[Thảo luận] Hôm nay Cãi thắng xxx trên đường Phạm Hùng

chinhatm

Xe container
Các bác chú ý: Không có chuyện dừng xe lại để kiểm tra hành chính đâu. Cảnh sát chỉ được dừng xe để kiểm tra hành chính khi có chuyên đề của Bộ Công an thôi. Mà các bác xem kỹ lại nghị định 34 đi, làm gì có lỗi đi sai làn đường?

nnperav

Xe tăng
Có thằng nó bẩn, trắng trợn thế, có thằng nó tế nhị hơn. NHưng đều là loại c.hó ăn mứt cả. Có hôm em đi qua ngã tư cũng vậy, mình k vượt đèn đỏ nhưng đến giữa đường phải tránh xe khác, đèn nó đỏ, chú dừng xe em xuống. Em giải giải thích xong chú chịu chú lại bảo thế này mới nực cười các cụ này: "Tôi biết a k phải lái xe, nhà anh có điều kiện a mua xe đi mà", kiểu a li mơi mơi. Rồi chú cứ nhắc đi nhắc lại mấy lần y hệt thế, nghe mãi não cả ruột, đúng lúc đang vội thế là cho nó một lít bảo cho uống cà phê, chú nhận và cám ơn chứ. Đúng là chỉ nói được một câu: chán!

LASER1.8

Xe tải
các bác oto fun ủng hộ tinh thần o đưa tiền cho xxx đi. 1 nếu mình cãi đúng luật thì cãi đến cùng. nếu sai luật thì nộp phạt cho nhớ, nhà nước cũng đươc 1 khoản để phát triển xã hội

czechonline

Xe điện
Không biết thằng nào nghĩ ra cái trò giam giữ xe và giấy tờ nên nghe xxx dọa giữ xe và giấy tờ thì ai cũng ngại mất thời gian nên thôi bố thí cho xxx chút tiền cho xong việc . Thật là toàn kẽ hở pháp luật cho bọn sâu mọt đục nước hại dân .

tuanha2106

Xe hơi
em có ly rượu mời bác chủ thớt ạ

Taxi25

Xe buýt
Cụ thật là dũng cảm

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là xin thì mất thể diện thật. Dạo này các chú trẻ nghiệp vụ yếu quá. Phải tay em là cứ đúng em làm, không bao giờ phải xin lái xe, chỉ có lái xe xin lỗi và vui vẻ cười thôi.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nghị định 34 mới ra có hiệu lực từ 20/5 thì chỉ có nồng độ cồn và ma túy trong người thì mới giữ xe 10 ngày thôi. Còn chủ yếu là phạt tiền và tước GPLX.

Lucky

Xe tăng
Quá buồn. Sao lại có kiểu ăn xin thế này nhỉ. Tởm quá.

chua_co_xe

Xe tải
Mà đường P Hùng có biển phân làn chỗ nào nhỉ, hay cứ xe con là phải đi làn ngoài cùng, kể cả đi rất chậm !?

Mấy bố hung thần thi rất hay đi làn ngoài cùng, làn trong thì mấy ông bus và xe khách chiếm mất, vậy nếu hung thần đi chậm thì cả 1 loạt xe con cũng phải chậm theo hung thần ?

Cụ nào rành vào giải thích anh em cái ?

chua_co_xe

Xe tải
Các bác chú ý: Không có chuyện dừng xe lại để kiểm tra hành chính đâu. Cảnh sát chỉ được dừng xe để kiểm tra hành chính khi có chuyên đề của Bộ Công an thôi. Mà các bác xem kỹ lại nghị định 34 đi, làm gì có lỗi đi sai làn đường?
Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này;

Có đây nè :D

LDHanoi

Xe buýt
Báo cáo các Kụ là hôm nay em đã cãi thắng xxx trên đường Phạm Hùng (nhờ đã đọc và nghe tư vấn của các cụ trên Otofun). E xin páo cáo như sau:
1. Sau khi đi từ TP Hải Dương (quê gấu) đến Cầu Thanh Trì qua Khuất Duy Tiến thì em đứa em trai gấu về nhà ở đối diện KS Keegnam bên Chung cư CT Mễ trì Hạ thì em đi về đường Nguyễn Trãi vẫn biết đoạn này Xxxx hay bắt lỗi đi sai làn như các cụ đã cảnh báo tuy nhiên lúc em mới khởi động đi được 20-30m để chuẩn bị sang làn xe con thì Xxxx ra vẫy lại.
2. Nội dung đối thoại:
- Xxx trẻ măng "anh cho xem giấy tờ"
- Em "tôi phạm lỗi gì?"
- Xxx trẻ "A đi sai làn đường"
- E "tôi ko vi phạm"
- Xxx trẻ "đề nghị anh cho xem giấy tờ". E "tôi không vi phạm sao lại xem giấy tờ của tôi?", Xxx trẻ "thì tôi kiểm tra hành chính đề nghị anh cho xem giấy tờ". E "nếu tôi không vi phạm thì sao?" xxx trẻ "A cứ cho xem giấy tờ không vi phạm chúng tôi trả lại". E đưa giấy tờ Xxx trẻ nhìn em một hồi thấy e quần cộc áo phông nên cầm giấy tờ dẫn em ra chỗ 2 Xxx già. XX già "chú bình tĩnh sao cứ cãi ác thế anh em vào trao đổi chú đi sai làn lỗi này Nghị định mới ra từ 20-05-2010 phạt 700k" E "tôi không vi phạm báo cáo anh tôi đã định rẽ trái sang làn xe của tôi nhưng tôi đi từ Tòa nhà Vinaconex, Khu chung CT3-2 Mễ Trì Hạ lúc đó xe con làn ngoài đi nhanh quá tôi chưa sang làn được". XXX già " anh đi được 20-30m sao chưa sang làn ngoài", em "nguy hiểm tôi chưa sang được làn với lại lúc đó tôi mới khởi động xe nên còn đi tốc độ chậm". Xxx già "Anh còn cãi tôi lập biên bản phạt 700k theo nghị định mới"
- Nhà e "Anh cứ lập biên bản tôi sẽ ký và tôi sẽ ghi bảo lưu trong chữ ký là tôi không vi phạm", Xxx già thấy vậy xuống nước "thôi gì mà to tiếng thế cho anh em xin ít bồi dưỡng tiền uống nước"===> cái này là cái khốn nạn nhất và em thấy xxx nhà mình nó cứ bẩn bẩn thế nào ấy đã vậy ông quyết tâm cãi đến cùng. Nhà em "Tôi vi phạm tôi sẽ nộp phạt vì nhà tôi cũng gần đây (e nói phét vì chỉ có nhà ông em Gấu ở gần đó), còn bồi dưỡng khi tôi không vi phạm 1 đồng cũng không" Xxx già thứ 2 cười trừ "Trả lại giấy tờ đề nghị kiểm tra xem có đủ giấy tờ chưa anh đi sai làn đang ra chúng tôi bắt và phạt nhưng do anh đi khoảng cách ngắn từ Chung cư ra nên tôi tha lần này" Nhà em cám ơn và còn chào Xxxx và chuồn thẳng. Sau em có thấy 01 bác đi Yaris cũng bị bắt giống em không biết có thoát không? Em dự nếu là Kụ ở Otofun có khả năng là thoát.

Cuối cùng là cám ơn những tư vấn của ae Otofun về kinh nghiệm đối phó với xxx và đặc biệt là Video Clip của một Kụ đi lái I30 và thắng Xxx nên nhà em thoát nạn (e quên mất tên có cụ nào nhớ tên cụ đó để em Vốtka cụ đi I30 béo béo hôm đó có clip cãi đúng xxx đoạn này).

Kính báo cáo các cụ
XXX này quá giỏi, làm thay luôn quyền của Quan trên, Nghị định quy định rõ là "có hiệu lực thi hành thừ ngày 20-05-2010" mà cũng mang ra doạ rồ được, giỏi, quá giỏi! [-X

LDHanoi

Xe buýt
Phiền cụ cho nhà cháu và các cụ xin cái dẫn chứng cái để nhà cháu còn có lý mà cãi chứ, kính cụ trước 1 ly.

getz 1.6

Xe buýt
vút cụ, cụ dũng cảm đấy. Hôm nọ Lái xe cơ quan em cũng phùng mang trợn mắt cãi lại xxx tại Hải Dương, Kết quả là cãi thắng, nhưng vẫn bị xin đểu mất bao thuốc, và mất 30ph chờ đợi của mọi người...

nguoihung

Xe hơi
Chào các cụ em còn mời xxxx cởi áo đánh nhau có ai máu như em không?. Trả là thế này năm ngoái 2/9 em đưa Cụ thân sinh ra gấu nhà em về quê vì tắc đường pháp vân nên em đi theo đường 1 cũ đến Thường tín đoạn ngã 3 rẽ lên cao tốc em bật xi nhan xin rẽ 1 chú xxx quay sang vỗ rất mạnh vào xe em không cho rẽ, em cho kính xuống nói rất nhẹ anh từ để em rã lại vì đường bên phải cũng rất đông chú xxx này quay ra chửi em thằng ôn con mới biết lái xe vì mày mà đường tắc đấy, em nói luôn đề nghị anh nói với dân phải lễ phép nhé anh đã học thuộc những điều người CA nhân dân chưa thế mà chú xxx này quay sang văng tục luôn D.me mày tao *** cần học, tức quá em mở cửa xe bước xuống chỉ tay thẳng mặt mày hơn tao đang mặc sắc phục nếu mày thích cởi QA ra đánh nhau với tao, chú xxx này phông mang trợn má nói mày đợi đấy để tao gọi em tao đánh nhau với mày lúc này đường đông nhiều người bảo em thôi cho qua, cộng với cụ thân sinh ra gấu bảo thôi bỏ đi. Nói thật nghĩ cũng thương chú xxx đó đường tắc một mình chạy ngược chạy xuôi nhưng thái độ thì láo không thể chấp nhận được quen thói ngổ ngáo nếu mình không sai trả việc gì phải sợ cả.

Le Hung 1980

Xe buýt
Hôm vừa rồi em cũng đi từ Toyota Mỹ đình ra cũng bị bắt lại em hỏi lỗi gì nó bảo đi sai làn đường em bảo là vừa trong Toyota Mỹ đình ra chưa chuyển làn được nó đòi xem giấy tờ xe nhìn bằng lái thấy em ở Đống Đa nó hỏi e ở Đống Đa à rồi cho đi luôn.

dungqt

Xe hơi
Sáng nay em cũng bị gọi lại, tranh cãi một hồi ko thấy các anh ấy xin gì. Chỉ trách em làm mất thời gian của các anh ấy.