[Funland] Hôm nay 21/2/2022: Xăng tăng mạnh

21fo

Xe buýt
Cái câu bao nhiêu lực lượng cho đủ, tựa như câu không đủ nhân lực, em nghe quen quen mỗi lần ngành nào đó phải giải trình :D . Mà ở đây chả có vấn đề gì liên quan đến lợi ích quốc gia, dân tộc đâu cụ, nó chỉ liên quan đến vấn đề quản lý, giám sát yếu kém, nên mới để dễ dàng đặt lợi ích cá nhân lên trên sự thực thi pháp luật thôi :D
thế theo cụ quản lý ntn mới ko yếu kém
có vài trăm nghìn người buôn lậu đi, theo cụ xử ntn, cần bao nhiêu lực lượng để tuần tra, xử lý?

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]

thattinhvt

Xe buýt
thế theo cụ quản lý ntn mới ko yếu kém
có vài trăm nghìn người buôn lậu đi, theo cụ xử ntn, cần bao nhiêu lực lượng để tuần tra, xử lý?
Sao cụ lại hỏi em nhể? Em có phải nhà nước đâu :D. Nhà nước có đủ công cụ lẫn pháp luật để xử lý buôn lậu mà. Cái này cụ đi hỏi bên tổng cục chống lậu hải quan ấy :D. Mà thớt này là về xăng dầu mà, có khi cụ lập thớt: "làm thế nào để chống buôn lậu xăng dầu" lại được ối ý kiến có ích đấy :D

21fo

Xe buýt
Sao cụ lại hỏi em nhể? Em có phải nhà nước đâu :D. Nhà nước có đủ công cụ lẫn pháp luật để xử lý buôn lậu mà. Cái này cụ đi hỏi bên tổng cục chống lậu hải quan ấy :D. Mà thớt này là về xăng dầu mà, có khi cụ lập thớt: "làm thế nào để chống buôn lậu xăng dầu" lại được ối ý kiến có ích đấy :D
e đang trả lời cho cụ sao phải áp thuế xăng dầu đó thôi, hoặc cụ ko hiểu hoặc ko đủ khả năng tư duy thì e lại làm mất tgian củacụ rồi :D

bmwp0wer

Xe tăng
Ko hiểu sẽ lìm chế lạm phât kiểu gì với cách điều hành ntn

IP man

Xe lăn
cụ thì chém gió gõ phím là chuẩn rồi đấy
giả sử xăng vn hơn cam 4k/lít, rồi vài triệu dân biên giới tây nam, cây xăng... tìm cách tuồn sang bên đó bán kiếm lời thì bao nhiêu cơ quan lực lượng cho đủ :D
à cho nghỉ tuyển mới thì dễ lắm, ghế ít đít nhiều mà, nhưng ng mới vào thậm chí như các cụ ngồi đây ngồi vào vị trí đó có đặt lợi ích quốc gia dân tộc lên lợi ích cá nhân ko thì chỉ có chúa mới biết :D
Hị hị, em vào OF gần chục năm, thống kê thì cứ 10 ông Ọp phờ là có đến 9 ông bày nhau cách làm ăn sao để trốn thuế ;)).
Bây giờ có ông Ọp phờ lại mong dân buôn lậu nó trắng trong như Ngọc Trinh làm em mừng rơi cả nước mắt ;))

Thèm khát

Xì hơi lốp
Anh Xăng dạo này oai nhuề.

thattinhvt

Xe buýt
e đang trả lời cho cụ sao phải áp thuế xăng dầu đó thôi, hoặc cụ ko hiểu hoặc ko đủ khả năng tư duy thì e lại làm mất tgian củacụ rồi :D
Ô, thế ra theo cụ phải áp thuế do phải chống buôn lậu ah :))

21fo

Xe buýt
Hị hị, em vào OF gần chục năm, thống kê thì cứ 10 ông Ọp phờ là có đến 9 ông bày nhau cách làm ăn sao để trốn thuế ;)).
Bây giờ có ông Ọp phờ lại mong dân buôn lậu nó trắng trong như Ngọc Trinh làm em mừng rơi cả nước mắt ;))
thật ra trong bối cảnh kinh tế vừa gượng dậy ntn + kiềm chế lạm phát thì NN nên tính đến việc giảm thuế phí, xăng dầu cứ lên ntn + đầu tư công rầm rộ thì lạm phát năm nay khó dưới 6% lắm

thattinhvt

Xe buýt
Mà cmt vui, sao phải bỏ bóng đá người thế cụ ;))

IP man

Xe lăn
thật ra trong bối cảnh kinh tế vừa gượng dậy ntn + kiềm chế lạm phát thì NN nên tính đến việc giảm thuế phí, xăng dầu cứ lên ntn + đầu tư công rầm rộ thì lạm phát năm nay khó dưới 6% lắm
Nó là cái vòng luẩn quẩn, đầu tư công tức là tiền từ ngân sách, muốn tăng đầu tư công thì ngân sách phải dầy, mà để ngân sách dầy thì cứ công cụ thuế phí mà giã thôi cụ ;))

21fo

Xe buýt
Nó là cái vòng luẩn quẩn, đầu tư công tức là tiền từ ngân sách, muốn tăng đầu tư công thì ngân sách phải dầy, mà để ngân sách dầy thì cứ công cụ thuế phí mà giã thôi cụ ;))
nhưng thuế phí xăng có thể linh hoạt điều chỉnh trong ngắn hạn để kìm cương lạm phát, còn giải ngân đầu tư công thì lại rải đều, chứ để cả 2 nó cộng hưởng giữa mùa đông lạnh ntn thì căng :D

Tks cụ, em sang Hàn ở từ 2016, ngày sang em lại cưới 1 em San dầu cụ ạ hị hị
Hiện tại em đang dùng xe của Nippon :)
Có dễ đến hơn chục năm nay em chưa quay lại Hàn Quốc, nhớ phết.

vjtcon

Xe điện
Vâng cụ, thế nó mới quái thai vì đã là Kinh tế thị trường thì Thị trường quyết định chứ chẳng có định hướng nào cả, nhất là định hướng XHCN
E lại thấy lão Tập đã fix dc lỗi này của định hướng xhcn. Luật bùm mạnh làm giảm những tư duy ptrien quái dị giúp cho ptrien chung tốt hơn