Hôm nay em làm thủ tục sang tên ở 86 LTK mất có 10 phút, 0 đồng ^_^

technicvn

Xe buýt
Chào các cụ,
Em chuẩn bị làm sang tên xe nên vẫn đọc các bài của các cụ trên này để học tập kinh nghiệm, tránh bị đầy tớ nó hành. Theo đúng như những gì các cụ chỉ dẫn trên này, nhà em chuẩn bị đầy đủ hồ sơ giấy tờ cần thiết, photo vài bản làm dự phòng, rồi sáng nay quyết định đi làm thủ tục sang tên. Các thủ tục diễn ra nhanh chóng và đơn giản không ngờ, mà lại chẳng tốn đồng chi phí bôi trơn nào, đang tâm trạng vui vì làm xong nhanh chóng, em post thông tin lên đây để các cụ tham khảo.
Buổi sáng chạy ra cục thuế Hoàng Mai nộp thuế. 2 bác ở cục Thuế hướng dẫn khá nhiệt tình về thủ tục và nội dung cần khai báo :x. Sau khoảng 20 phút chờ đợi em đã có được tờ quyết định nộp thuế để ra nộp ngân sách nhà nước.
Nộp xong thuế trước bạ, em alo bác Liễu nhờ chạy qua cà số giúp. Xe em làm cách âm với trải sàn nên 2 bác ấy khá vất vả để làm xong 2 bộ cà số. Xong việc thì cũng tầm 10h45 nên em quyết định đầu giờ chiều lên 86 LTK làm thủ tục.
1h30 em đánh xe vào bãi gửi ngay trước cổng 86, cầm bộ hồ sơ vào gặp ngay đ.c H phụ trách kiểm tra xe, đưa hồ sơ và dẫn đ.c ấy ra xem xe. Sau vài thao tác kiểm tra số máy, hồ sơ của em đã được ký xác nhận kiểm tra xong. Lên tầng 2, số lượng người đến làm hồ sơ khá ít, tầm 4-5 người. Em xếp hồ sơ vào bàn số 3 để chờ, ngồi chờ tầm 5 phút thì được gọi lên. Hồ sơ em làm theo các cụ hướng dẫn nên chẳng có gì phải phàn nàn, em được viết cái phiếu hẹn 5 ngày quay lại lấy kết quả. Xe em đã 5 biển rồi nên không cần bấm đổi biển.
Như vậy, sau khoảng 10 phút em đã làm xong thủ tục sang tên, không mất thêm một chi phí nào ngoài 40k gửi xe ngoài bãi.
Có thể đợt này vắng nên em làm nhanh gọn như vậy, nhưng cũng phải thấy thái độ phục vụ của các xxx ở đây khá tốt, hướng dẫn nhiệt tình mà cũng không đòi hỏi gì.
Em gửi thông tin lên đây để cụ nào làm sang tên tại 86 LTK cứ yên tâm ra nộp hồ sơ. Thủ tục và thái độ của xxx đang có biến chuyển nên làm khá đơn giản và nhanh.

OKiaforte

Xe buýt
Chúc mừng cụ nhé! Em cũng đang học hỏi các cụ nhà mình để đi làm HĐMB với chủ cũ và rút hồ sơ từ HN về Hoà Bình ạ.

rfs

Xe điện
Chúc mừng cụ, cụ thuận buồm xuôi gió quá.

Phương Nga

Xe lăn
Khả năng gặp trường hợp như cụ là rất hiếm. Chúc mừng cụ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
lúc cụ làm em cũng ở đới làm cho 1 bác ofer....bị mất tự quản dưng em nợ :))
Chào các cụ,
Em chuẩn bị làm sang tên xe nên vẫn đọc các bài của các cụ trên này để học tập kinh nghiệm, tránh bị đầy tớ nó hành. Theo đúng như những gì các cụ chỉ dẫn trên này, nhà em chuẩn bị đầy đủ hồ sơ giấy tờ cần thiết, photo vài bản làm dự phòng, rồi sáng nay quyết định đi làm thủ tục sang tên. Các thủ tục diễn ra nhanh chóng và đơn giản không ngờ, mà lại chẳng tốn đồng chi phí bôi trơn nào, đang tâm trạng vui vì làm xong nhanh chóng, em post thông tin lên đây để các cụ tham khảo.
Buổi sáng chạy ra cục thuế Hoàng Mai nộp thuế. 2 bác ở cục Thuế hướng dẫn khá nhiệt tình về thủ tục và nội dung cần khai báo :x. Sau khoảng 20 phút chờ đợi em đã có được tờ quyết định nộp thuế để ra nộp ngân sách nhà nước.
Nộp xong thuế trước bạ, em alo bác Liễu nhờ chạy qua cà số giúp. Xe em làm cách âm với trải sàn nên 2 bác ấy khá vất vả để làm xong 2 bộ cà số. Xong việc thì cũng tầm 10h45 nên em quyết định đầu giờ chiều lên 86 LTK làm thủ tục.
1h30 em đánh xe vào bãi gửi ngay trước cổng 86, cầm bộ hồ sơ vào gặp ngay đ.c H phụ trách kiểm tra xe, đưa hồ sơ và dẫn đ.c ấy ra xem xe. Sau vài thao tác kiểm tra số máy, hồ sơ của em đã được ký xác nhận kiểm tra xong. Lên tầng 2, số lượng người đến làm hồ sơ khá ít, tầm 4-5 người. Em xếp hồ sơ vào bàn số 3 để chờ, ngồi chờ tầm 5 phút thì được gọi lên. Hồ sơ em làm theo các cụ hướng dẫn nên chẳng có gì phải phàn nàn, em được viết cái phiếu hẹn 5 ngày quay lại lấy kết quả. Xe em đã 5 biển rồi nên không cần bấm đổi biển.
Như vậy, sau khoảng 10 phút em đã làm xong thủ tục sang tên, không mất thêm một chi phí nào ngoài 40k gửi xe ngoài bãi.
Có thể đợt này vắng nên em làm nhanh gọn như vậy, nhưng cũng phải thấy thái độ phục vụ của các xxx ở đây khá tốt, hướng dẫn nhiệt tình mà cũng không đòi hỏi gì.
Em gửi thông tin lên đây để cụ nào làm sang tên tại 86 LTK cứ yên tâm ra nộp hồ sơ. Thủ tục và thái độ của xxx đang có biến chuyển nên làm khá đơn giản và nhanh.

longvu

Xe tăng
Chắc là cụ gặp em Thượng úy Trang - trắng xinh người Hưng Yên nhận hồ sơ cửa số 3 rồi. Cụ có cần lấy số em nó ko ? ;)

Mr_121212

Xe hơi
e có cô bạn làm đội phó hay đội trưởng quản lý hồ sơ 86ltk tên Thúy....e chưa có xe nên chả nhờ gì

getech

Xe tải
Nhanh thế rồi còn nhờ làm gì nữa. Nhờ rồi lại cảm ơn, có khi làm hư cán bộ...

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cụ là cụ hay mợ thế? Lúc em làm có một mợ cũng đi làm dịch vụ, mợ ấy cho em mượn cái kẹp ghim để kẹp hồ sơ.
em là cụ 200% em cao to nhất chỗ đới bác ạ...em có thấy mợ đới dưng ứ nhận ra cụ

wavethai

Xe tăng
Thanks cụ chủ thớt. Cụ cho em hỏi trụ sở Thuế và Kho bạc NN quận Hoàng Mai ở đoạn nào thế ạ?

technicvn

Xe buýt
Thanks cụ chủ thớt. Cụ cho em hỏi trụ sở Thuế và Kho bạc NN quận Hoàng Mai ở đoạn nào thế ạ?
Cụ ra khu hành chính quận hoàng mai ở đoạn ngã ba bến xe nươc ngầm -Pháp Vân. Chi cục thuế và điểm nộp tiền nằm cách nhau 200m.

xecobonbanh

Xe buýt
Không phải hành là chính nhỉ. Chắc cụ gặp may rồi

Giachi2005

Xe tăng
Website
www.cattuonghearing.vn
Chắc cụ chủ đi sau em nên mới nhanh thế, chiều nay em đăng ký xe mới, nhưng do cu cậu hãng xe làm giúp, thấy cậu kẹp 5 lít cho cậu kiểm tra số, 5 lít cho cậu hồ sơ và không phải chờ lâu.

erakenz

Xe tải
Em làm ở Số 2 Nguyễn Khuyến. Sáng đúng 8h có mặt ở Chi cục thế Hà Đông (Tô hiệu)->9hlấy được giấy sang kho bạc nộp (Tô hiệu)-> 9h45 có mặt tại Số 2 NK, 10h15 kiểm tra xe xong, khoảng 10h30 lấy biển số mới.

Tổng cộng từ A đến Z hết 2h30 phút ạ.
Thiệt hại 700K.
- kiểm tra xe (300K: vì đi xe máy đến)
- Nộp hồ sơ (400K, xe em chuyển vùng đổi chủ nên kẹp vào cho yên tâm).

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Em làm ở Số 2 Nguyễn Khuyến. Sáng đúng 8h có mặt ở Chi cục thế Hà Đông (Tô hiệu)->9hlấy được giấy sang kho bạc nộp (Tô hiệu)-> 9h45 có mặt tại Số 2 NK, 10h15 kiểm tra xe xong, khoảng 10h30 lấy biển số mới.

Tổng cộng từ A đến Z hết 2h30 phút ạ.
Thiệt hại 700K.
- kiểm tra xe (300K: vì đi xe máy đến)
- Nộp hồ sơ (400K, xe em chuyển vùng đổi chủ nên kẹp vào cho yên tâm).
phi đội hà đông cũng dễ tính mà cụ

1977cd5

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi ngu tí là Hộ Khẩu ở đâu thì phải làm thủ tục sang tên đổi chủ ở đấy hay tiện ở đâu thì làm ở đó. Em hộ khẩu Đống Đa, nhà thì ở Thanh Xuân