Honda Accord - Có nên không?

CR-V fan

Xe đạp
Các pác nói thế nào chứ theo em thì chờ lâu lâu thì làm sao tết pác chủ thớt có xe mà khoe xóm làng.
Gần tết zùii cưới vợ đi bác ạ, mấy hôm nữa lạnh, vợ lại kiêu đòi nhiều tiền mừng hơn đấy.
Em nghĩ pác quất con Ắc Cóc đi, hôm vừa rồi vi vu trên đường thấy 1 con cóc trắng, nhìn phê luôn.
Hình như con này 6 xi lanh và có cả định vị đấy...nói chung là...=P~=P~=P~

oto_crazy

Xe hơi
@các cụ: thật em không ngờ là các cụ lại nhạy cảm quá mức đến thế! Nếu thật sự em bán chác gì đó thì đã không la toáng lên "một mũi tên bắn 3 con chim" như thế, các cụ ngẫm lại xem có đúng không ạ! Chưa gì mà đã lu loa lên làm cái topic của em nó chuyển qua quảng cáo không công cho thằng Honda thế à!!

oto_crazy

Xe hơi
em nghĩ bây giờ bác mua thì cũng được đó, nhưng mà nó sẽ không bằng việc bác ngồi chờ thêm 1 thời gian nữa cho đủ điều kiện hơn, sau đó sẽ có được cái bác mong muốn hơn. Trước sau gì bác cũng mua đúng không, mà bác không cần gấp ngay lúc này, đúng không? vậy thì tội gì mà không kiên nhẫn chờ một thời gian nữa cho đủ "xiền" ;) bác ơi, kiên trì đi, con BMW chắc chắn "có giá" hơn em Civic chứ ;) vậy nhé ;) chúc bác có quyết định đúng đắn ^^
Em nghĩ pác quất con Ắc Cóc đi, hôm vừa rồi vi vu trên đường thấy 1 con cóc trắng, nhìn phê luôn.
Hình như con này 6 xi lanh và có cả định vị đấy...nói chung là...
Cảm ơn hai cụ đã tư vấn. Em vẫn đang suy nghĩ...

BARCA

Xe tăng
Cá nhân em thích Accord hơn. Đi một mình hay cả nhà cũng tiện. Santa đi một mình thấy nó cồng kềnh quá.:))

donggach

Xe đạp
Các bác cho hỏi tầm hơn 900tr có với đc em Accord 2.4 đời 2008 không ạ? Bác nào có thông tin em này màu đen pm em cái để em cố với, em cám ơn!!

Tuan.estc

Xe tải
Các cụ đừng trêu cụ ấy nữa.theo em thì cụ còn trẻ mua Ac hay Bim 3 đều ok ạ

chuotlang

Xe lừa
Nhầm chuồng nặng, bài này ko bị move hơi phí

Cho sang mục Honda đi
Ủa tóm lại đã đc chuyển sang mục Honda rồi à?
:D Mod ko hiểu dạo nay đi chơi đâu mà lại để bài này bên mục Du lịch cả tuần trời

@Cụ chủ đã thích Honda thì cứ Honda mà múc, nghe câu nói của cụ có thể là cụ quá say đắm thuơng hiệu này
Còn thẩm mỹ thì mỗi người 1 khác, cụ nên cho cái price, ví dụ từ 700 triệu đến 1 tỷ thì lại có nhiều câu trả lời khác nhau đấy

Cụ thích cảm giác thể thao hay dạng comfort? Điều này có thể giải quyết bằng cách thêm Bar giằng và thay hệ thống giảm sóc?
Cụ muốn cách âm tốt hay mọi thứ khác ?? Hạy chọn cho mình 1 phuơng án đúng
Đừng để mua 1 cái xe xong chưa đầy 1 năm đã chán

Thà mua 1 em xe Đức 2nd tốt còn hơn 1 em Nhật or Hàn mới, đấy là phường châm của em
Còn lỗ ư? 2nd Đức ko lỗ bằng Nhật mới đâu, phụ tùng đắt hơn chút, nói chung là như nhau
Ra đường nhìn thấy em Bim 3 đời 2005 thì người ta vẫn thấy cụ oách hơn Accord 2010

Nhìn cái Avatar của cụ có vẻ thích Nissan hơn cả thì phải??

Chỉnh sửa cuối:

hanayuki

Xe đạp
Có vẻ như cụ chủ thớt này còn chưa quả quyết, đụng đâu thích đó thì phải! Một cái topic lập ra mà có đến 4 loại xe khác nhau +_+! Làm gì thì cũng phải chuyên tâm vào cụ ợ, chứ cứ cái đà này thì đến già cụ cũng không mua nổi em nào trong đấy đâu.

Có cụ nào vào trả lời cho cụ donggach kìa. Mà 900 triệu là bác có định tính cả thuế vào chưa?

blue.sky

Xe máy

Nhìn cái Avatar của cụ có vẻ thích Nissan hơn cả thì phải??
giời ơi bác làm em chết cười =))

@Cụ chủ: sau 1 hồi nghe mọi ng "xào nấu lăn wa lăn lại" bây giờ rút cục ý cụ thế nào???

Ông anh khuyên Civic, muốn mua BMW 3series, lập thớt hỏi nên mua Accord, cuối cùng khéo ông chủ thớt lại quất con BYD. Hehe!

hoa_phong_lan

Xe máy

hoa_phong_lan

Xe máy
Ông anh khuyên Civic, muốn mua BMW 3series, lập thớt hỏi nên mua Accord, cuối cùng khéo ông chủ thớt lại quất con BYD. Hehe!
và cả avatar Nissan nữa 8) Cụ chủ này cứ gọi là tiến tới phăng phăng luôn. Bó tay!

durian

Xe máy
bác muốn được như anh í phải hông ;;)

anh ấy nhìn phong độ thiệt @-@

brum*brum

Xe máy
bác muốn được như anh í phải hông ;;)

anh ấy nhìn phong độ thiệt @-@
con này là BMW X5 thì phải? có 1 dạo Johnny Trí Nguyễn làm đại diện cho BMW mà :)

nhìn lại sao vẫn thấy em ấy đẹp :x

toon

Đi bộ
Bác múc nhanh đi kẻo đô nó càng ngày càng lên đấy. Bác kết Accord là chính xác nhất rồi bác ạh. Em nó bền nhất lại tốt nhất. Bền thì bác có thể theo link em gửi hoặc lên google search "Car Reability" sẽ thấy chỗ Honda thống trị 5 năm liên tục rồi (do bọn bảo hiểm xe nó thống kê hỏng hóc). Còn tốt thì nó là Top Pick của JD Power và Consumer Report nhiều năm liền rồi đó bác (dân Mỹ nó chỉ tin 2 đánh giá này thôi).
http://motortorque.askaprice.com/news/auto-1007/honda-triumphs-in-reliability-study.asp

Còn Bim thì nếu bác dư dả lên được 5 series trở lên thì hãy mua bác ạh. Dư tiền thì mới chơi Bim được vì nó thuộc dạng chúa hỏng vặt (luôn nằm trong top 10 xe hay hỏng vặt nhất) mà tiền bảo dưỡng, sửa chữa thì thôi rồi. Vì thế trừ khi bác có thật nhiều tiền để nâng niu em nó không thì... thôi bác ạh, đẳng cấp đâu chưa thấy mà chỉ thấy lo. Mà hơn nữa em thấy 3 series có đẹp đâu, đèn đuôi như vios, lại ngắn ngủn, chật chội. Bỏ tiền tỉ mà phải ngồi chật chội là em không thích rồi . Em té gấp đây.

haivanphe

Xe container
Quá nên chứ kụ, em thấy dáng em này trông trẻ trung hơn hẳn Cam

NgukHoang

Đi bộ
Ac qua dep, doc, lại giu gia nwa bác ơi, den 2015 lại thành vẫn chuộng nhw ac 92-95 bay giờ.:ar!

oto_crazy

Xe hơi
vậy em không nên chờ, sợ đô lên hả mấy bác @-@ em vẫn thích con BMW hơn, nhưng ngại vì chắc phải 1 thời gian nữa mới đủ "vốn"

GiaLaiPhoNui

Xe máy
Vấn đề là nếu bác có $$$ thì dù nó có lên không ngừng hay tuột thẳng cẳng thì cũng như nhau cả, $ không thành vấn đề. Ở trên có bác gù phân tích em Bim mà có vẻ như... bác dìm hàng ẻm quá đấy :)) Tôi thấy em bim cũng không đến nỗi quá ỏng eo đâu bác ợ.

uaz_mui_tran

Xe máy
Tiêu đề là Accord mà ở dưới là Civic, ý là sao cụ?