[Funland] Hôn nhân sau 15 năm....

Tuấn 3s

Xe tăng
Mục tiêu để phấn đấu (có hy vọng là làm đc) đây rồi <3

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Đợt này thấy phong trào ko lấy vợ, rồi chia tay nhau vì sex, hay có tha thứ khi vợ ngoại tình.....nguyên nhân chia tay của các gia đình. Em lên chia sẻ bản thân để thấy việc lập gđ là điều cần , cần lấy vợ, lấy vợ để vui, để sướng ....chứ không phải là cực khổ hay gì đâu, sướng khổ do sự cố gắng của mỗi người.
Nhân cái tâm trạng đang bấn loạn suy nghĩ mai tròn 15 năm ngày cưới, mua đồ gì hay làm gì vào tối mai ( vì vợ e đang đi du lịch với cơ quan ở côn đảo, sài gòn, tối mai mới về).
Em năm nay cũng 41T trải qua 15 năm KH. Có với nhau 4 mặt con rồi. Cuộc sống hiện tại 2vc đều làm nhân viên, k ai dựa ai. Lịch hàng ngày của e sáng 6h15 dậy, đánh răng rửa mặt xong xuôi, rồi đi mua đồ ăn cho cả nhà, vợ thì lùa bọn nhóc dậy, chuẩn bị quần áo mặc đi làm treo sẵn, hôm nào quan trọng, vợ có thể đánh cho đôi giày . Sau đó e đi làm. Tối 19h về vợ đã về tắm cho các con, cơm dẻo canh ngọt đợi về cùng ăn. Ăn xong e rửa bát rồi vợ cho thằng út ăn xong cho ngủ rồi 2vc ngồi ăn vặt, trà tâm sự
Quần áo thì thi thoảng đồ tay vc giặt cùng nhau, con cái vợ dậy chúng nó học, nói chung là e gần như k tham gia mấy vụ học hành , chỉ có học thêm đâu thì m tranh thủ đưa đón phụ với vợ vì nhà e k có ngv, nên vợ cũng bận.
Đối nội ngoại vợ lo, 15 năm c chồng, mẹ chồng ko ai chê 1 câu. Ngày bố chồng e bị K, lúc đó vợ e cũng mới đi viện mổ chửa ngoài dạ con về được 2 hôm, còn đang nghỉ dưỡng sức thì bố chồng lại bị đau, gọi e về đưa mà e trên đường về thì vợ nhắn vào thẳng VĐ, vào đến nơi, nhìn xa thấy cái dáng bố e đang 1 tay chống gậy, 1 tay vịn vào vai con dâu, vợ e thì cũng mới mổ nên đi cũng siêu vẹo mà thương, đợt bố e nằm viện thì e mới thầy ngoài mẹ chồng chăm ra, thì vợ e còn nhiệt tình hơn 2 chị gái, chả ngại việc tắm rửa vệ sinh thay đồ cho bố chồng, cứ lúc nào cũng bảo e tranh thủ vào trông bố, thăm bố đi...
Chuyện vc k phải chuyên nghiệp như hàng họ, nhưng cũng nhiệt tình, kèn sáo đủ cả
Nói chung e cảm thấy e rất sướng, lo đi làm kiếm tiền là chính, vì vậy e thi thoảng luôn mua quà tặng vào 1 dịp bất ngờ nào đó để vợ vui. Sau 15 năm e ko bỏ được cái tật ngày đầu, là cứ phải có vợ để ôm, hoặc gác chân lên ngủ mới ngủ ngon ạ, hay cái thú mà vẫn bảo ngày xưa lừa anh, đấy là nằm lên đùi vợ để được lấy giấy tại, rồi nặn mụn, nhổ tóc sâu, mấy cái này thì gần như tuần nào cũng pải có 1 lần, hôm nào mà con ngủ sớm là vợ lại hỏi có nặn mụn, ngoáy tai thì nhanh lên nào:-))
Về hình thức vợ e cũng dạng khá, đi làm 4 con rồi mà vẫn có thằng chưa vợ tán tỉnh tặng quà, dáng dấp vẫn ok. Nói chung là hình thức ổn, dẫn ra đường k phải xấu hổ với ai. Nhiều lúc e nghĩ đời e vợ nó bỏ đi đâu độ tuần chắc bố con loạn hết nhà.
Vì vậy, e thấy việc lấy vợ là rất cần, nhưng cần chọn kỹ, và cũng cần có yếu tố may mắn ạ.
Em luôn cảm nhận được ty của vợ dành cho e quá nhiều, k đổi sau 15 năm, e hay đi làm về muộn, vợ nhất quyết đợi ăn cùng, mua sắm đồ cho chồng, luôn quan tâm chồng con, giờ ai bảo e có đổi vietlot 70 tỷ e cũng chả thèm.
Giờ thằng út cũng lớn hơn chút, tối cuối tuần t6 là cho sang ngoại, tối thứ 7 là cả nhà tranh thủ đi lượn, hoặc đi cafe gần nhà, hay dẫn nhau đi ăn tối, toàn món đơn giản như bún, bánh cuốn rồi kéo nhau đi ăn chè thôi...nhiều lúc xong thì lùa mấy đứa lớn về học bài, vc ra làm cốc trà nóng hay cafe ngồi tâm sự , cs không giàu có, đủ ăn vừa phải, nhưng luôn nhớ nhau, vợ đi chơi hôm nay là ngày thứ 3 mà 2 tối vừa rồi ngủ cứ thấy trống trải, thiếu thiếu chỗ để ôm, để gác chân :D
Nói thực là đàn ông, thằng nào cũng thích của lạ lắm, nhưng cứ nghĩ vợ mình như vậy, mà mình lại sau lưng nọ kia, thì không nỡ, với người cá tính mạnh như vợ e mà biết e linh tinh, chắc là chia tay chứ k bao giờ chấp nhận, nên thôi, thèm thì lại về nhà nịnh vợ rồi nằm nhắm mắt hưởng thụ tưởng tượng thôi:)
P/s: e nói sự thực, vợ e k tham gia of để các cụ mợ lại bảo e có lỗi gì nịnh vợ nhé😂 , chứ tham gia cái cõi này thì e toang lâu rồi, vì e vẫn bảo vợ e là vợ e là mối tình thứ 2, trước chỉ có tình cảm nhẹ nhàng 1 bạn thôi:D, không là ghen ngay, vì cứ bảo e là e lãi, vì e là mối tình đầu của vợ, dậy vợ từ cái cách kiss đến cái khác mọi thứ...vợ không có cơ hội với ai để mà so sánh, cũng may không nếu vào đây, mà đọc các cụ bảo 15p mà xt gọi là sớm thì e toang lâu rồi:))
Em xin hỏi thêm cccm ở HN có quán nào ăn ấm cũng lãng mạn chút không ạ, e định tìm để tối ngày kia đặt ăn kỷ niệm 15 năm cả nhà với mời vài gđ đi, dự kiến độ 3 mâm ở HN, mong muốn có khuôn viên rộng chút, cho bọn trẻ nó chơi và có chỗ cho ngồi nc . Em đang ngắm mấy cái quán ở An Dương, vì tuần trước vc đi ăn cưới ở đây thấy nó khá ok
Yếu tố quyết định nhất là Cụ kiếm ra và đưa cho vợ cụ bao nhiêu tiền 1 tháng thì cụ lại đek chia sẻ

Honghen2008

Xe container
Cụ có cô vợ thật tuyệt🌸

phuongmit

Xe cút kít
Yếu tố quyết định nhất là Cụ kiếm ra và đưa cho vợ cụ bao nhiêu tiền 1 tháng thì cụ lại đek chia sẻ
4 con 2vc con học full trường công tháng tính vo chi phí cứng hết tầm 40 củ nên chắc k cần chia sẻ cũng nhẩm dc thu thập của nhân vật rồi cụ :))

landaumuaxe

Xe điện
Mỗi năm cụ lại lập thớt để kỷ niệm à :P
hii, mấy cái kia viết lúc năm lẻ, tâm trạng khác, giờ mai tròn 15 năm, tâm trạng nó khác, và lúc này vợ cũng đang du lịch rồi, vợ đi chơi nhưng vẫn căn dặn tối nay lịch con nào học, mấy giờ, nhớ về sớm đưa con đi học, vì biết tính e hay quên ạ, vừa nhận chỉ đạo tối về sớm đưa đứa 3 đi học ở mayschool rồi hiiii
Chúc mừng cụ chủ, cháu không được 100% như cụ chủ. Nhưng tự hào cũng đạt được hơn 90%. Nên môi trường làm việc cháu hay giao lưu, tuy nhiên chỉ gửi tình yêu vào bia rượu ( đủ thì nghỉ), Chứ dính đến các bây bì và lây đì... là cháu next. Mặc dù mình chuẩn MAN hihi...
môi trường em thì không có nhậu nhẹt, nhưng việc ngoài luồng thì cũng có thể được, còn chỗ vợ e thì không có, vì làm vp chỉ có độ hơn chục người, có vài anh già hẳn còn lại chị em.
Cụ có 4 nhóc mà ở HN thì thu nhập chắc tốt mới lo cho gia đình, ngoài tình yêu thì thằng đàn ông muốn đàn bà nể, cọi trọng chắc chắn phải kiếm nhiều tiền hơn vợ để lo được cho gia đình. Đấy là em nghĩ thế :)
vc e đủ ăn, e nói ngay từ đầu rồi, không giàu, chỉ là đủ ăn, ở mức độ chấp nhận được, vợ e thì làm nv cho tổ chức NGO gần nhà, và tranh thủ làm thêm cho 1 công ty của người đồng nghiệp trước kiếm thêm, vì làm ở NGO khá nhàn, nên làm 2 nơi, thu nhập gần 40/tháng, em thì tốt hơn...nc con cái học thì đứa nào có khả năng thì vc e cố gắng hết khả năng cho nó học, như thằng cả nhà e học song bằng ở Chu Văn An, ơn giời nó tự giác học, sáng rét nó vẫn báo thức 5h dậy học, bôn lắm, chả bao giờ quay bài, vừa được giải bạc toán timo hii
Nói chung vợ e lùi lại để chăm gia đình, thuộc tuyp pn vì gia đình, con cái chứ k phải công danh tiền bạc, nếu vợ e mà cũng ham thì nhà e toang rồi, vợ e bỏ rất nhiều cơ hội tốt trong cv để về làm nv có thời gian chăm con, vợ e từng làm trưởng phòng của 1 tổ chức NGO lớn, nhưng vào vị trí đó thì hay đi công tác nước ngoài, và đi tỉnh nên vợ e nghỉ ...
cs hiện giờ nó cứ đều đều, nhẹ nhàng trôi, bản thân 2vc cũng xác định không đặt nặng kiếm tiền, mà là sức khỏe, lo con và mong cs cả nhà bình an thôi, tiền nhiều quá cũng không tốt ạ, tránh nhiệm của thằng đàn ông như em tạm xong, vì đã mua nhà riêng, đúng ao ước của vợ , xe cộ có rồi nên giờ e chỉ cv và tối về với gđ thôi.

hưvô

Xe lăn
hii, mấy cái kia viết lúc năm lẻ, tâm trạng khác, giờ mai tròn 15 năm, tâm trạng nó khác, và lúc này vợ cũng đang du lịch rồi, vợ đi chơi nhưng vẫn căn dặn tối nay lịch con nào học, mấy giờ, nhớ về sớm đưa con đi học, vì biết tính e hay quên ạ, vừa nhận chỉ đạo tối về sớm đưa đứa 3 đi học ở mayschool rồi hiiii
Chúc mừng cụ :)

thaibinhdutu

Xe buýt
Chúc mừng gia đình cụ có sức khỏe và sức đề kháng siêu nhân. Đề nghị cụ giúp đỡ cộng đồng bí quyết khỏe mạnh!
Con em sức khỏe bình thường chăm sóc chuẩn mà từ 0 đến 5 tuổi không biết bao đêm không ngủ ngồi canh nhiệt độ lau người nịnh bón oresol.

Chỉnh sửa cuối:

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

môi trường em thì không có nhậu nhẹt, nhưng việc ngoài luồng thì cũng có thể được, còn chỗ vợ e thì không có, vì làm vp chỉ có độ hơn chục người, có vài anh già hẳn còn lại chị em.

vc e đủ ăn, e nói ngay từ đầu rồi, không giàu, chỉ là đủ ăn, ở mức độ chấp nhận được, vợ e thì làm nv cho tổ chức NGO gần nhà, và tranh thủ làm thêm cho 1 công ty của người đồng nghiệp trước kiếm thêm, vì làm ở NGO khá nhàn, nên làm 2 nơi, thu nhập gần 40/tháng, em thì tốt hơn...nc con cái học thì đứa nào có khả năng thì vc e cố gắng hết khả năng cho nó học, như thằng cả nhà e học song bằng ở Chu Văn An, ơn giời nó tự giác học, sáng rét nó vẫn báo thức 5h dậy học, bôn lắm, chả bao giờ quay bài, vừa được giải bạc toán timo hii
Nói chung vợ e lùi lại để chăm gia đình, thuộc tuyp pn vì gia đình, con cái chứ k phải công danh tiền bạc, nếu vợ e mà cũng ham thì nhà e toang rồi, vợ e bỏ rất nhiều cơ hội tốt trong cv để về làm nv có thời gian chăm con, vợ e từng làm trưởng phòng của 1 tổ chức NGO lớn, nhưng vào vị trí đó thì hay đi công tác nước ngoài, và đi tỉnh nên vợ e nghỉ ...
cs hiện giờ nó cứ đều đều, nhẹ nhàng trôi, bản thân 2vc cũng xác định không đặt nặng kiếm tiền, mà là sức khỏe, lo con và mong cs cả nhà bình an thôi, tiền nhiều quá cũng không tốt ạ, tránh nhiệm của thằng đàn ông như em tạm xong, vì đã mua nhà riêng, đúng ao ước của vợ , xe cộ có rồi nên giờ e chỉ cv và tối về với gđ thôi.
Sơ bộ như Cụ chia sẻ thì Cụ kiếm khoảng 60-100tr/ tháng, vợ cụ 40tr/ tháng
Nếu đúng như vậy thì chúc mừng Cụ, vì VC cụ đã có tiền đề cơ bản là thu nhập dư dật so với mức chi, và tuyệt vời nhất là vợ cụ không có tính so sánh, dục vọng vươn lên khát khao giàu bộn

Parejo_10

Xe điện
Chúc mừng chủ thớt. Vợ chồng cụ đời thường và hạnh phúc quá. Em cũng phải phấn đấu thêm 2 cho thành 4 giống vc cụ đây :D

Tuankhoi001

Xe tải
Ngày bố chồng e bị K, lúc đó vợ e cũng mới đi viện mổ chửa ngoài dạ con về được 2 hôm, còn đang nghỉ dưỡng sức thì bố chồng lại bị đau
Cụ in bài này ra rồi "tình cờ" cho vợ đọc thì chắc cụ bà sướng hơn được tặng quà.
Nhưng cái đoạn em trích dẫn ở trên thì sửa lại tí chứ chả biết ai là vợ ai là chồng.
:D

phamhungbs

Xe điện
Chúc mừng cụ! Đọc xong thấy vui vui và yêu đời cụ ah. Em cũng bằng tuổi cụ, cũng còn 7 ngày nữa là kỷ niệm 16 năm :)

landaumuaxe

Xe điện
vợ e mỗi tháng đã gần 40 nên cũng k quá phụ thuộc vào em, em thì nói thực mỗi tháng e bơm được 20 thôi :)) , vừa đủ SH cho cả nhà, nhưng cơ bản các khoản khác thì em chịu trách nhiệm, như mua nhà chục củ to, xe hơn củ...hay ts khác như đất cát.., vợ e thì k máu làm ăn,đầu tư gì thì vợ e ủng hộ hết, thi thoảng cứ độ vài tháng, hay lúc nào vợ cần, e lại dúi cho độ vài chục củ là vui như tết , hoặc hôm nào e bảo tối nay phục vụ a đi, xong a thưởng, thế là vợ biết ý, xong xuôi em cứ dúi cho cục 200k hay cục 500k vào tay là vui lắm luôn, thực ra nó là lương em thôi, vì lương e tháng nào đưa vợ xong chả dư vài chục trong tk, nhưng mà đưa 1 lần thì chỉ vui 1 lần,các cụ bảo là 1 nắm khi đói bằng gói khi nó, lúc nào cần mua đồ gì hay tự dưng làm xong lại có cục thì thích hơn 1 lần chứ:)) ,

4 con 2vc con học full trường công tháng tính vo chi phí cứng hết tầm 40 củ nên chắc k cần chia sẻ cũng nhẩm dc thu thập của nhân vật rồi cụ :))
đúng là vc e chỉ xác định con cái nó học c1 thì cứ trường làng, trong quá trình đứa nào khá hoặc có điểm mạnh nào sẽ khai thác tập trung vào , bạn cả nhà e song bằng mỗi tháng tiền học cũng tầm hơn 7tr, không tính học thêm bên ngoài như anh, toán, các clb, rồi bơi, bóng rổ, bóng đá đủ cả...

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ còn được vk chăm thế là ngon rồi .
Em dậy sớm hơn cụ tí , 6h em dậy vệ sinh xong dựng con nhỏ dậy cho đi ăn sáng rồi đưa đi học . Đứa lớn tự thân vận động . 8h tối em mới về cơm nước xong lên nhà giặt quần áo , tắm cho con nhỏ xong tắm cho gấu xong đi ngủ .Tính ra thì 2 ngày nữa là tròn 17 năm . Em cưới đúng nô em :D

phuongmit

Xe cút kít
vợ e mỗi tháng đã gần 40 nên cũng k quá phụ thuộc vào em, em thì nói thực mỗi tháng e bơm được 20 thôi :)) , vừa đủ SH cho cả nhà, nhưng cơ bản các khoản khác thì em chịu trách nhiệm, như mua nhà chục củ to, xe hơn củ...hay ts khác như đất cát.., vợ e thì k máu làm ăn,đầu tư gì thì vợ e ủng hộ hết, thi thoảng cứ độ vài tháng, hay lúc nào vợ cần, e lại dúi cho độ vài chục củ là vui như tết , hoặc hôm nào e bảo tối nay phục vụ a đi, xong a thưởng, thế là vợ biết ý, xong xuôi em cứ dúi cho cục 200k hay cục 500k vào tay là vui lắm luôn, thực ra nó là lương em thôi, vì lương e tháng nào đưa vợ xong chả dư vài chục trong tk, nhưng mà đưa 1 lần thì chỉ vui 1 lần,các cụ bảo là 1 nắm khi đói bằng gói khi nó, lúc nào cần mua đồ gì hay tự dưng làm xong lại có cục thì thích hơn 1 lần chứ:)) ,

đúng là vc e chỉ xác định con cái nó học c1 thì cứ trường làng, trong quá trình đứa nào khá hoặc có điểm mạnh nào sẽ khai thác tập trung vào , bạn cả nhà e song bằng mỗi tháng tiền học cũng tầm hơn 7tr, không tính học thêm bên ngoài như anh, toán, các clb, rồi bơi, bóng rổ, bóng đá đủ cả...
Hihi nhà e 2 đứa cũng trường công nên e nhẩm nhẩm dc mức chi phí cứng mà, trừ tiêu pha sang chảnh thôi còn giá rổ học phí thì phổ biến rồi

Dung TOYOTA

Xe tăng
Chẳng biết nói gì chỉ biết chúc mừng cụ chủ. theo các còm trên thu nhập hàng tháng 2 vợ chồng khoảng 120. Set up được cuộc sống như vậy là rất thành công rồi

Khai Thiên

Xe hơi
Em thanh niên chưa vợ vào xem các cụ chia sẻ ợ.

BMW FOREVER

Xe buýt
Mình gần 5 xịch, không cóa vợ, chịu, chả share được rì...
Dù sao, cũng chúc mừng cụ thớt! Đời, nhẽ viên mãn cũng chỉ đến thế là cùng!

landaumuaxe

Xe điện
Cụ còn được vk chăm thế là ngon rồi .
Em dậy sớm hơn cụ tí , 6h em dậy vệ sinh xong dựng con nhỏ dậy cho đi ăn sáng rồi đưa đi học . Đứa lớn tự thân vận động . 8h tối em mới về cơm nước xong lên nhà giặt quần áo , tắm cho con nhỏ xong tắm cho gấu xong đi ngủ .Tính ra thì 2 ngày nữa là tròn 17 năm . Em cưới đúng nô em :D
nhà e thì món giặt cơ bản là gấu e giặt hết bằng máy giặt, có tí áo trắng , mỏng thì vò tay thôi, lúc e vò, lúc gấu vò, con cái thì em chưa tắm cho đứa nào, vì lúc trước đứa đầu vợ e làm , 2 đứa sau con gái vợ k cho tắm, tự tắm bọn nó hết, còn thằng út thì vợ cũng chăm nốt, nên cơ bản e còn chưa biết tắm , chỉ có thi thoảng vợ sai đổ bô cho bọn nó lúc nhỏ thôi, cụ bán đàn thì ở cửa hàng , còn bọn e đi làm công thì về sớm hơn, như vợ e thì 9h đi làm, 12h thấy về nhà, 13h40 đi làm, chiều 17h30 đã thấy đứng bếp nấu cơm rồi.
Hồi e cưới là 23.12 , sáng hôm sau 2 đứa 10h đeo ba lô, đi bộ ra bến xe kim mã, bắt xe 07 ra sân bay, rồi bay vào đà lạt 4 ngày, rồi xe 16c ra nha trang 3 ngày, đi đúng 1 tuần là hết tiền mừng, sau cưới 2 vc chỉ có vài triệu trong tủ :))
trước e cũng mua cái đàn okulele của cụ cho bạn thứ 3 nhà e đi học đấy hiii,
Chúc mừng cụ! Đọc xong thấy vui vui và yêu đời cụ ah. Em cũng bằng tuổi cụ, cũng còn 7 ngày nữa là kỷ niệm 16 năm :)
vâng, cuộc đời giờ quá bon chen, với bệnh tật, toàn thấy khổ đau, mình còn sống ngày nào thì cứ từ từ hưởng thụ, cố gắng để cs luôn hạnh phúc cho đời nó nhẹ nhàng, ai biết đâu ngày mai cụ nhỉ
Cụ in bài này ra rồi "tình cờ" cho vợ đọc thì chắc cụ bà sướng hơn được tặng quà.
Nhưng cái đoạn em trích dẫn ở trên thì sửa lại tí chứ chả biết ai là vợ ai là chồng.
:D
em k có nhu cầu cho vợ đọc gì cả cụ ạ,
nhà em cũng tan sau 16 năm rồi.
chia buồn cụ, vc e nhiều lúc cũng có nặng nhẹ, thậm chí e còn đòi chia tay, nhưng cái tính tự ái hão thôi, vợ toàn là người xuống nước trước, vì biết tính e mà, nên sau mỗi lần thế, lúc mà xong xuôi, e vẫn bảo vợ, sau mà a lên cơn hâm, e cứ lao vào, ôm thổi kèn tí là a mềm ngay thôi:))
Sơ bộ như Cụ chia sẻ thì Cụ kiếm khoảng 60-100tr/ tháng, vợ cụ 40tr/ tháng
Nếu đúng như vậy thì chúc mừng Cụ, vì VC cụ đã có tiền đề cơ bản là thu nhập dư dật so với mức chi, và tuyệt vời nhất là vợ cụ không có tính so sánh, dục vọng vươn lên khát khao giàu bộn
trước e thu nhập tốt hơn như vậy, nhưng năm trước e dồn tiền mua cái nhà mới nên có sút 2 căn ccmn cho thuê ở triểu khúc đi, nên nguồn thu của vợ bị giảm mất mấy chục, còn của e thì vẫn vậy:))
Chúc mừng gia đình cụ có sức khỏe và sức đề kháng siêu nhân. Đề nghị cụ giúp đỡ cộng đồng bí quyết khỏe mạnh!
Con em sức khỏe bình thường chăm sóc chuẩn mà từ 0 đến 5 tuổi không biết bao đêm không ngủ ngồi canh nhiệt độ lau người nịnh bón oresol.
cái này cũng khó nói ạ, bạn đầu nhà e lúc mới đẻ, do chưa có kinh nghiệm, nên vợ e nuôi theo các cụ, nghĩa là đóng kín của, kiêng khem, nên bạn này gần như tháng nào cũng phải 1 tới 2 lần ra bs Tú khám, khổ lắm, hồi 1 tháng đã nằm viện 5 ngày luôn..sau này vợ e có kinh nghiệm hơn nên nuôi đỡ hơn, bạn thứ 2 thì chỉ ốm sau 2 tuổi,mà ốm vặt thôi, còn bạn thứ 3 thì ơn giời 7 năm nay e chưa mất 1 viên thuốc, còn bạn 4 thì lặt vặt, nhưng cơ bản cũng k bị ốm nặng gì, nói chung vc e cũng may mắn vì nuôi con đứa nào cũng dễ, chứ nhiều người e thấy khổ lắm, nhất là đứa nào thức đêm quấy khóc thì bố mẹ toang luôn

landaumuaxe

Xe điện
Hihi nhà e 2 đứa cũng trường công nên e nhẩm nhẩm dc mức chi phí cứng mà, trừ tiêu pha sang chảnh thôi còn giá rổ học phí thì phổ biến rồi
vầng, cs thì còn nhiều cái phát sinh tiền ạ, nên vc e vẫn phải tk , mua nhà , mua xe hay các ts khi có thể, hoặc chỉ đơn giản lúc khỏe còn lúc ốm đau, chứ nếu cứ bình bình k ốm đau hay phát sinh gì thì nhất luôn.
Mình gần 5 xịch, không cóa vợ, chịu, chả share được rì...
Dù sao, cũng chúc mừng cụ thớt! Đời, nhẽ viên mãn cũng chỉ đến thế là cùng!
hi, cảm ơn cụ,
giờ e đứng dậy để về đưa con đi học đây, chúc các cụ buổi tối vui vẻ, mai là ngày đầu tiên của tháng cuối cùng năm 2022, chả mấy mà lại đón xuân mới, lại thấy cái gì đó hy vọng tốt hơn năm cũ, năm nay mất mát tiền nong nhiều quá rồi :)