[Thảo luận] Hỏi ý kiến các cụ về sai làn từ Đại Cồ Việt rẽ sang Lê Duẩn (HN)

evcha or car

Xe hơi
Vâng, cái này thì em hoàn toàn đồng ý với cụ. Nhưng ko phải cái j cũng đòi hình ảnh chứng minh như nhiều cụ trên còm. Tất nhiên xxx phải chứng minh mình đi sai, và mình có quyền phản biện. Nhưng em cũng thấy nhiều tài xế cùn rùi, cái này là mắt thấy tai nghe chứ ko phải nghe nói. Vua thua thằng cùn, nhiều khi cùn quá xxx cũng bỏ ko thịt:))
thế em hỏi cụ k có hình ảnh thì chứng minh ntn khi mà bọn xxx giờ toàn "bẩn ăn". Nói mồm là em thấy k tin được bọn ấy rồi

bunnyk15a

Xe tải
Ủa thế em xin hỏi cụ chứng minh mà không dùng hình ảnh thì chứng minh bằng cái gì ạ? còn việc xxx đi tác nghiệp mà không có thiết bị (như máy quay/máy ảnh/máy bắn tốc độ) thì là lỗi của xxx thôi.
Các cụ cho e hỏi, nếu xxx viện cớ bảo mời anh chờ 30-1 tiếng hoặc chờ 3 ngày sau lên sẽ có hình ảnh rõ ràng tại cơ quan CA thì mình làm ntn nhể? Lúc đó thì mình cố thủ chờ hay ntn

xe than

Xe tăng
Sao làm cái nghề xxx nó hèn hạ thế nhỉ, bị bao nhiêu người phỉ nhổ vào mặt mà vẫn cắm mặt vào ăn.

NAM CHÍCH

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi, nếu xxx viện cớ bảo mời anh chờ 30-1 tiếng hoặc chờ 3 ngày sau lên sẽ có hình ảnh rõ ràng tại cơ quan CA thì mình làm ntn nhể? Lúc đó thì mình cố thủ chờ hay ntn
Em cũng có cùng thắc mắc như cụ,
Họ vẫn yêu cầu giữ giấy tờ và bảo một tuần sau lên đội họ cho xem thì sao ạ?

thienphuc

Xe điện
Em cũng có cùng thắc mắc như cụ,
Họ vẫn yêu cầu giữ giấy tờ và bảo một tuần sau lên đội họ cho xem thì sao ạ?
Thì cụ gọi số này 0903403481 găp cụ Quang rồi cụ xin tư vấn xem nói vậy có đc k ? Nếu cụ ý k ok thì cụ chuyển máy cho xxx rồi chờ lấy giấy tờ

gLong

Xe tải
Kính các cụ @ThanhTuấn, @Edogawan77, @Tribute: khi bị quất xuống, thì xxx rất chuẩn mực, giơ tay chào, và thông báo lỗi của em là Anh đi sai làn, vậy nên em mới đòi xxx chứng mình là em sai làn và cãi thật lực. Vì thực ra em đâu có đi sai, hoàn toàn tuân thủ mà. Còn ba cái vụ cắm biển phân làn ở HN, em hóng trên đây đã nhiều cụ khẳng định là cắm sai rồi. Nhưng em thấy cái bọn xxx nó vẫn xực tài xế như thường. Chắc nhiều người không dám cãi. Nên là em cứ tuân thủ chặt chẽ, đường cho 2b thì em không phi vào, còn hôm nào em đi 2b thì không la liếm sang làn ngoài của 4b. Công việc em thì bận nên nhiều khi bị xxx quất lại mất bao nhiêu thời gian, nhỡ hết việc của mình. Thế nên em cứ chỗ nào cắm biển thì em theo vậy cho hạn chế tăng xông các cụ ạ.

gLong

Xe tải
Đúng rồi cụ @TaxiHN, tối em hay lượn qua đây thấy mấy chú đứng lấp lóe ở đó, mắt em cận, nhìn xa cứ tưởng mấy chị VSMT :))

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cái này thì em hoàn toàn đồng ý với cụ. Nhưng ko phải cái j cũng đòi hình ảnh chứng minh như nhiều cụ trên còm. Tất nhiên xxx phải chứng minh mình đi sai, và mình có quyền phản biện. Nhưng em cũng thấy nhiều tài xế cùn rùi, cái này là mắt thấy tai nghe chứ ko phải nghe nói. Vua thua thằng cùn, nhiều khi cùn quá xxx cũng bỏ ko thịt:))
Cụ này chắc làm gt quá. Em đồng ý với cụ. Nhưng csgt bây giờ ăn tiền bẩn và trắng trợn quá gây bất bình trong dân

Chỉnh sửa cuối: