[Funland] Hỡi Xuân hồng, ta muốn cắn ...

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nhà cháu xin tạm nối 2 câu kết thay cho chén riệu:
Đầu hói lưa thưa, chưa thấy nhẹ
Vợ thét trả bài, cứ hẹn: "Mai !" :))
Em bảo anh zô đi
Sao anh còn đứng lại.
Em bảo anh cứng lại.
Sao anh còn tí ti :))

6997

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

6997

Xe container

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn mợ đã có lời khen, nhưng NC đã nói, niêm luật + đài từ vs NC chẳng hề bà con gì vs nhau. :D Vì thấy bài thơ của lão sư thichduthu2011 hay & vui nên NC mượn nguyên liệu +ít gia vị rồi chế cháo mà thành. Mợ khen làm ngại quá. :))
Bài thơ trên do mợ sưu tầm rất hay. Dù theo thể loại thơ tự do nhưng nó hàm chứa sự trải lòng của chàng trai dành cho cô gái trong tiết đầu xuân - khoảnh khắc tâm hồn người luôn rộng mở, dễ đồng cảm vs tình cảm đc trao.:">
NC hết riệu từ chiều nên xin tặng mợ bài thơ trên net nhé:
Long lanh cánh điểm giọt sương mai
Hàm tiếu lồng chen giữa bán khai
Sắc níu mây đưa đường ngợp mắt
Hương loang gió quyện khách chen vai

Đủ vòng tết đến, đời thêm ngắn
Đúng hẹn xuân ngưng, bước vẫn dài
Thắm cả lòng người. quên khổ lụy

Thoáng môi rạng rỡ, nụ cười ai...
Cụ Xù nhẹ nhàng như lời văn í, làm em cũng thấy nhẹ nhõm. Nhất định, nếu ra HN, em sẽ mời cafe thay cho lời cảm ơn nhé!

Thực ra, khi làm thơ hay viết, phải có cảm xúc thì chữ mới bay bổng được. Có lời thơ đọc mà tưởng như cơn mưa, ướt sượt tình. Mà cụ Xù mới ghép chữ thôi mà cũng có hồn lắm.
Tiếc thay, mấy dạo này em lại ko có cảm xúc để ghép chữ nên cứ gõ rồi xoá, vì quá lủng củng, gượng gạo,😰.

Dạo trước, em có đọc được thơ của cụ Chuột trên này, hai câu thơ hay quá nên em chép lại gửi cụ Xù đọc nha. Tuy có chút buồn man mác, nhưng lại đầy ẩn ý:

"Thôi trả về anh đoá đại vàng
Sân Chùa lộng gió nắng mênh mang"

Thơ gì mà khiến cho người ta day dứt quá thế ko biết, :P:P:P

DaDieuchienxu

Xe container
Em ngửi thấy thơm. Chả biết là son thơm hay người thơm nữa :D
Nhà cháu ko biết mợ trong ảnh có quan hệ vs cụ ntn, nhưng nếu là bạn gái của cụ thì cụ nên tặng cô ấy 1 thỏi son bóng + 1 cây chì kẻ viền ngay.
Cặp môi đa thoa...hơi vụng, do ko có son bóng nên ko khỏa lấp đc ~ vết nẻ & ko có chì kẻ viền nên cô ấy ko tô ra sát viền môi,
Môi & hoa hồng.jpg

Còn muốn môi thơm ngọt như yêu cầu của mợ Hoàng Trang thì chỉ cần 1 ly...đá bào si rô dâu là xong ngay. :D
Mời mợ ấy cafe về nhớ review nhá. :))

6997

Xe container
Nhà cháu ko biết mợ trong ảnh có quan hệ vs cụ ntn, nhưng nếu là bạn gái của cụ thì cụ nên tặng cô ấy 1 thỏi son bóng + 1 cây chì kẻ viền ngay.
Cặp môi đa thoa...hơi vụng, do ko có son bóng nên ko khỏa lấp đc ~ vết nẻ & ko có chì kẻ viền nên cô ấy ko tô ra sát viền môi,
Môi & hoa hồng.jpg

Còn muốn môi thơm ngọt như yêu cầu của mợ Hoàng Trang thì chỉ cần 1 ly...đá bào si rô dâu là xong ngay. :D
Cảm ơn cụ ạ!
Em sẽ thử món đá bào si rô dâu :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Môi & hoa hồng.jpg

Có mốt tô son nửa môi xù ạ. Mà chả lẽ mỗi lần muốn hôn lại lọ mọ đi mua đá bào siro dâu? =))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Son bóng với chì kẻ viền ăn vừa độc vừa không ngon xù ạ :D

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ Xù nhẹ nhàng như lời văn í, làm em cũng thấy nhẹ nhõm. Nhất định, nếu ra HN, em sẽ mời cafe thay cho lời cảm ơn nhé!

Thực ra, khi làm thơ hay viết, phải có cảm xúc thì chữ mới bay bổng được. Có lời thơ đọc mà tưởng như cơn mưa, ướt sượt tình. Mà cụ Xù mới ghép chữ thôi mà cũng có hồn lắm.
Tiếc thay, mấy dạo này em lại ko có cảm xúc để ghép chữ nên cứ gõ rồi xoá, vì quá lủng củng, gượng gạo,😰.

Dạo trước, em có đọc được thơ của cụ Chuột trên này, hai câu thơ hay quá nên em chép lại gửi cụ Xù đọc nha. Tuy có chút buồn man mác, nhưng lại đầy ẩn ý:

"Thôi trả về anh đoá đại vàng
Sân Chùa lộng gió nắng mênh mang"

Thơ gì mà khiến cho người ta day dứt quá thế ko biết, :P:P:P
:D Cảm ơn mợ đã có ~ suy nghĩ tốt đẹp về NC, nhất định nếu có dịp ta thăm HN, nhà cháu sẽ làm 1 cuộc offline để có dịp hội kiến các cụ mợ,
Thật ra, sau khi khảo sát rất nhiều người về NC, ai nấy đều chung quan điểm: "Tay này ko biết thì thôi, chứ đã quen biết thì...chán lắm!" :))
Mợ, NC cũng như nhiều Offers đều ko phải là thi nhân nên việc có hứng thú để tạo nên ~ vần thơ là điều bình thường, xem như 1 thú tiêu khiển, xả stress sau ~ bộn bề lo toan, vì vậy, mợ cũng ko nên bận tâm vì chuyện này.
NC thấy 2 câu thơ của cụ Chuột hay mà thiếu, hơi uổng, nên mạnh dạn ké 2 câu nối, tạm gọi là điền vào chỗ trống để hình thành nên 1 bài thơ:
...Bước chân lạc lõng trên đường vắng
Ta biết về đâu để thấy nàng?
Khi nào mợ nhớ lại 2 câu nối của TG cứ mạnh dạn xóa 2 câu của NC, cam đoan ko mích lòng! :D

DaDieuchienxu

Xe container
Son bóng với chì kẻ viền ăn vừa độc vừa không ngon xù ạ :D
Cái gì cũng có giá của nó. Muốn đẹp thì phải chấp nhận đánh đổi 1 chút gì chứ. :))
Muốn an toàn thì uống si rô dâu tự pha chế nhé. có điều đi dự tiệc dùng chiêu này chỉ đc ngồi ngó ngta ăn!:D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cái gì cũng có giá của nó. Muốn đẹp thì phải chấp nhận đánh đổi 1 chút gì chứ. :))
Muốn an toàn thì uống si rô dâu tự pha chế nhé. có điều đi dự tiệc dùng chiêu này chỉ đc ngồi ngó ngta ăn!:D
Ôi dồi ôi, sao phải khổ thế.

DaDieuchienxu

Xe container
chả lẽ mỗi lần muốn hôn lại lọ mọ đi mua đá bào siro dâu? =))
Nếu trở lại ngày xưa, người con gái NC yêu thắc mắc như vậy, NC sẽ...phi ngay ra chợ mua mấy chai si rô dâu + bàn bào đá để sẵn ở ~ nơi thuận tiện cho việc...hôn mọi nơi mọi lúc >:)
Ôi dồi ôi, sao phải khổ thế.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nếu trở lại ngày xưa, người con gái NC yêu thắc mắc như vậy, NC sẽ...phi ngay ra chợ mua mấy chai si rô dâu + bàn bào đá để sẵn ở ~ nơi thuận tiện cho việc...hôn mọi nơi mọi lúc >:)
Món này em không xơi được :)).