[Funland] Hôm nay các cụ đeo đồng hồ gì?

Yes sonata

Xe tải
Chuẩn universal rồi cụ ơi !! Mà con của em cũng hơi hiếm. Hem có trong mớ của cụ nhỉ hehe.
E được ông bô tặng ...
Ghét mỗi cái mỗi ngày lại lên cót 1 lần.
Cụ mà phải lên cót hàng ngày thì chắc chiếc đó máy lên dây chứ ko phải auto ạ, dòng ug66 máy tự động cực mỏng chạy rất chính xác và hầu như cụ ko cần đụng vô núm trừ khi lấy lại time do sai số cộng dồn.
Bonus cụ thêm em này.

yolo8x

Xe hơi
A Vịt cho em khoe nốt :)
Hôm nay em đeo em này, Poljot 1 lịch 17j mặt đen khá hiếm ngay cả khi hàng này tràn ngập miền Bắc.
Sinh 3 đấy, giống lắm ;)

Mấy em này đơn giản mà đẹp cụ ah, Đà ông ngoài Cái đồng hồ với đôi giày phong cách ra chả có mấy thứ đồ phụ kiện trang điểm gì cả

Mấy em này đơn giản mà đẹp cụ ah, Đà ông ngoài Cái đồng hồ với đôi giày phong cách ra chả có mấy thứ đồ phụ kiện trang điểm gì cả
Cụ nói đúng, so với phụ nữ thì thời trang đơn điệu hơn.
Duy nhất có đồng hồ nam đa dạng hơn đồng hồ nữ

Bmg

Xe tải
Đẹp thật em nhìn thân sinh em đeo em nó khi em mới 7 tuổi giờ em 47 tuổi rồi mà cụ vẫn sưu tâm được nhỉ
Cám ơn cụ đã khen, vậy là em với cụ là bằng tuổi đấy :)
Là dân sưu tầm thì đã muốn là phải kiếm bằng được. Em còn có những chiếc đồng hồ tuổi đời còn cao hơn SK nhiều :)

Thời bao cấp nhìn thấy con SK thì nó là niềm mơ ước ròng rã của em trong nhiều năm. SK khi ấy không đơn thuần là 1 chiếc đồng hồ mà nó còn là tài sản, một thứ trang sức xa xỉ thể hiện đẳng cấp của người đeo.
Ngay cả khi người Việt sang lao động Đông Âu, cùng với quần bò thì đồng hồ SK cũng là món đồ mang theo để kiếm được nhiều lợi nhuận khi qua bển vì các bạn Cu ba và gốc Phi rất thích chiếc SK này.

Nỗi ám ảnh về những chiếc SK đeo đẳng em đến tận bây giờ và em quyết tâm sưu tầm anh em nhà SK dù nó có là SK hay KD.
Thế hệ trước của SK là Orient AAA, máy y hệt nhưng vỏ khác, em cũng đưa về luôn

Bmg

Xe tải
Cám ơn cụ đã khen, vậy là em với cụ là bằng tuổi đấy :)
Là dân sưu tầm thì đã muốn là phải kiếm bằng được. Em còn có những chiếc đồng hồ tuổi đời còn cao hơn SK nhiều :)

Thời bao cấp nhìn thấy con SK thì nó là niềm mơ ước ròng rã của em trong nhiều năm. SK khi ấy không đơn thuần là 1 chiếc đồng hồ mà nó còn là tài sản, một thứ trang sức xa xỉ thể hiện đẳng cấp của người đeo.
Ngay cả khi người Việt sang lao động Đông Âu, cùng với quần bò thì đồng hồ SK cũng là món đồ mang theo để kiếm được nhiều lợi nhuận khi qua bển vì các bạn Cu ba và gốc Phi rất thích chiếc SK này.

Nỗi ám ảnh về những chiếc SK đeo đẳng em đến tận bây giờ và em quyết tâm sưu tầm anh em nhà SK dù nó có là SK hay KD.
Thế hệ trước của SK là Orient AAA, máy y hệt nhưng vỏ khác, em cũng đưa về luôn

Em sk mặt xanh của cụ là em nhìn thấy là em thứ 2, cách đây 1 tháng em lang thang cafe chỗ giảng võ thấy 1 cụ đeo em lân la ra ngắm thấy cụ ý khoe zin 100% luôn mới kinh chứ

Em sk mặt xanh của cụ là em nhìn thấy là em thứ 2, cách đây 1 tháng em lang thang cafe chỗ giảng võ thấy 1 cụ đeo em lân la ra ngắm thấy cụ ý khoe zin 100% luôn mới kinh chứ
Zin 100% thì khó lắm trừ khi chủ của nó mua rồi nhét vào tủ.
Còn đã đeo thì mặt kính kiểu gì cũng xước, nước sẽ vào vì chẳng zoăng cao su nào có tuổi thọ đến máy chục năm

ngungo thien ly

Xe container
Nhà em lại vào ngắm đồng hồ của các cụ, các cụ sưu tầm được nhiều đồng hồ đẹp quá

đh orient mặt lửa này đúng là vang bóng một thời ám ảnh với nhiều cụ,
lúc bé chỗ e toàn dân anh chị mới xài
Quần ga, áo bay, đúc tàu, ổi tàu, SK: quân khu chính hiệu
Nhưng quả tình em thấy SK là một trong những chiếc đồng hồ có thiết kế ổn vào màu sắc đẹp mắt mà

vudinhtaybannha

Xe container
Quần ga, áo bay, đúc tàu, ổi tàu, SK: quân khu chính hiệu
Nhưng quả tình em thấy SK là một trong những chiếc đồng hồ có thiết kế ổn vào màu sắc đẹp mắt mà
Nhà em trước đeo con KD đến tầm 78-79 về sau mới đổi thành SK hai loại KD và SK giống nhau.Loại Orient mặt lửa nổi tiếng thời ấy là loại mặt lô cốt cơ .

Nhà em trước đeo con KD đến tầm 78-79 về sau mới đổi thành SK hai loại KD và SK giống nhau.Loại Orient mặt lửa nổi tiếng thời ấy là loại mặt lô cốt cơ .
Thời ấy em còn bé quá nên cũng không nhớ rõ. Chỉ biết là nó rất quý, may ông cụ nhà em có nghề tay trái là sửa đồng hồ nên mới được xem và sờ vào cái SK đấy bác ạ

vudinhtaybannha

Xe container
Thời ấy em còn bé quá nên cũng không nhớ rõ. Chỉ biết là nó rất quý, may ông cụ nhà em có nghề tay trái là sửa đồng hồ nên mới được xem và sờ vào cái SK đấy bác ạ
Thời ấy để có loại KD ,SK,Orient,Senko5" gọi là senko phai ,Rado ,Midocommangdo,thì chỉ có ở Lào về mới có mà Lào họ mua từ Thái về .Hồi ấy cánh lái xe quá cảnh đi Lào họ mang pin con thỏ thuốc lào và vàng sang đổi lấy đồng hồ .Mình công tác ở Vinh nên cũng rành mấy cái loại này.

Chinhtb

Xe tải
em chả biết gì về đồng hồ,chả là em có mua cái áo khoác...hàng thùng:">,ở trong túi áo nó có cái đồng hồ này,em ko biết nó là loại gì,cụ nào biết xem giùm em cái.

30A-71308

Xe máy
E thích mấy quả zin 100% của các bác ^^.