[Thảo luận] Hôm nay cháu tí nữa thì lên báo!!!!

waterfall

Xe buýt
Cụ kiếm chỗ bảo hiểm quen xem có làm được không, có khi đỡ được 50/50
Không cần phải có vật chất mới được bảo hiểm trong trường hợp này. Chỉ cần TNDS Bắt buộc là được bồi thường rồi. Cụ MrBeanHN đi làm cái biên bản xác nhận lỗi của CA là xong, mà cụ mất 1.5 cụ thì ra bảo nó làm cho lỗi 100% của cụ là được bảo hiểm đền hết. Còn nếu không sẽ đền bù theo tỷ lệ. Cụ cần tư vấn thêm thì cứ Pm cho cháu.

czechonline

Xe điện
Hix hôm nay đen quá các cụ ạ.
Tuy thiệt hại nặng về kinh tế nhưng còn phúc tổ cho cả cháu và ông kễnh xe máy là ko ai có vấn đề gì.
Ngã tư này ở chỗ cháu ko có đèn tín hiệu giao thông.
Cháu đi đến ngã tư rẽ trái thì 1 chú xe máy đi chiều ngược lại lao như tên bắn phi vỡ cụm đèn trước, cản trước, người bay lên kính chắn gió rạn nặng. Lúc nhìn thấy nó e chỉ kịp đánh hết lái rồi phanh chết luôn. khoảng 30'' sau chú em mới trượt từ trên kính cháu bước xuống. ĐỊnh thần lại xuống xe thì ôi thôi cụm đèn trứơc, kính trước rạn, cản trước nát bét. xe máy vo viên như đống sắt. Điều thần kỳ xẩy ra là thằng xe máy chỉ bị đau nhẹ vẫn đi lại bình thường và ko có đổ máu.
Đến giờ cháu vẫn thầm ơn trời đất.
Cháu hỏi : e đi kiểu gì vậy người có vấn đề gì ko ?
2b: E ko sao tay vẫn đánh tiết canh.
Công an đến làm việc đo vẽ và mời cả 2 về đồn viết tường trình và giam xe.
Kết luật của CA:
2b: Chưa đủ tuổi vị thành niên ( ko bằng lái, ko giấy tờ), điều khiển xe tốc độ cao ko làm chủ được tốc độ, qua ngã tư giao cắt ko quan sát
cháu: Chuyển hướng khi ko đủ đk an toàn
Cho 2 bên thoả thuận hoà giải.
GD 2b đến:( 2 chú tóc đỏ, 1 bà bình dân) Nhưng thái độ rất hợp tác trình bày hoàn cảnh xin xe ai tự sửa. ( Hoàn cảnh chú 2b rất éo le nhà mới có tang, bố mẹ bỏ nhau...). Nên đồng ý
Cháu nghĩ có bắt đền cũng chẳng để làm gì may là 2b ko chết là cháu mừng rồi. Thôi thì của đi thay người. Đen cho nhà cháu là vừa hết bảo hiểm chưa kịp đáo hạn. ước tính thiệt hại trên dưới 30tr VNĐ
CA hẹn 2 bên sáng mai làm việc và nhận xe. Hix
Giờ cháu vẫn còn cóng. Các cụ cho cháu hỏi ( Kính chắn gió + cản trước + 1 bên cụm đèn Altis giờ khoảng bao nhiêu ạ?)
Hix. Chúc các cụ lái xe an toàn.....
Đây là em nghe cụ miêu tả một chiều chứ em nghĩ cụ sai cũng nhiều , cụ rẽ trái thì cụ phải nhường thằng đi thẳng hoặc thằng đối diện rẽ phải . Em thấy nhiều người đi xe hình như chẳng có khái niệm nhường đường theo luật nên cứ rẽ trái là rẽ chẳng cần biết đối diện có xe khác đang đi tới . Dù sao cũng mừng cụ là ko gây họa lớn . Chúc cụ lần sau đi cẩn thận hơn .

dat_asroma

Xe tải
Thằng xe máy kia chưa đủ tuổi điều khiển xe máy, chưa bằng lái, phóng nhanh quá tốc độ, thế có bị phạt gì không cụ?

vnprince2003

Xe máy
Bác phải bắt đền nó cho nó 1` bài học tham gia giao thông,Ko tái diễn lần nữa gây hậu họa cho người khác tham gia giao thông,Còn về sau bao h lấy,lấy bao nhiêu hay không lấy là tùy ở bác,nhưng phải để nó biết khi tham gia giao thông láo thì mày phải mất tiền.

dht

Xe điện
Báo cáo các cụ là CA nó thịt của cháu 1,5tr. Nó bảo phải trình sếp nó dọa sợ sếp nó làm tới cùng nên cũng nhắm mắt. mía nó chó cắn áo rách
Tai nạn thế mà nó vặt vậy là ít đấy :D

dht

Xe điện
Không cần phải có vật chất mới được bảo hiểm trong trường hợp này. Chỉ cần TNDS Bắt buộc là được bồi thường rồi. Cụ MrBeanHN đi làm cái biên bản xác nhận lỗi của CA là xong, mà cụ mất 1.5 cụ thì ra bảo nó làm cho lỗi 100% của cụ là được bảo hiểm đền hết. Còn nếu không sẽ đền bù theo tỷ lệ. Cụ cần tư vấn thêm thì cứ Pm cho cháu.
Hình như là cụ nhầm lẫn. Theo em biết là BH TNDS chỉ bồi thường cho bên thứ 3 nếu mình sai.

Chúc mừng cụ chủ thớt, tuy có thiệt hại về KT một chút nhưng của đi thay người là may lắm rồi. đúng là tai bay vạ gió.

hiep.economic

Xe buýt
Hix cảm ơn các cụ. Kô biết thủ tục tự hoà giải lấy xe ra có lằng nhằng ko các cụ? Thú thực đây là lần đầu tiên em dính lứu đến tai nạn và CA nên ko có kinh nghiệm
cụ vẫn bị xxx phạt đấy Lỗi là thiếu quan sát để sảy ra tai nạn lỗi này hình như là hơn 2 củ,và tiền trông giữ xe cho cụ nữa

Bernardo

Xe đạp
Lái xe là em ngại nhất những tình huống như này, nhiều lúc vội quá mà thấy vài bạn đang nhao nhao muốn cắt ngang xe em thì em cứ phanh cụ nó lại phẩy tay ra hiệu cho các bạn ấy đi.

Cụ chủ thế là may rồi, của đi thay người vậy, còn xxx vẫn phạt cụ thì em nghĩ cũng là khó tránh khỏi, xử lý cho nhanh mang xe về sửa vậy! Chia sẻ với cụ và chúc cụ may mắn!

canbo

Xe tăng
Thôi đành an ủi của đi thay ng. Chúc bác lấy xe sớm và kiếm dc bảo hiểm

whitecolar

Xe hơi
Oan gia quá, thôi thì chia buồn với bác

waterfall

Xe buýt
Hình như là cụ nhầm lẫn. Theo em biết là BH TNDS chỉ bồi thường cho bên thứ 3 nếu mình sai.
Cháu nhầm thật, dưng mà nhầm bên thôi. Cứ bảo bên kia sai hết là bảo hiểm nó phải bồi thường ngay mà.

tunchit

Xe tải
tóm lại đi xe to kiểu gì cũng tốn kém với cảnh sát bất kể đúng sai, tởm *** tả được

robinhuy

Xe tải
của đi thay người! may rồi cụ à. Phi như diễn viên đóng thế vậy mà không sao thì phúc nhà nó cũng lớn

camry2030

Xe buýt
Cụ MrBean đã làm được bảo hiểm chưa? có gì phọt lên cho anh em rút kinh nghiệm. theo em thì chắc chắn bảo hiểm bồi thường dù lỗi của ai, cụ cứ yên tâm mà gọi nó đến làm thủ tục.

3_banh

Xe điện
Tyhuu88 nói:
Cụ bị nó cò quay rồi 5 lít là quá lịch sự,đứa 2b chỉ cần viết mấy dòng ko khiếu kiện là xong dưng mà cháu chả hiểu tự dưng lại kéo nhau vào xxx làm gề, cụ cũng còn may thăng ôn con kia die mệt nữa.
Trường hợp này ko gọi xxx, nhỡ mấy ngày sau nhà thằng kia kiện cụ chủ phóng nhanh đâm vào nó thì sao.

no1liveforever

Xe buýt
Cụ chủ nếu xe hết hạn bảo hiểm thân vỏ xe thì chắc chắn không được đền xe nhé , BHTNDS thì chỉ đền cho bên thứ 3 trong nhưng không quá 50T/vụ nhé

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Thôi thế là mày rồi cụ ạ. Mà cụ cẩn thận nhỡ thằng ôn kia nó có di chứng gì nó tìm đến ăn vạ thì lại khổ.