Hôm nay, dịch vụ của Ford Thăng Long lởm quá

nhatrekhongbo

Xe tải
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ !
Trưa nay, sau khi đưa Gấu và F1 đến nhà anh bạn, nhà cháu vào Ford Thăng Long để thay dầu, lọc dầu. Đến khoảng 11h20 thì thay xong, cậu kỹ thuật bảo: "xe của anh dầu nước đầy đủ cả, anh vào thanh toán và đi được rồi". Nhà cháu ngạc nhiên quá, hỏi: "thế không rửa xe cho em à?" Cậu này trả lời: "anh phải yêu cầu cố vấn dịch vụ". Nhà cháu đi vào, hỏi anh này (tên là Minh),
nhatrekhongbo: anh ơi, bây giờ rửa xe phải yêu cầu ạ, em tưởng cứ tự động rửa chứ?
Minh: hôm nay cậu rửa xe đi ăn cưới, anh thông cảm
nhatrekhongbo: bác rửa xe đang ngồi kia mà anh (bác rửa xe vừa rửa xong con Focus và đang giải lao với máy tính ở gần lối vào- lẽ ra nhà cháu chụp kiểu ảnh mới phải:-s).
Minh: nó đi ăn cưới rồi, anh thông cảm[-(.
nhatrekhongbo: thế thì bên anh phải có người làm thay chứ !?
Minh: không lẽ Quản đốc bên em phải ra rửa xe cho anh?
nhatrekhongbo: em là khách hàng, em làm sao biết được, bên anh phải tự thu xếp chứ.
Minh: nó đi ăn cưới hết rồi, anh thông cảm.
Lúc đó cũng hơn 11h30 rồi, phần vì nhà cháu vốn dễ tính, phần vì Gấu gọi dữ quá, nên nhà cháu ngán ngẩm cho qua.
Mấy lần trước, nhà cháu đều vào đó thay dầu, thay đèn vỡ (vào ngày thường), dịch vụ cũng ổn. Hay vì hôm nay là thứ bảy, không có lãnh đạo trực nên nhân viên sinh hư ??
Có cụ nào gặp tình huống như vậy không ợ ?

kinhlupden

Xe hơi
cụ rảnh thì alo lại cho sếp bên đó hỏi coi, không khéo cưới sếp nên nv lười :))

luklak

Xe điện
Có mỗi chuyện rửa xe mà bác chủ cay cú thế, nói thật ửa xe chỗ đó giờ có mời e cũng chịu, rửa bẩn dư ma, hôm đó xe thay dầu lại đang bẩn quá lười ra ngoài nên em cho lên cầu nó cho 2 bà dư dọn wc bên đó quệt quạt chiếu lệ, đúng là miễn phí có khác :( .

Xichlodap

Xe máy
Dịch vụ khuyến mãi nên nó thế cụ ạ, tránh.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chẳng cứ gì Ford Thăng Long, Ford Hải Phòng cũng vậy.
Em mãi về sau mới biết Ford có dịch vụ rửa xe miễn phí này, nhưng thực sự chưa được dùng lần nào.

thichchoi

Xe buýt
mà nó đã nói bác thông cảm rồi còn gì, chắc chúng nó chuẩn bị đi thật.

koolnet

Xe tải
Lần nào làm xong em cũng tự oánh xe lên cầu là có chú chạy ra rửa, cũng khá sạch đấy chứ. Chắc lúc đấy đến giờ ăn trưa đói nên ngại làm:D

Sonbh

Xe tăng
Dịch vụ hậu mãi của Ford lởm đừng hỏi cụ ah, em sợ nó làm lởm các hạng mục khác cho cụ thôi, chứ ko rửa xe cũng chả sao, hôm nay em mang xe ra Võ Thị Sáu rửa thì thất vọng vô cùng rửa cực bẩn nhà cháu phải tự lấy rẻ lau lấy một số hạng mục đây này :D, cạch mặt chả bao giờ qua đó rửa nữa.

VeryGood

Xe điện
Em cũng không nhớ thằng Ford An Đô nó rửa xe cho em lần cuối cùng là bao giờ. Nói chung dịch vụ Ford lởm lắm ạ.

bibiabc

Xe buýt
Dịch vụ hậu mãi của Ford lởm đừng hỏi cụ ah, em sợ nó làm lởm các hạng mục khác cho cụ thôi, chứ ko rửa xe cũng chả sao, hôm nay em mang xe ra Võ Thị Sáu rửa thì thất vọng vô cùng rửa cực bẩn nhà cháu phải tự lấy rẻ lau lấy một số hạng mục đây này :D, cạch mặt chả bao giờ qua đó rửa nữa.
Võ Thị Sáu có đại lý Ford nào ở đấy thế cụ. Để em còn biết đường mà tránh. ^_^

bibiabc

Xe buýt
Em cũng không nhớ thằng Ford An Đô nó rửa xe cho em lần cuối cùng là bao giờ. Nói chung dịch vụ Ford lởm lắm ạ.
Em thấy vơ đũa cả nắm thế là ko được . Cũng có chỗ này chỗ kia chứ.

Con người chứ có phải máy móc đâu mà lúc nào cũng hoàn hảo đc.

Chia se và góp ý cho nhau thôi. Các Cụ cứ thắc mắc, làm ỏm tỏi lên

các cố vấn dịch vụ, hoặc bộ phận chăm sóc khách hàng. Lần sau đố

cháu nào dám quơ quýt như thế. ^_^

bes

Xe lăn
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ !
Trưa nay, sau khi đưa Gấu và F1 đến nhà anh bạn, nhà cháu vào Ford Thăng Long để thay dầu, lọc dầu. Đến khoảng 11h20 thì thay xong, cậu kỹ thuật bảo: "xe của anh dầu nước đầy đủ cả, anh vào thanh toán và đi được rồi". Nhà cháu ngạc nhiên quá, hỏi: "thế không rửa xe cho em à?" Cậu này trả lời: "anh phải yêu cầu cố vấn dịch vụ". Nhà cháu đi vào, hỏi anh này (tên là Minh),
nhatrekhongbo: anh ơi, bây giờ rửa xe phải yêu cầu ạ, em tưởng cứ tự động rửa chứ?
Minh: hôm nay cậu rửa xe đi ăn cưới, anh thông cảm
nhatrekhongbo: bác rửa xe đang ngồi kia mà anh (bác rửa xe vừa rửa xong con Focus và đang giải lao với máy tính ở gần lối vào- lẽ ra nhà cháu chụp kiểu ảnh mới phải:-s).
Minh: nó đi ăn cưới rồi, anh thông cảm[-(.
nhatrekhongbo: thế thì bên anh phải có người làm thay chứ !?
Minh: không lẽ Quản đốc bên em phải ra rửa xe cho anh?
nhatrekhongbo: em là khách hàng, em làm sao biết được, bên anh phải tự thu xếp chứ.
Minh: nó đi ăn cưới hết rồi, anh thông cảm.
Lúc đó cũng hơn 11h30 rồi, phần vì nhà cháu vốn dễ tính, phần vì Gấu gọi dữ quá, nên nhà cháu ngán ngẩm cho qua.
Mấy lần trước, nhà cháu đều vào đó thay dầu, thay đèn vỡ (vào ngày thường), dịch vụ cũng ổn. Hay vì hôm nay là thứ bảy, không có lãnh đạo trực nên nhân viên sinh hư ??
Có cụ nào gặp tình huống như vậy không ợ ?
Hề hề, em chả nghĩ là cụ dễ tính.
Bình thường những chỗ đó rửa bẩn bỏ mợ ra, em bị 1 lần bên Ford Long Biên, em vừa rửa hôm trước hôm sau sang bảo dưỡng, nó rửa lại còn làm bẩn hơn.
Thế nên chả bao giờ em hỏi vụ rửa xe cả.
Thực tế nó chỉ xịt cái vỏ, lau qua quít 1 tí thì cụ đòi hỏi làm gì cho nhọc não.

VeryGood

Xe điện
Em thấy vơ đũa cả nắm thế là ko được . Cũng có chỗ này chỗ kia chứ.

Con người chứ có phải máy móc đâu mà lúc nào cũng hoàn hảo đc.

Chia se và góp ý cho nhau thôi. Các Cụ cứ thắc mắc, làm ỏm tỏi lên

các cố vấn dịch vụ, hoặc bộ phận chăm sóc khách hàng. Lần sau đố

cháu nào dám quơ quýt như thế. ^_^
Ý cụ là sao ạ. Hay ý cụ là không rửa xe thì không thể kết luận là dịch vụ không tốt. Vậy em xin thưa với cụ là các dịch vụ khác của tất cả 4 đại lý Ford tại HN cũng như mứt nốt. Còn mấy em sales mí cố vấn dịch vụ á, toàn ăn lương đại lý này bán hàng đại lý khác thôi, các em í có sợ ai đâu mà cụ đố mới chả đoán.

PS Em nói 4 đại lý là trừ Ford Long Biên mới ra em chưa biết thế nào.

Sonbh

Xe tăng
Võ Thị Sáu có đại lý Ford nào ở đấy thế cụ. Để em còn biết đường mà tránh. ^_^
Em rửa ngoài cụ ah :D, ko liên quan gì đến Ford cả, vì nhà em gần đó, trước đây hay rửa chỗ khác, hôm qua mang ra rửa thì chuối quá .

theph

Xe điện
Em thề là sau 2 con Ford em mới 1 lần để Ford Thăng Long rửa xe. Mấy lần sau dù bẩn thế nào thì em cũng đem ra ngoài rửa cho sạch. Ở trong đó chỉ xịt xịt qua loa, không làm gì nội y nên chả có ý nghĩa.

fordthanhxuan

Xe đạp
Ford thanh xuân tháng 5 khai trương, đang xem ngày các cụ ạ :) khi nào có ngày cụ thể em mời các cụ qua đấy ăn kẹo, uống nước còn xe sẽ được Spa miễn phí.

volga3110

Xe buýt
@Sonbh: Bảo mãi rồi không nghe, nhà người ta ở ngay đối diện mà tuyền tự rửa và mang lên 3H rửa, tự nhiên đánh xe từ Bách Khoa sang đấy rửa, tiền đấy call em ra cafe Như Quỳnh có phải ok không?

v_t

Xe buýt
Ford thanh xuân tháng 5 khai trương, đang xem ngày các cụ ạ :) khi nào có ngày cụ thể em mời các cụ qua đấy ăn kẹo, uống nước còn xe sẽ được Spa miễn phí.
hi vọng ông tướng Thanh Xuân này đỡ hơn các ông còn lại trừ LBF ( vẫn ưng ông này nhất) thì tốt cho anh em vì dù sao long biên cũng xa quá, mà thanh xuân thì cũng ngay gần nhà mình

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Dịch Vụ mình kém lắm, chỉ đơn cử so sánh dịch vụ trong nam hơn hẳn miền Bắc mình, k nhất thiết so sánh về Ford hay ô tô