Honda City 2014 - Nhận xét và đánh giá

phuong2123

Xe tải
Chạy chuẩn thì như thế này, còn để tiết kiệm thì mấy chỗ đèn đỏ hay xuống dốc các cụ lại chả về N hết ấy chứ :))
An toàn và kết hợp tiết kiệm nhiên liệu làm một luôn cho tiện cụ ơi, cơ mà dân mình thì quan trọng vụ tiết kiệm hơn, chứ an toàn thì em thấy i ỉ lắm, cứ thế mà chạy thôi, đặc biệt là các cụ chạy City, em thấy nhiều trường hợp phóng khí thế lắm rồi, chắc thấy cái an toàn xe này lớn nên cứ thế mà đường ta ta đi, không lăn tăn gì cả

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
vầng, ra là vậy. Bữa rảnh rảnh em ngồi lướt thì thấy cái này có vẻ hữu ích với cụ, nên gửi hình cho cụ xem, mà biết đâu là mấy cái này giờ chỉ là tôm tép so với cụ. Cụ lái thường xuyên riết thành cao thủ hết rồi :))
Cái đấy chả tôm tép gì đâu. Tài già tài non tài gì cũng ko đc quên. Mà nhất là tài già nhiều lúc mắc bệnh chủ quan.

phuong2123

Xe tải
Cái đấy chả tôm tép gì đâu. Tài già tài non tài gì cũng ko đc quên. Mà nhất là tài già nhiều lúc mắc bệnh chủ quan.
90% dân mình là lái xe là không thắt dây an toàn mà, đến điều cơ bản vậy mà mọi người còn hay bỏ qua. Em thì lúc thắt lúc quên :))) mà em mới ra HN đi công tác mầy ngày, công nhận nóng thật cụ, trời cứ nồm nồm khó chịu, lần đầu em ra HN đó, thấy người ta chạy Honda nhiều, nhất là CRV, trong Nam ngược lại, City lượn lờ khắp nơi :))

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
90% dân mình là lái xe là không thắt dây an toàn mà, đến điều cơ bản vậy mà mọi người còn hay bỏ qua. Em thì lúc thắt lúc quên :))) mà em mới ra HN đi công tác mầy ngày, công nhận nóng thật cụ, trời cứ nồm nồm khó chịu, lần đầu em ra HN đó, thấy người ta chạy Honda nhiều, nhất là CRV, trong Nam ngược lại, City lượn lờ khắp nơi :))
Em lên xe thì toàn cài vì em đã đc dây an toàn cứu mạng. Chắc dân Nam Bộ thực tế nên chọn City nhỉ. Cơ mà cụ ra lúc nào đới? Em rảnh tối sẵn sàng mời cụ đi chơi.

phuong2123

Xe tải
Em lên xe thì toàn cài vì em đã đc dây an toàn cứu mạng. Chắc dân Nam Bộ thực tế nên chọn City nhỉ. Cơ mà cụ ra lúc nào đới? Em rảnh tối sẵn sàng mời cụ đi chơi.
em ra tuần trước rồi cụ, ở vài ba ngày, bữa CN vừa rồi trời nồm quá thể, em đi bộ mà vã hết mồ hôi. Em đi cũng gấp nên cũng ko chuẩn bị gì nhiều. Ngoài này em để ý chạy Mercedes nhiều quá cụ, Nam thì chuộng BMW hơn :)) Cụ chạy City ngoài đó chắc cũng gọi là hàng độc lạ, ít đụng hàng hơn các em khác

Lucid

Xe tăng
Già có kinh nghiệm nhiều nên chạy quen và an toàn hơn mấy tài trẻ trẻ ngựa non háo đá cụ à. Xe có an toàn cách mấy mà tài ẩu thì cũng như vậy thôi.

billy2207

Xe tải
Em dự cụ lái thường xuyên thế cũng phải ở mức tài già rồi. Thỉnh thoảng phải ôn lại chút không lại chủ quan ấy cụ ạ :))

vicnguyen109

Xe tải
Sẵn mấy cụ đang bàn về an toàn, ở VN mình, mấy ai tuân thủ được quy tắc an toàn khi lái xe này nhỉ? Giao thông VN em nghĩ hơi khó :-?

Chỉnh sửa cuối:

phuong2123

Xe tải
Sẵn mấy cụ đang bàn về an toàn, ở VN mình, mấy ai tuân thủ được quy tắc an toàn khi lái xe này nhỉ? Giao thông VN em nghĩ hơi khó :-?
thôi VN mình thì nói làm gì, dí là dí sát *****, chắc thích nhìn mông nhau cho gần :)) nói vậy chứ ở nước ngoài cũng tương đối thôi, giữ được vậy cũng khó trong môi trường thực tế

Lucid

Xe tăng
thôi VN mình thì nói làm gì, dí là dí sát *****, chắc thích nhìn mông nhau cho gần :)) nói vậy chứ ở nước ngoài cũng tương đối thôi, giữ được vậy cũng khó trong môi trường thực tế
Em nghĩ cũng không cần phải chính xác tới từng mét nhưng mà mình làm theo căn bản thì độ an toàn khi chạy xe sẽ tăng lên nhiều. Cùng với hệ thống phanh của City thì em nghĩ chạy như vậy sẽ càng làm giảm khả tăng tai nạn. Không liên quan nhưng mà em cũng thấy như cụ, các cụ VN mình cứ thích chạy sát nhau rồi bóp còi ầm ĩ, nghe nhức đầu lắm.

vicnguyen109

Xe tải
ở Nhật & Mẽo văn minh hơn Việt mình về văn hóa giao thông cụ ợ. Con xe nào chuộng đcở VN thì hệ thống an toàn cũng phải sao 4+ trở lên

Kiavan214

Xe máy
Cái này nghịch cho vui tay là chính, đi city cứ D cho nó nhanh. Xuống dốc cao thì mới dùng đến

hoa1983tc

Xe hơi
Em đang muốn cưới 1 em city màu trắng 2015 AT CVT 1.5 , cụ nào sale thì báo cho em cái giá chuẩn để em đỡ phải tham khảo, giá hiện tại em đi tham khảo là 599 , KM 20tr tiền mặt và 25tr tiền đồ ! vậy có cụ sale nào rẻ hơn ko , nếu đc rẻ hơn báo cho em cái giá vào inbox nhé !

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đang muốn cưới 1 em city màu trắng 2015 AT CVT 1.5 , cụ nào sale thì báo cho em cái giá chuẩn để em đỡ phải tham khảo, giá hiện tại em đi tham khảo là 599 , KM 20tr tiền mặt và 25tr tiền đồ ! vậy có cụ sale nào rẻ hơn ko , nếu đc rẻ hơn báo cho em cái giá vào inbox nhé !
giá chuẩn rồi cụ ...

phuong2123

Xe tải
Cái này nghịch cho vui tay là chính, đi city cứ D cho nó nhanh. Xuống dốc cao thì mới dùng đến
vầng, tất cả chỉ là tham khảo và lí thuyết thôi cụ à :)) Chạy mà lúc nào cũng bám dính lấy cái lí thuyết thì có mà mất cái sướng. Em chỉ là không thích mấy cụ hay chạy mà cứ bóp kèn thôi, vừa ầm ĩ mà cũng không giúp nhanh lên được bao nhiêu. Đã ngồi City chạy sang thì nên sang hẳn cả việc lái luôn cụ :D

phuong2123

Xe tải
Em nghĩ giá vậy là hợp lí cho em AT. nhân tiện, chúc mừng cụ đã lựa chọn City, sau này xài lẫy cứ thế tha hồ vù vù nhá

chimink

Xe tải
giá sàn rồi cụ đới thêm gói KM vậy là ngon rồi. Dư cho cụ độ đẽo các kiểu

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Dưng mà càng nghịch cái lẫy và chế độ lái S càng thấy...hay cụ ạ. Em đi phố đi đèo đi cao tốc toàn đi S. Mà chữ S có nhiều ý nghĩa lắm.