Honda City 2014 - Nhận xét và đánh giá

futureneodo

Xe buýt
các bác cho hỏi city 2014 với vios 2014 con nào nội thất rộng hơn ạ? em ngồi vios ghế sau vẫn bị kích đầu gối, city thì chưa ngồi thử bao giờ ( em 1m80 75kg nhá)
city 2014 ngồi rộng rãi hơn vios 2014 nhé cụ, cụ cứ vào showroom gần nhà mà thử các kiểu chán chê đi rồi hãy tính. Cái hs AT 4 cấp cũ của vios 2014 đi ức chế vãi. Thằng bạn em mới mua đc vài tháng đã có ý tiễn rồi, khổ, mua theo ý ông bố ở nhà mới đau

Chỉnh sửa cuối:

Tố Hữu

Xe tải
city 2014 ngồi rộng rãi hơn vios 2014 nhé cụ, cụ cứ vào showroom gần nhà mà thử các kiểu chán chê đi rồi hãy tính. Cái hs AT 4 cấp cũ của vios 2014 đi ức chế vãi. Thằng bạn em mới mua đc vài tháng đã có ý tiễn rồi, khổ, mua theo ý ông bố ở nhà mới đau
ông cụ em lấy vios cụ ạ :( buồn lắm, mà lúc lấy xe em đang ở nước ngoài không can được

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
các bác cho hỏi city 2014 với vios 2014 con nào nội thất rộng hơn ạ? em ngồi vios ghế sau vẫn bị kích đầu gối, city thì chưa ngồi thử bao giờ ( em 1m80 75kg nhá)
CITY năng hơn VIOS 50 kg và rộng hơn nhiều VIOS thậm chí nó còn thoải mái hơn CIVIC và Altis , so với VIOS thì nó có thêm 2 ngăn hộc cửa sau và của gió điều hòa ghế sau ... VIOS ko có 2 cái này rất bất tiện ...
từ 1/3 VIOS hơn hẳn CITY ở cái khoản giá những hơn 50 củ ....

Xuan Giang

Xe hơi
CITY năng hơn VIOS 50 kg và rộng hơn nhiều VIOS thậm chí nó còn thoải mái hơn CIVIC và Altis , so với VIOS thì nó có thêm 2 ngăn hộc cửa sau và của gió điều hòa ghế sau ... VIOS ko có 2 cái này rất bất tiện ...
"Toy Thần thánh" đánh mạnh vào tâm lý của những người thường nghĩ đến "ly hôn".

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
"Toy Thần thánh" đánh mạnh vào tâm lý của những người thường nghĩ đến "ly hôn".
cụ xem civic 2006 - 2009 bây giờ còn bao nhiêu cụ săn tìm .... bán dễ hơn cả TOY vì giá rẻ hơn TOY cùng đời những 100 củ , thế thì các cụ đổ vào TOY làm gì vì lại khó bán lại hơn so với HONDA sung sỏ .... bây giờ cả mzda

ubisapro

Xe trâu
cụ xem civic 2006 - 2009 bây giờ còn bao nhiêu cụ săn tìm .... bán dễ hơn cả TOY vì giá rẻ hơn TOY cùng đời những 100 củ , thế thì các cụ đổ vào TOY làm gì vì lại khó bán lại hơn so với HONDA sung sỏ .... bây giờ cả mzda
KHó bán hơn em ko biết nhưng cùng đời lỗ hơn 100 củ thì dễ bán để làm j:D
City thoải mái hơn Civic và altis, mời cụ đi i10, morning, thoải mái hơn cả camry và accord:))

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
KHó bán hơn em ko biết nhưng cùng đời lỗ hơn 100 củ thì dễ bán để làm j:D
City thoải mái hơn Civic và altis, mời cụ đi i10, morning, thoải mái hơn cả camry và accord:))
cụ bị Ngộ TOY dồi , ko đào tạo được ..... xe em civic mua 2008 490 tr bán cho 1 ofer 2015 490 tr . theo cụ có lỗ bằng Altiss cuỉa cụ ko ... Còn việc city thoải mái hay ko thì cụ ngồi thử đi cụ sẽ ngạc nhiên và biết bị TOY lừa đẹp

ubisapro

Xe trâu
cụ bị Ngộ TOY dồi , ko đào tạo được ..... xe em civic mua 2008 490 tr bán cho 1 ofer 2015 490 tr . theo cụ có lỗ bằng Altiss cuỉa cụ ko ... Còn việc city thoải mái hay ko thì cụ ngồi thử đi cụ sẽ ngạc nhiên và biết bị TOY lừa đẹp
Cụ xem ai ngộ cụ nhé. Chính cụ ở còm trước bảo civic rẻ hơn altis cùng đời 100 củ. Sau lại bảo em ngộ, rồi hỏi có lỗ bằng altis ko??? Còn phân khúc B thì ko bao h bằng C, ảo tưởng nó bằng or hơn thì cụ xem ai ngộ nhé. City mà hơn Civic thì Honda làm civic làm j??? Để tôn vinh City ah, nực cười:)) Nếu cụ nói hợp lý với tầm tiền đó so với Altis,civic tầm tiền kia nhưng chỉ có thế, thì em còn tạm chấp nhận được=))

PS: ko phải chỉ mình cụ có City cụ nhé. Em thì cũng định múc City nếu thằng em em chưa múc, nên xúc Vios cho nó khác vị. Chứ em chưa đến mức ngộ như cụ đâu, lúc nào cũng chỉ City và city:))

Chỉnh sửa cuối:

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ xem ai ngộ cụ nhé. Chính cụ ở còm trước bảo civic rẻ hơn altis cùng đời 100 củ. Sau lại bảo em ngộ, rồi hỏi có lỗ bằng altis ko??? Còn phân khúc B thì ko bao h bằng C, ảo tưởng nó bằng or hơn thì cụ xem ai ngộ nhé. City mà hơn Civic thì Honda làm civic làm j??? Để tôn vinh City ah, nực cười:)) Nếu cụ nói hợp lý với tầm tiền đó so với Altis,civic tầm tiền kia nhưng chỉ có thế, thì em còn tạm chấp nhận được=))

PS: ko phải chỉ mình cụ có City cụ nhé. Em thì cũng định múc City nếu thằng em em chưa múc, nên xúc Vios cho nó khác vị. Chứ em chưa đến mức ngộ như cụ đâu, lúc nào cũng chỉ City và city:))
đúng là các cụ nói cấm có sai .... Lâu , khó đào tạo

futureneodo

Xe buýt
Bản thân e lên đời từ Morning. Đầu tiên tính RIO 2015, gần chót lại chuyển qua City 2015 CVT, hơi lăn tăn Vios 2014. Cũng may là có anh sale quen cho thử City ra cao tốc SG-DG đạp thử 100-120 cây chuối, đồng thời thử chế độ S với lẫy chuyển số. PHÊ LÒI MẮT ra các cụ ạ. Sau về mượn con Vios form mới AT 4 cấp ra khúc cầu SG đạp tầm 80-100 thui, máy hơi gầm và chuyển số 2 sang 3 độ trể cảm nhận đc. Còn óp sần thì City thua Vios. Cái này e chấp nhận đc, để độ sau. KQ: đặt City 2015, giữa T3 giao. Hết

Tố Hữu

Xe tải
nói thật nếu cụ bảo rộng hơn vios em còn tin, chứ hơn được altis với civic thì em nghĩ là cụ đang so với altis và civic form cũ thôi, form mới altis thì chưa chắc hơn được đâu ạ

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bản thân e lên đời từ Morning. Đầu tiên tính RIO 2015, gần chót lại chuyển qua City 2015 CVT, hơi lăn tăn Vios 2014. Cũng may là có anh sale quen cho thử City ra cao tốc SG-DG đạp thử 100-120 cây chuối, đồng thời thử chế độ S với lẫy chuyển số. PHÊ LÒI MẮT ra các cụ ạ. Sau về mượn con Vios form mới AT 4 cấp ra khúc cầu SG đạp tầm 80-100 thui, máy hơi gầm và chuyển số 2 sang 3 độ trể cảm nhận đc. Còn óp sần thì City thua Vios. Cái này e chấp nhận đc, để độ sau. KQ: đặt City 2015, giữa T3 giao. Hết
trả 599 tr thì cị vẫn rẻ hơn VIOS hơn 20 củ , và có đủ option ghế da , sàn da , dán kính dvd gps , camẻa lùi ..... Hơn VIOS đấy cụ ợ ngoài HN là thế ko biết SGN thì có thế ko

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
nói thật nếu cụ bảo rộng hơn vios em còn tin, chứ hơn được altis với civic thì em nghĩ là cụ đang so với altis và civic form cũ thôi, form mới altis thì chưa chắc hơn được đâu ạ
em so với civic thôi cũ và mới như nhau và̀ altis thì cũng same civic , thì do máy city bé hơn thiết kế lùi ra đằng trước nên khoang hành khách cách khoang lái 1 khoảng khá rộng . Em đã chạy civic hơn 6năm thì khảong cách này nhỏ hơn, chân hơi kích , còn bề ngang thì civic chỉ nhỉnh hơn độ 2 cm vì vách civic dày hơn city nên ko rộng hơn mấy

ubisapro

Xe trâu
đúng là các cụ nói cấm có sai .... Lâu , khó đào tạo
Với kiểu nói chuyện của cụ thì e cũng chẳng phí hơi tiếp chuyện làm j. Còn cụ thích có thể xem lại các còm tư vấn của e khi chọn hàn, nhật, mỹ tại phân khúc này. E luôn tư vấn chọn City or Vios chứ ko chăm chăm 1 con như cụ. Con xe nào cũng có mặt mạnh và yếu của nó. Cụ ra rả mặt mạnh được thì cụ nói mặt chưa được xem. Chứ cũng chẳng cần tâng lên mây xanh. Mạnh yếu 2 con này trước e đã viết (tất nhiên ý kiến của riêng cá nhân e) và từ trước đến h e đều khẳng định: sút Vios hay city theo e đều ok cả. Hết, với cách nói chuyện của cụ thì e ko tiếp chuyện nữa.

ubisapro

Xe trâu
Mừng cụ sắp có xe mới. E thấy cụ nhận xét khá tỉnh táo. Có điều e đi vios ko thấy máy gầm ở tốc độ dưới 100. City thì phê nhất cái lẫy chuyển số và hốc gió sau rùi. Trước e nói vui, vios và City gộp được vào nhau các mặt mạnh thì bá đạo. Mỗi con thiếu tí:D

ubisapro

Xe trâu
Vios và city 2014 đều rộng và dài hơn đời trước 1 chút. City mới rộng hơn vios mới 1 chút. Nhưng so với altis cũ e thấy vẫn bé hơn ( e chỉ tính khoang hành khách thôi nhé), còn altis và civic mới thì bé hơn khỏi phải lăn tăn. Chẳng có hãng xe nào điên mới để phân khúc B to hơn C. Rõ nhất là để 2 xe cạnh nhau, cụ đứng từ trên cao nhìn xuống ( như e ngó từ tầng 6 nhà e:D) sẽ thấy vẫn bé hơn altis và civic cũ

Chỉnh sửa cuối:

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
chiều ngang tỏing thể altis và civic to hơn vios và city khoảng 10 cm. tuy nhiên vách cửa dầy chắc chăn hơn . tạo đc hốc để đồ bên trong 2 cánh sau rộng rãi vì vậy phần ghế thu ngắn lại vừa cho người 1m7. thế nên nó ko rộng hơn là bao so với city .vios...

Xuan Giang

Xe hơi
Mừng cụ sắp có xe mới. E thấy cụ nhận xét khá tỉnh táo. Có điều e đi vios ko thấy máy gầm ở tốc độ dưới 100. City thì phê nhất cái lẫy chuyển số và hốc gió sau rùi. Trước e nói vui, vios và City gộp được vào nhau các mặt mạnh thì bá đạo. Mỗi con thiếu tí:D
Cụ nói đúng lắm, nếu tích hợp ưu của Vios và City mới thì tuyệt vời ở phân khúc B.