[Thảo luận] Hôm nay em quá Bình tĩnh , nếu không 2 B ăn đủ với em .

sh150i1980

Xe tăng
Chiều qua trên đường đi làm về trên đường Nguyến Chí Thanh hướng đê la thành , các cụ biết giờ tan tầm đi cực chậm nhích từng bước . Thì một hai bánh PS nam lái chở một bé trai học khoảng lớp 2. va nhẹ vào xe phía bánh lái bên phụ rất nhẹ . 2B quay lại nhìn em , xe em nhích lên một chút , em kéo cửa kính xuống , 2B chửi em nói một tràng em vẫn kệ ko nói gì , nó vẫn nói ,em mở của xe nhẩy xuống đi vừa ra đầu xe thì em bé nhảy từ trên xe PS xuống chạy ra ôm lấy em : cứ nói thôi chú ơi chú ơi , em cũng lại ôm thằng bé bảo ko sao đâu cháu , vì đứ bé mà e nhịn quá . thế mà tổ cái thằng Mất dậy nó lao ra chửi em , nó bảo là có biết dạo này va chạm giết nhau nhiều ko? e ko nói gì kệ nó , thì nó cứ áp sát người em chửi .
em hỏi : anh chửi ai ( vì nó tầm 38T )
Nó : Tao chửi mày
em vẫn không nói gì cho nó nói một tràng xong , em mới nói anh ạ , chuyện rất nhỏ anh ko phải chửi,
Nó lại bảo chuyện nhỏ thành chuyện to . em cũng điên rồi , thì cháu bé cứ nói với em thôi chú ơi ( em thấy cháu nhỏ rất có học và khôn bù lại có thằng bố mất dậy)
Em bảo thôi anh ạ cháu bé nói rất nhiều rồi không có gì thì thôi ,
Thì nó lại bảo em : vì nó biết tính tao thế lên nó mới xin .
em bắt đầu cay mũi . em nói thôi nhé không có gì thì thôi anh em bỏ qua rồi cùng đi nhé , xong em vỗ vai cháu nhỏ bảo cháu về nhé .
E quá bình tĩnh em thề luôn , lúc em nhảy xuống e định táng cho nó một trận , nhưng vì nó có đứa con quá tốt.
Cụ nào mà biết nó đi con PS 29V7-7998 màu đen thfi bảo nó cẩn thận , vì nếu để em gặp nó đi một mình thì e xử nó luôn.
E chỉ thấy thươg cháu bé , nó như vậy mà có thằng bố ko tốt , chửi bậy trước mạt con nhem nhẻm.
Em nghi thằng này chỉ là bố dượng chắc một bác kĩ sư nào bị tai nạn bỏ lại vợ và con ở nhà , thằng này thất nghiệp chắc mẹ đứ bé thương lên cho về ở cùng.
PS:em cũng không phải loại để cho bọn đó dễ bắt nạt , vì thế em ko nói gì kệ xem thằng mất dậy định làm gì , e tưởng nó oánh em . E thề với các cụ em làm gì cũng rất có tình ,e bị va nhiều lắm rồi , nếu cứ đàng hoàng xin lỗi thì e cũng bỏ qua hết vì xe mình cũng có bảo hiểm chẳng sao , nhưng e ghét cái kiểu tinh tướng vớ vỉn , bộ đội ko ra bddoooij , có tiền ko ra kẻ có tiền , e đánh nó thì đơn giản mà nhưng em công nhận đứa bé quá tuyệt , các cụ khen cho cháu bé gần bùn mà chẳng hôi tanh mùi bùn . các cụ nhớ hộ là em bé rất nhỏ mà cái xe PS cực cao mà nhảy bổ xuống luôn để ra nói với em . thật ra e xuống xe là để xem nó muốn gì .

Chỉnh sửa cuối:

kienxoan

Xe buýt
Rót rượu mời cụ. Rất bình tĩnh.

Hôm qua em đi trên Trần Phú, có cụ già đi 2b chắc khoảng gần 60 tạt đầu xe em để rẽ, chẳng xi nhan gì cả. Già rồi mà lại đi đứng kiểu đấy. Em đứng tim phanh lại rồi còi 1 cái, cụ ấy loạng choạng. Em liền dừng xe kéo kính xuống hỏi xem có sao không thì chưa kịp nói gì đã bị cụ ấy mắng cho: mày đi đứng kiều ấy à thì có ngày tai nạn. Thế là bụng bảo dạ:" Cụ rẽ mà chẳng xi nhan, nhìn đằng sau thế thì mới có ngày tai nạn". Bụng bảo dạ thế nhưng rồi lại xin lỗi cụ, đừong đông quá cụ thông cảm cho. Haiz, thật là ra đừong bây giờ nhiều bực mình mà cứ phải nín nhịn +_+

MK2007

Xe tăng
SAo BÁc không nói với cậu bé là cháu bất hạnh khi có người Cha như vậy
Chú có thể tha cho Bố cháu hôm nay, nhưng ngày mai thì chưa biết chừng và chỉ thẳng vào
mặt thằng đó nói mày giữ được mạng mày hôm nay là nhờ thằng cu nhà mày đó.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
ức chế nhỉ, cụ nhịn được thế là good rồi.
Lần sau mà gặp lại, cụ cứ alo cho đội của cụ trên avatar ý... xử luôn nhể ^^
Thiện tai, nhịn được thì nhịn cho lành

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Hạ hỏa cụ ơi!
Nhịn được thì nhịn.
EM nói thật là cụ có ăn được nó lúc đó thì sau đi giải quyết cũng vất vả.
Hôm trước em cũng bị 1 chú đi PS lườm vì ntn
Em rẽ trái từ Nguyễn Phong Sắc sang Trần Đăng Ninh, em đi đúng làn, rẽ em nhìn gương sau k có ai em mới ôm sát giải phân cách.
Chỉ khoảng 2" em ngó sang bên phụ rồi ngó lại bên lái đã thấy 1 chú lác vào giữa em và giải phân cách, thấy thế em phải nhường cho chú ấy lên.
Thế mà đi đến đầu xe em nó còn chửi bảo em léo biết đi xe à. Em chả nói gì chỉ giơ tay lên xua. Thế là chú ấy té. Các cụ bảo em có sai k?

phaocoi

Xe điện
@ sh: quá bình tĩnh............:-B

tronghieu

Xe đạp
Cụ chủ xử lý như vậy không phải chuẩn mà quá chuẩn. Ông bố kia chắc về nhà nghĩ lại chắc bẽ bàng lắm cụ ạ. Chúc cụ lái xe an toàn

anchibui

Xe điện
Bình tĩnh sử lý... Nhịn... Thì ko phải giải quyết hậu quả về sau...

vagabond guy

Xe hơi
Nhà em có một ngu ý là đưa chữ "NHẪN" vào dạy trong chương trình giáo dục của Việt Nam ạ!

M.ị.a. bố mấy cái thằng "nhiều tuổi" dưng mà "ít óc" đó! Đã vi phạm luật giao thông, gây tai nạn và tổn thất cho người xung quanh, thế mà còn già mồm chửi bới, đe dọa người khác! Chắc kiếp sau chúng nó không khá được các cụ nhể!

Cứ ăn ở hiền lành, điềm đạm như cụ chủ thớt chắc sẽ được nhiều lộc đấy! Em sẽ học theo cách hành xử của cụ! :)

Chỉnh sửa cuối:

pbinh979

Xe tăng
Em nghĩ Việt Nam ta phải tổ chức môn thi lái xe cho CHÓ và LỢN thôi các bác ạ.

HUNGSMUN

Xe container
Em nghĩ, thằng bé chưa chắc đã phải con thằng mất dạy kia...:P
Thằng mất dạy kia cứ cái kiểu côn đồ nửa mùa này thì thế nào cũng có ngày bị thằng khác nó rút lưỡi.
Hoan hô tinh thần NHẪN của cụ chủ.

sh150i1980

Xe tăng
Các cụ nhìn thấy thằng bé sẽ rất quý nó , vì nó nhanh nhẹn và dù mới học nhưng nhìn bé và bố khác một trời một vực luôn , e cay nhất quả nó dọa em bảo ra đường bây giờ băn nhau nhiều đó . Đứng với nó chắc khoảng 10 p ai đi đường cũng nhìn em , vì nó cứ áp sát vào người em nói , còn e cứ kệ cho nó nói , e cũng ko đánh nó hay làm gì nó cả cứ kệ nó, e cứ để kệ xem nó làm gì thì làm e chủ yếu nhìn đứa bé , trông nó tội lắm .không phải tội về bề ngoài mà tâm hồn , đến bây giờ em vẫn không quên đứa bé đó .

Dunga

Xe buýt
Có lẽ đúng như cụ gì nói, khả năng thằng kem đánh răng PS này nuôi hộ con người khác là rất cao!

anyee1

Xe hơi
cụ lần sau cẩn thận nhé!nếu nó chửi cụ thì cụ cứ nghe xa xa một tí nhé!giờ dao găm,zip,dao bấm nhiều lắm lại ko kịp trở tay cụ ah!em đoán cái đoạn cụ bước xuống xe là xem xe có bị sao phải ko ah,thằng bé nó hiểu nhầm tí .

xeruabo2

Xe điện
Chán , đầu mấy thứ tóc rồi mà còn không bằng đứa trẻ con ! Vod bác chủ vì xử lý tình huống rất chuẩn ợ.

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
hóa ra vì vụ nầy cụ tổ chức "trốn" vào tận miền Trung...:-s

Lovestory1008

Xe tăng
Thôi cụ ạ !
Va quệt nhỏ thì bỏ đi.
Chứ ko lại ùn tắc giao thông , ảnh hưởng tới bao người khác.
Cơ bản giờ đã có bảo hiểm lo rồi...

kienbeu

Xe điện
SAo BÁc không nói với cậu bé là cháu bất hạnh khi có người Cha như vậy
Chú có thể tha cho Bố cháu hôm nay, nhưng ngày mai thì chưa biết chừng và chỉ thẳng vào
mặt thằng đó nói mày giữ được mạng mày hôm nay là nhờ thằng cu nhà mày đó.
Bác lại quá nhời rồi, một điều nhịn là 9 điều lành...em sợ cụ chủ thớt mà nghe lời bác chắc giề đã có times để ngồi post bài này cho anh em mình chém:))