Hôm nay em đi mua xe hàn

GAT

Xe điện
Kính các cụ Hôm nay đi uống rượu với thằng cu em nó đòi mua xe em với giá 850 củ (Cam 2009 đăng ký 2010) Em mê kiểu dáng xe Hàn quá nên đi tìm mua . em ra Hd Thành Công sau khi đi thử 1 em Tucson 1 em Sonata. Kết luận đi không bằng xe cũ của em được. Xe đi độ trễ chân ga lớn, giảm sóc cứng. Hơn xe em cái khởi động bằng nút bấm, ghế điện ,hộp số nhièu cấp hơn( nhưng đi chẳng ra gì ). giá phải bù 100 củ nữa mới ra biển. Em quyết định đi xe cũ các cụ chém xem em có bị ng>>>u không nhé .Em voka nhiệt tình:-??
Cam 2009 còn mới, đổi sang xe ngang làm qué ghề, có đổi thì đổi lên dòng cao cấp hơn. Nhưng em nghĩ anh chàng Sonata làm ghề đến nỗi tệ như cụ lói, he he.

phuongtv_76

Xe container
Thế theo ý bác thì chỉ đi toy mới được khôn à ?
Ấy chết cụ nên hỏi các cụ hàn nhá, e đoán vì cụ khôn quá, đầu có mấy viên sỏi to ah, e khen cụ đới, đáng lẽ phải mời e ly rượu mới đúng cụ nhẩy=))

otohagiang

Xe container
Cam 2009 còn mới, đổi sang xe ngang làm qué ghề, có đổi thì đổi lên dòng cao cấp hơn. Nhưng em nghĩ anh chàng Sonata làm ghề đến nỗi tệ như cụ lói, he he.
thực tế nó là như thế chứ không phải chỉ là nghĩ đâu bác ạ
em đang nghi chủ thớt này, muốn gây chiến hay thật sự đã có tìm hiểu kỹ, hoặc lái qua qua SONATA rồi kết luận bừa
không phải em đã từng đi SON mà em bênh nó đâu, trước khi mua SON em đã thử chán chê CAM, CỌT rồi mới quyết định
hộp số thằng SON em cảm nhận rõ là êm không kém gì CAM cả, tăng tốc ngọt hơn vì công suất máy lớn hơn, hoặc giả chủ thớt đi CAM 3.5 và thử SON 2.0 nên kết luận đi nó không bằng
giảm sóc cứng thì SON vẫn chưa bằng CỌT, đi ít có cảm giác bồng bềnh tuy hơi xóc
ngoại trừ khi đi tốc độ cao thì tay lái nó nhẹ hơn CAM -> cảm giác thiếu tự tin hơn và độ ồn cao hơn nhưng không phải là quá chênh lệch

Nganha75

Xe buýt
Em ạ các cụ.
Xe nào cũng có cái hay, cái dở.. thế thì mới có lựa chọn ạ.
Sang Nhật chẳng thấy cái xe Hàn nào, sang Hàn thì hiếm gặp xe Nhật. Sang Đức thì cả 2 đồng chí này không có.
Các cụ thích xe Nhật vì xe Đức nó đắt, bảo dưỡng cũng đắt, nhưng các cụ vẫn thèm.
Các cụ thích xe Hàn vì xe Nhật nó đắt hơn, option nó nghèo nàn, giá nó cao hơn.
Nhà em thì anh trai em vẫn trung thành Camry nếu đổi xe thì lên Lexus. Em thì vẫn đi Tucson 2010, chuẩn bị đổi Tiguan.
Nói chung là sở thích và nhu cầu thôi các cụ, cá nhân em thì hàng Đức là nhất, rồi đến Nhật, rồi Hàn.
Nhìn chung bất kỳ cái gì tồn tại được trên cõi đời này đêu có lý do của nó.:x

vlxury

Xe buýt
Hàn thì khuyên cụ nên lấy SantaFe cụ ạ. Em thấy là được nhất mà tầm $ nữa. Em đi hơn năm rồi chưa thấy chê bai gì so với tầm tiền đó cả

hanoi0910

Xe tải
Bẩm các cụ.
E thì thấy có nhiều xiền thì khỏi phải lo nghĩ nhiều. Ít tiền như e thì mới phải nghĩ. Ở đây có bao nhiêu cụ mà cái xe chỉ là 5% - 10% tổng tài sản (e trừ cái bất động sản nhé), bao nhiêu cụ là 50% - 70% tài sản. Bao nhiêu cụ đi xe mà ngại xe cũ, bao nhiêu cụ có kinh nghiệm vần xe cũ. Cùng một tầm tiền, xe hàn lúc nào cũng có để bóc tem, còn xe mỹ, xe nhật, xe đức chỉ có dòng thấp hơn (ít cũng vài cấp) hoặc cùng level thì xe cũ, già.
Cái khó nó bó cái khôn các cụ ah. E mà có tiền thì e cứ siêu sang mà e giã chứ lèo tèo gì Cam với Quýt (Ước gì mình được như anh Cường Đola nhỉ).

tainon

Xe điện
Xe Hàn theo em nên lấy con huyndai 28 ghế ngả nhập nguyên chiếc ngồi con ấy so với xe con vẫn thấy phê như tê tê. Xe con thì giờ Kia với Huyndai con nào cũng vát vát về phía trước, sonata đời cũ nhìn mạnh mẽ cứng cáp thế giờ chuyển sang cái form ẻo lả như mấy thằng diễn viên suốt ngàu son phấn.

step66

Xe hơi
thực tế nó là như thế chứ không phải chỉ là nghĩ đâu bác ạ
em đang nghi chủ thớt này, muốn gây chiến hay thật sự đã có tìm hiểu kỹ, hoặc lái qua qua SONATA rồi kết luận bừa
không phải em đã từng đi SON mà em bênh nó đâu, trước khi mua SON em đã thử chán chê CAM, CỌT rồi mới quyết định
hộp số thằng SON em cảm nhận rõ là êm không kém gì CAM cả, tăng tốc ngọt hơn vì công suất máy lớn hơn, hoặc giả chủ thớt đi CAM 3.5 và thử SON 2.0 nên kết luận đi nó không bằng
giảm sóc cứng thì SON vẫn chưa bằng CỌT, đi ít có cảm giác bồng bềnh tuy hơi xóc
ngoại trừ khi đi tốc độ cao thì tay lái nó nhẹ hơn CAM -> cảm giác thiếu tự tin hơn và độ ồn cao hơn nhưng không phải là quá chênh lệch
Bẩm cụ em không hề có ý gây chiến đâu ạ,Em cũng đã lái rât nhiều xe từ 2001 đến giờ, từ đời cửa buộc đến suýt cao cấp. nhưng đấy là cảm nhận của riêng em thôi ạ, xe em là 2.4 Lẩu dê em đi từ 2010 nhưng em thích đi xe mới cho nó máu:))

memory1991

Xe hơi
các cụ tranh luận kinh quá, em ủn giúp vậy

hungdom

Xe hơi
Em rao hộ bà cô em làm trong quân đội đang có nhu cầu bán xe của cô ý là Kia Forte đời 2009 ,màu đỏ mận,đi được 2 vạn 4.cam kết ko đâm đụng,ngập nước ,có thể mang vào hãng check thoải mái.Tư nhân chính chủ đăng kí năm 2010 nhé!
Giá để em nó ra đi là 515t..các bác đến xem xe rồi hãy gạch đá em nhé,tiền nào của ấy mà :P
Số đt cầm chân em là: 0988204399,e tên Hùng nhé.
Địa điểm xem là tại Bộ Tư Lệnh biên phòng,số 4 Đinh Công Tráng,Hoàn Kiếm,Hà Nội.

duc1404

Xe tải
Xe Hàn theo em nên lấy con huyndai 28 ghế ngả nhập nguyên chiếc ngồi con ấy so với xe con vẫn thấy phê như tê tê. Xe con thì giờ Kia với Huyndai con nào cũng vát vát về phía trước, sonata đời cũ nhìn mạnh mẽ cứng cáp thế giờ chuyển sang cái form ẻo lả như mấy thằng diễn viên suốt ngàu son phấn.
Lão nghĩ giống em, làm con này xong chế nội thất, đỉnh luôn. Thôi, không cãi nhau nữa nhé, đau hết đầu!!!

TVPL

Xe container
Lão nghĩ giống em, làm con này xong chế nội thất, đỉnh luôn. Thôi, không cãi nhau nữa nhé, đau hết đầu!!!
Thích thì nhích cụ nhể, cãi nhau làm gì cho đau đầu. Em thề sau này mà tiền rơi vào đầu em cũng chẳng thèm mua Toy nữa, em mua CRV vậy.

Moon10

Xe hơi
Em ạ các cụ.
Xe nào cũng có cái hay, cái dở.. thế thì mới có lựa chọn ạ.
Sang Nhật chẳng thấy cái xe Hàn nào, sang Hàn thì hiếm gặp xe Nhật. Sang Đức thì cả 2 đồng chí này không có.
Các cụ thích xe Nhật vì xe Đức nó đắt, bảo dưỡng cũng đắt, nhưng các cụ vẫn thèm.
Các cụ thích xe Hàn vì xe Nhật nó đắt hơn, option nó nghèo nàn, giá nó cao hơn.
Nhà em thì anh trai em vẫn trung thành Camry nếu đổi xe thì lên Lexus. Em thì vẫn đi Tucson 2010, chuẩn bị đổi Tiguan.
Nói chung là sở thích và nhu cầu thôi các cụ, cá nhân em thì hàng Đức là nhất, rồi đến Nhật, rồi Hàn.
Nhìn chung bất kỳ cái gì tồn tại được trên cõi đời này đêu có lý do của nó.:x
Em cũng nghĩ như cụ à, và nữa cái nào phù hợp với mình thì mình đi, nhìn sang thằng hàng xóm làm giề, phấn đấu được thì tốt quá nhưng không khéo rồi lại tự kỷ.
Bác chủ thớt nói đúng đó là Cam rất mềm mại khi đi trong phố, một số thằng khác nó cứng hơn thì ra đường trường nó lại OK ... v.v và v v... Em chỉ không thông là sao số nó nhiều cấp hơn đi lại chán hơn 4 cấp thôi