[Thảo luận] Hôm nay em gặp một tình huống khó xử quá!

Chả là hôm nay em chạy Hải Duơng lên ( trên xe toàn ofer ) đi xe 5 chỗ! Em lên đến vòng xuyến Cầu Chui thì tới giờ bắt đầu đông đông một tý, lúc đó em vòng theo hướng đường 5- HN, đi qua mặt một chiếc Vios đi theo hướng HN- Cầu Đuống , lúc đó đi khá chậm ,tầm 10km/h. Khi xe gần thoát hết cái đầu xe Vios thì nghe tiếng "roạt" một phát, em dừng xe lại luôn, vừa xuống vừa nghĩ bụng: chả hiểu cái thằng này nó đi đâu mà vội thế? nhẩy xuống xem thì thấy *** bên phụ của xe Vios (cố tiến lên khi xe em chưa qua hết đầu xe đấy ) kéo cho một vệt nham nhở chạy dọc theo xe từ cửa sau tới đuôi xe, nhìn mà xót ruột! Thấy chủ xe Vios mãi cũng không thấy xuống ( ít ra thì cũng xuống xem ) nên em tiến lại phía xe Vios định mời lái xe xuống. Khi xuống đến cạnh xe thì thấy cửa kính lái được kéo xuống và cầm vô lăng là một chị tầm 40-45 tuổi, mặt mũi tái mét, chả hiểu lúc đấy chị ấy nói gì, thấy lắp ba lắp bắp : chị xin lỗi, nhìn thấy chị ấy như thế một cái là em thấy mọi cái bực mình nó đi đâu hết ấy! Thế nên chả muốn nói gì nữa bảo: thôi chị đi đi! Lên xe xong đi về mà vừa đi vừa nghĩ: không biết nếu trường hợp lái cái xe Vios là mình thì cái người kia có giống mình không nhể?

cuky99

Xe buýt
Em nghĩ sẽ giống nếu cầm lái bên kia là 1 chị ...45t :)

Chỉnh sửa cuối:

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
tặng cụ 1 chai rượu cho đỡ đen nhé.:D

mec e250

Xe tải
Ngược lại thì to chuyện rồi đấu.

manhkienhb

Xe tải
Hô hô. Đen quá! Nhưng cụ cứ nghĩ là mình đã giúp 1 mỹ nhân đi.

Quang.nhadat

Xe buýt
Thôi, va chạm cũng là điều ko ai muốn đâu bác! Bác xử sự rất đàn ông! Vote bác nhé!

trungbeo28

Xe đạp
Xin chia buồn với cụ bằng ly vodka

3_banh

Xe điện
Nhà cháu đoán 1 là xe cụ có BH, 2 là 45 nhưng vẫn nuột.

vietphan

Xe đạp
Em tạm dịch : Khỉ cầm lựu đạn khác gì đàn bà cầm vô lăng ....

CHIANTHI

Xe tăng
Vấn đề là với trình lái của chi ấy như thế mà ra đường một mình thì khá nguy hiểm.

Xe em thì có bảo hiểm, nhưng thực ra thấy chị ấy cà cuống quá cũng tội nghiệp nên cũng chả muốn nói gì nữa! Chỉ nghĩ lái kiểu đấy ra đường thì hơi nguy hiểm thôi!

anhtho

Xe ngựa
Xe cụ chủ chạm vào bên phụ của con Vios, vết xước kéo từ cửa sau xe tới đuôi xe cụ, em dự tình huống là cụ tạt đầu và vượt phải bà kia đấy ạ. Không tin cụ thử vẽ hình ra cho các cụ ô phờ cho ý kiến.

ducmanh

Xe điện
Chả là hôm nay em chạy Hải Duơng lên ( trên xe toàn ofer ) đi xe 5 chỗ! Em lên đến vòng xuyến Cầu Chui thì tới giờ bắt đầu đông đông một tý, lúc đó em vòng theo hướng đường 5- HN, đi qua mặt một chiếc Vios đi theo hướng HN- Cầu Đuống , lúc đó đi khá chậm ,tầm 10km/h. Khi xe gần thoát hết cái đầu xe Vios thì nghe tiếng "roạt" một phát, em dừng xe lại luôn, vừa xuống vừa nghĩ bụng: chả hiểu cái thằng này nó đi đâu mà vội thế? nhẩy xuống xem thì thấy *** bên phụ của xe Vios (cố tiến lên khi xe em chưa qua hết đầu xe đấy ) kéo cho một vệt nham nhở chạy dọc theo xe từ cửa sau tới đuôi xe, nhìn mà xót ruột! Thấy chủ xe Vios mãi cũng không thấy xuống ( ít ra thì cũng xuống xem ) nên em tiến lại phía xe Vios định mời lái xe xuống. Khi xuống đến cạnh xe thì thấy cửa kính lái được kéo xuống và cầm vô lăng là một chị tầm 40-45 tuổi, mặt mũi tái mét, chả hiểu lúc đấy chị ấy nói gì, thấy lắp ba lắp bắp : chị xin lỗi, nhìn thấy chị ấy như thế một cái là em thấy mọi cái bực mình nó đi đâu hết ấy! Thế nên chả muốn nói gì nữa bảo: thôi chị đi đi! Lên xe xong đi về mà vừa đi vừa nghĩ: không biết nếu trường hợp lái cái xe Vios là mình thì cái người kia có giống mình không nhể?
Theo như cụ tả thì cụ đã sai, luật quy định rất rõ, Khi vào vòng xuyến phải nhường cho xe phía bên trái.
Vậy cụ mà gặp em ủn cụ về Cầu Đuống luôn :D

nguoitraixula

Xe tải
theo mình cụ cư xử như vậy là chuẩn quá rồi, phụ nữ lái chưa thuần thục mà đi thế thì nguy hiểm quá , nếu đấy không phải cụ mà là cái cont thì ..... thôi cầu mong sẽ không bao giờ có chuyện ấy xẩy ra với bất cứ ai

Boytriton

Xe điện
Thế cụ có lấy sdt của mợ ấy không để mai em gọi bắt đền phát

Theo như cụ tả thì cụ đã sai, luật quy định rất rõ, Khi vào vòng xuyến phải nhường cho xe phía bên trái.
Vậy cụ mà gặp em ủn cụ về Cầu Đuống luôn :D
Xe cụ chủ chạm vào bên phụ của con Vios, vết xước kéo từ cửa sau xe tới đuôi xe cụ, em dự tình huống là cụ tạt đầu và vượt phải bà kia đấy ạ. Không tin cụ thử vẽ hình ra cho các cụ ô phờ cho ý kiến.
Các cụ nhầm ạ! Lúc đó đi rất chậm , em đã vượt lên gần hết xe rồi, ( xe Y20 nó rất dài), và em đã đi qua gần hết xe rồi. Khi đó em biết bên sườn xe có xe nên em không hề ép vào nhé, chẳng qua e nghĩ chắc bà ấy không nhìn hoặc nhìn guơng mà không để ý đến đầu xe và ủn vào . Hơn nữa là phụ nữ nên e cũng ko muốn bắt đền . Chứ em thuộc dòng khá thuộc luật và đi khá nhường nhịn! :D

Thế cụ có lấy sdt của mợ ấy không để mai em gọi bắt đền phát
Em bị mấy mợ và cụ nhà mình lầm bầm thé rồi đới , nhưng thấy dừ quá rồi nên em cũng chả muốn lấy! :))