[Thảo luận] Hôm qua em bức xúc quá: ô tô vượt phải-tạt đầu-rẽ trái-không xi nhan (Giải phóng -KĐ)

pupil

Xe điện
Kính các cụ chiều qua em đi trên đường GP xuống Linh Đàm. Tới ngã ba với phố Kim đồng, em cho xe vào làn đi thẳng và chờ đèn. Tới lúc đèn xanh, em đang đi thì từ bên phải, một chú Toy (hình như là Fotuna) vượt lên bên phải em. Thực ra cũng bình thường vì đường có làn. Nhưng sau đó nó tạt đầu em, em nghĩ thằng khỉ này đi như mứt, thôi kệ nó, chắc nó vội. Nhưng không phải nó vượt em để mà vượt, nó vượt lên để rẽ trái vào phố Kim Đồng ạ, trời ơi là trời, lại còn không có lấy 1 chút xi nhạn gọi là, hành động đó phải gọi là tạt đầu !. Em đã kéo kính xuống để tổng xỉ vả, nhưng trời rét nên nó cũng đóng kính, vả lại xe sau em cũng hơi đông nên em lại phải kéo kính lên. Đồng chí đi sau em có vẻ đồng tình và nhìn thấy hành động ngỗ ngược của thằng cu nọ nên cũng tỏ ý thông cảm.
Tại sao lại vẫn có những thằng như thế cầm lái nhỉ. Xe máy thì đã đành, đằng này là cả 1 cái xe 4b mà nó đi cứ như ở sân phơi hợp tác xã quê nhà nó vậy.
Sao cụ không đưa cái biển số nó lên đây chửi cho sướng, em đi có tí buổi sáng thì có đến 4 thằng Inova và 1 thằng Civic bon chen oánh võng nhặng cả lên (ở các thời điểm khác nhau), chắc nhà bọn này có ai làm sao nên mình cũng thông cảm thôi. Hình như dạo này ỉn không được dùng cho gia đình nữa hay sao mà toàn thấy ỉn đi láo! Mình cứ bình tĩnh thôi cho vợ con nó nhờ cụ ạ!

7030

Xe buýt
Các cụ k biết à, VN sắp xây đường đua F1 nên họ tranh thủ nâng tay nghề

getzbac

Xe tăng
Kính các cụ chiều qua em đi trên đường GP xuống Linh Đàm. Tới ngã ba với phố Kim đồng, em cho xe vào làn đi thẳng và chờ đèn. Tới lúc đèn xanh, em đang đi thì từ bên phải, một chú Toy (hình như là Fotuna) vượt lên bên phải em. Thực ra cũng bình thường vì đường có làn. Nhưng sau đó nó tạt đầu em, em nghĩ thằng khỉ này đi như mứt, thôi kệ nó, chắc nó vội. Nhưng không phải nó vượt em để mà vượt, nó vượt lên để rẽ trái vào phố Kim Đồng ạ, trời ơi là trời, lại còn không có lấy 1 chút xi nhạn gọi là, hành động đó phải gọi là tạt đầu !. Em đã kéo kính xuống để tổng xỉ vả, nhưng trời rét nên nó cũng đóng kính, vả lại xe sau em cũng hơi đông nên em lại phải kéo kính lên. Đồng chí đi sau em có vẻ đồng tình và nhìn thấy hành động ngỗ ngược của thằng cu nọ nên cũng tỏ ý thông cảm.
Tại sao lại vẫn có những thằng như thế cầm lái nhỉ. Xe máy thì đã đành, đằng này là cả 1 cái xe 4b mà nó đi cứ như ở sân phơi hợp tác xã quê nhà nó vậy.
Thằng cha ấy là Sếp em đấy. Để em về em vả cho vỡ cái alo của ông ấy rax-(

mercedes_AMGs65

Xe hơi
vodka cụ! cụ hạ hỏa, coi như dẵm phải *ứt vậy!8-|

Loong Phoong

Xe điện
chuyên bình thường như cân đường hộp sữa cụ ah, thông cảm với cụ, e cũng bức xúc với văn hóa tham gia giao thông của một số thành phần văn hóa ngắn bác ah

butchikim

Xe ba gác
Em thì bức xức nhiều quá đâm quen rồi. Nhiều lần khi gấu ngồi cạnh mà em vưỡn quen thói chửi cho bõ tức...giờ thì thôi, thậm chí thi thoảng em còn khen mấy ảnh bản lĩnh, tay lái lụa...cho vui các cụ ợ.

Kia6582

Xe buýt
Sáng nay trên đường Hoàng Quốc Việt nhà em cũng bị 4b từ bên phải cứ lừ lừ tạt vào, Gấu kêu ầm ĩ, em phanh dúi dụi (nếu ko có Gấu thì đâm vào sườn nó rùi ứ thèm phanh lun:))), điên tiết nháy pha, bóp còi loạn lên thì thấy nó rẽ phải vào đường khác lun, ko hỉu nó sợ hay đấy là đường đi của nó. Đây ko phải lần đầu nhà em bị thế. Chán!!! Đc cái xong là quên lun, ko bực tức lâu nữa, có lẽ do quen rùi8->.

QuangThanh208

Xe tải
Đi kiểu này có tông cho phát cũng đừng hỏi tại sao,đi này người ta gọi là đi...Ng...như Chóa,thôi cũng may kụ vẫn chủ tốc độ,có sự cảnh giác em mời kụ ly vodka chia sẻ,năm hết tết đến may rủi ăn nhau cuối năm cẩn thận là không thừa,tòe một cái là song một năm-cả đời luôn.

namlieu102vnn

Xe điện
cụ lên làm dùng chữ decan dán *** xe mà loại phản quang cho bắt mắt :
cứ từ từ ! Hà Nội không vội được đâu .
cháu dự cụ sẽ giảm thiêu được tối đa các xe sau đi ẩu :D

mr_hieu1

Xe điện
Vậy nên nhiều cụ cứ nói 2b đi láo, rồi là tỉ lệ 2b nhiều hơn 4b.
Dù là 2b hay 4b theo nhà cháu nó đều phụ thuộc vào ý thức của bản thân người cầm lái
Đi như cụ 4b kia sẽ có ngày trả giá vì việc không có ý thức khi tham gia GT.
vote Cụ ly cho hạ hỏa ạ
dạ đúng ! quan trọng nhất là ý thức của người tham gia giao thông

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Tưởng chuyện gì. Cái này là chuyện thường ở huyện. Ở chỗ này ghét nhất là 2B và cả 4B rẽ trái thường xuyên lấn làn sang làn đi thẳng, mà chỗ này đèn xanh rẽ trái cực ngắn, xe đi thẳng mà đi đúng làn cứ phải chờ bọn nó. Có hôm còn có cả 4B biển 80B dừng giữa hai làn, đèn xanh đi thẳng mà em cứ phải đứng chờ, một lúc đèn đi thẳng cũng chuyển sang đỏ thì chú 80B này vượt đèn đỏ quay đầu. Bó tay.

DVG

Xe điện
Ôi, tại chỗ đó em đang rẽ trái vào Kim đồng còn bị 1 em Kìa buổi sáng vượt lên quay đầu, may trình em còn non nên đang lúc rẽ em đi số 1, tốc độ 10km/h chứ không em chơi nó ngang hông luôn :))

heroesdaubu

Xe điện
Đợt trước em cũng bị thằng ỉn biển 30x vượt phải rồi tạt đầu rẽ trái ở bùng binh big C ko xi nhan y như trường hợp của cụ! Gặp những thằng khốn nạn như thế thì tự nhủ chắc nó đang mót ị hoặc mẹ nó đang hấp hối hoặc lần sau nó tạt đầu xe tải để nó ko bao giờ đc tạt đầu ai nữa cụ ạ!

newdrive

Xe tải
tỉa sư chúng nó các kụ nhỉ .....ha ha ha

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
ông tạt đầu này phải cho in cả hình cái cản thép trước vào thân xe mới rút kinh nghiệm dc :))

xe oi

Xe tải
Không hiểu sao ngày càng nhiều lái xe kiểu như thế nhỉ? Lái ô tô nhưng áp dụng kiểu đi xe máy thế thì chếttttttttttttttttttttt:-??

viciv

Xe buýt
E có quen một cậu làm lái xe Ben chở đất cho cái HTX nổi tiếng. Nó kể với em là chạy ban đêm, khi rẽ tuyền không xinhan, mà cứ theo cảm tính, làm vèo một cái, nhiều lần thấy mấy xe đằng sau phanh dúi dụi mới biết là tạt đầu họ. E nghe xong, chả nói gì nhiều, chỉ bảo nó là : mày cứ nghĩ giết người thì đền tiền là xong ah, mày còn nợ suốt cả cuộc đời mày rồi đến con của mày cũng chưa hết đâu, đi đứng cho cẩn thận, mà tốt nhất thì bỏ *** nó cái nghề đó đi.

HaiBanh

Xe tải
Cụ làm em nhớ lại hôm thuê Ỉn của nhà 365, có thằng 16 chỗ biển đỏ vượt phải, rẽ trái tạt đầu em rất nhanh trong lúc xe em vẫn từ từ tiến thẳng ở cái chỗ đông đúc đó.

Thằng đấy đã định dừng lại nhưng chắc nghĩ nó sai nên đã chạy thẳng, qua kính em thấy xe nó bị một vệt sườn trái khá dài. Em cũng chẳng xuống vì đang vội chở đối tác nước ngoài ra sân bay. Lúc nó rẽ, cả em và đối tác ngồi ghế trước chỉ còn biết ú ớ "ơ ơ".

Điên quá mà không làm gì được nó các cụ ạ, sao lại có thằng ngu như vậy nhỉ, ước gì lúc đó em lái chiếc 3.5 tấn !!!

boKhoai2008

Xe buýt
Nó chỉ dám tạt đầu xe cụ thôi. Nhà cháu đi xe 50tấn, bố nó cũng chẳng dám.:D
Có phải là loại giống Hung thần không cụ?
Nhà cháu bị thường xuyên vì xe nhà cháu bé, đã bé lại còn đi đúng làn đường nên tuyền bị tạt: 2B, 4B, xe khách đường dài, 31A, 80B thôi thì đủ cả, dưng nhà cháu tâm niệm câu 1 điều nhịn là chín điều lành nên chả muốn ý kiến giề. Dưng mà đi kiểu đấy có ngày lãnh đạn.