[Funland] Hỏi xe khách giường nằm chạy thẳng Hà Nội - biển Thiên Cầm

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Năm 13 em đi hồ Kẻ gỗ chán òm, thuê thuyền máy của Kiểm lâm làm 1 vòng hồ, sau đáp lên bờ chỗ có cái đền miếu gì ấy. Mấy người lái thuyền họ mổ gà nướng gà cho ăn trưa. Nắng sắp chết, trải chiếu ngồi dưới bóng cây, chẳng có nhà cửa hay cái dịch vụ gì. Giờ ko biết khá hơn chưa?
Giờ có công trình thờ kỉ niệm 100 năm ngày sinh cụ Lê Duẩn

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
2 năm trước em có tắm ở đây rồi đi luôn chứ 0 nghỉ lại. Nước trong vắt nhìn thấy chân
E lót dép hóng. Năm sau e cũng định đi thiên cầm. Chỗ e làm năm ngoái đi TC mà e bận nên chưa đi. Thấy mọi người bảo vắng và biển đẹp. E thích đơn giản như vậy, ăn uống tắm biển nghỉ ngơi :D.
Biển đẹp nước trong hoang sơ. Điểm yếu là bãi cát nhiều sỏi đá to đi ko biết dễ đứt chân

dhatcntt

Xe tăng
Nhà cháu định tránh nắng mấy ngày ở bãi biển Thiên Cầm. Google mà ko ra nhà xe nào chạy thẳng từ Hà Nội đi Thiên Cầm. Lập thớt lên đây hỏi cccm biết xe nào chạy tuyến này chỉ giúp nhà cháu. Cháu xin đa tạ
em update thêm là nhà em đi 3 gia đình cũng ngót chục người ạ
Biển Hà Tĩnh cụ nên đi biển Thạch Bằng - Lộc Hà. Bãi biển phẳng, sạch sẽ, tắm thích hơn bãi Thiên Cầm, ăn nghỉ thì có khu của Vin ở đó hoặc lên TP Hà Tĩnh cũng ok

Kitcat

Xe container

2 cây vối và 1 gia đình gà cảnh dc thả rông

KS 3*, giá cũng ổn mà bãi cuối này vắng, cát em thấy cũng k tới nỗi nhiều con sò rồi các thứ cứa chân như biển Cát Bà đâu ạ. Chỗ bãi này e thấy sạch sẽ.
Đi bơi về, vặt ít nước đun nc lá vối để uống, để tắm cũng thích phết. Ảnh đầu là chụp chếch từ chỗ ăn sáng của ks ra bãi biển. Nhiều phòng có view biển.
Nước mắm Cẩm nhượng em mua 1 lần 10-20l dùng cả mấy năm. Cái hay của nước mắm mua từ dân là nó không bị bảo quản. Nó còn "sống", nc mắm họ làm thường không có thời gian để chờ ngấu nên mình mua về bỏ chai đóng kín cho chỗ tối khoảng 1 năm sau mang ra ăn, nc mắm sẽ chuyển màu và vị cũng đượm ngon hơn hẳn. Có dạo e bị nghiện nếu ăn đậu phụ mà chấm nc mắm khác là mất ngon, chả muốn ăn lun.
Có năm cao điểm mà mấy tháng đi CN 3 lần liền :P
Hải sản ở vùng nc biển mặn này ngon hơn hải sản vùng cửa sông ngoài Bắc ạ.

Chỉnh sửa cuối:

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Em đang nằm Cửa Lò đây, đến hết tháng. Nếu Cụ đi CL rồi thì nên đi Thiên Cầm cho biết. Trong đó ăn uống rẻ hơn, biển đẹp hơn và vắng hơn. Dịch vụ thì cơ bản là đáp ứng đầy đủ nhu cầu các Cụ và gia đình.
Bác có thể cụ thể hơn không ạ? Mấy hôm tới tụi nhỏ đc nghỉ hè em tranh thủ cho tụi nó đi.
1 người lớn,3 trẻ con kinh phí khoảng bao nhiêu là hợp lý ạ?

Hulkvn

Xe tăng
E đi Cô tô rùi, ko ưng lắm. Chỉ có ra đảo Coto nhỏ tắm thì thích, nhưng xa và ngại đi. Chứ loanh quanh đảo chính e thấy ko ăn thua, sóng to đánh tụt cả quần, tắm ko khoái :(.
Vâng, cũng tùy người thích sóng to hay nhỏ

Hulkvn

Xe tăng
Cụ gọi được rồi à?
Nói ra các Cụ lại cười chứ hơn 30 năm cuộc đời rồi mà em mới xuống Thiên Cầm có hai lần, một lần là hồi SV xuống mua mực khô ra HN làm quà, hai là đi ăn với cô bé định quen...chưa tắm biển lần nào, chưa uống được cốc bia nào ở Thiên Cầm luôn.
Tuy nhiên, nếu Cụ có thắc mắc gì thì bảo em rồi em đi hỏi cho. Em quen đầy đủ thành phần, lứa tuổi, giới tính làm việc và kiếm sống nhờ Thiên Cầm.
Vâng, nhất định rồi. Có gì chưa thông em sẽ ới cụ nhé. Mà chỗ cụ ra TC bao xa? Biết đâu cụ ở gần cụ cháu mình gặp nhau giao lưu cái

Hulkvn

Xe tăng
Thỉnh thoảng nhậu phê phê bọn em hay hát hò:

Chưa đi chưa biết Thiên Cầm.
Đi rồi mới biết mắc lầm Cẩm Xuyên.

Mắc lầm là tiếng địa phương của “mắc lừa”,“bị lừa”.

Hò cho vui thế chứ đáng để đi lắm, Cụ Hulkvn đừng hủy chuyến nha.
Có lẽ em chốt chắc TC rồi ạ. Hứa với bọn trẻ rồi hủy sao được. Nó lèo nhèo cho cả năm

Hulkvn

Xe tăng
2 anh em nhà họ cả, Thiên Cầm khách sạn xấu cũ mà đắt. Hải sản thì ngon rẻ, dân lành và nhiệt tình
Ô thế ạ? Em gọi Cường cày thì giọng nữ nói làm gì có nhà xe nào bán chục vé tầng 1 cho 1 người. Phải lấy cả T1 lẫn 2. Em nghe giọng tem phiếu thời bao cấp quá. Thời buổi này người ta vẫn làm ăn kiểu này chắc vẫn còn cửa mới thế. Khả năng xe chạy TC ít. Em gọi Gia Anh họ lại chấp nhận luôn

nhatbum

Xe hơi
Năm 13 em đi hồ Kẻ gỗ chán òm, thuê thuyền máy của Kiểm lâm làm 1 vòng hồ, sau đáp lên bờ chỗ có cái đền miếu gì ấy. Mấy người lái thuyền họ mổ gà nướng gà cho ăn trưa. Nắng sắp chết, trải chiếu ngồi dưới bóng cây, chẳng có nhà cửa hay cái dịch vụ gì. Giờ ko biết khá hơn chưa?
Vẫn chán!😄 Có thêm tí nhà tí cầu thôi!

ubisapro

Xe trâu
Vâng, cũng tùy người thích sóng to hay nhỏ
Đợt đi Cô tô e đi đúng vào lúc biển động, chờ tàu mất 5 tiếng. Lúc đi thì gần như toàn bộ tàu say hết. E thì bế f1 nhỏ trong lòng, mặt trắng bệch, xung quanh mọi người nôn ọe mà e cố nhịn, người đầm đìa mồ hôi. Chắc ko có lần quay lại :))

Kitcat

Xe container
Vẫn chán!😄 Có thêm tí nhà tí cầu thôi!
Nó vẫn chán mà :) ai thích vắng vẻ mới ra Thiên Cầm thôi ạ. Dân vẫn nghèo lắm ạ. Đi xe giường nằm thì ngủ 1 đêm là tới. Nếu k ngại tính an toàn thấp thì đi xe giường nằm ra còn nhàn hơn đi xe riêng ạ

sleepwalkervn

Xe tải
Vâng, nhất định rồi. Có gì chưa thông em sẽ ới cụ nhé. Mà chỗ cụ ra TC bao xa? Biết đâu cụ ở gần cụ cháu mình gặp nhau giao lưu cái
Nhà Cụ bao giờ vào? Em đang ở ngoài Cửa Lò đến hết tháng 6 mới về Cẩm Xuyên. Mà về tranh thủ vài ngày xong lại ra Bắc đi làm ạ.

Ô thế ạ? Em gọi Cường cày thì giọng nữ nói làm gì có nhà xe nào bán chục vé tầng 1 cho 1 người. Phải lấy cả T1 lẫn 2. Em nghe giọng tem phiếu thời bao cấp quá. Thời buổi này người ta vẫn làm ăn kiểu này chắc vẫn còn cửa mới thế. Khả năng xe chạy TC ít. Em gọi Gia Anh họ lại chấp nhận luôn
Xe tuyến HN - HT hay có bệnh nhân ra đi khám nên nhiều lúc họ phải giữ giường tầng 1 cho người bệnh, người già, người đi cùng trẻ nhỏ...Em thì luôn đặt tầng 2 cho thoải mái.

CERATO6826

Xe tải
Gia Anh ít khách hơn Cường Cày cụ nhé, Cường Cày trước có phốt phụ xe quấy rối k biết đã bị xử lý hay dàn hòa

Hulkvn

Xe tăng
Có xe Cường Cày cụ nhé. Xe chạy thẳng từ Nước Ngầm đến Thiên Cầm - Cẩm Nhượng

Ở Thiên Cầm tắm biển sáng xong cụ lên hồ Kẻ gỗ chơi rồi đặt ăn trưa ở đấy. Cá hồ rất ngon
Nghe cụ nói có vẻ họ thường xuyên bắt được cá hồ hả cụ?
Cụ nói xong cười làm em chả hiểu gì. Có quán tên là Pó mồ sa thật hả cụ?

Hulkvn

Xe tăng
Đợt đi Cô tô e đi đúng vào lúc biển động, chờ tàu mất 5 tiếng. Lúc đi thì gần như toàn bộ tàu say hết. E thì bế f1 nhỏ trong lòng, mặt trắng bệch, xung quanh mọi người nôn ọe mà e cố nhịn, người đầm đìa mồ hôi. Chắc ko có lần quay lại :))
Thảm nào. Em thì sóng to gió lớn biển động đi tầu càng khoái ợ:D

Hulkvn

Xe tăng
Gia Anh ít khách hơn Cường Cày cụ nhé, Cường Cày trước có phốt phụ xe quấy rối k biết đã bị xử lý hay dàn hòa
Họ bán vé theo tiêu chuẩn là em biết có khách thường xuyên mà ít cạnh tranh rồi ạ

Hulkvn

Xe tăng
Nhà Cụ bao giờ vào? Em đang ở ngoài Cửa Lò đến hết tháng 6 mới về Cẩm Xuyên. Mà về tranh thủ vài ngày xong lại ra Bắc đi làm ạ.
Xe tuyến HN - HT hay có bệnh nhân ra đi khám nên nhiều lúc họ phải giữ giường tầng 1 cho người bệnh, người già, người đi cùng trẻ nhỏ...Em thì luôn đặt tầng 2 cho thoải mái.
Em định đầu tuần sau đi luôn. Có gì em sẽ alo cụ nhé
Em đặt tầng 1 vì có mấy trẻ nhỏ cần trông giữ. Mua vé kiểu Cường cày thì em lại chuyển đi Cửa Lò. Xe Văn Minh muốn lấy chỗ nào tùy. Miễn trả tiền trước là xong

CERATO6826

Xe tải
Nói về xe Cường Cày em vẫn buồn cười hè năm ngoái. Em book vé gần đến giờ đi mới gọi hotline, cho hỏi phải nhà xe Cường cầy không? Cu nghe đt bảo anh ơi Cường cày chứ không phải Cường chó anh ạ