Honda city 2014, Huyndai Acent, Toyota Vios, ford Fiesta chọn con nào?

ubisapro

Xe trâu
Không biết trong đống doanh số bán ra đó thì Vios màu trắng bán ra đc bao nhiêu con cụ nhỉ ? Em thấy bản mới ngoại thất Vios ổn phết NHƯNG do phốt taxi nên xe nhà mua đều né màu trắng cả. Tiếc thặc... vì đôi khi e muốn đọ hàng con City trắng muốt với 1 e Vios xe nhà màu trắng mà em kiếm chả ra, toàn thấy Vios màu bạc/đen/titan là nhiều. E ở xì phố nhé, Hà thành e chưa bít thía nào.
xì phố là ở đâu vậy cụ@@ Trắng của taxi là do hãng yêu cầu và sơn lại thôi. Còn vios có màu trắng, nhưng là bản nhập, kêt hợp với bộ body TRD em đánh giá là đẹp. Vios trắng em chưa thấy con nào, altis trắng thì em thấy rùi ợ, ở hà thành nhưng biển 20 Thái nguyên:D trông cũng đẹp

http://phapluattp.vn/xe-lai/the-gioi-xe/toyota-ra-mat-vios-trd-sportivo-cai-tien-gia-tu-20700-usd-552817.html

Vios vàng là nhiều nhất, h chạy đầy ngoài đường@@ bạc ít hơn, còn đen thì em chẳng gặp mấy, màu đỏ thì em mới chỉ gặp 1 em ngoài đường, trông chói lóa lắm:)), còn xanh chưa thấy bao h. Về ngoại thất em đánh giá 2 xe này ngang nhau. Đầu và mít em thấy city nhình hơn chút (mít 14 thôi, chứ mít 13 em đánh giá xấu, 14 đỡ và khá hơn mít vios, em đánh giá mít vios 14 hơi xệ:D). Còn nhìn xiên từ hông thì em đánh giá Vios hơn ợ. Nhiều cụ hay nói vui, nhìn xiên Vios có nét giống Camry mới:))

Em cũng đánh giá 2 con này nhiều rùi, về nội thất Vios nhỉnh hơn, ôm cái động cơ mười mấy năm rùi nên chả biết là ưu hay khuyết. Khuyết thì là hơi cổ, ưu là động cơ được kiểm chứng rùi:)) Ngược lại City chơi CVT, ngay bên thớt ALtis em cũng có băn khoăn, tại sao mỗi hãng thường chỉ có 1 em CVT (tất nhiên ko phải xe cao cấp nhất ợ@@) Camry mới chơi 6 câp AT còn altis CVT. Civic thì chơi 5 AT, city 13 cũng vậy@@ Băn khoăn chả biết CVT hơn hay kém, các cụ cứ test vài vạn rùi mới có cảm nhận và thực tế được ợ. Em thì vẫn băn khoăn CVT:D Em chỉ chia sẻ những cảm nhận của cá nhân, ko mục đích vu lợi hay j cả. Gạch đá j em nhận hết ợ:D

Chỉnh sửa cuối:

futureneodo

Xe buýt
xì phố là ở đâu vậy cụ@@ Trắng của taxi là do hãng yêu cầu và sơn lại thôi. Còn vios có màu trắng, nhưng là bản nhập, kêt hợp với bộ body TRD em đánh giá là đẹp. Vios trắng em chưa thấy con nào, altis trắng thì em thấy rùi ợ, ở hà thành nhưng biển 20 Thái nguyên:D trông cũng đẹp

http://phapluattp.vn/xe-lai/the-gioi-xe/toyota-ra-mat-vios-trd-sportivo-cai-tien-gia-tu-20700-usd-552817.html

Vios vàng là nhiều nhất, h chạy đầy ngoài đường@@ bạc ít hơn, còn đen thì em chẳng gặp mấy, màu đỏ thì em mới chỉ gặp 1 em ngoài đường, trông chói lóa lắm:)), còn xanh chưa thấy bao h. Về ngoại thất em đánh giá 2 xe này ngang nhau. Đầu và mít em thấy city nhình hơn chút (mít 14 thôi, chứ mít 13 em đánh giá xấu, 14 đỡ và khá hơn mít vios, em đánh giá mít vios 14 hơi xệ:D). Còn nhìn xiên từ hông thì em đánh giá Vios hơn ợ. Nhiều cụ hay nói vui, nhìn xiên Vios có nét giống Camry mới:))

Em cũng đánh giá 2 con này nhiều rùi, về nội thất Vios nhỉnh hơn, ôm cái động cơ mười mấy năm rùi nên chả biết là ưu hay khuyết. Khuyết thì là hơi cổ, ưu là động cơ được kiểm chứng rùi:)) Ngược lại City chơi CVT, ngay bên thớt ALtis em cũng có băn khoăn, tại sao mỗi hãng thường chỉ có 1 em CVT (tất nhiên ko phải xe cao cấp nhất ợ@@) Camry mới chơi 6 câp AT còn altis CVT. Civic thì chơi 5 AT, city 13 cũng vậy@@ Băn khoăn chả biết CVT hơn hay kém, các cụ cứ test vài vạn rùi mới có cảm nhận và thực tế được ợ. Em thì vẫn băn khoăn CVT:D Em chỉ chia sẻ những cảm nhận của cá nhân, ko mục đích vu lợi hay j cả. Gạch đá j em nhận hết ợ:D
Xì phố là SG ấy ợ, em thì cứ mới mà phang, CVT giờ kể cả Subaru cũng chơi cho các dòng SUV như Forester thì em không phải xoắn hay lăn tăn gì cả. Hôm qua mới đi phủ gầm về thì cũng gặp 2 e Vios bạc thôi. Màu trắng chắc Vios k bán đc cho xe nhà rồi.

ubisapro

Xe trâu
Xì phố là SG ấy ợ, em thì cứ mới mà phang, CVT giờ kể cả Subaru cũng chơi cho các dòng SUV như Forester thì em không phải xoắn hay lăn tăn gì cả. Hôm qua mới đi phủ gầm về thì cũng gặp 2 e Vios bạc thôi. Màu trắng chắc Vios k bán đc cho xe nhà rồi.
Thảo nào thấy cụ chém bên otosaigon ghê vậy:D Vios trắng bản nhập ko phải bị chê trắng giống taxi nên ko bán được mà do bản nhập nên ít người mua (đắt hơn@@), giống yaris sedan vậy, hiếm hoi lắm cụ mới gặp 1 em, trong ghi vios cũ cũng đầy ra@@ Chỉ có yaris HB (do Toy VN ko lắp mà nhập về phân phối) mới được mua nhiều, nhưng so với Vios liên doanh thì vẫn chưa là j:D

thaonq

Xe đạp
Cụ chọn City đi sẽ khong phải hối hận đâu ạ!
Hondaotolongbien.vn

dunghoan

Xe tải
có cái clip City đánh võng, nghe thiệt thik, em cũng nghĩ City thật vừa tầm túi để hốt với những ai có ý định mua xe lần đầu.

Lucid

Xe tăng
có cái clip City đánh võng, nghe thiệt thik, em cũng nghĩ City thật vừa tầm túi để hốt với những ai có ý định mua xe lần đầu.
Clip đánh võng á? Ở đâu vậy cụ ơi, share cho anh em nghe tiếng xe và hửi chút khói với ạ. :P

vicnguyen109

Xe tải
Con City ngoài cái hộp số còn có cái lẫy lái rất thích. Những người mình biết đều đánh giá cao chức năng này

futureneodo

Xe buýt
Con City ngoài cái hộp số còn có cái lẫy lái rất thích. Những người mình biết đều đánh giá cao chức năng này
Em đi Đà Lạt leo mấy cái đèo toàn xài S mode và lẫy không đấy cụ...phê lòi cả mắt. Xe cân bằng rất tốt, ôm cua gắt rất gọn và dứt khoát.

phuong2123

Xe tải
Lẫy chuyển số dành cho những ai lái quen tay rồi đấy. Một khi đã biết xài thì đảm bảo là ghiền luôn em lẫy này. Đây là điểm em yêu thích ở bác Hòn Đá, rất ưu tiên cảm giác cũng như vị trí, tầm quan trọng của người lái. Duyệt!

anhpt@gmail.com

Xe máy
em thì thích accent và city cũng đang lưỡng lự vì 2 con khoảng tiền như nhau,cụ xem kĩ có gì cho e theo với ạ

Nhthang_hdn

Xe máy
Em đang chạy city 2013, cá nhân cảm nhận thấy chạy êm hơn vios

phuong2123

Xe tải
em thì thích accent và city cũng đang lưỡng lự vì 2 con khoảng tiền như nhau,cụ xem kĩ có gì cho e theo với ạ
Vote em City nhá bác, căn cứ theo kiểu dáng, ngoại hình, độ bốc khi lái, cảm giác tay lái... cùng với uy tín thương hiệu được bảo đảm của Hòn Đá thì bác cứ gom lúa rồi triển thôi nhé

Lucid

Xe tăng
Vote em City nhá bác, căn cứ theo kiểu dáng, ngoại hình, độ bốc khi lái, cảm giác tay lái... cùng với uy tín thương hiệu được bảo đảm của Hòn Đá thì bác cứ gom lúa rồi triển thôi nhé
Tiết kiệm xăng cũng ok nữa cụ. Em đang hóng Fuel Challenge xem các thánh nhà mình sẽ chạy được bao nhiêu đây ạ. :P

Xuan Giang

Xe hơi
Hôm qua, đi Vios G 2014 chạy cao tốc HN-LC, vít 145km/h, vẫn êm ru đấy. tay lái không rung lắc. Các cụ đi City, Accent, Fessta đa vít được tốc độ đó chưa?

chimink

Xe tải
E đưa cụ doanh số tháng 4 vừa rùi các xe bán chạy nhất: Vios 1009 xe đứng số 1, 3 xe kia ko xe nào vào top 10 (huyndai ko tổng hợp nhưng em accent thì chả bằng city về doanh số, e nghĩ vậy). Xe đứng thứ 10 trong tháng 4 là mazda CX5 323 xe. 3 xe kia dưới mức đó thì e nói 3 xe cộng lại doanh số bằng Vios là may. Mấy tháng trước cũng thế thôi. E chỉ muốn chứng minh câu e nói, chứ ko có ý định marketing đâu nhé. Cụ chọn City e thấy cũng ok đó. Sắp tới thằng e con cô ruột cũng mua xe, e cũng đang bảo nó chọn City, nó chọn hay ko thì e chịu, tiền nó ko phải tiền mình:D
Doanh số tháng 4: http://m.baomoi.com/Home/OtoXemay/ndh.vn/10-xe-o-to-dat-khach-nhat-Viet-Nam-thang-4/16585368.epi

Còn đây là top 10 quý 1-2015 ợ: http://m.tin247.com/top_10_mau_xe_ban_chay_nhat_quy_i2015_tai_viet_nam-14-23421947.html
em thấy vios đông phần nhiều do nhờ vào mấy bác taxi thôi ợ, chứ cá nhân em vẫn chọn con City: lái cực bốc, xài xăng rất kinh tế hê hê. Mắt cụ tinh lắm cơ

Chỉnh sửa cuối:

phuong2123

Xe tải
Tiết kiệm xăng cũng ok nữa cụ. Em đang hóng Fuel Challenge xem các thánh nhà mình sẽ chạy được bao nhiêu đây ạ. :P
Em kèo khoảng 3.5l nhá các cụ, cụ đặt với em không nào? hehe City thì tiết kiệm xăng khá ổn rồi

billy2207

Xe tải
Em kèo khoảng 3.5l nhá các cụ, cụ đặt với em không nào? hehe City thì tiết kiệm xăng khá ổn rồi
Em city tiết kiệm thì chuẩn nhưng mức nhiên liệu lý tưởng là 4.5 đó cụ. Không biết có chiêu gì không mà xuống 1lit ghê thặc. Mà coi cẩn thận bể kèo cụ nha.

dunghoan

Xe tải
Vios hơi nhẹ đv em, còn tay lái city có trợ lực điện có vẻ nhỉnh hơn toy nhiều khảon này.