Thảo luận Hôm nay em đi xem xe Ford Everest

Nva057

Xe buýt
Vì mức giảm quá ư là kém hấp dẫn phỏng cụ? Giá bi còn 1,2 như báo ban đầu mới thành thánh được :))
Khổ nỗi ford ko định cho ev làm thánh :( năm ngoái 3.2 đắt ko bán đc là ford ngừng nhập luôn. Nên e nghĩ ford giảm giá 4x4 là hơi khó. E chỉ đợi ko kèm lạc thôi.

Hoàng tử đỏ

Xe container

fo huyền

Xe tải
1,2 tỷ thì ngon luôn rồi các cụ.
Cũng giống như cụ nào đã từng nói. Thằng này có kiểu định giá quá cao. Đến lúc ế giảm giá thì khách hàng cũng đã quay lưng lại rồi. Lúc đó ế vẫn hoàn ế. Vì cụ nào đang cần mua xe thấy giá cao quá đã quay sang xe khác mất rồi.

yamaha-x8

Xe tăng
Em phán đoán EV phải KM giảm giá sớm thôi !!! Giờ đã tiến đến đoạn ko kênh rồi, mấy Sale gọi em, nhưng em hết tiền để mua rồi.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Cũng giống như cụ nào đã từng nói. Thằng này có kiểu định giá quá cao. Đến lúc ế giảm giá thì khách hàng cũng đã quay lưng lại rồi. Lúc đó ế vẫn hoàn ế. Vì cụ nào đang cần mua xe thấy giá cao quá đã quay sang xe khác mất rồi.
Em phán đoán EV phải KM giảm giá sớm thôi !!! Giờ đã tiến đến đoạn ko kênh rồi, mấy Sale gọi em, nhưng em hết tiền để mua rồi.
Sale gọi e k kênh nhưng dọa là Tết sẽ lên giá. Hài phết.

kenvinclvcu

Xe đạp
em thấy con trend cũng ngon đấy, thua kém mấy thứ ko quan trọng lắm mà lại tiết kiệm được 70 củ so với thằng titan 4x2, các cụ thấy sao ???

fordfiesta2013

Xe tăng
Cụ ấy có phải Sales không? Hay dành quá nhiều tình cảm cho Ford? Êm và bốc hơn Pajero Sport 3.0 cơ à? Em phải đi xin thử mới được.
Cụ frenchiebull không phải sales đâu. Cụ ý khá nổi tiếng trong box Ford và sở hữu cũng kha khá xe để có thể viết nhận xét trên box này rồi

Sau khi đi lần 2, toàn khen đấy thội cụ. Em lại nghĩ bác ấy dìm Mít
Trước khi viết nhận xét về người khác thì cụ nên xem các bài người ta viết. Em nghĩ cụ nên đóng góp những bài viết chất lượng đánh giá về các dòng xe sau khi chạy thử thì hay hơn

Không ngon như mình nghĩ đúng không cụ! Em xác nhận luôn là nhựa Ford lởm và nhanh xuống mã hơn của Mít. Nhà em có hai con Triton 2014 và Forcus 2016, nên em biết, nhựa của triton tuy là nhựa cứng nhưng nhìn rất bền và còn mới, chắc chắn và KO ọp ẹp, trong khi em Focus Titanium thì chán vãi
Cái quả này là cụ sai rồi. Triton cụ lại so với Focus. Hai thằng hoàn toàn khác nhau. Chưa kể thằng Triton là hàng bán tải -> nhựa không thể như dòng chở khách. Chưa kể Focus là hàng design gốc từ Châu Âu. Cụ mà phán thế này -> có nghĩa là cụ đang nói mấy thằng kỹ sư trưởng thiết kế xe của Ford người Đức là mấy thằng ngu -> dùng nhựa kém hơn một con bán tải (khi thiết kế và chế tạo, người ta đều có chuẩn riêng, đặc biệt khâu lựa chọn vật liệu cũng đảm bảo để không thua kém các xe khác trong cùng phân khúc -> đặc biệt là trong thiết kế dành cho xe gia đình). Em sợ nhận xét cụ bảo nhựa Focus lởm hơn Triton có gì đó sai sai ạ

fordtot_dongever

Xe buýt
Em gửi ít ảnh Ever Trend để cc thẩm định.
Trần sáng màu, nội thất nhìn sáng sủa, ngoại hình vẫn long lanh, vành nhỏ hơn (18") thì bánh dày. Giá tiết kiệm đc 70-100tr
----------
Em Đông - 0985951894 sẽ hỗ trợ cccm

lapin

Xe container
Trc E mua = xuất ngoại giao = đúng mức giảm giá của đại lý. Nên các cụ cứ sát ván mà chiến, không tin đc bè lũ Ford đâu:))

Nhachuacoxe

Xe buýt
Cụ frenchiebull không phải sales đâu. Cụ ý khá nổi tiếng trong box Ford và sở hữu cũng kha khá xe để có thể viết nhận xét trên box này rồi

Trước khi viết nhận xét về người khác thì cụ nên xem các bài người ta viết. Em nghĩ cụ nên đóng góp những bài viết chất lượng đánh giá về các dòng xe sau khi chạy thử thì hay hơn

Cái quả này là cụ sai rồi. Triton cụ lại so với Focus. Hai thằng hoàn toàn khác nhau. Chưa kể thằng Triton là hàng bán tải -> nhựa không thể như dòng chở khách. Chưa kể Focus là hàng design gốc từ Châu Âu. Cụ mà phán thế này -> có nghĩa là cụ đang nói mấy thằng kỹ sư trưởng thiết kế xe của Ford người Đức là mấy thằng ngu -> dùng nhựa kém hơn một con bán tải (khi thiết kế và chế tạo, người ta đều có chuẩn riêng, đặc biệt khâu lựa chọn vật liệu cũng đảm bảo để không thua kém các xe khác trong cùng phân khúc -> đặc biệt là trong thiết kế dành cho xe gia đình). Em sợ nhận xét cụ bảo nhựa Focus lởm hơn Triton có gì đó sai sai ạ
Em nghĩ cụ lại hiểu sai ý em mất rồi, em có hỏi bạn Bull gì trên kia là Sales đâu cơ chứ?! Cụ đọc kỹ hơn chút nhé, hoặc em nông cạn nên viết làm cụ hiểu lầm thôi ạ. Em hỏi là hỏi cái bạn bảo xe Mít đối diện đông người xem hơn đấy bạn ơi.
Trả lời cụ về xe Focus: em là chủ của hai con xe, em đi thay phiên cho đỡ hỏng đấy cụ. Focus em đi phố, em KO nói phần nhữa mềm, mà phần nhựa cứng, đặc biệt khu vuẹc gần cần số là hoàn thiện kém thật, đó là cảm nhận của em, xe nhà em đấy. Đúng sai thì là do cá nhân em cảm nhận, có thể không đúng với cụ.
Nhân tiện cụ cho em hỏi con Fiesta của cụ có bị mùi nội thấy KO vậy?! Và em có lợi nhận xét gì miệt thị cụ nào không thế?! Sales thì xấu à? Em cũng là Sales đây, chỉ là không bán xe oto thôi cụ ạ.

nht999

Xe đạp
Em gửi ít ảnh Ever Trend để cc thẩm định.
Trần sáng màu, nội thất nhìn sáng sủa, ngoại hình vẫn long lanh, vành nhỏ hơn (18") thì bánh dày. Giá tiết kiệm đc 70-100tr
----------
Em Đông - 0985951894 sẽ hỗ trợ cccm

Ev bản nào có trần sáng màu vậy cụ? Hay màu ngẫu nhiên?!
Bữa thử Ev 4x2, 4x4 xe màu đỏ còn trần thì màu đen, 4x2 xe màu xám trần cũng đen tuốt.
Vậy có thể đặt Ev Bi turbo màu xám, trần màu sáng k cụ?
Thanks!

fordtot_dongever

Xe buýt
Ev bản nào có trần sáng màu vậy cụ? Hay màu ngẫu nhiên?!
Bữa thử Ev 4x2, 4x4 xe màu đỏ còn trần thì màu đen, 4x2 xe màu xám trần cũng đen tuốt.
Vậy có thể đặt Ev Bi turbo màu xám, trần màu sáng k cụ?
Thanks!
Bản trend trần màu xám cụ ak, 2 bản titan trần đen, k có lựa chọn khác cụ à

fordtot_dongever

Xe buýt
Thank cụ!
Mua về độ trần thì k thích, vì nó tháo ra gắn lại sẽ bị rơ hay gãy, k như ban đầu.
Trần tối màu dùng lâu ngày thích mà cụ, chất liệu lại khó bám bẩn.

lapin

Xe container