[VHGT] Hôm nay em vừa cứu 1 tay tai nạn xe máy...

Xe bọ xít

Xe container
Ảnh đây ạ, up giúp cụ chủ:)):)):))

Transporter1884

Xe buýt
Đọc cái thớt này đối lập với cái thớt clip ở Mộc Châu cụ nhỉ.
Em nói thật, nếu là dân thường trong bất kỳ hoàn cảnh nào, chửi thì cứ chửi nhưng cứu thì làm được gì thì làm thôi cụ ạ ( vì dân thường nhiều khi thông cảm được) nhưng cứ như vụ ở Mộc Châu thì em khất, nhìn thấy biển xanh là em té cụ ạ.

Thổ_dân

Xe tải
thế là từ nay ra đường em hết sợ "CôngNông" rồi:D

Trung DHNV

Xe buýt
Chuyện là em về quê ăn tết từ 28 rồi.
Hôm nay trên đường đi lên nhà bạn uống rượu chúc tết thì gặp 1 ông đi xe máy uống rượu tết từ Thường Tín về đi đến đoạn đường hơi cong ở Quốc Lộ 71 thì ông này lao nhanh quá lại đi theo đường cua của oto nên lao thẳng 1 mạch xuống Ruộng may mà ko có đá gì cả nên cũng đỡ.
Em thấy thế áy náy ko yên nên dừng xe gọi điện cho người thân ở gần đó (gần nhà ở quê em mà) có 2 chú cháu lên giúp ông nài bò lên đường đứng ở trên đường đợi em và 2 chú cháu kia vác cái xe từ dưới ruộng lên, thấy ông ý chảy máu ở Trán và chân Phải em bảo ông ý là "thôi để người nhà em dìu anh về, anh cho em địa chỉ nhà anh, còn em đưa anh đi viện" ông nài lớ ngớ đơ quá chẳng nói được gì vì đau quá lại choáng.
Thế là em đưa ông ý ra viện 103 nhập viên xong em để lại 500k cho ông ý (tuy em cũng đang nghèo ạ) thế rồi em đi về, và gọi điện cho ông chú xem đã về nhà ông ý chưa? xong việc em báo cho phòng bệnh của ông ý cho người nhà. Thế là em lại về rượu giờ mới nhớ ra để viết bài ạ :D sự việc xảy ra vào 19h34' tối này :)
Em tiếc là việc lúc ấy cũng cuống ko chụp lại cái ảnh cho các cụ xem. Lúc đó cũng có 1 cái taxi dừng lại nhờ đưa ông nài về nhà mà nó chạy mất hút, đúng là đời, chán thật các cụ ạ :(
May cho cụ chủ đấy!!!!!!!!! Tôi có ông bạn gặp người đi 2B bị tai nạn bèn dừng lại bế lên xe đưa đi CC ở bệnh viện NN - Ngọc Hồi. CC xong vừa quay ra thì bị người nhà nạn nhân nện cho thừa sống thiếu chết cái tôi " Lái ô tô chạy ẩu gây tai nạn cho người nhà của họ!". Thật là bó tay!!!!!!!!!!!!