[Funland] hôm qua em đau dạ dầy cả đêm huhu

lagor

Xe tải
Có bệnh thì chữa, đến gặp bs khám đoàng hoàng chứ cụ kêu thế thì ai biết, ai giúp được.
có j alo, qua em, em khám xem thế nào nhé.

noithatkientruc

Xe điện
Em ko nhớ đơn thuốc cũ ( có 3 loại tất cả ) ra ngoài hàng hỏi họ bán cho 2 loại chuyên trị đau dạ dày : 1loạii gói bột 1 loai thuốc viên uống 3 ngày khỏi rồi , các cụ chúc mừng e nhé :D

NN minhchau

Xe tăng
em hỏi cụ gú gồ, cụ í bảo bệnh dạ dầy khó chữa lắm

NN minhchau

Xe tăng

WHITE TIGER

Xe container
các bác nào biết ở đâu chữa dạ dày cứu em, em chữa mấy năm rùi ko khỏi huhu
Mấy bài thuốc đông tây y em thấy nhiều rồi nhưng để hiệu quả mà nhanh thì cụ nên ra mua lá Lô Hộ hay còn gọi là Nha Đam.Mua 2 đến 3 lá,mỗi lá từ 5 đến 6 lạng,giá trong Big C chỉ có 12 ngàn/1kg.Cách làm,1 lá khoảng 5 đến 6 lạng thì lạng bỏ vỏ ngoài,nhớ là để nước chảy khi lạng vỏ ngoài vì nhựa của vỏ nó rất độc dễ gây dị ứng và chỉ lấy thạch của nó mà thôi.Khi lấy xong cho vào máy xay sinh tố xay nát nó rồi chia làm 3 phần để uống trong 3 ngày.Mỗi phần đó lại chia 3 lần và uống trước bữa ăn.Khi uống trộn nó với 1 thìa mật ong.Nó có vị như xi rô và rất dễ uống,chỉ cần 5 đến 7 ngày là khỏi đau.Chúc các cụ mau lành,chứ để lâu nó đau âm ỉ tuy không quặn đau nhưng nó rất khó chịu và làm cơ thể mệt và mất sức nhanh

Chứ thuốc tây em uống 2 3 ngày em sợ luôn rồi.Nghệ đen mật ong toàn thấy khuyến cáo uống 1 tháng em cũng oải.Các cụ cố gắng uống nha đam với mật ong đúng giờ là nhanh khỏi thôi

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Đau dạ dày mệt lắm, em cũng bị, đợt rồi cũng uống đủ loại tây, ta, giờ thỉnh thoảng bụng vẫn sôi, cồn cào, mãi mà vẫn chưa khỏi đc!
Em cũng vậy, hết loét chuyển sang viêm, tấy đỏ dạ daỳ, hành tá tràng.... cũng đủ các lọai thuốc chẳng khỏi. Hic hic

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh này cũng dễ chữa mà kụ, để chữa tạm thời kụ trữ sẵn thuốc chữ Y của Hàn quốc, rất hiệu nghiệm,
Cái này Không Phải là thuốc chữa, mà nó chỉ điều tiết dịch vị dạ dày thôi, hỗ trợ thì đúng

chungvit

Xe hơi
các bác nào biết ở đâu chữa dạ dày cứu em, em chữa mấy năm rùi ko khỏi huhu
Em có bài thuốc này, cụ thử xem có ổn không nhá. Cách đây khoảng chục năm hơn gì đó, em cũng bị như cụ. Đau đến mức nhìn thấy gấu vào lau mồ hôi cho cũng muốn đạp cho phát :)).
Bài thuốc này rất đơn giản: cụ kiếm cái dạ dày nhím (con nhím ấy) tươi hay khô được tuốt (tất nhiên phải là hàng thật) cũng chả cần rửa sạch đâu, cụ cho 1 lít rượu trắng vào ngâm khoảng tháng hay hơn cũng đc sau đó cụ lôi ra mà uống, liều lượng tùy theo tửu lượng của cụ. (hồi đó em ngâm có 1 tuần, lên cơn lôi ra uống thấy mỡ vẫn nổi lều phều).
Em chơi bài đó thấy hết bình rượu 2 lit mà khỏi đến tận bây h (quá 10 năm rồi), mà cũng chả phải kiêng rượu bia gì.
Chúc cụ may mắn.

WHITE TIGER

Xe container
Em có bài thuốc này, cụ thử xem có ổn không nhá. Cách đây khoảng chục năm hơn gì đó, em cũng bị như cụ. Đau đến mức nhìn thấy gấu vào lau mồ hôi cho cũng muốn đạp cho phát :)).
Bài thuốc này rất đơn giản: cụ kiếm cái dạ dày nhím (con nhím ấy) tươi hay khô được tuốt (tất nhiên phải là hàng thật) cũng chả cần rửa sạch đâu, cụ cho 1 lít rượu trắng vào ngâm khoảng tháng hay hơn cũng đc sau đó cụ lôi ra mà uống, liều lượng tùy theo tửu lượng của cụ. (hồi đó em ngâm có 1 tuần, lên cơn lôi ra uống thấy mỡ vẫn nổi lều phều).
Em chơi bài đó thấy hết bình rượu 2 lit mà khỏi đến tận bây h (quá 10 năm rồi), mà cũng chả phải kiêng rượu bia gì.
Chúc cụ may mắn.
Cách của em rẻ tiền,dễ kiếm,dễ mua hơn nhiều

Các cụ không nên dùng thuốc tây nhiều,càng dùng nhiều càng không ổn đâu.Cứ Nha Đam với Mật Ong cho em

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cái này Không Phải là thuốc chữa, mà nó chỉ điều tiết dịch vị dạ dày thôi, hỗ trợ thì đúng
Đúng rồi, cái này chỉ để phòng khi đau đột ngột thôi, còn chữa chắc phải kết hợp thuốc khác.

Bimat381

Xe đạp
Em hôm trước có bác ở Nam Định bày cho cách là: Lấy lá nhọ nồi, lá cây nhót giã ra cho ít muối lấy nước uống. Dùng khoảng 1 tháng cụ ợ. Nếu chưa đỡ thì cụ bẩu em để em bẩu lại

WHITE TIGER

Xe container
Các cụ chỉ cách mà toàn thấy nửa tháng với 1 tháng.Cụ nào bị đau dạ dày cứ nghe em,3 ngày đỡ đau,7 ngày khỏi đau.Chả cần phải uống thuốc đến tận nửa tháng hay 1 tháng

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cách của em rẻ tiền,dễ kiếm,dễ mua hơn nhiều

Các cụ không nên dùng thuốc tây nhiều,càng dùng nhiều càng không ổn đâu.Cứ Nha Đam với Mật Ong cho em
Nha đam với mật ong làm như thế nào kụ ơi.

WHITE TIGER

Xe container

small_best

Xe lăn
Mấy bài thuốc đông tây y em thấy nhiều rồi nhưng để hiệu quả mà nhanh thì cụ nên ra mua lá Lô Hộ hay còn gọi là Nha Đam.Mua 2 đến 3 lá,mỗi lá từ 5 đến 6 lạng,giá trong Big C chỉ có 12 ngàn/1kg.Cách làm,1 lá khoảng 5 đến 6 lạng thì lạng bỏ vỏ ngoài,nhớ là để nước chảy khi lạng vỏ ngoài vì nhựa của vỏ nó rất độc dễ gây dị ứng và chỉ lấy thạch của nó mà thôi.Khi lấy xong cho vào máy xay sinh tố xay nát nó rồi chia làm 3 phần để uống trong 3 ngày.Mỗi phần đó lại chia 3 lần và uống trước bữa ăn.Khi uống trộn nó với 1 thìa mật ong.Nó có vị như xi rô và rất dễ uống,chỉ cần 5 đến 7 ngày là khỏi đau.Chúc các cụ mau lành,chứ để lâu nó đau âm ỉ tuy không quặn đau nhưng nó rất khó chịu và làm cơ thể mệt và mất sức nhanh

Chứ thuốc tây em uống 2 3 ngày em sợ luôn rồi.Nghệ đen mật ong toàn thấy khuyến cáo uống 1 tháng em cũng oải.Các cụ cố gắng uống nha đam với mật ong đúng giờ là nhanh khỏi thôi
Em thử làm theo cụ xem có đỡ ko!