[Thảo luận] Hôm nay em như bị ma làm ...Em thấy xấu hổ với ae OF quá

laitaulaixe

Xe tải
Rất nhiều OFer đã có tính tự giác như cụ, cụ sai do thiếu quan sát chứ không phải cố tình, đó chính là sự chuyển biến trong ý thức giao thông của người dân đấy thôi. Cụ đừng lăn tăn nữa, rút kinh nghiệm cho lần sau.

pooka

Xe container
Đúng là nghị quyết phê và tự phê đi vào mọi nẻo đường :))

superdrives

Xe điện
May cho cụ cả lần thiếu quan sát may mắn là không gặp xxx đấy. Em chắc rằng cả 2 Lần vi phạm đó đều do Cụ mất tập trung khi lái xe! Điều này rất kỵ khi ngồi sau vô lăng đấy cụ nhé!
Chúc cụ lái xe an toàn!

getz 1.6

Xe buýt
Mai cụ sẽ nhận đc 2 biên lai phạt nguội :D

Trang Hiếu

Xe hơi
Ý thức phê và tự phê của cụ rất cao.

lai thue

Xe điện
Là 1 thành viên của OF , em luôn tự nhủ phải đi đứng đàng hoàng và tuân thủ luật giao thông đường bộ , ấy vậy mà hôm nay em lại phạm phaỉ 1 sai lầm khi đi ngược đường , không những 1 mà tận 2 lần ...Nói là ma làm nhưng thực sự là do em đi đứng thiếu quan sát và không tập trung

Tình huống thứ 1 : Em chở gấu mẹ đi chợ Đồng Xuân mua đồ , sau đó muốn tiện đường ra Phùng Hưng mua ít đèn đóm về thay . Mua đồ xong thì em rẽ ra Hàng Đậu , vòng qua bốt để ra Hàng Cót , đến đường Phùng Hưng thì em rẽ luôn vào mà không để ý là chiều em rẽ vào là đường cấm , vì quả thực lúc đấy em ngó vào thấy đường khá rộng và thoáng cộng thêm có 2 anh taxi đỗ cùng chiều nên em cũng chả nghĩ nó là đường 1 chiều , đi được 1 đoạn em thấy cái biển cấm to lù lù trước mặt thì mới giật mình , em quay sang bảo với gấu mẹ là thối chết đi sai đường rồi , lúc đó có 1 lối rẽ ngay trước mặt thế là em rẽ vào luôn, em không nhớ tên nhưng nó đi ra Hàng Vải , sau tình huống đó em cứ bần thần mãi , cứ tự dằn vặt bản thân là tại sao mình có thể đi như thế , rồi lại nghĩ xe mình lại có logo OF , 1 đoạn đường không phải là dài nhưng chắc chắn đã có rất nhiều ánh mắt nhìn vào , lúc đấy họ nghĩ OF mà đi đứng như thế à rồi vì mình mà hình ảnh của OF bị ảnh hưởng , em cứ nghĩ , cứ nghĩ suốt cả 1 đoạn đường đến khi rơi vào tình huống thứ 2

Sau khi mua đèn đóm xong , cộng thêm lúc đấy tâm lý không được thoải mái vì cái tình huống mình vừa gây ra nên lúc đấy chả muốn đi tiếp chỉ muốn tạt vào quán nước nào đó để định thần lại , gấu mẹ thấy vậy cũng an ủi vài câu rồi bảo lần sau rút kinh nghiệm sau đó bảo em ra Hoàng Hoa Thám mua ít chậu cây cảnh . Em tuân lệnh nhưng đi đường vẫn không thôi nghĩ đến cái tình huống vừa xảy ra , đến khi đến đầu Hoàng Hoa Thám em phi vào được tầm 200m thì lại giật mình và hét to trong xe : DM ! LẠI ĐI NHẦM , lúc đó em điên tiết lắm , đập cái vô lăng cứ bôm bốp nhưng vẫn phải giữ bình tĩnh để quay xe lại vì khi ấy đường cũng khá đông ...Cũng may có 1 chú đi SH đi ngay cạnh xe bảo " ĐI NHẦM ĐƯỜNG PHẢI KHÔNG ? LẦN SAU CHÚ Ý NHÉ , CỨ TỪ TỪ THÔI ĐỂ CHÚ XI NHAN CHO " Nói xong chú dựng xe rồi ra chăn đường để em quay đầu cho nhanh , em cảm ơn rồi đi mà cứ như thằng mất hồn ....

Qua 2 tình huống này , em xin tự nhận khuyết điểm tới toàn thể ae OF , nếu chẳng may có anh em nào gặp em ở 1 trong 2 tình huống trên thì mong ae thông cảm vào bỏ qua cho em....Có lẽ đây sẽ là bài học đáng nhớ nhất từ khi em cầm vô lăng , mong sao sẽ không gặp phải những trường hợp như thế này nữa , em cảm ơn các bác đã lắng nghe đôi điều tâm sự của em .
Đọc bài của cụ nên em nảy ra ý tưởng lập hẳn 1 PHÒNG THÚ TỘI cho các OFer vào thú tội, tự kiểm điểm bản thân
Mời các cụ qua bên này thú tội ạ :))
http://www.otofun.net/threads/640679-de-nghi-of-mo-them-muc-phong-thu-toi?p=16992241&highlight=#post16992241

linhdt

Xe buýt
chắc do thời tiết thất thường ảnh hưởng cụ ah :D

Milaneto

Xe tải
May mà bác lượn 2 đoạn đấy cũng chả mấy khi có xxx. Đại khái nhận là cũng chưa đáng trách lắm :)). Em đi trên bưởi thấy nhiều ông 4 bánh còn nghênh ngang đi ngược cơ ạ. Mà ngênh theo kiểu ngênh cmn ngang,kiểu bố .é. sợ ai ý cơ ạ. Chán kinh!

TeddY90

Đi bộ
Bình tĩnh trong mọi trường hợp cụ ơi.Cứ thế này làm sao chơi airg*n được nữa :))

GBDB

Xe tải
"phê" và "tự phê" rất chuẩn cụ ạ. Có khi các cụ trên này lại thích "phê" như cụ chủ

RubynamitnA

Xe điện
Kiểm điểm NQTW4 thì cụ được đánh giá là người tự phê bình nghiêm khắc nhất với bản thân.

mazda929

Xe tăng
cụ cũng có tâm trạng giống e, e cũng đã từng như vây và mỗi khi nghĩ đến thấy mình thật may mắn và cũng tự trách bản thân cần phải cẩn thận chú ý hơn......nhà cháu chơi ngay vào đường Đội Cấn may mà k gặp cướp hú hồn...

Kenket

Xe điện
Chắc đầu óc cụ còn để trên mây nên mới thế !

giaphong13

Xe máy
Cháu có cái Video mà chẳng biết up lên kiểu gì , chụp màn hình thì khi save lại thì đen xì , thấy có cụ bảo cháu câu viu với chém gió nên cháu post lên để làm bằng chứng mà loay hoay cả buổi sáng ko làm nổi , hix ....! Cả đêm qua ngồi xem lại video , chốt lại 1 câu là do thiêú quan sát và mất tập trung , trường hợp ở Phùng Hưng thì cái biển cấm đi ngược chiều to đùng mà ko biết , còn ở đầu dốc Hoàng Hoa Thám thì biển cấm oto to lù lù cũng ko để ý ....

myman65

Xe buýt
Cụ chủ về nhà hãy đứng trước gương mà kiểm điểm nhé. =))

sageln

Xe tăng
Đúng tinh thần OF :-bd