[Thảo luận] Hôm nay Em xém chút thì mang (gây) họa :(

theanhvnn

Xe hơi
Trời mưa, xe đạp đi ngược chiều vậy mà cụ tít quá, e toát mồ hôi thay cụ

giacmoxe4

Xe điện
Quá may cho cháu bé đi xe đạp và cả Cụ chủ nữa.Trời mưa các bác đi 2b và xe đạp mặc áo mưa nên tầm quan sát sẽ rất kém,các Cụ cẩn thận hơn nữa nhé.

sactimtn

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ nhé. Cụ chủ quan vì không nghĩ đến tình huống này vì là đường một chiều, không có ai ngu lại đi như thế. Rất tiếc là ngu lại nhiều :)
May cho cụ là không có em contener nào bám đằng sau cụ chứ không... không dám nghĩ

boyhonglam

Xe đạp
may cho cô bé kia và cho cụ thật. :-ss

Rickyman

Xe điện
Cụ chủ cũng đang sao nhãng, nguy hiểm quá, từ xa nhìn qua Cam đã thấy cháu bé đi sang rồi, thực tế còn nhìn rõ hơn. Cụ không có tý đánh lái nào nhỉ, em thấy gần xơi em kia rồi mà tay lái vẫn thẳng lắm :D, cái đấy nói thật em phải học cụ vì đến e chưa luyện được cách khống chế phản xạ. Em bị quả này mới bất ngờ, không oánh lái thì ăn đủ
[video=youtube;WUv2_WUfkJw]http://www.youtube.com/watch?v=WUv2_WUfkJw[/video]

Chỉnh sửa cuối:

jupiter1579

Đi bộ
vừa bình tĩnh vừa lịch sự, phải e trong trường hợp đấy, chắc 1lô sích sông văng ra rồi,e phải học tập tính cách này của 2 bác

thienlv01

Xe buýt
lạy trời! lạy phật! may cho Cụ và Cô bé kia qua!

luyenok

Xe điện
Cụ chủ cũng đang sao nhãng, nguy hiểm quá, từ xa nhìn qua Cam đã thấy cháu bé đi sang rồi, thực tế còn nhìn rõ hơn. Cụ không có tý đánh lái nào nhỉ, em thấy gần xơi em kia rồi mà tay lái vẫn thẳng lắm , cái đấy nói thật em phải học cụ vì đến e chưa luyện được cách khống chế phản xạ. Em bị quả này mới bất ngờ, không oánh lái thì ăn đủ.
về xem lại cam Em cũng ko hiểu sao lúc đó hoàn toàn ko xác định đc tình huống xe đạp sẽ sang đường. Có thể phần vì ko tập trung, phần vì góc nhìn thực tế ko dc như camera, và quan trọng là nếu có thấy thì cũng thoáng qua nghĩ xe đạp sẽ ko sang đường mà dừng lại như mấy cháu kia. Em nghĩ các tình huống tai nạn kiểu này thường xảy ra khi cả xe đạp và oto đều lơ đễnh, kiểu như xe đạp thì cứ theo thói quen đến chỗ muốn sang đường là sang, còn oto thì đang đi trên đường tốt và tài xế ko hề chuẩn bị cho tình huống bất ngờ,....

daquydailoc

Tháo bánh
Cụ phanh chuẩn phết nhưng nên đánh lái sang phải để tránh (nếu xe cụ có ABS) thì sẽ an toàn hơn.
đánh lái kiểu đó cũng chả an toàn hơn vì biết đâu có xe chạy bên phải thì sao ???? cụ chủ phanh và đoán được khoảng cách dừng mà k cần oánh lái là đúng rồi mà... chuẩn nữa là cụ chủ thấy giao thông hỗn độn xe chạy ngược chiều thế kia mà k chịu giảm tốc độ là ẩu đới.

Tuanaltis2009

Xe buýt
Mày quá cụ ah. Xem clip mà mình mừng cho cụ. May cả hai bên
Hôm Trc con c hót 2B nó còn làm quả cắt đầu xe mình, cũng phanh dúi dụi. Nó đang đi giữa dg làm quả rẽ trái ko thèm sinh nhan. Điên lắm nhưng ko làm sao cũng là tốt.

hanoivietnam

Xe tăng
Phát đấy kinh phết, may mà phía sau cụ k có cụ nào bám sát mít. Chúc mừng cụ!

thinhkieuphong

Xe điện
cụ củ đi nhanh quá, em thấy bọn xe đạp đi ngược chiều sát dải phân cách ầm ầm mà. Tại cụ ko quan sát bên trái thôi. Cũng may cho cụ là ko có cụ nào bám mít ko là teo

giaphong13

Xe máy
Em coi mà giật mình thon thót , may mà không sao , chúc mừng cụ chủ

Hung_bui

Xe đạp
máy quá còn gì cụ, mấy lần đi xe máy kiểu nghĩ linh tinh ko để ý, mấy lần suýt đâm phải ng đi bộ, may mà số mình vẫn hên

Hanoi84

Xe tăng
Nguy hiểm quá. Biết là cháu nó sang đường như thế là sai nhưng cụ để ý,tập trung 1 tý thì cụ đỡ " hết hồn".

Xe duyen

Xe buýt
về xem lại cam Em cũng ko hiểu sao lúc đó hoàn toàn ko xác định đc tình huống xe đạp sẽ sang đường. Có thể phần vì ko tập trung, phần vì góc nhìn thực tế ko dc như camera, và quan trọng là nếu có thấy thì cũng thoáng qua nghĩ xe đạp sẽ ko sang đường mà dừng lại như mấy cháu kia. Em nghĩ các tình huống tai nạn kiểu này thường xảy ra khi cả xe đạp và oto đều lơ đễnh, kiểu như xe đạp thì cứ theo thói quen đến chỗ muốn sang đường là sang, còn oto thì đang đi trên đường tốt và tài xế ko hề chuẩn bị cho tình huống bất ngờ,....
Em cũng một lần bị tình trạng bất ngờ như thế này. Đi ban đêm, đường nguyễn viết xuân giao nhau với nguyễn ngọc nại, đang chạy khoảng 40 km/h. Đèn xenon, đường vắng, em xin rẽ trái mà hoàn toàn không nhìn thấy người đối diện đi thẳng cắt ngang đường. Khi e giật mình nhìn thấy thì hú hồn, phanh nhổm mít, vừa đủ để xe chamj vào túi của người kia.
Nhiều lúc mình nhìn nhưng không "thấy" đâu các cụ ạ. Chỉ sơ sểnh một chút là toi. Các cụ hết sức lưu ý nhé.

blackpaint

Xe container
cái đó là của cam hành trình cụ ạ, kiểu mỗi khi có va chạm hoặc phanh đột ngột nó sẽ có âm đó và tách riêng file video của đoạn đó theo kiểu event, nhiều khi đi qua chỗ xóc quá nó cũng vậy, chắc nó tưởng là đụng nhau :D
Cái này Cam xịn mới có các cụ ợ, khi gặp tình huống phanh đột ngột, hoặc đường xóc tự Cam sẽ cắt lại đoạn đó lại để lưu vào file khác, còn những file bình thường sẽ bị ghi đè lên, và mất file nếu các cụ về không cho ra máy tính, còn file kia thì nó lưu trong máy đến khi nào không còn chỗ nữa. Vì nó cắt file nên file lưu thường ngắn cùng lắm là mấy chục mê thôi. Nhưng ở quê hay thật, đã đi ngược lại còn đi sát làn ngoài... chả hiểu bố mẹ trước khi cho con đi xe, tham gia giao thông có dạy con không.