toàn hơn. City cũng ngon thật nhưng mà lắp được cam lùi như Merc thì hơi khó quá. Cái cảm biến lùi xài đỡ cũng được rồi cụ.
]]

Hiện nay đang có cái cam lùi có báo hướng cong, nhưng chỉ có xe có VSA mới lắp và active được ạ. Cái này vui thôi mà.