[Funland] Hôm nay thì hết chịu nổi.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm anh hùng xông thẳng vào làn đang duy trì khoảng cách là không tốt. Cá nhân em cũng không nhường nếu phía sau còn có xe.
Cụ chờ hết đoàn thì sang mới đúng luật, cho dù là có bật sinnhan nhưng tùy trường hợp nhường được thì mới nhường.
Hôm trước đi ở Hòa lạc mà ức cmn chế! Land trái thì dăm thằng chạy 70 giữ như mả tổ,làn giữa thì mình chạy max 100 vẫn cí vài thằng bại não nháy pha với còi,mình kệ,giữ ga vững lái dúi đủ 100,nó sang mẹ làn phải đạp 120 rồi tạt đầu...dm éo hiểu loại gì.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chưa khốn nạn bằng bọn dán biển số, đẩy cho xe khác phải chịu phạt nguội;
Nếu làn đấy cho đi thì nó cứ đi thôi, miễn không dừng đỗ cản trở giao thông thì làm gì nó,
À! Chả ai làm gì nó,chỉ nhận ra nó là loại vô căn hóa thôi!

Trục

Xe ba gác
Hôm trước đi ở Hòa lạc mà ức cmn chế! Land trái thì dăm thằng chạy 70 giữ như mả tổ,làn giữa thì mình chạy max 100 vẫn cí vài thằng bại não nháy pha với còi,mình kệ,giữ ga vững lái dúi đủ 100,nó sang mẹ làn phải đạp 120 rồi tạt đầu...dm éo hiểu loại gì.
Chuyện thường ngày thôi, cứ thấy xe mất bóng ở gương hậu là phải liếc gương tai, mà mất hình kiểu gì nó cũng đi ngang mình rồi, lái kém để bị tạt đầu thì kêu gì. =))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, anh thành kiến cái biển thôi. Chứ đi ngu thì đâu cũng có
Biển thì nó là để in số thôi,em cũng có dăm cái biển mà. Thành kiến với vật vô tri làm gì cho nhọc hả bác?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện thường ngày thôi, cứ thấy xe mất bóng ở gương hậu là phải liếc gương tai, mà mất hình kiểu gì nó cũng đi ngang mình rồi, lái kém để bị tạt đầu thì kêu gì. =))
Kể thôi,kêu gì đâu. Còn trò mèo thì kệ nó thôi,nó đạp quá tốc thì nó mất xèng và phải xin xỏ thôi.

tridaulau

Xe tăng
Chắc vưỡn chửa bằng hầm chui đại lộ thăng Long tdh. Dm tầm cao điểm chỉ nguyên 4-5 hàng ê tô dàn trận. Xe máy đi kiểu gì

Pigwalk

Xe container
Em thấy chỉ có việc dừng chờ đèn đỏ xếp cho thẳng hàng thôi mà mấy chục năm rồi chưa làm được. Việc giáo dục nâng cao ý thức và văn hóa giao thông cho toàn xã hội gần như bỏ trống, mặc kệ thì ko biết mục mấy đời thớt ta mới có được văn hóa giao thông như người Nhật bây giờ.

Ớt xanh

Xe điện
Cụ làm anh hùng xông thẳng vào làn đang duy trì khoảng cách là không tốt. Cá nhân em cũng không nhường nếu phía sau còn có xe.
Cụ chờ hết đoàn thì sang mới đúng luật, cho dù là có bật sinnhan nhưng tùy trường hợp nhường được thì mới nhường.
Thường thì làn đi thẳng luôn nhiều xe hơn làn rẽ trái ợ.
Em luôn nhường đường khi có thể và hạn chế còi tối đa ( nhiều lúc bạn cùng xe tưởng còi hỏng hihi).
Đúng là tuỳ biến như em đã nói

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chắc vưỡn chửa bằng hầm chui đại lộ thăng Long tdh. Dm tầm cao điểm chỉ nguyên 4-5 hàng ê tô dàn trận. Xe máy đi kiểu gì
Công nhận,văn hóa giao thông thua đàn kiến.

Trục

Xe ba gác
Thường thì làn đi thẳng luôn nhiều xe hơn làn rẽ trái ợ.
Em luôn nhường đường khi có thể và hạn chế còi tối đa ( nhiều lúc bạn cùng xe tưởng còi hỏng hihi).
Đúng là tuỳ biến như em đã nói
Nhiều hôm thấy trẻ con sang đường nó rối trí, em dừng lại nhường nó và bật cảnh báo, thế mà các xe còn lách lên làm các cháu không thể sang nổi, em lại phải soi gương hậu (đảm bảo hết xe) để vẫy cho các cháu đi qua đường.

buidoimiennui

Xe điện
Biển 36 phải không các cụ? Hình Mờ quá

ubisapro

Xe trâu
Cũng có ý đúng đó cụ. Nhiều khi hướng ngược lại tắc lòi, ùn ứ nhưng xe xi nhan để rẽ đứng chôn chân vì e thấy rất ít người chịu dừng lại để nhường xe rẽ. Đặc sản văn hoá giao thông nhà mình rồi @@ Tiêu biểu e hay gặp nhất chỗ Tố Hữu rẽ trái vào đường bên hông Tây Hà. Xe dồn ứ nhưng e xi nhan để rẽ vào đó nhưng hầu như chưa có ai dừng để e rẽ vào. Mặc dù nhích lên thì cũng ... chôn chân tiếp thôi.

Ớt xanh

Xe điện
Nhiều hôm thấy trẻ con sang đường nó rối trí, em dừng lại nhường nó và bật cảnh báo, thế mà các xe còn lách lên làm các cháu không thể sang nổi, em lại phải soi gương hậu để vẫy cho các cháu đi qua đường.
Vodka bác.
Mình giống nhau quá đi.
Nhiều lúc giờ các cháu tới trường ngang giờ mình vào việc nhưng vội mấy cũng ưu tiên hàng đầu cho lớp mình trông ngóng sau này.

Trục

Xe ba gác
Cũng có ý đúng đó cụ. Nhiều khi hướng ngược lại tắc lòi, ùn ứ nhưng xe xi nhan để rẽ đứng chôn chân vì e thấy rất ít người chịu dừng lại để nhường xe rẽ. Đặc sản văn hoá giao thông nhà mình rồi @@ Tiêu biểu e hay gặp nhất chỗ Tố Hữu rẽ trái vào đường bên hông Tây Hà. Xe dồn ứ nhưng e xi nhan để rẽ vào đó nhưng hầu như chưa có ai dừng để e rẽ vào. Mặc dù nhích lên thì cũng ... chôn chân tiếp thôi.
À, tắc đường chính mà có giao cắt thì em đều đỗ trước vạch nhường giao lộ cho hướng đi thông.
Vodka bác.
Mình giống nhau quá đi.
Nhiều lúc giờ các cháu tới trường ngang giờ mình vào việc nhưng vội mấy cũng ưu tiên hàng đầu cho lớp mình trông ngóng sau này.
Đoàn học sinh sang thì dăm bảy xe, chục xe, hai chục xe qua giao lộ, một lúc thì hết, chắc không quá vài giây đâu bác.
Các cháu nó nhỏ, tư duy và phản xạ chưa tốt, nên phải nhường.
Đi cùng các cháu còn có vài người lớn, họ cũng cố nán lại để dẫn các cháu sang, thì tại sao mình lại không tạo điều kiện cho họ.
Chắc những người cố tình không nhường một là không có con, mà hai là không nghĩ con mình có lúc sẽ có người nhường như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Ớt xanh

Xe điện
À, tắc đường chính mà có giao cắt thì em đều đỗ trước vạch nhường giao lộ cho hướng đi thông.

Đoàn học sinh sang thì dăm bảy xe, chục xe, hai chục xe qua giao lộ, một lúc thì hết, chắc không quá vài giây đâu bác.
Các cháu nó nhỏ, tư duy và phản xạ chưa tốt, nên phải nhường.
Đi cùng các cháu còn có vài người lớn, họ cũng cố nán lại để dẫn các cháu sang, thì tại sao mình lại không tạo điều kiện cho họ.
Nhiều lúc thật không thể hiểu được họ bon chen vài chục giây để làm gì nữa.
Như câu chuyện rẽ trái của em, rõ là họ đang cách xe trước khá xa nhìn thấy em xi nhan là tăng tốc liền.
Bó tay.

Trục

Xe ba gác
Nhiều lúc thật không thể hiểu được họ bon chen vài chục giây để làm gì nữa.
Như câu chuyện rẽ trái của em, rõ là họ đang cách xe trước khá xa nhìn thấy em xi nhan là tăng tốc liền.
Bó tay.
Chắc họ đang bận đi uống bia hay cafe, bác thông cảm. :D

f320

[Tịch thu bằng lái]
Làn này oto thường xuyên đi 2 hàng

TânPhạm_999

Xe buýt
Những thành phần như thế này thì đâu cũng có, từ thành thị đến nông thôn. Chém ko hết