Hôm nay em gặp hung thần xe bus

TuanAnhDT

Xe tải
Buồn quá các cụ ạ, em tay lái mới, đi đâu cũng ngó nghiêng mà chỉ tránh được người lành mà không tránh được mấy thằng này. =((

Số là em đang tà tà qua ngã tư Đại cồ việt lên Huế. Thì một thằng xe bus ở dưới nó vượt lên tạt đầu em để lên phố Huế. Em thì đi chậm và sát lề trái (20km/h) vì mới dừng đèn đỏ, thằng bus kia vượt em nhưng nó tạt sớm làm đuôi nó quẹt nhẹ vào đầu phải xe em. Em vội dừng và ra hiệu cho thằng bus kia dừng. Thằng đó vừa xuống xe đã thực hiện ngay cái bài các cụ trên này bảo là to mồm chửi sao mày đi ngu thế này thế nọ.

Má nó em đang căm sẵn lại bị nó chửi phủ đầu, điên tiết lên chửi nó xối xả (bậy lắm em không kể ra được, mà thằng đó cỡ 44-45 tuổi), phải quả đó không có chú CSGT đi sang thì em cũng cho nó vài thọi rồi, em chả có võ gì nhưng lúc đó căm lắm, nó tạt đầu mình mà, còn giở thói cả vú lấp miệng em.

Chú kia chắc cũng bất ngờ vì thấy em cũng đanh đá thế là chỉ ú ớ mấy câu "thằng này láo abc..", (chắc nó cũng biết sai rồi thấy chú VA đi qua nên sợ bị hành nên cũng hốt) sau đó quay qua phân bua với chú kia. Chú VA thì nói "anh xem qua xe đi nếu thấy bị nặng và cần thiết thì yêu cầu chúng tôi giải quyết".

Em ra ngó thì thấy xước nhẹ nên quay qua thằng bus kia, vẫn còn phân trần, em chửi nó thêm vài câu nữa rồi chốt "Biến c.. m.. m đi", chú kia thấy thế mừng húm, té ngay. Chú VA cũng quay về chỗ cũ, còn em thì ôm một cục tức về nhà.b-(

Em kể cho đỡ bực tý nhưng quan trọng các cụ cho em hỏi là em muốn làm bảo hành chỗ xước đó thì cứ gọi bảo hiểm rồi mang đế hãng thôi hả các cụ, nói chung là tính thẩm mỹ thôi chứ ko ảnh hưởng gì đến xe. Em thấy thằng bạn cứ 6 tháng nó đi tút tát 1 lần những chỗ xước.

Cảm ơn các cụ, có đá gạch chia sẻ với em thì nhẹ nhẹ thôi các cụ nhé

luxury235

Xe buýt
Cụ vẫn may cụ ạ, e tưởng là cụ đi mất quả gương cơ ạ ^^

xe hybrid

Xe hơi
bài học hay cho anh em hả cụ. trong cảnh như cụ cũng bực thật. mấy chú đó cậy đi xe của bộ nên hung lắm

Thang N.

Xe tăng
Thế là may quá rồi cụ. Em còn đang đỗ xe bên lề đường mà có thẳng còn liệng vào làm em mất cái gương trái và chẳng chửi để nó nghe được câu nào nữa là. Về vụ vết xước thì nếu xước nặng quá thì cụ mang đi làm, còn thì xước nhỏ nhỏ như cụ nói thì cứ để đó đợi khi nào xước nhiều đi làm một thể. Cụ hỏi về thủ tục bảo hiểm thì còn phụ thuộc vào cụ mua bảo hiểm của hãng nào. Nếu cụ mua của Liberty thì cụ cứ mang xe đến hãng, còn lại là việc của cố vấn dịch vụ, cụ chỉ cần ký. Nếu là bảo hiểm của hãng khác thì em không rõ.

FE2011

Xe tải
Chiến với bọn này chỉ có cách cụ kiếm cái xe tăng ở bảo tàng mà chạy. Lúc đó chả bố thằng nào dám tạt đầu cụ đâu.:D

luklak

Xe điện
Khả năng 1 là lúc trước cụ chót tạt đầu nó lên nó lên làm lại trả thù:D, 2 là cụ lái mới nên kg tránh kịp nó, bọn này nó quen thói đã bắt đầu từ dưới liệng lên là xe nhỏ dư mình phải nép và rà phanh, chứ cứ song hành với nó dễ bẹp lắm.
Nếu xước nhẹ chưa bay sơn thì có thể dùng xi đánh bóng cũng đỡ được nhiều, nặng hơn xước vào cốt thì chỉ có sơn lại thôi.

TuanAnhDT

Xe tải
Khả năng 1 là lúc trước cụ chót tạt đầu nó lên nó lên làm lại trả thù:D, 2 là cụ lái mới nên kg tránh kịp nó, bọn này nó quen thói đã bắt đầu từ dưới liệng lên là xe nhỏ dư mình phải nép và rà phanh, chứ cứ song hành với nó dễ bẹp lắm.
Nếu xước nhẹ chưa bay sơn thì có thể dùng xi đánh bóng cũng đỡ được nhiều, nặng hơn xước vào cốt thì chỉ có sơn lại thôi.
Cụ đoàn chuẩn luôn ợ. Nhưng thực tế quả đó em đi chậm và không nghĩ nó tạt sớm thế nên cứ đường mình mình đi thôi, vả lại em ép hết lề trái rồi. Thế mới căm chứ, thằng khốn đó chắc thấy biển xe mới nên nó bắt nạt...

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em nghĩ là cụ lái mới nên chưa có thói quen nhìn gương, khi nó tạt thì bị giật mình, không kịp phản ứng để tránh nó !

thangdangkts

Xe hơi
Ối zời cụ ơi tối hôm 23/12 em cũng bị 1 thằng xe buýt tạt đầu y hệt như cụ ở ngã tư đường Đại Cồ Việt - Huế. Cũng chỗ đèn đỏ mà em đi rất rón rén. Em cũng mới lái được gần 2 tuần. Ức quá các cụ ạ xe em bị 1 vệt sơn đỏ dài 50cm ở đầu xe bên phải (sơn xe buýt). ~X(

Em có đem chuyện này ra kể với mấy bác lái già ở công ty thì các bác ý bảo là bọn xe buýt này toàn đi láo như vậy. Có điều mình mới lái nên chưa có kinh nghiệm tránh bọn hung thần này! D c m nó đến giờ em vẫn ức nổ đĩa!!! ~X(

thangdangkts

Xe hơi
>:PĐi đường phố em khó chịu nhất với 3 thằng này:

01 Xe máy đi ẩu lạng lách hoặc đi ngang cố tình điếc lác!#:-s

02 Mấy thằng taxi ế khách và (cũng có những chú đi rất nghiêm chỉnh lịch sự)~X(

03 Xe buýt (mấy thằng này là khó chịu nhất dừng đỗ bừa bãi, đi thì cực ẩu toàn cậy to xác tỳ đè, vượt đèn đỏ bụi bắn tung tóe!) ~X(

laixenew

Xe hơi
Buồn quá các cụ ạ, em tay lái mới, đi đâu cũng ngó nghiêng mà chỉ tránh được người lành mà không tránh được mấy thằng này. =((

Số là em đang tà tà qua ngã tư Đại cồ việt lên Huế. Thì một thằng xe bus ở dưới nó vượt lên tạt đầu em để lên phố Huế. Em thì đi chậm và sát lề trái (20km/h) vì mới dừng đèn đỏ, thằng bus kia vượt em nhưng nó tạt sớm làm đuôi nó quẹt nhẹ vào đầu phải xe em. Em vội dừng và ra hiệu cho thằng bus kia dừng. Thằng đó vừa xuống xe đã thực hiện ngay cái bài các cụ trên này bảo là to mồm chửi sao mày đi ngu thế này thế nọ.

Má nó em đang căm sẵn lại bị nó chửi phủ đầu, điên tiết lên chửi nó xối xả (bậy lắm em không kể ra được, mà thằng đó cỡ 44-45 tuổi), phải quả đó không có chú CSGT đi sang thì em cũng cho nó vài thọi rồi, em chả có võ gì nhưng lúc đó căm lắm, nó tạt đầu mình mà, còn giở thói cả vú lấp miệng em.

Chú kia chắc cũng bất ngờ vì thấy em cũng đanh đá thế là chỉ ú ớ mấy câu "thằng này láo abc..", (chắc nó cũng biết sai rồi thấy chú VA đi qua nên sợ bị hành nên cũng hốt) sau đó quay qua phân bua với chú kia. Chú VA thì nói "anh xem qua xe đi nếu thấy bị nặng và cần thiết thì yêu cầu chúng tôi giải quyết".

Em ra ngó thì thấy xước nhẹ nên quay qua thằng bus kia, vẫn còn phân trần, em chửi nó thêm vài câu nữa rồi chốt "Biến c.. m.. m đi", chú kia thấy thế mừng húm, té ngay. Chú VA cũng quay về chỗ cũ, còn em thì ôm một cục tức về nhà.b-(

Em kể cho đỡ bực tý nhưng quan trọng các cụ cho em hỏi là em muốn làm bảo hành chỗ xước đó thì cứ gọi bảo hiểm rồi mang đế hãng thôi hả các cụ, nói chung là tính thẩm mỹ thôi chứ ko ảnh hưởng gì đến xe. Em thấy thằng bạn cứ 6 tháng nó đi tút tát 1 lần những chỗ xước.

Bây giờ đi ra ngoài đường không biết đằng nào mà lần đậu cụ ợ. E thì e cứ nhìn thấy cái xe bus hay xe tải nào là e tránh xa, mấy ông đấy đi ẩu thì thôi rồi, mà cụ tránh cãi vã chửi bới đi cụ ơi, giờ súng hoa cải nhiều lắm hjhj :D:D:D Chúc cụ lái xe an toàn.

RAVA

Xe ba gác
-Bác mới lái nên chưa có kinh nghiệm đấy thôi, vài tháng nữa có khi lại tạt đầu xe buýt cũng nên?:))

taplai tapdi

Xe tăng
Nói chung là thấy xe to là em nhường, xe buýt ở trong phố ,xe khách chạy đường dài cũng vậy. phải trái đôi co mãi, chờ được vạ thì má đã sưng. Choảng nhau chẳng sợ , sợ nhất là mất thời gian việc ko đau vào đâu,. mất tiền sửa xe lại còn mất cả tiền choxxx .thiệt hại tăng gấp đôi. Chẳng dại nào giống dại nào đâu...

cityford

Xe đạp
Tình hình vẫn còn may chán. Chúc cụ chủ thớt có thêm kinh nghiệm :). Ngại gì xe Bus :)

tai-xe-tre

Xe hơi
~X(Riêng gặp xe bus và xe khách chạy tỉnh vượt phải thì theo em cứ đá tí gương hậu rồi mớm cái phanh, ko bướng với mấy phường ăn cướp đấy được. Bác đi trong phố còn đỡ,ít ra còn biết trước bến xe bus chỗ nào mà chuẩn bị tinh thần,chứ ra tỉnh gặp bọn đấy còn hung thần hơn nhiều, thần kinh ko vững có khi nó cho mình xuống ruộng hoặc lên dải phân cách ngồi ngay. Bác nào đã chạy đường QL18 gặp xe 45c biển 14 hoặc 16 chắc thấm lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

xuantruong

Xe tải
vậy nên lâu nay ta thường gọi Buyt là hung thần. ra đường mà gặp loại này thì tránh voi chẳng xấu mặt nào các cụ ạ.

Loipham

Xe buýt
Cụ qua em, em cho mượn một em đầu kéo 80 tấn..., hôm nào cụ thấy nó chạy ở đoạn nào đường vành đai, cụ bảo em, em cho nó một phát trễ 30' thì nó có mà bị công ty phạt lên bờ xuống ruộng luôn, nếu cụ cho nó 3-5 phát/tháng thì nó chỉ có đường đến nhà cụ tế cụ như tế sao thôi....:P*-:)

Gowind

Xe tải

Đọc bài này thì cụ mới thấy vẫn còn nhẹ. Bọn xế xe bus thường là 1 lũ mất dạy, lại được ưu tiên vì là phương tiện công cộng nên chúng nó càng mất dạy http://dantri.com.vn/c20/s20-550960/ha-noi-xuong-xe-buyt-mot-ba-gia-bi-gay-xuong-dui.htm

Xecutkit2008

Xe điện
Bọn xe buýt cứ tẩn cho vài trận, chạy láo lếu .

bagiahuhu

Xe buýt
Cụ đoàn chuẩn luôn ợ. Nhưng thực tế quả đó em đi chậm và không nghĩ nó tạt sớm thế nên cứ đường mình mình đi thôi, vả lại em ép hết lề trái rồi. Thế mới căm chứ, thằng khốn đó chắc thấy biển xe mới nên nó bắt nạt...
Thế này là bình thường có gì đâu mà cụ bức xúc quá thế, cụ đệm phanh tí cho nó đi qua là "dĩ hòa vi quý, tránh voi chả xấu mặt nào", cụ ko tránh voi thì cụ bức xúc cả ngày thôi.